ผู้เขียน หัวข้อ: !! Revo สร้างสถิติใหม่เป็นรถที่เพิ่งเปิดตัวไม่กี่วัน พอดูรถมาแล้วถามหา MC เลย !!  (อ่าน 22667 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
อ่านจากในคลับต่างๆที่เปิดใหม่มีแต่คนไประบายเรื่องออปชั่นรุ่นรองที่ตัดออกจนรับไม่ได้กัน ต่างคนต่างกำเงินจองไว้แน่น ดูเหมือนคนจะเล่นรุ่นรองเยอะด้วย บางคนก็บายไปเล่นค่ายอื่นกันเลย แต่ก็นะออปชั่นปลอบใจอย่างปุ่มสตร์าท ไฟ DRL ในโคม แบบเจ้าอื่นก็ไม่มีนี่ใครๆก็คงกลับไปคิดใหม่   ;D

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ยอกขายคงดีเหมือนเดิมครับ  ;D ;D ;D

รออีกสักพักครับ ถ้ายอดไม่ได้ตามเป้า คงมีอะไรเด็ดๆมาให้เจ็บใจคนที่ออกรถไปก่อนช่วงแรกๆแน่ๆ

ออฟไลน์ kris-lack

ทำไมเราคิดต่าง
เพื่อนบ้านเราไปจองมา 2 คัน รุ่นทอบกะรองท๊อบ บอกว่ารอมานาน
เราอาจไม่ใช่เซียนรถนะ อาจจะดูไม่ค่อยเป็น แต่เท่าที่ดูราคามา เทียบรุ่นต่อรุ่นเราว่าไม่ได้แพงกว่ายี่ห้ออื่นมากเลยนะ
เช่น รุ่นทอปต่างจากเรนเจอร์ประมาณ 2 หมื่น แต่สิ่งที่ได้มาคือ ความเป็นโตโยต้า ที่จะได้เรื่องของบริการ ราคาขายต่อ (อันนี้สำคัญ เพราะเราเคยคิดว่าจะไม่ขายรถ แต่พอใช้ไปซักพักก็อยากเปลี่ยน) เรื่องอะไหล่ เรื่องช่างนอก 0

สรุป เราว่า มันโอเครอยู่นะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมอ่านในเฟสบุค คนด่าเยอะมาก ทั้งที่น่าจะมีแฟนคลับโตโยต้ามากที่สุด แต่เปอร์เซนต์ทางลบของคอมเม้นท์มากกว่า
ส่วนเรื่องราคาขายต่อ VIGO ไม่ได้ดีเกิน RANGER เลยนะ สำรวจในเวปมือสองได้เลย ยิ่งเป็น 3.2 แพงกว่าใครเลยก็ว่าได้

ออฟไลน์ Nikle_pk

ด่ายังไงก็ขายได้อันดับ 1 อยู่ดี เชื่อสิ !!!
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เรื่องคนด่านะมันเรื่องปกติของโตต้าครับ
ผมก็ด่า แถมผมก็ใช้ยี่ห้อนี้ด้วย และยี่ห้ออื่นด้วย
เวลามีกระทู่ตามเว็บต่างๆ เรื่องโดนด่าตีฉิ่งไปหาค่ายนี้ถือเป็นเรื่องปกติ
ไม่ต้อง MC หรอกครับ ขายได้ดีเหมือนเดิม รอดูได้เลย  ;D
ถ้าตัวท็อป ผมจะเอาจริงก็คงไปค่ายนี้ไม่มีลังเล
ยกเว้น นาวาร่าไมเนอร์ใส่ถุงลม7ใบ
อันนี้น่าสน นะ ผมว่านาวาร่ามันแจ่มดีเหมือนกัน  ;D
เท่าที่ดู ตามข่าวมา ถือว่าโตต้าแก้ไขจุดอ่อนตัวเองได้ดีขึ้น
ดูแล้วยังไงก็ลอยลำ ขายดีแน่นอน เทียบกับอีสุเหรอ รายนั้นมีไรจะมากระตุกขาดึงโตต้าได้
นอกนั้นเทียบกับใครละ แรนเจอร์เหรอ ยังไม่น่าห่วง  ;D มีดีที่หน้าตา แต่ภาพรวมยังคงสู้โตต้ายาก

ออฟไลน์ Volta

ยอกขายคงดีเหมือนเดิมครับ  ;D ;D ;D

รออีกสักพักครับ ถ้ายอดไม่ได้ตามเป้า คงมีอะไรเด็ดๆมาให้เจ็บใจคนที่ออกรถไปก่อนช่วงแรกๆแน่ๆ

ผมก็ว่างั้น เหตุที่ราคามันแพงขึ้น เขาคงตั้งราคาไว้เผื่อโปรโมชั่นด้วยแน่ๆ

แต่รถกระบะค่ายรองต่างก็ทำการบ้านมาดีด้วย
ไฟ projector, drl , จอ dvd สิ่งเหล่านีบางค่ายรุ่นรองๆ ก็มีมาไห้แลว ไม่แปลกที่ revo จะโดนว่าในเรื่องราคาแพงกว่าเหตุ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
มองกลับกัน

ยี่ห้ออื่นเปิดตัวแล้ว คนเห็นแต่รูป ยังไม่เห็นตัวจริง ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ แต่ revo นี่กระจายรถไปให้ดูถึงถิ่น

ยี่ห้ออื่นถึงเวลามาเห็นตัวจริงก็ต้องติโน่นตินี่อยากได้โน่น ทำไมไม่มีนี่ เหมือนกัน เป็นเรื่องธรรมดา

ออฟไลน์ Anvers30

เข็ดแล้วครับ ด่าตอนยาริสไป พีี่แกเล่นขึ้นชาร์ทอันดับ 1 ไม่ยอมให้ผู้ใดแซงอีกเลย ถ้าผู้บริโภคส่วนใหญ่รับได้ก็ตามนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ Dubee

ผมยังเชื่อว่ายังไงก็ขายดีแน่นวลครับ คนในอินเตอร์เน็ตในคลับ จะสักกี่ % เที่ยบกับผู้บริโภคจริงๆเชียวครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

จะสำเร็จหรือไม่ก็ต้องดูการตอบรับของท่านผู้ซื้อ (ไม่ใช่ท่านผู้ชม)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมก็เห็นคนด่ามาตั้งนานแล้วนะ ผมก็ด่า บ้านผมก็ด่า แต่ใช้โตโยต้ามาแล้ว 7 คัน ตอนนี้ก็ใช้อยู่ และไม่คิดจะขายด้วย
แต่เอาจริงๆนะครับ โตโยต้าเองก็อย่าเหลิงแค่ว่าเป็นเจ้าตลาด ศูนย์เยอะ ซ่อมง่าย
คุณควรพัฒนาคุณภาพด้วย ไม่ใช่ใส่อ๊อปชั่นที่ตามหลังชาวบ้านเขาตลอด แล้วโหมโฆษณา อย่างเดียว ขับรถผ่านป้ายโฆษณา วีโก้ แกร่ง แน่น หนึบ แล้วขำชิบ ก็ผมขับรถคุณอยู่เนี่ย ถ้าไมทำช่วงล่าง ก็เปลญวณดีๆ นี่เอง หนึบแต่ตัวหนังสือ ข้อมูลข่าวสารทุกวันนี้มันไวนะครับ โซเชี่ยลเปลี่ยนโลก เทียบกันแล้วเฉพาะผลิตภัณฑ์มันก็ด้อยกว่าเจ้าอื่นนะ ซื้อโตโยต้าคันนึงเป็นค่าจ้างนักบอล นักร้อง นักแสดง ต่างชาติเท่าไหร่

บางครั้งผมก็อยากให้ตกบรรลังก์แบบที่แคมรี่เป็นนะครับ "ขายได้อยู่แล้ว" มันควรจะหายไปได้แล้ว มันต้องเฮ้ยรถเขาดีมากนะ ไม่ใช่ยังไงก็ขายได้ ยังงี้ไม่ต้องว่า "ทำไมเมืองไทยไม่ได้ใช้รถแบบตัวส่งนอกนะ" ทำอะไรมาก็พร้อมจะซื้อไม่ใช่เหรอครับ

ลูกค้าเองเราใช้ก็ไม่ใช่ต้องยกรถเราครับ อะไรไม่ดีเราต้องประกาศออกมา เพื่อผู้ผลิตจะได้ปรับปรุง นี่อะไรพอมีใครพูดจุด้อย ดิ้นกันจะตาย ผมก็ลูกค้าโตโยต้าครับพ่อคุ๊ณ หน้ามึดตามัวกันไปใหญ่ อย่างงี้ไม่ต้องไปโทษ สคบ. หรอกครับ เพราะมีติ่งตามปกป้องตายแทนอยู่แล้ว

รีโว้ดีขึ้นกว่าวีโก้มากครับ แต่ไม่ต้องไปเทียบกับ benchmark นะครับ เทียบกับวีโก้พอ แต่ผิดหวังงานสี งานประกอบ ที่มันสวนกับราคาที่ขึ้นเอาๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเพิ่งไปลองขับมาเมื่อวาน
ผมว่ามันขับดีขึ้นมากกว่าวิโก้แทบทุกด้านเลย
ถ้าคนที่จะซื้อเพราะไม่หวังอ๊อฟชัน แต่เน้นการขับขี่
ยังมีกลุ่มลูกค้านี้อีกเยอะครับ..
อย่าน้อยก็ผมคนนึง ที่รู้สึกว่ามันขับดี
และจะเอารุ่นกลางโดยที่ไม่เอาไฟ DRL หรือ ปุ่ม Push Start ก็เอาได้ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Ko Ans

• Jr. Member
  • **
TOYOTA THAILAND คงมองว่ามูลต่า PRODUCTS ของบริษัทสูงกว่าค่ายอื่นราคาเลยต้องแพงกว่าชาวบ้านเด้าโดยเฉพาะตลาดรถมือ2 แต่ยังไงยอดขายคงเหมือนเดิมครับผมเชื่ออย่างนั้นจริงๆ

ออฟไลน์ pongsak_877

ผมอ่านในเฟสบุค คนด่าเยอะมาก ทั้งที่น่าจะมีแฟนคลับโตโยต้ามากที่สุด แต่เปอร์เซนต์ทางลบของคอมเม้นท์มากกว่า
ส่วนเรื่องราคาขายต่อ VIGO ไม่ได้ดีเกิน RANGER เลยนะ สำรวจในเวปมือสองได้เลย ยิ่งเป็น 3.2 แพงกว่าใครเลยก็ว่าได้

นี่ถามจริงๆกะจะอวยฟอร์ดทุกกระทู้เลยหรือไงเจอทุกกระทู้เลย

รุ่น XLT มันราคาตกกว่าเจ้าตลาดก็เห็นๆอยู่ 

ออฟไลน์ zeriw009

ranger ยังหล่อสุดในใจผมครับ ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
คนชนบทเขาไม่เล่นเน็ตกันหรอกครับ แหละนั้นคือเป้าหมายใหญ่ของเขา  ;D

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมเห็น REVO ผมก็อยากได้นะ มันจะขับดีขึ้นจริงอย่างที่คนอื่นๆ ว่ากันหรือป่าวอันนี้ไม่รู้ แต่คงจะดีขึ้น กว่า วีโก้  

Option ก็คงแนวพี่เค้าเหละครับ แต่ดูแล้วก็พอใจในระดับหนึ่งเลยนะ และ อีกอย่างคงต้องรอดู Test NCAP (มาตรฐานใหม่) ก่อนว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ด่าไปสุดท้ายก็ที่ 1 อยู่ดี 5555  

แต่เอาเข้าจริง ถ้าไห้เลือก กระบะ ณ เวลานี้ ผมคงต้องเอา REVO ยัดเข้าไปในตัวเลือกด้วย (แต่ถ้าเป็นวีโก้ตัวเดิมอยู่ ตัดทิ้งได้เลย ปกติ เป็นติ่ง ค่ายรองครับ 555)

ปอลิง ถ้าเป็นพี่โต  ผมชอบ Camry ถ้าจะซื้อผมคงเอา Camry นี่เหละ (เพราะว่ามันมีอยู่ 3 ค่าย ค่ายที่จะเอาก็ไม่มาขาย ถึงนำเข้าก็แพง 555 เอ้าาามันเกี่ยวอะไรกับ รีโว้ ฮ่าๆ  )

ส่วน Segment อื่น ผมไปหาค่ายอื่นดีกว่า  

JONNY

• บุคคลทั่วไป

นี่ถามจริงๆกะจะอวยฟอร์ดทุกกระทู้เลยหรือไงเจอทุกกระทู้เลย

รุ่น XLT มันราคาตกกว่าเจ้าตลาดก็เห็นๆอยู่ 
แล้วแต่จะคิด มีปัญญาแค่นี้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ช่วงแรกดูกันแค่สเปกจากหน้ากระดาษ เค้าก็ต้องด่ากันอยู่แล้วครับจัดมาแบบนี้
แต่หลังๆพอมีคนไปทดลองขับจริงๆจังๆกันมากขึ้น มันเริ่มมีกระแสชมบ้างแล้วน่ะ เพราะรถมันขับดี+เงียบมาก

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
 ;D ผมยังชอบ RANGER 3.2 มากกว่าครับ ผมว่ามันยังหล่อกว่าเยอะเลย

แต่รีโวก็ดูดีขึ้นนะครับ ยิ่งภายในดูดีกว่าเก่าเยอะเลย

ออฟไลน์ 5ume7h

ผมก็เห็นคนด่ามาตั้งนานแล้วนะ ผมก็ด่า บ้านผมก็ด่า แต่ใช้โตโยต้ามาแล้ว 7 คัน ตอนนี้ก็ใช้อยู่ และไม่คิดจะขายด้วย
แต่เอาจริงๆนะครับ โตโยต้าเองก็อย่าเหลิงแค่ว่าเป็นเจ้าตลาด ศูนย์เยอะ ซ่อมง่าย
คุณควรพัฒนาคุณภาพด้วย ไม่ใช่ใส่อ๊อปชั่นที่ตามหลังชาวบ้านเขาตลอด แล้วโหมโฆษณา อย่างเดียว ขับรถผ่านป้ายโฆษณา วีโก้ แกร่ง แน่น หนึบ แล้วขำชิบ ก็ผมขับรถคุณอยู่เนี่ย ถ้าไมทำช่วงล่าง ก็เปลญวณดีๆ นี่เอง หนึบแต่ตัวหนังสือ ข้อมูลข่าวสารทุกวันนี้มันไวนะครับ โซเชี่ยลเปลี่ยนโลก เทียบกันแล้วเฉพาะผลิตภัณฑ์มันก็ด้อยกว่าเจ้าอื่นนะ ซื้อโตโยต้าคันนึงเป็นค่าจ้างนักบอล นักร้อง นักแสดง ต่างชาติเท่าไหร่

บางครั้งผมก็อยากให้ตกบรรลังก์แบบที่แคมรี่เป็นนะครับ "ขายได้อยู่แล้ว" มันควรจะหายไปได้แล้ว มันต้องเฮ้ยรถเขาดีมากนะ ไม่ใช่ยังไงก็ขายได้ ยังงี้ไม่ต้องว่า "ทำไมเมืองไทยไม่ได้ใช้รถแบบตัวส่งนอกนะ" ทำอะไรมาก็พร้อมจะซื้อไม่ใช่เหรอครับ

ลูกค้าเองเราใช้ก็ไม่ใช่ต้องยกรถเราครับ อะไรไม่ดีเราต้องประกาศออกมา เพื่อผู้ผลิตจะได้ปรับปรุง นี่อะไรพอมีใครพูดจุด้อย ดิ้นกันจะตาย ผมก็ลูกค้าโตโยต้าครับพ่อคุ๊ณ หน้ามึดตามัวกันไปใหญ่ อย่างงี้ไม่ต้องไปโทษ สคบ. หรอกครับ เพราะมีติ่งตามปกป้องตายแทนอยู่แล้ว

รีโว้ดีขึ้นกว่าวีโก้มากครับ แต่ไม่ต้องไปเทียบกับ benchmark นะครับ เทียบกับวีโก้พอ แต่ผิดหวังงานสี งานประกอบ ที่มันสวนกับราคาที่ขึ้นเอาๆ

ติ่งที่คอยปกป้องอาจจะกลัวว่าถ้าคนไม่นิยมรุ่นที่ตัวเองใช้อยู่
อาจจะมีผลต่อราคาขายตอนจะปล่อยเป็นมือสอง

ออฟไลน์ franky

ผมว่าโตโยต้า มีทีมด้ายการตลาดที่ดี การตั้งราคาแบบนี้น่าจะมีการศึกษามาแล้วว่าขายได้
ตัวล่างที่ออฟชั่นน้อย ผมว่าก็มีคนซื้อ แล้วอยากได้อะไรก็ไปร้านนอก ซึ่งเดี๋ยวคงมีตามมาไม่น้อย ทั้งแท้เทียม
หรือไม่ก็รอการปรับออฟชั่นตามอายุตลาด มาเรื่อยๆแน่นอน ตอนนี้ขายความสดไปก่อน
ส่วนตัวไม่ได้อินเลิฟพี่โตขนาดนั้น แต่ถ้าจะเลือกก็ไม่ตัดทิ้งแน่นอน
สุดท้ายก็ต้องมาดูยอดขายกันอีกทีละครับ

ออฟไลน์ kris-lack

ติ่งที่คอยปกป้องอาจจะกลัวว่าถ้าคนไม่นิยมรุ่นที่ตัวเองใช้อยู่
อาจจะมีผลต่อราคาขายตอนจะปล่อยเป็นมือสอง
เราคนนึงที่ไม่ค่อยชอบและไม่เห็นด้วยกับคำว่า "ติ่ง"
เพราะคนเราถ้าไม่ชมไม่รักของของตัวเองกะไม่รู้จะไปรักอะไร
ลุงเราใช้ดีแมก แกก็คุยข้อดีของรถแกจนบางทีเรากะว่าเวอร์นะ
แต่มองในทางกลับกัน "ก็แกพอใจและรักในสิ่งที่แกใช้อยู่"

ออฟไลน์ santiburi

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Revo มี 33 รุ่นย่อย บางรุ่นมันก็พือว่าไม่คุ้มเงิน แต่บางรุ่นมันก็สมน้ำสมเนื้อครับ ใครจะซื้อก็ต้องพิจารณากันให้ดี
ตัวอย่างเช่น 2.4G AT ขับสองยกสูง ราคาเกือบล้านไม่มี vsc โคมโปรเจ็คเตอร์ รุ่นนี้ไม่คุ้มเงินแน่นอน แต่อีก 32 รุ่นย่อยที่เหลือ ที่เหมาะสมมันก็พอมี

ออฟไลน์ Eddy5659

เราคนนึงที่ไม่ค่อยชอบและไม่เห็นด้วยกับคำว่า "ติ่ง"
เพราะคนเราถ้าไม่ชมไม่รักของของตัวเองกะไม่รู้จะไปรักอะไร
ลุงเราใช้ดีแมก แกก็คุยข้อดีของรถแกจนบางทีเรากะว่าเวอร์นะ
แต่มองในทางกลับกัน "ก็แกพอใจและรักในสิ่งที่แกใช้อยู่"

ต้องขออภัยด้วยครับหากทำให้ไม่สะบายใจ คำนั้นมีไว้ว่าเหล่าสาวกผู้หลงหัวปักหัวปำ เถียงแทน ออกรับแทนไม่ลืมหูลืมตาครับ ผมก็ใช้รถโตโยต้า 7 คันแล้วอย่างที่เรียนไว้
และดูเหมือนที่บ้านกำลังเจรจาอยากได้หัวเดี่ยว 4x4 ของ revo หลายคันมาขนของ แค่นี้ดูเหมือนผมยิ่งเป็นแฟนธ์พันแท้กว่าไอ้พวกที่ดิ้นตายแทนซะอีก รวมถึงคุณด้วย ผมก็ไม่เห็นจะต้องไปเชิดชูอะไรนี่ครับ มีจุดด้อยก็ว่าไปตรงๆ อย่างที่ผมบอก Revo งานสีงานประกอบแย่ แต่ราคาแพง ผมก็รู้สึกยังงั้นจริงๆ
คุณจะรัก จะชอบรถที่คุณเลือกจากมุมมองส่วนตัวของคุณเองมันก็ถูกต้องแล้วหละครับ
แต่เห็นว่าคุณคอยตามข่าวสาร ได้อะไรจากการตามอ่าน HLM ไหมครับ สังคมนี้มันเป็นสังคมเปิด เราถกเรื่องรถกันเต็มที่ ดีกว่าดี แย่ก็ว่าแย่ ด่าถูกค่าย และก็อวยทุกค่ายเช่นเดียวกัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pongsak_877

แล้วแต่จะคิด มีปัญญาแค่นี้

มันไม่ใช่แล้วแต่จะคิดหรือมโนไปเองเพราะหลักฐานมันชัดเจนอยู่ ย้อนไปดูได้

ผมไม่ได้มาปกป้องรีโว่เพราะผมก็ด่าอยู่

ออฟไลน์ Mike

รีโว้ดีขึ้นกว่าวีโก้มากครับ แต่ไม่ต้องไปเทียบกับ benchmark นะครับ เทียบกับวีโก้พอ แต่ผิดหวังงานสี งานประกอบ ที่มันสวนกับ

ราคาที่ขึ้นเอาๆ

กดไลค์+1000
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ porcupine

โมเดลนี้อยู่ไปอีกเป็น 10 ปี ก็ต้องกั๊กออฟชั่นรุ่นรองๆ ขาดๆ หายๆ แบบนี้แหละครับ เป็นการตลาดล้วนๆ พอใกล้เปลี่ยนโฉมก็จัดเต็ม เป็นเรื่องธรรมดาของหลายๆ ยี่ห้อ