ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะ ความชอบ กับ การใช้งาน อย่างไหนมากกว่ากันครับ !  (อ่าน 1710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member

##   ท่านที่ใช้รถกระบะ โดยทั่วๆไป ท่านเลือกใช้จากความชอบ จาก ขนาดรูปร่าง ความบึกบึน ทรหด ความแรง ใช้ดีเซล

ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างอดทน ไปได้หลายคน ( รวมทั้งความชอบด้านอื่นๆอีก)  หรือ เลือกใช้จากการใช้งานเพื่อเน้นขนของมากกว่ากันครับผม

##    เพราะผมเห็นหลายท่านที่รู้จักก็ใช้ปกติคลายๆรถเก๋งไม่ได้ขนของอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2015, 11:53:32 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ใช้สลับกะรถเก๋งครับ เมื่อก่อนผมไม่ชอบเลยรถกระบะ พอลองซื้อมาใช้งาน เอ่อ มันสะดวกดีนะ จะไปขี่จักรยานก้อยกขึ้นท้ายเลยไม่ต้องถอดล้อหน้า
เวลาต้องขนของหรือมีของสกปรกก้อโยนลงท้ายได้เลย   สรุปโดยภาพรวมก้อซื้อมาใช้งานแหละครับ คันละเกือบล้าน ถ้าอยากเท่นะ ผมไปถอย jeep หรือ Land Rover มือสองดีกว่า
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ kris-lack

เรามีกระบะคัน เก๋งคัน ก่อนซื้อเก๋งเคยคิดขายกระบะ แต่ตอนนี้ไม่มีความคิดจะขายเลย เพราะมันใช้ต่างกันมาก
เช่น ขนขยะที่บ้านไปทิ้ง เคยเอาใส่ท้ายรถเก๋ง กลิ่นแบบว่า.................

หรือไปซื้อต้นไม้วันหยุดมาปลูกที่บ้าน ก็ต้องใช้กระบะ
ไปกินข้าวในเขตเมืองที่จราจรแออัด กะใช้เก๋ง

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
ตอนแรกกะใช้งานเลยซื้อตัวต่ำสุดมาใช้ กระจกมือหมุน แต่ไปๆมาๆสลับกับเก๋งซะงั้น เวลาไปต่างจังหวัดชนบทหน่อย เลือกใช้กระบะ

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
กระบะยุคนี้ เอนกประสงค์ ใช้งานได้หลากหลายครับ
ขนของเดินทางไกล ..
ภายใน ไม่ได้ด้อยกว่าเก๋ง ครับ ..

ผมเคยใช้ C-segment พอได้มาขับ ยกสูง...
กลับไปขับเก๋งไม่เป็นเลยครับ 55+

ความเห็นส่วนตัวนะ ครับ ..

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ผมซื้อมาใช้เป็นรถเอนกประสงค์และเป็นรถกลางสำรองของที่บ้าน เลยเลือกตามใจชอบ คือ ฟอร์ดเรนเจอร์มาใช้
แต่ถ้าหากจะเอาไว้ใช้งานหนัก ขนส่งของจริงๆ วิ่งเยอะๆ ผมคงเลือกวีโก้ มาใช้งาน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่