ผู้เขียน หัวข้อ: Review เรียกน้ำย่อยกับ Kia Grand Carnival LX  (อ่าน 57484 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: Review เรียกน้ำย่อยกับ Kia Grand Carnival LX
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 12:32:28 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
เป็นอีกคันที่น่าใช้มากเลย
อนาคตจะมีโอกาสเอาตัว 7 ที่นั่งมาขายไหมครับ
น่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียวครับถ้า 7 ที่นั่ง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ V221

Re: Review เรียกน้ำย่อยกับ Kia Grand Carnival LX
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 13:04:50 »
อนาคตจะมีโอกาสเอาตัว 7 ที่นั่งมาขายไหมครับ
น่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียวครับถ้า 7 ที่นั่ง
7ที่นั่งคงจะยากครับเพราะราคาคงไปชนกับเจ้าตลาดด้วยภาษีที่สูงขึ้นเยอะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 13:29:12 »
7ที่นั่งคงจะยากครับเพราะราคาคงไปชนกับเจ้าตลาดด้วยภาษีที่สูงขึ้นเยอะครับ

ผมถามเซลส์เหมือนกันครับ ได้คำตอบว่าน่าจะอยู่ราวๆ 2.7 ล้านครับ

ซึ่งคงไม่น่าขายได้แน่ๆ

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 12:09:34 »
ขอเปรียบเทียบกับ H1 ให้หน่อยได้ไหม๊ครับ ด้าน เครื่องยนต์ ช่วงล่าง option ความสิ้นเปลือง ความสะดวกสะบายของคนขับ+ผู้โดยสาร ....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 13:36:39 »

ผมถามเซลส์เหมือนกันครับ ได้คำตอบว่าน่าจะอยู่ราวๆ 2.7 ล้านครับ

โอโห...ภาษี 7 ที่นั่ง ทำให้แพงขนาดนี้เลยเหรอครับเนี่ย
โหดเอาเรื่องเลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 17:05:08 »

โอโห...ภาษี 7 ที่นั่ง ทำให้แพงขนาดนี้เลยเหรอครับเนี่ย
โหดเอาเรื่องเลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ตัว11ที่นั่งเสียภาษีเรทต่ำกว่าเพราะเป็นเรทคล้ายรถสาธารณะครับ แต่พอเป็น7ที่นั่งจะเสียเรทรถยนต์นั่งปกติซึ่งแพงกว่ามากๆ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 08:27:19 »

ตัว11ที่นั่งเสียภาษีเรทต่ำกว่าเพราะเป็นเรทคล้ายรถสาธารณะครับ แต่พอเป็น7ที่นั่งจะเสียเรทรถยนต์นั่งปกติซึ่งแพงกว่ามากๆ
ใช่ครับ สมัยก่อนมีป้ายฟ้า8ที่นั่งแต่ก็ยกเลิกไปเพราะกำหนดให้เป็น11ที่นั่งขึ้นไปครับ แต่ในความเป็นจริงแล้วรถรุ่นนี้เหมาะกับ3แถวมากกว่าเพราะมือจับบนเพดานก็มีเพียง3แถวครับ สิ่งที่ดีมากๆคือเมื่้อพับเบาะแถว4ลงไปจะมีที่วางกระเป๋าเดินทางหรือสัมภาระสบายๆเลยครับ ได้ลองนั่งโดยลูกน้องผมขับให้10กว่ากม.2รอบแล้ว พบว่าช่วงล่างกับล้อ17นิ้วนุ่มนวลมาก เสียงในห้องโดยสารเงียบมากถึงแม้จะวิ่งที่ความเร็ว120กม./ชม.ก็คุยกันสบายๆ ช่วงล่างซับแรงสะเทือนพื้นถนนได้ดีแบบว่านุ่มนวลกว่าพวกBenz VitoหรือVolk Caravelle แต่ไม่ยวบเท่าAlphard คือมีความรู้สึกหนักแน่น มั่นคง บอกได้เลยว่านั่งสบายมากๆ ส่วนเบาะอาจจะตัวไม่ใหญ่นักสำหรับแภว2และ3แต่ก็ยังไม่แคบสำหรับผมที่ตัวสูง177ครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 05:55:46 »
ขอบคุณครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 01:36:31 »
ผมชอบภายในสุดๆครับคันนี้

มาตรวัด โคนโซลกลาง เกียร์ พวงมาลัย จอ ช่องแอร์ ถือว่าเรียบง่ายและดูดีครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 20:00:02 »
มาUpdate การใช้งานกันสักนิดครับ 2วันก่อนได้นั่งกัน3แถว8คนเป็นผู้ใหญ่ทั้งหมด ก็นั่งได้ไม่อึดอัดแต่เบาะตัวกลางทั้งแถว2และ3พนักพิงจะสั้นไปไม่เหมาะสำหรับนั่งนานๆครับ ผมนั่งแถว3เข่าไม่ติดแต่ชันเข่านิดนึงสามารถนั่งได้ไม่เมื่อยครับ ผมสูง177หนัก69 ส่วนคุณพ่อไปนั่งหน้าคู่คนขับบอกว่าเสียงยังเงียบกว่า Audi A8 ผมด้วยทั้งๆที่รถราคาต่างกันหลายล้านบาท ประทับใจท่านมากๆและช่วงล่างก็หนักแน่นไม่เด้งด้วย สรุปว่าเจ้าสัวให้ผ่านแบบไม่มีข้อกังขาครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 20:22:12 »
เสียดายนะครับ
ถึงตอนนี้ ผมมีโอกาสได้งบมาซื้อตัว 1.6ล.
แต่เมื่อผมคำนวนค่าใช้จ่ายจิปาถะ และระยะเวลาการใช้ยาวๆประมาณ 7-8 ปีแล้ว
ผมขอถอยดีกว่า

แค่แถวบ้านผม(ย่านพระราม2) ก็ไม่มี 0 จะให้เซอร์วิสแล้ว
และถ้าใช้เป็นคันหลัก มีเหนื่อยแน่ๆครับ

ช่างน่าอิจฉาท่านเจ้าสัวจัง
ในตลาดมีรถราคาดีๆ คุณภาพคับแก้ว แต่ดันต้องมีสตางค์พอสมควรถึงจะดูและมันต่อได้

ครั้นจะไปขับ ventury ผมก็กลัวเวลาพาลูกไปเที่ยวแล้ว พวกแม่ค้าจะเอาเอ็มร้อยมาแจก
ปล.เคยมีประสบการณ์โดนมาแล้ว แต่วันนั้นขับของลุง

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2015, 15:14:03 »
เสียดายนะครับ
ถึงตอนนี้ ผมมีโอกาสได้งบมาซื้อตัว 1.6ล.
แต่เมื่อผมคำนวนค่าใช้จ่ายจิปาถะ และระยะเวลาการใช้ยาวๆประมาณ 7-8 ปีแล้ว
ผมขอถอยดีกว่า

แค่แถวบ้านผม(ย่านพระราม2) ก็ไม่มี 0 จะให้เซอร์วิสแล้ว
และถ้าใช้เป็นคันหลัก มีเหนื่อยแน่ๆครับ

ช่างน่าอิจฉาท่านเจ้าสัวจัง
ในตลาดมีรถราคาดีๆ คุณภาพคับแก้ว แต่ดันต้องมีสตางค์พอสมควรถึงจะดูและมันต่อได้

ครั้นจะไปขับ ventury ผมก็กลัวเวลาพาลูกไปเที่ยวแล้ว พวกแม่ค้าจะเอาเอ็มร้อยมาแจก
ปล.เคยมีประสบการณ์โดนมาแล้ว แต่วันนั้นขับของลุง
ถ้าเป็นห่วงเรื่อง0บริการและอยากได้รถทนๆ ขับแล้วไม่ดูเหมือนเด็กส่งของ งบขนาดนี้จัด Alphard มือสอง สบายๆได้เลยครับ โจทย์ของผมไม่ติดแก๊สวิ่งใช้งานรับลูกค้าและพนักงานไปโรงงานก็ต้องเป็นเครื่องดีเซลสถานเดียวเลยต้องมาที่คันนี้ครับเพราะรุ่นอื่นๆราคาก็ทะลุ3ล้านทั้งนั้น ที่ใช้อยู่ก็พวก Caravelle Vito นอกจากราคาแพงแล้วพอหมดประกันเจอค่าซ่อมบำรุงแบบจุกๆทุกคัน ส่วนH1ช่วงล่างก็ยังกระด้างนั่งไม่สบายนักแต่ผมก็เพิ่งซื้อไปคันนึงก่อนหน้าKiaเหมือนกันหลังจากปล่อย2คันที่ใช้งานจนคุ้มแล้วออกไปครับ