ผู้เขียน หัวข้อ: // หรือนี่จะเป็นเครื่องใหม่ 2,000cc. ของ Isuzu D-max Minorchange ปลายปีนี้ //  (อ่าน 54887 ครั้ง)

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
2.5 Bi ผมว่าขายดีแน่ๆ เป็นผม ผมก็เลือก Bi ครับ จ่ายภาษีประจำปีน้อยลงกว่า 3.0 ได้แรงม้ามากขึ้น
ส่วนหน้าตาไม่คิดมากครับ ถ้าซื้ออีซูซุ เหตุผลคือต้องการความประหยัด และก็ค่าบำรุงรักษาที่น้อยกว่าชาวบ้านเขาครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
นอกจากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว Isuzu จะทำช่วงล่างและการเก็บเสียงรบกวนให้ดีขึ้นรึเปล่าเอ่ย
เพราะ Revo ที่เพิ่งออกมา ราคาค่อนข้างแรงไปนิด
ถ้ามีแววว่าจะปรับปรุง 2 ด้านนี้ ผมจะได้รอดูก่อนครับ

ออฟไลน์ Darkart

รอลุ้น แรงม้าและแรงบิด ปรับปรุงช่วงล่าง ใส่ไฟ DRL มาในโคมเลยจะดีมากครับ
แต่ยังไงผมก็ติดใจ 3.0 VGS Turbo แรงบิด แรงดึงครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ตกลงมันคือ ทวิน เทอร์โบ หรือ ไบ เทอร์โบครับผม

มันต่างยังไงครับ  ไบเทอร์โบ หมายถึง2ป่าว หรือเดี่ยว

แบบนี้ ทวิน ครับ
ทวิน คือ ทำงานทีละตัว ตัวเล็กรอบต่ำ ตัวใหญ่รอบสูง
ไบ คือทำงานพร้อมๆกัน ส่วนมากใช้ในเครื่อง V แบ่งคนละฝั่ง

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ถ้าเอาไปแต่งต่อใส่ ดันรางยกหัวฉีดใหม่นี่ จะเปลี่ยนเป็นโบเดี่ยวหรือเปล่าครับ คล้ายพวกเครีื่อง2j bo คนซื้อไปโมต่อแปลงโบเดี่ยวหมด

โบคู่ (สองตัว) ทำงานทีละตัว ตั้งแต่รอบต่ำยันสูง แต่ทำไม่ได้ดีซักกะอย่าง
แต่ใช้งานได้ดีกว่า มีแรงกลางๆมาให้ใช้ทุกรอบเครื่อง

รถซิ่งจะใช้แรงสูงสุดอย่างเดียว เลยเปลี่ยนไปใช้ โบเดี่ยว ตัวเท่าหม้อหุงข้าว
เอาเข้าจริงๆถ้าใช้โบคู่ จะทำให้มีแรงช่วงต้นมาใช้ได้เหมือนกันนะครับ
แต่อย่างว่า ออกตัวก็ใช้รอบสูงละ รถพวกนี้ เบาเป็นดับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยุคของ downsizing จะมาอย่างเต็มที่แล้วสินะ......

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ pjs6306

ดีแม๊กหุ่นสวยครับ รีโว่มันหน้ามันเจิดๆ

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member

กำลังคิดว่าหรืออีซูซุจะมามุกเดิม  คือ  ปีนี้เปลี่ยนแค่เครื่อง อย่างอื่นคงเดิม
อีกสองปีไมเนอร์ใหญ่  เปลี่ยนหน้า-ท้าย แก้มข้าง กระบะ

ปล. อย่าเป็นอย่างที่คิดเลยนะ