ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีคำแนะนำเกียวกับการสอบใบขับขึ่ครับทีเกียวกับข้อเขียนครับ  (อ่าน 2684 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
ต้องบอกก่อนว่าการสอบข้อเขียนนันไม่ใช่สอบ30ข้อ แล้วต้องได้50เปอร์เชนหรีอ15ข้อถึงผ่านแล้วนะครับ ตอนนี้มันเปลียนกฎใหม่จากสอบ30ข้อกลายเปน50ข้อแล้วต้องผ่านไม่น้อยกว่า95เปอร์เชนหรีอ45ข้อถึงผ่านครับ แต่ยังไงควรชีอหนังสีอมาอ่านและถ้ามีสมาร์ทโฟนก็ต้องโหลดแอปเกียวกับการสอบใบขับขึ่ครับเวลาสอบมันจะช่วยให้เรารู้คำถามมากขึ่นครับ  เพราะว่าเรานั่งอบรมแล้วพอไปสอบจริงขอบอกว่าจะมีคำถามทีอาจจะลวงตาเราได้นะครับ ทางทีดีต้องทบทวนข้อสอบข้อเขียนอยู่ทีบ้านก่อนมาอบรมนะครับ ถ้ามาอบรมอย่างเดียวอาจจะต้องตก2ครั้งนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ mongolias

สมัยนี้ต้องมีไปอบรมก่อนไม่ใช่เหรอครับ
ตอนผมสอบ อ่านหนังสือหน้าห้องสอบ 15 นาที แล้วก็ขอ จนท สอบเลย

ออฟไลน์ kris-lack

ไม่แน่ใจเราฟลุ๊คหรือเปล่า คือเราสอบได้เต็ม
ข้อสอบง่ายมาก เพราะออกตามที่เขาอบรมเกือบทุกคำพูดอ่ะ เข้าใจว่า ผู้อบรมก็มีเจตนาจะบอกข้อสอบแล่ะเพื่อให้ผู้สอบผ่านทุกคน

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
ผมไปอบรมแล้วสอบเลย หนังสือไม่ได้อ่านไป สอบได้ 46 เกือบตก  ;D

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็นสอบข้อเขียนแล้วเหรอครับ สมัยผมสอบใช้ดินสอฝนคำตอบเอา ไปสอบครั้งล่าสุด(พอดีทำใบขับขี่หาย แล้วใบขับขี่หมดอายุ)ก็ไปสอบแบบติ๊กคำตอบในคอมพิวเตอร์ ซึ่งง่ายมากๆ ใครขับรถทุกวัน ยังใงก็ผ่าน

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
ฟังคนที่เค้าอบรมก่อนสอบดีๆครับ  เค้าตั้งใจบอกข้อสอบอยู่แล้ว
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ Mike

สอบได้คะแนนเต็ม
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ jumpon77

เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็นสอบข้อเขียนแล้วเหรอครับ สมัยผมสอบใช้ดินสอฝนคำตอบเอา ไปสอบครั้งล่าสุด(พอดีทำใบขับขี่หาย แล้วใบขับขี่หมดอายุ)ก็ไปสอบแบบติ๊กคำตอบในคอมพิวเตอร์ ซึ่งง่ายมากๆ ใครขับรถทุกวัน ยังใงก็ผ่าน
คอมเนียหละครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
ความเห็นส่วนตัวผมว่าการนั่งทำข้อสอบมันช่วยให้เรารู้กฎจราจรระดับนึงครับ แต่พอออกมาจากห้องสอบแปปเดียวก็ลืมครับ

ผมว่าในภาคปฎิบัติ ควรจะมีการอบรมเพิ่มมากกว่านี้ครับ เช่นจำลองสนามขึ้นมาแล้วมีเจ้าหน้าที่นั่งไปด้วยคอยบอกว่าต้องทำอะไรยังไงบ้าง

คล้ายๆกับให้กรมขนส่งเปิดโรงเรียนสอนขับรถขึ้นมาเองเลยอ่ะครับ แล้วนับชั่วโมงเอาพอครบชั่วโมงค่อยให้ผ่าน รวมทั้งสอนเรื่องการดูแลพื้นฐานต่างๆเกี่ยวกับรถด้วย

แบบนี้ผมว่าทักษะการขับรถของพวกมือใหม่น่าจะดีขึ้นครับ รวมทั้งปลูกจิตสำนึกไปในตัวด้วย

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ผมว่ามันก็ยังง่ายโคตรๆเหมือนเดิมนะ ผมสอบ30เต็ม น้องผมไปสอบ50ก็เต็มเห็นบอกถามเรื่องพื้นๆเหมือนเดิม
น่าเพิ่มข้อเขียนแสดงทรรศนะคติในการใช้ถนนร่วมกันหน่อย

ออฟไลน์ Darkart

ตอนอบรม จนท. ก็บอกแนวข้อสอบแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อิจฉาตลอดชีพเว้ย

:'( :'( :'(

ออฟไลน์ SM.

ปัจจุบันเค้าสอบกันแบบนี้แล้วหรอครับ ยุ่งดีแท้

สมัยผม แค่ 20 ข้อเอง แล้วก็ทดสอบขับง่ายๆ ไม่มีอะไรเลย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ตอนผมสอบ ผมอ่านจากหนังสือเอา อ่าตอนต่อแถวรอรับบัตรคิวตอนเช้า 😊😊😊 ผมว่ามันช่วยได้เยอะนะ มันเหมือนได้เห็นผ่านๆตาบ้างอะครับ ส่วนใหญ่ผมจะมองเครื่องหมายที่มันแปลกๆมากหน้อย ส่วนตอนอบรมก็ฟังบ้างไม่ฟังบ้าง 555   สุด ท้ายตอนทำ ผมทำโดนพยายามไม่คิดลึกมาก เห็นอะไรแล้วดูคำตอบ คิดว่าอันไหนใช่ ก็เลือกอันนั้น สุดท้าบผมออกเป็นคนแรกๆของห้อง แล้วก็ได้ 30 เต็ม 😊😊😊😊😊
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

promt

• บุคคลทั่วไป
รถยนต์ สอบเมื่อปี 2537
20 ข้อ เต็ม
ทดสอบขับขี่ ไม่ต้อง
เพราะเจ้าหน้าที่เห็นผมขับในตลาดทุกวัน ให้ผ่านเลย

รถมอไซค์ สอบเมื่อปี 2534
20 ข้อเต็ม
ทดสอบขับขี่ ไม่มี

ปัจจุบัน มอไซค์ได้ตลอดชีพ รถยนต์ก็ได้ตลอดชีพ
เวลาตำรวจขอตรวจ มองรถ มองหน้าแล้วให้ผ่านเลย ไม่ยอมตรวจ (ขับเก๋ง)
ตอนขับกระบะ ขอตรวจเอาๆ