ผู้เขียน หัวข้อ: !! Revo สร้างสถิติใหม่เป็นรถที่เพิ่งเปิดตัวไม่กี่วัน พอดูรถมาแล้วถามหา MC เลย !!  (อ่าน 22666 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
งั้นใครจดๆจ้องๆวีโก้ส่วนลดแสนก็รีบจัดกันเลยนะคร้าบ   :D :D :D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ H.

สถิติคนเห็นรูปปั้บขอ MC ทันทีน่าจะไตรตันปะครับ เห็นปุ้บขอเปลี่ยนกระจังหน้าเลย  ;D

แต่ออปชั่นราคานี้ ผมชอบมากๆ
H.

ออฟไลน์ Eddy5659

สถิติคนเห็นรูปปั้บขอ MC ทันทีน่าจะไตรตันปะครับ เห็นปุ้บขอเปลี่ยนกระจังหน้าเลย  ;D

แต่ออปชั่นราคานี้ ผมชอบมากๆ

คอมเมนต์นี่เปลี่ยนอารมณ์ไปเลยครับ 5555+
และเห็นด้วยที่สุด ไม่ใช่ถามหา MC นะ รบกวร re-design เลยแล้วกันครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ H.

ขอแย้งเรื่องรีดีไซต์ครับ ผมเห็นไตรตันสีทองบนถนน ผมว่ามันสวยมากนะ สมส่วนและสมดุลทุกมุมมอง กระจังหน้าที่ดูในรูปแปลกๆ คันจริงมันดูเข้ากันกับส่วนอื่นๆมากครับ แต่ซี่มันหนาไปหน่อย

เหลือแต่พวงมาลัยนี้แหละที่ทำใจลำบากจริงๆ

ผมว่ากระบะตลาดที่สมควรโดนรีดีไซต์ที่สุดจริงๆตอนนี้กลายเป็นนาวาร่า มันคันใหญ่หน้าต่างเล็ก เหมือนคนกล้ามโตหัวลีบ และภายในก็นั่งได้ลำบากเหลือเกิน
H.

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
รอดูยอดขายแล้วค่อยคอมเมนท์ดีกว่า เดี๋ยวเงิบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ball.design

• Full Member
ตอนนี้เตรียมไมเนอร์เชนจ์แล้วครับอีกไม่กี่เดือน
dbx

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D ;D ;D ;D

ด่าไปใช้ไปครับ  อันดับหนึ่ง แน่ๆ อยู่แล้ว
มองนานๆถึงจะสวยครับ โตโยต้า     

ออฟไลน์ MUK

รถต้องใช้งานครับ ดูแค่หน้าตา มันหาคำตอบได้ไม่หมดครับ ต้องใช้งาน
ระยะทาง มันพิสูจน์ อยู่แล้วครับ ม้นต้องมีทั้งคนรักและไม่รักเป็นธรรมดา

ผมว่า พี่โต ทำมา 33 รุ่น บางรุ่นอาจจะไม่ประสงค์ที่จะขายจริงๆ (ผมคิดเอาเองนะ)
ให้มันทำให้ตื่นตาตื่นใจ เพราะรถ อะไรกันจะมีตัวเลือกได้มากเท่านี้
หรือบางรุ่น อาจจะทำให้คนตัดสินใจซื้ออีกรุ่น และรุ่นนั้น ก็ไม่มีใครซื้อประมาณนั้นหรือเปล่าน้อ

ผมว่ามันสวยนะครับ แต่ว่ายังไม่ลงตัวเท่าไหร่ กระบะผมไม่เอาแล้ว ผมรอดู PPV เท่านั้น
ถ้า ราคาไปใกล้สองล้าน ก็คงต้องไปดูรุ่นอื่นแล้วหละครับ ppv หรือ SUV บนกระบะ ผมว่า ถ้าราคาเกิน 1.5 แพงครับ

แต่ท่านเชื่อไหมครับผมว่า คนไทยชอบของแพงครับ จริงๆ นะ  (มันไม่ค่อยมีคนซื้อ มันเด่นครับ)
 :)

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ผมเห็นตัวท็อปวิ่ง testdrive ก็ไม่ถือว่าขี้เหร่อะไรน่ะครับ
แล้วยิ่งจัดออปชั่นมาดีแบบนี้ (ถือว่าให้มาเยอะ) คงติดลมบนอีกยาวๆเลยแหละ
นี่ขนาดผมไม่ใช่ติ่งและไม่ชอบแบรนด์นี้น่ะ ผมยังเฉยๆ และยังแอบชมด้วยที่โตโยต้าหันมาเพิ่มออปชั่นความปลอดภัยเพิ่มด้วย
แล้วถ้าเป็นตาสีตาสา ไปซื้อรถโดนเซลบอกมีออปชั่น โน่นนี่นั้น... เสร็จแน่ๆ เรื่องความสวยมันเรื่องของบุคคลครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ mongolias

ถ้ามองราคา ผมก็ไม่แปลกใจที่คนจะบ่นกันครับ
แต่พอมองรุ่นย่อยที่มีมาก รวมถึงตัวเริ่มต้น ความปลอดภัยก็มีมาให้พอประมาณแล้ว ซึ่งคนกลุ่มใหญ่ที่ซื้อรถ ผมว่าน่าจะเลือกได้ไม่ยาก
ในตัวที่ราคาเกินล้าน ผมว่าพี่โตคงไม่ได้หวังยอดขายเท่าไหร่นักครับ

ส่วนตัวผมถ้าจะซื้อรถกระบะสักคัน เจ้า Ranger ยังดูน่าสนใจกว่า Revo แฮะ

ออฟไลน์ kowit1

เชื่อเถอะยังไงก็ครองอันดับหนึ่ง ไม่มีรถรุ่นไหนทำออกมาได้ถุกใจทุกคน พอวางตลาดปุป อะหล่จัดเต็มตามร้านทั่วไปแน่นอน ใครๆร้านไหนก็กล้าสั่งอะไหล่ สต๊อกไว้
ทำให้กลายเป็นรถที่ซ่อมง่ายหาอะไหล่ง่าย น่าคบหา

ออฟไลน์ Darkart

มีทั้งคนชม คนด่า เอาข้อมูลมาเปรียบเทียบ วีโก้ ว่ามันพัฒนาดีขึ้นหรือเท่าเดิม
ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับค่ายอื่นๆ มันต้องไปลองขับดูก่อน ความรู้ตัวเองว่ามันเป็นอย่างไร
อย่างไงก็ขายดีอยู่ รถเจ้าตลาดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ noomjaa

• Newbie
  • *
ขอแย้งเรื่องรีดีไซต์ครับ ผมเห็นไตรตันสีทองบนถนน ผมว่ามันสวยมากนะ สมส่วนและสมดุลทุกมุมมอง กระจังหน้าที่ดูในรูปแปลกๆ คันจริงมันดูเข้ากันกับส่วนอื่นๆมากครับ แต่ซี่มันหนาไปหน่อย

เหลือแต่พวงมาลัยนี้แหละที่ทำใจลำบากจริงๆ

ผมว่ากระบะตลาดที่สมควรโดนรีดีไซต์ที่สุดจริงๆตอนนี้กลายเป็นนาวาร่า มันคันใหญ่หน้าต่างเล็ก เหมือนคนกล้ามโตหัวลีบ และภายในก็นั่งได้ลำบากเหลือเกิน
ผมก็ว่าคนที่ซื้อไตรตันกับนาวาร่า ซื้อไปได้ยังไงกันเอาไรคิดเนอะ แล้วแนะนำยี่ห้อไหนดีคับที่ไม่คนติเลย

ออฟไลน์ JAAP01

แต่ก็นะ ขึ้นชื่อว่าโตโยต้า ไม่แถมอะไรซักอย่าง หรือไม่ต้อง MC ไปอีก 5ปีก็ยังขายได้อันดับ1ครับผมว่า;) แต่ก็เสียดายโอกาสแทนคนกลุ่มที่ต้องการใช้รถแบบใช้งานทั่วไปต้องการดูดีเทห์ แต่งต่อได้สวยๆด้วยงบประมาณที่ไม่มากนัก เพราะรถให้ออปชั่นมาดีอยู่แล้ว อย่างออนิวดีแม็ก แต่ใจก็ตัดจากพี่โตไม่ได้จึงจำต้องเอาแล้วค่อยมาแต่งต่อ:)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แต่ละยี่ห้อได้อย่างเสียอย่างครับ ใครเหมาะกับยี่ห้อไหน ก็จัดโลดดด

ออฟไลน์ V221

Sale เอาตัวท้อป4ประตูขับ4มาให้ลองแล้ววันนี้ โดยรวมดีกว่า Vigoพอสมควร ห้องโดยสารเงียบดีมาก แต่ราคาสูงและไม่มีส่วนลด Saleบอกว่าเปิดตัวไม่เปรี้ยงปร้างอย่างที่คิด ถ้ารอสักพักน่าจะมีโปรออกมาครับ ส่วนผมจะรีบซื้อให้ลูกน้องใช้คงไม่ซื้อRevoละครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Z_5

• **
สำหรับrangerผมมองกลับกันครับ พอตัวMCมาเห็นแล้วอยากให้กลับเป็นตัวก่อนMCมากกว่า ::)

np72

• บุคคลทั่วไป
ในเนทจะเม้นไง เดี๋ยวก็ขายดีสุด ไม่ต้องห่วง

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D............คนฝั่ง สปป. ใช้ Tacoma มาจะ 10 ปีแล้ว เพื่อนบ้านเอามาเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น Revo โหโก้น่าดูเลย  8)

ออฟไลน์ Auto

ความเห็นผมวันนี้คุยกับคนที่ทำงาน     คือถ้าผมไม่มี Fortuner  รถใช้งานอยู่แล้วถ้าผมจะซื้อรถซักคัน  ผมคงซื้อ Hilux Revo Top  สุดครับ  รู้สึกว่าราคาสูงนะใช่แต่เทียบกับที่ได้มา  แต่ลองเอามาดูกับคู่แข่งก็ไม่ถือว่าแพงกว่ามากมาย  
ถามว่า Diff lock ราคาเต็มก็  6 หมื่นUP   แล้ว   ISUZU  NISSAN  MItsu  ให้มาหรือเปล่า   ยกเว้นฟอร์ด 3.2  
Heater  ค่ายอื่นให้มาหรือเปล่ายกเว้นฟอร์ด 3.2    ระบบช่วยมากมาย   ที่โตโยต้าให้  
ผมว่าเหมาะสมในการจะซื้อถ้าหมายตารุ่นท๊อปและอ๊อพชั่นรุ่นนี้ไว้ไม่ผิดหวัง      
ส่วนคนที่ผิดหวังอาจเป็นรุ่นย่อย ๆ ลงมา 2wd  ที่อยากได้โน่นนี่นั่นแต่ต้องจ่ายแพงหรือตัดอ๊อพชั่นออกไป เลยผิดหวังบ้าง     แต่โดยรวมก็นะของแบบนี้แนวคิดของใครของมัน    
สรุปถ้าผมยังไม่มีรถใช้และต้องการซื้อรถ ผมก็คงตัดสินใจซื้อ HiluxRevo  
ปล .แต่ถ้าพูดหน้าตา Ford   3.2 wildtrack  จะหล่อกว่า  
แต่เวลาเลือกรถผมเลือกเหมือนคู่ชีวิตคงมองหลาย ๆ ด้าน  มาลงโตโยต้าและคิดว่าคนด่าขนาดนี้   ยังไงก็ขายดีเหมือนเดิม  เชื่อสิ

ออฟไลน์ somrans

• **
ความสวย แล้วแต่มุมมอง
ของแต่ละคน ดูอย่างแชมป์
อ๊อฟชั่นก็น้อย ตัวรถถ้าเทียบ
กับคู่แข่ง ก็กลางๆ ยังขายที่1
นี้รีโว้ อ๊อฟชั่นดีกว่าตัวเก่า
หน้าตาเปลี่ยนไป ภายใน
เปลี่ยนไป เครื่องเปลี่ยนไป
ช่วงล่างไม่รู้ดีกว่ารุ่นเดิมแค่ไหน
แต่ยังไงคงต้องทำมาดีกว่าเดิมแน่
แค่นี้ก็ทำให้ตัวรถขายใด้ดีแน่นอน
ส่วนราคา ที่แพงกว่าเดิมมาก
มันจะอยู่ในตัวTOP แต่รุ่นที่ขายดีสุด
จะเป็นตัวEเป็นส่วนมาก
อีกไม่เกิน6-7เดือนดีแม็กส่งตัวเครื่องใหม่
มาลงแข่ง รีโว้ก็จะมีโปรตามมา
แถมนั้นแถมนี้ ส่วนลดมากมายตามมา
สรุปขายใด้มากมายเหมื่อนเดิม

ออฟไลน์ mumu eak

• Newbie
  • *

ผมก็ว่าคนที่ซื้อไตรตันกับนาวาร่า ซื้อไปได้ยังไงกันเอาไรคิดเนอะ แล้วแนะนำยี่ห้อไหนดีคับที่ไม่คนติเลย

แหม่ ใจร้ายนะครับพูดแบบนี้ ผมก็ใช้ไทรทันใหม่อยู่นะคร้าบ

ออฟไลน์ JAAP01

แหม่ ใจร้ายนะครับพูดแบบนี้ ผมก็ใช้ไทรทันใหม่อยู่นะคร้าบ
ได้มาจากเฟส เขาบอกว่าเปลี่ยนแค่ล้อ  ;D

ออฟไลน์ Tee+...Lek

ผมกลับมองต่างนะครับ เรื่องนี้

การที่มีเสียงก่นด่าเยอะ แบบนี้แสดงว่ามีคน "สนใจ" ในตัวสินค้าค่อนข้างมาก มีความคาดหวังว่าจะอย่างโน้นอย่างนี้ แต่พอออกมาจริงก็มีผิดหวังอยู่บ้าง แน่นอน เพราะธรรมดาคนซื้ออยากได้ถูกๆ ดีๆ แต่คนขายเค้ามีต้นทุนในการผลิต ทั้งค่าตัวคนออกแบบ ค่าพนักงานในโรงงานผลิต ภาษีโรงเรือน ภาษีจิปาถะที่ต้องจ่ายให้กับรัฐ ค่าขนส่ง ค่าอะไรอีกจิปาถะ แถมท้ายด้วยราคาที่ตั้งก็ต้องกลยุทธสงครามราคาด้วย การจะตั้งราคาให้พอใจทุกคนคงเป็นไปได้ยาก

ยิ่งด่าเยอะ พอคนไปลอง มันดีกว่าที่คิด การตัดสินใจซื้อมันง่ายกว่าเยอะนะ มองอีกมุม ชมกันเยอะ อวยกันเยอะ แต่พอคนไปลอง ไม่เห็นดีอย่างที่ว่าเลย เลิกซื้อไปเลยก็มีนะครับ

ออฟไลน์ godzodiac

• **
ปัจจัยที่ทำให้revoดูดี ผมว่า ข้างในครับ

คนที่ขับรถยุโรป หรือเคยได้สัมผัส อาจจะมองว่าภายในแค่สวยขึ้น

แต่ในสายตาผู้บริโภคส่วนใหญ่ ต้องบอกว่า ภายในมันโคตรสวยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

เรื่องการขับขี่ผมไม่เถียง ไม่ด่า มันแก้มาดีมากจริงๆ ดีจนผมว่าก็สมราคาอยู่
แต่เรื่องออปชั่น รุ่นท็อปพอโอเค รุ่นรอง ก็ตามที่ควรจะเป็นแล้วนะ ผมว่ามันไม่ได้ขาดอะไร
แต่ราคาครับเรื่องใหญ่ที่สุด รุ่นรองแพงกว่าชาวบ้านแต่ออปชั่นไม่ได้ดีกว่าเลย ด้อยกว่านิดๆด้วย

ปล ตอนแรกคาดหวังจะได้เห็นไฟโปรเจกเตอร์+DRL ในรุ่นยกสูงแบบ NP300 Navara แต่ลืมไป Altis ก็ยังให้แค่รุ่นท็อปกับ ESport มาแล้วเลย นับประสาไรกับ Revo
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Terng

พอดูราคา เมื่อเทียบกับโปรโมชั่นส่วนลดของคู่แข่งแล้ว คอนนี้ Ranger ตัวใกล้ตกรุ่นนี่ ล่อตาล่อใจผมมากๆเลยครับ กำลังจะหา cab ตัวนึงไว้ใช้งานทั่วไปบ้าง ออพชั่นไม่ต้องถึงกับดีสุดก็ได้ เผื่อไว้มาติดบางอย่างที่ต้องการเพิ่มเองทีหลัง

ตอนนี้ที่เห็นๆ Ranger ดูน่าสนใจที่สุด แต่จะรอดูคันจริง+ทดลองขับรีโวแค๊ป ตอนมันออกมาอีกที (แต่เห็นราคา และตัวรถจริงจากรุ่น 4 ประตูแล้วแอบผิดหวังหน่อยๆ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาจริงๆคือมันเหมือนเดิมมากเกินไปครับ สำหรับผมน่ะ

ถ้ามีเงิน 1.1ล้านโดยประมาณ ผมยังหา 3.2WT pre MC ได้ไหม ดูสวยกว่า MC อีก

ออฟไลน์ 1212312121

เมื่อตอนเย็นเห็นตัวเป็นๆ ที่ปั๊มน้ำมัน สีบรอนเงิน ก้อสวยดีนะ เด็กปั๊มนี่เรียกกันมาดูเลย ได้ยินว่าเด็กปั๊มคนนึงกำลังจะออกเจ้าตัวนี้ด้วย

ออฟไลน์ johnlee

ตอบแบบเอาตัวผมเป็นที่ตั้ง

ถ้าซื้อใช้อเงอ ผมด่า เพราะ4ประตู 2.4 ผมสู้ได้แค่ 8 แสน พี่แกดันให้ล้อกระทะ เงิบ

แต่ถ้าซื้อมาขนของ รับจ้าง รับเหมา ผมเอา แค๊ป 2.4 ตัวเริ่มเลย

คือไม่สนแล้วว่าจะให้อะไรมาบ้าง ให้เครื่อง ล้อ กระบะ เบาะ แอร์ พวงมาลัย และ "ยี่ห้อ" จบเลย สำหรับการซื้อมาหากิน

ผมว่าคนกลุ่มหลัง จะมีมากกว่าคนกลุ่มแรกนะ

ผู้รับเหมารายใหญ่แถวบ้านผม ตอนนั้นสั่ง อีสุ10ล้อ 5 โหล (ย้ำ5โหลรวดเดียว) ตรีเพชรแถมดีแมกซ์ให้เลย 6 คัน ;D

กำลังซื้อพวก"ซื้อมาใช้"มันเยอะด้วยสิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t