ผู้เขียน หัวข้อ: ***สนใจ Toyota Vellfire มีใครได้ราคาและ option อะไรบ้างรบกวนแชร์ข้อมูลหน่อยค่ะ**  (อ่าน 11352 ครั้ง)

ออฟไลน์ lumos18

• Newbie
  • *
ได้ราคาจากเกรย์เจ้านึงมาค่ะ เป็น Toyota Vellfire รุ่น ZG

-ราคา 3.19ล้าน
-ฟรีประกันภัยชั้น1
-ฟรีค่าจดทะเบียน
-ฟรีชุดมัลติมีเดีย (ปกติมันไม่ได้มาพร้อมรถหรอคะ)
-รับประกัน 3 ปี/100,000 กม.

ประมาณนี้ถือว่าพอรับได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
ดีใจด้วยครับผม
ผมก็อยากได้รุ่นนี้อยู่ แต่คงซื้อ ศูนย์ ยอมจ่ายแพง เพราะคิดว่าจะใช้ยาวๆ
ไม่รู้ว่าอีกสัก 1-2 ปี ราคาเขาจะลดลงไหมครับ
ปกติรถพวกนี้ลดราคาเยอะไหมครับผม
ถ้าปีหน้าสัก 2.7 ล้าน สอยเลยนะ :)

ออฟไลน์ reyeshenry

-ชุดมัลติมีเดีย   ถ้าเอามาจาก ญี่ปุ่นเลย มันจะ ใช้ค่อนข้างยากครับ มีแต่ภาษาญี่ปุ่นกับภาษาอังกฤษ
ที่สำคัญ ฟร๊อนรองรับคลื่นวิทยุ  ในไทยแทบจะไม่ได้เลยครับ เพราะมันคนละความถี่

- รับประกัน 3 ปี/100,000 กม.   ....เอานี้คุ้มครับ

- ส่วน ที่อยากสอบถามเพิ่มเติมคือ  
1.อ๊อฟชั่นที่ได้เป็นยังไง   ได้  
ระบบช่วยเบรคไหม  
ระบบเตือนออกนอกเลนไหม  
เบาะนั่งแบบ VIP ไหม แบบหมอนรองมิกกี้เม๊าส์ไหม

ลองอ่านกระทู้ของท่าน Nikle_pk  ดูนะครับ  
รีวิว ได้ละเอียด  จบที่ราคา 3.3 ล้าน และได้อ๊อฟชั่นครบทุกอย่าง

Review New Vellfire 2.5 ZG Edition !!! ที่นี่ที่เดียว !!!  
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,44242.0.html

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมจองโตต้าไทยไป

ได้ส่วนลด4หมื่น แถมฟิลมทั่วไปแค่นั้น

เกรยต้องเอาออฟชั่นกับราคามาเทียบรุ่นต่อรุ่นล่ะครับว่าคุ้มไม่คุ้ม
ผมเทียบละปวดหัว เลยเอาโตโยต้าไทยไปเลย

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Vellfire ZG เหมือนกัน
แต่ Option ต่าง ราคาก็ต่างกันเยอะนะครับ
ถ้า 3.19 แล้ว Option เต็มๆ ซื้อได้เลยครับ
ถือว่าถูกมาก ลองเช็คที่ option ก่อนครับ
รถเกรย์เวลาจะซื้อต้องเทียบหน่อยครับ
Spec และรุ่นย่อย มีเยอะมากๆ

ยินดีด้วยนะครับ ถูกใจแน่นอน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ V221

Re: ***สนใจ Toyota Vellfire มีใครได้ราคาและ option
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 17:00:23 »
จากที่หาข้อมูลมาพบว่า ถ้าจะซื้อตัว Hybridที่เป็นระบบขับสี่น่าสนใจรถToyota Motor Thailand เพราะอุ่นใจเรื่องการรับประกันครับ แต่ถ้าจะซื้อตัวขับหน้า2.5รถเกรย์จะมีหลายออปชั่นครับ
1.เริ่มจากตัวล่างสุดเลยที่เป็นแบบ8ที่นั่งแต่คงไม่มีใครสนใจ ตัวนี้ราคาตั้งอยู่ที่2.79ล้านเป็นเบาะผ้า
2.ถัดมาเป็น7ที่นั่งเบาะผ้าเรียกว่ารุ่นAlphard S มีไฟซีนอน เบาะปรับมือทั้งหมด เบาะแถว2ปรับเลื่อนหน้าหลังซ้ายขวาได้ ประตูเลื่อนไฟฟ้า ฝาท้ายไม่ไฟฟ้า ราคาอยู่ที่2.9ล้าน
.ต่อมาเป็นAlphard G หรือ Vellfire V เบาะคนขับปรับไฟฟ้า คนนั่งหน้าเป็นแบบSuper Longใช้รางเดียวกับแถวหลัง เบาะเป็นหนังผสมผ้า ประตูและฝาท้ายไฟฟ้า บางที่จะมี Radar Cruise Control มาให้ ราคาอยู่ที่3.05ล้าน
4.ต่อมาตัวท้อป Alphard SC เบาะแถว2เป็นไฟฟ้าแบบที่เรียกว่ามิกกี้เม้าส์เหมือน VellfireและAlphard 2.5 และ Hybrid ของ Toyota Thailand เป็นหนังผสมผ้าเหมือนกันและมีRadar Cruise Control มาให้ ราคา 3.15ล้าน
Vellfire ZG ของคุณ Nikle_pkก็คือตัวท้อปครับ
ส่วนมัลติมีเดีย2จอด้านหน้าและจอเพดานส่วนใหญ่จะแถมมาให้ เบาะหนังแท้เปลี่ยนในบ้านเราบางที่ก็แถมให้ รับประกันก็มีตั้งแต่2ปี5หมื่นโลไปจนถึง3ปีแสนโลครับ ผิดถูกอย่างไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2015, 17:09:16 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mick

ผมก็อยากได้รุ่นนี้อยู่ แต่คงซื้อ ศูนย์ ยอมจ่ายแพง เพราะคิดว่าจะใช้ยาวๆ
ไม่รู้ว่าอีกสัก 1-2 ปี ราคาเขาจะลดลงไหมครับ
ปกติรถพวกนี้ลดราคาเยอะไหมครับผม
ถ้าปีหน้าสัก 2.7 ล้าน สอยเลยนะ :)

Alphard รถ grey ก็เข้าศูนย์ได้นะครับ

ออฟไลน์ Z_5

• Jr. Member
  • **
ถ้าได้ราคานี้จริงถือว่าไม่แพงเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Velfire ใหม่ หล่อมากครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ได้ราคาจากเกรย์เจ้านึงมาค่ะ เป็น Toyota Vellfire รุ่น ZG

-ราคา 3.19ล้าน
-ฟรีประกันภัยชั้น1
-ฟรีค่าจดทะเบียน
-ฟรีชุดมัลติมีเดีย (ปกติมันไม่ได้มาพร้อมรถหรอคะ)
-รับประกัน 3 ปี/100,000 กม.

ประมาณนี้ถือว่าพอรับได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
จากที่ได้สอบราคามาหลายๆที่ถ้าได้ราคา3.15ล้านพร้อมเปลี่ยนเบาะหนังNappa มีRadar Cruise Control แถมฟิล์มVkool รุ่นVK แถมเคลือบแก้ว พร้อมของแถมข้างต้นจะถือว่าราคาดีมากครับ

ออฟไลน์ vasin

• **
ราคานี้โอเคเลยครับ และ แนะนำให้ไปอ่าน review ของคุณ Nikle_pk แล้วเลือก spec ตามนั้นเลยครับ

- เลือกคันที่ไม่มีระบบ auto stop เพราะไม่จำเป็น ถ้ามีมาให้ เวลาเปลี่ยนแบตก็ต้องใช้แบตที่ออกแบบมาสำหรับระบบนี้ ซึ่งจ่ายแพงกว่า

- เลือกคันที่มียางอะไหล่ (รุ่นนี้ยางอะไหล่เป็นอุปกรณ์เสริม เกรย์บางแห่งอาจจะไม่ได้สั่งมาให้)

- ชุด multimedia จอหน้าผมไม่ซีเรียส แต่ควรจะเน้นจอด้านหลังเอายี่ห้อดีๆ หน่อยครับ เพราะถ้าแถมของไม่ดีมา ไม่นานก็พัง ต้องเจาะใส่ใหม่ รถช้ำหมด

Re: ***สนใจ Toyota Vellfire มีใครได้ราคาและ optionยค่ะ**
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 21:15:02 »
ล่าสุดผมได้ราคา Alphard G 3.05ล้าน พร้อมระบบRadar Cruise Control+Pre Crash จอหน้า7นิ้ว จอหลัง10นิ้ว เบาะหนังNappa ฟิล์มสามิน่า รับประกัน3ปีแสนโล แต่กำลังจะขอเปลี่ยนฟิล์มเป็น Vkool และเคลือบแก้วด้วย ส่วนเรื่องจอถ้าจะใส่ใหญ่ๆบนเพดานอยากแนะนำให้ดูรายละเอียดการติดตั้งดีๆเพราะAlphard V 3.0 Gen1 ที่เคยใช้ใส่จอใหญ่แล้วมีปัญหาใช้ไปนานๆแอ่นลงมาต้องเสริมยึดหลังคาครับ ถ้าเป็นตัวท้อปอย่างVellfire ZG ที่จขกท.ได้ราคา3.19แถมประกันชั้น1พร้อมฟิล์มกับเคลือบแก้วก็โอเคครับแต่ถ้าได้3.15ละก้อแจ๋วเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2015, 21:21:25 โดย V221 »

ออฟไลน์ Ty ESC

Re: ***สนใจ Toyota Vellfire มีใครได้ราคาและ optionยค่ะ**
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 21:29:43 »
ล่าสุดผมได้ราคา Alphard G 3.05ล้าน พร้อมระบบRadar Cruise Control+Pre Crash จอหน้า7นิ้ว จอหลัง10นิ้ว เบาะหนังNappa ฟิล์มสามิน่า รับประกัน3ปีแสนโล แต่กำลังจะขอเปลี่ยนฟิล์มเป็น Vkool และเคลือบแก้วด้วย ส่วนเรื่องจอถ้าจะใส่ใหญ่ๆบนเพดานอยากแนะนำให้ดูรายละเอียดการติดตั้งดีๆเพราะAlphard V 3.0 Gen1 ที่เคยใช้ใส่จอใหญ่แล้วมีปัญหาใช้ไปนานๆแอ่นลงมาต้องเสริมยึดหลังคาครับ ถ้าเป็นตัวท้อปอย่างVellfire ZG ที่จขกท.ได้ราคา3.19แถมประกันชั้น1พร้อมฟิล์มกับเคลือบแก้วก็โอเคครับแต่ถ้าได้3.15ละก้อแจ๋วเลยครับ

โหว

เริศมาก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 22:01:37 »
สอบถามครับ เบาะหนัง Nappa นี่เปลี่ยนในไทย
หรือติดตั้งมาจากญี่ปุ่นครับ. ตัวใหม่นี่สามารถสั่ง
เพิ่มเป็น option มาจากโรงงานที่ญี่ปุ่นได้เลยนะครับ

ได้ราคามาดีมากเลยครับ น่าอิจฉาจังมีแต่คนได้รถถูก
กว่าผมทั้งนั้นเลย บางท่านได้ถูกกว่าผม 2 แสนเชียว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *

ถ้ารุ่นนี้ได้ 2.7ล้าน ยอมรอเหมือนกันค่ะ แหะๆ

• Newbie
  • *
-ชุดมัลติมีเดีย   ถ้าเอามาจาก ญี่ปุ่นเลย มันจะ ใช้ค่อนข้างยากครับ มีแต่ภาษาญี่ปุ่นกับภาษาอังกฤษ
ที่สำคัญ ฟร๊อนรองรับคลื่นวิทยุ  ในไทยแทบจะไม่ได้เลยครับ เพราะมันคนละความถี่

- รับประกัน 3 ปี/100,000 กม.   ....เอานี้คุ้มครับ

- ส่วน ที่อยากสอบถามเพิ่มเติมคือ  
1.อ๊อฟชั่นที่ได้เป็นยังไง   ได้  
ระบบช่วยเบรคไหม  
ระบบเตือนออกนอกเลนไหม  
เบาะนั่งแบบ VIP ไหม แบบหมอนรองมิกกี้เม๊าส์ไหม

ลองอ่านกระทู้ของท่าน Nikle_pk  ดูนะครับ  
รีวิว ได้ละเอียด  จบที่ราคา 3.3 ล้าน และได้อ๊อฟชั่นครบทุกอย่าง

Review New Vellfire 2.5 ZG Edition !!! ที่นี่ที่เดียว !!!  
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,44242.0.html

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเรื่องระบบ multimedia นะคะ

ระบบช่วยเบรคต้องจ่ายเพิ่มอีก 50,000 บาทอ่ะค่ะ
เบาะนั่งเป็นแบบมิคกี้เมาส์ค่ะ

ได้เข้าไปดูกระทู้คุณ Nikle_pk และ PM ไปสอบถาม คุณ Nikle_pk ได้กรุณาตอบมาอย่างรวดเร็วเลยค่ะ น่ารักมากๆ

• Newbie
  • *
ผมจองโตต้าไทยไป

ได้ส่วนลด4หมื่น แถมฟิลมทั่วไปแค่นั้น

เกรยต้องเอาออฟชั่นกับราคามาเทียบรุ่นต่อรุ่นล่ะครับว่าคุ้มไม่คุ้ม
ผมเทียบละปวดหัว เลยเอาโตโยต้าไทยไปเลย

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ

แบบว่าแอบงกอ่ะค่ะ แต่ไม่มีความรู้ เลยต้องมาขอข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนๆในนี้ค่ะ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจเช่นกันนะคะ ขอบคุณค่ะ

• Newbie
  • *
Vellfire ZG เหมือนกัน
แต่ Option ต่าง ราคาก็ต่างกันเยอะนะครับ
ถ้า 3.19 แล้ว Option เต็มๆ ซื้อได้เลยครับ
ถือว่าถูกมาก ลองเช็คที่ option ก่อนครับ
รถเกรย์เวลาจะซื้อต้องเทียบหน่อยครับ
Spec และรุ่นย่อย มีเยอะมากๆ

ยินดีด้วยนะครับ ถูกใจแน่นอน

ขอบคุณค่ะ ไปดูตัวจริงมาแล้ว สวยถูกใจมากมายเลยค่ะ :)

• Newbie
  • *
Re: ***สนใจ Toyota Vellfire มีใครได้ราคาและ option
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 22:39:48 »
จากที่หาข้อมูลมาพบว่า ถ้าจะซื้อตัว Hybridที่เป็นระบบขับสี่น่าสนใจรถToyota Motor Thailand เพราะอุ่นใจเรื่องการรับประกันครับ แต่ถ้าจะซื้อตัวขับหน้า2.5รถเกรย์จะมีหลายออปชั่นครับ
1.เริ่มจากตัวล่างสุดเลยที่เป็นแบบ8ที่นั่งแต่คงไม่มีใครสนใจ ตัวนี้ราคาตั้งอยู่ที่2.79ล้านเป็นเบาะผ้า
2.ถัดมาเป็น7ที่นั่งเบาะผ้าเรียกว่ารุ่นAlphard S มีไฟซีนอน เบาะปรับมือทั้งหมด เบาะแถว2ปรับเลื่อนหน้าหลังซ้ายขวาได้ ประตูเลื่อนไฟฟ้า ฝาท้ายไม่ไฟฟ้า ราคาอยู่ที่2.9ล้าน
.ต่อมาเป็นAlphard G หรือ Vellfire V เบาะคนขับปรับไฟฟ้า คนนั่งหน้าเป็นแบบSuper Longใช้รางเดียวกับแถวหลัง เบาะเป็นหนังผสมผ้า ประตูและฝาท้ายไฟฟ้า บางที่จะมี Radar Cruise Control มาให้ ราคาอยู่ที่3.05ล้าน
4.ต่อมาตัวท้อป Alphard SC เบาะแถว2เป็นไฟฟ้าแบบที่เรียกว่ามิกกี้เม้าส์เหมือน VellfireและAlphard 2.5 และ Hybrid ของ Toyota Thailand เป็นหนังผสมผ้าเหมือนกันและมีRadar Cruise Control มาให้ ราคา 3.15ล้าน
Vellfire ZG ของคุณ Nikle_pkก็คือตัวท้อปครับ
ส่วนมัลติมีเดีย2จอด้านหน้าและจอเพดานส่วนใหญ่จะแถมมาให้ เบาะหนังแท้เปลี่ยนในบ้านเราบางที่ก็แถมให้ รับประกันก็มีตั้งแต่2ปี5หมื่นโลไปจนถึง3ปีแสนโลครับ ผิดถูกอย่างไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลรุ่นย่อยนะคะ หลายรุ่นมึนมากเลยค่ะ
รุ่นที่เราได้ราคามาน่าจะเป็นตัวเดียวกับคุณ Nikle_pk ค่ะ แต่ไม่มี Radar cruise control ค่ะ

• Newbie
  • *
ถ้าได้ราคานี้จริงถือว่าไม่แพงเลยครับ

ขอบคุณค่าาา

• Newbie
  • *
Velfire ใหม่ หล่อมากครับ

หล่อจริงๆค่ะ ไปสบตากันมา หลงรักเลยค่ะ :)

• Newbie
  • *
ราคานี้โอเคเลยครับ และ แนะนำให้ไปอ่าน review ของคุณ Nikle_pk แล้วเลือก spec ตามนั้นเลยครับ

- เลือกคันที่ไม่มีระบบ auto stop เพราะไม่จำเป็น ถ้ามีมาให้ เวลาเปลี่ยนแบตก็ต้องใช้แบตที่ออกแบบมาสำหรับระบบนี้ ซึ่งจ่ายแพงกว่า

- เลือกคันที่มียางอะไหล่ (รุ่นนี้ยางอะไหล่เป็นอุปกรณ์เสริม เกรย์บางแห่งอาจจะไม่ได้สั่งมาให้)

- ชุด multimedia จอหน้าผมไม่ซีเรียส แต่ควรจะเน้นจอด้านหลังเอายี่ห้อดีๆ หน่อยครับ เพราะถ้าแถมของไม่ดีมา ไม่นานก็พัง ต้องเจาะใส่ใหม่ รถช้ำหมด

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ชุด multimedia นี่ถ้ายี่ห้อดีหน่อยควรเป็นยี่ห้อไหนหรอคะ รบกวนแนะนำหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณอีกครั้งค่าาาา

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ผมได้มาเท่านี้ครับ เพื่อเป็นทางเลือก Alphard SC กับ Vellfire ZG จะเปิดราคาเท่ากันครับ
เป็น  Alphard SC Package + Radar Cruise (มียางอะไหล่) (ยางอะไหล่เป็นออฟชั่นเสริม)

เลยอยากแบ่งบัน เพื่อนสมาชิกเป็นแนวทางนะครับ
ราคาที่ผมจบนะครับ เป็นสีดำ
ราคาอยู่ที่ 3.15 ล้านบาท
มีของแถม
1.ประกันภัยชั้น 1 + พรบ.
2.จดทะเบียนบุคคลธรรมดา
3.ฟิลม์  วีคูล ตัว Top รหัส VK
4.พรหมกระดุม
5.Road assiant  1 ปี
6.วารันตี 3 ปี หรือ 60,000 กม.
ส่วนพวก จอหน้า+จอกลาง ผมไม่เอาเลย เพราะ ตั้งใจไปทำร้านเครื่องเสียงโดยเฉพาะ(ลดตังค์ไป 30,000 บาท)
รถถึง Show Room วันที่ 16/06/58

เรื่อง  Radar Cruise  ที่บางคันมี บางคันไม่มีนั้น อยู่ผู้ขายได้ config ไปหรือเปล่า เพราะเป็น  Option เสริมที่ผู้ขายจะต้อง Config  ไป
ส่วนที่บางเจ้าไม่มี หรือไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า เวลาได้รถนะครับ
เท่าที่ศึกษามา แปลว่า ShowRoom นั้น ไม่ config เอง คือประมาณว่า ตัดแหล่งอื่นมา หรือไม่ต้องการจ่ายแพงครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้างนะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 22:47:36 »

เบาะหนัง Nappa นี่ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไรอ่ะคะ จริงๆเราอยากได้เป็นเบาะหนังมากกว่า แต่ก็คิดว่าถ้าใช้ไปก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นเบาะหนัง กัลเปลี่ยนมาเลยไม่รู้อันไหนจะดีกว่านะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 22:50:49 »
สอบถามครับ เบาะหนัง Nappa นี่เปลี่ยนในไทย
หรือติดตั้งมาจากญี่ปุ่นครับ. ตัวใหม่นี่สามารถสั่ง
เพิ่มเป็น option มาจากโรงงานที่ญี่ปุ่นได้เลยนะครับ

ได้ราคามาดีมากเลยครับ น่าอิจฉาจังมีแต่คนได้รถถูก
กว่าผมทั้งนั้นเลย บางท่านได้ถูกกว่าผม 2 แสนเชียว

ขอบคุณคุณ Nikle_pk สำหรับรีวิวที่ละเอียดมากๆ แถมยังตอบข้อความ PM มาอย่างไวพร้อมคำแนะนำดีดีนะคะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

• Newbie
  • *
ผมได้มาเท่านี้ครับ เพื่อเป็นทางเลือก Alphard SC กับ Vellfire ZG จะเปิดราคาเท่ากันครับ
เป็น  Alphard SC Package + Radar Cruise (มียางอะไหล่) (ยางอะไหล่เป็นออฟชั่นเสริม)

เลยอยากแบ่งบัน เพื่อนสมาชิกเป็นแนวทางนะครับ
ราคาที่ผมจบนะครับ เป็นสีดำ
ราคาอยู่ที่ 3.15 ล้านบาท
มีของแถม
1.ประกันภัยชั้น 1 + พรบ.
2.จดทะเบียนบุคคลธรรมดา
3.ฟิลม์  วีคูล ตัว Top รหัส VK
4.พรหมกระดุม
5.Road assiant  1 ปี
6.วารันตี 3 ปี หรือ 60,000 กม.
ส่วนพวก จอหน้า+จอกลาง ผมไม่เอาเลย เพราะ ตั้งใจไปทำร้านเครื่องเสียงโดยเฉพาะ(ลดตังค์ไป 30,000 บาท)
รถถึง Show Room วันที่ 16/06/58

เรื่อง  Radar Cruise  ที่บางคันมี บางคันไม่มีนั้น อยู่ผู้ขายได้ config ไปหรือเปล่า เพราะเป็น  Option เสริมที่ผู้ขายจะต้อง Config  ไป
ส่วนที่บางเจ้าไม่มี หรือไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า เวลาได้รถนะครับ
เท่าที่ศึกษามา แปลว่า ShowRoom นั้น ไม่ config เอง คือประมาณว่า ตัดแหล่งอื่นมา หรือไม่ต้องการจ่ายแพงครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้างนะครับ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันข้อมูลนะคะ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 23:44:38 »

เบาะหนัง Nappa นี่ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไรอ่ะคะ จริงๆเราอยากได้เป็นเบาะหนังมากกว่า แต่ก็คิดว่าถ้าใช้ไปก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นเบาะหนัง กัลเปลี่ยนมาเลยไม่รู้อันไหนจะดีกว่านะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่า
ขออนุญาตตอบแทนนะครับ เท่าที่ทราบเบาะหนัง Nappa ถ้าสั่งเพิ่ม
เป็น option  ติดรถมาจากที่ญี่ปุ่นเลยต้องเพิ่มเงินราว 45,000 ครับ
แต่ถ้าทำในไทยไม่ทราบเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตามปกติ โดยส่วนตัวผม และทีมงาน เราไม่แนะนำให้คุณซื้อรถจากพ่อค้าเกรย์มาร์เก็ต
ด้วยสารพัดเหตุผลมากมาย ตั้งแต่ การเลี่ยงภาษี หรือมีธุรกรรมอำพรางแอบแฝงในบางราย

รวมทั้งการที่พวกเขาเคยส่งอีเมล์มาข่มขู่ผมด้วย
ดังนั้น เราจึงไม่แนะนำให้คุณซื้อรถกับเกรย์เจ้าใดทั้งสิ้น

ฟูลรีวิวของ Alphard / Vellfire  ใกล้เสร็จแล้วครับ
ไม่เกินต้นเดือนมิถุนายน คาดว่าน่าจะได้อ่านกันเสียที

ออฟไลน์ volvo80

• **
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกนะครับ (ถึงขั้นสมัครมาถามเลยทีเดียว)

คือตอนนี้ผมสนใจ Alphard ครับ คือต้องการเอามาใช้เป็นรถรับส่งลูกค้าจากที่พักไปสถานีรถไฟฟ้า หรือสนามบิน (มีการใช้เองส่วนตัวด้วย โดยอาจติดเบาะ wheelchair)
กำลังปรึกษากับคุณพ่อว่า จะเอา H-1 หรือ Alphard ดี ความรู้สึกตอนนี้คือ H-1มันรู้สึกไม่สุดอ่ะครับบอดี้นานมากแล้ว ส่วนAlphard มันก็โอเว่อร์เกินไปสำหรับวัตถุประสงค์การใช้งาน

ผมเลยลองมอง Alphard ตัวกลางๆ คือตัว S กับ G อยากทราบว่าทั้งสองตัวนี้มีออฟชั่นอะไรต่างกันบ้างครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งระบบความปลอดภัย (เข้าไปดูเวบญี่ปุ่นมันก็ภาษาญี่ปุ่นล้วน  :'( )
ในส่วนของออพชั่นจริงๆผมต้องการแค่ออพชั่นพื้นฐาน
พวก Radar-cruise, จอ, sunroof, auto-stop, etc อันนี้ไม่ซีเรียสครับ  
แต่ต้องการพวกประตูไฟฟ้า ระบบควบคุมการทรงตัว ม่านถุงลม อะไรแบบนี้หน่ะครับ ควรสั่งเบาะ wheelchair จากญี่ปุ่นเลยมั๊ย หรือเอามาติดเองที่ไทย
ราคาเป็นอย่างไร มีที่ใดแนะนำพิเศษรบกวนหลังไมค์ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2015, 03:41:23 โดย volvo80 »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 07:08:54 »
ต้องขอบคุณคุณNikle_pkและคุณJojowที่มาให้ข้อมูลโดยละเอียด รอรีวิวจากคุณJIMMYแบบใจจดใจจ่อด้วยครับ เมื่อวานเซลล์เอาHilux Revoมาให้ลองขับบอกว่าVellfireพร้อมส่งแต่Alphardยังไม่เข้ามาเลยยกเว้นตัวV6ครับ เซลล์บอกว่าจะลองยืมรถDemoมาให้ลองขับด้วย
รบกวนถามคุณJIMMYว่าช่วงล่างที่ความเร็วสูงโยนตัวหรือไม่นิ่งบ้างหรือเปล่าครับ? ได้เห็นอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่คุณJIMMYทดสอบแล้วชอบใจมากครับ