ผู้เขียน หัวข้อ: BMW หมด BSI แล้วไปไหนดี ???  (อ่าน 36072 ครั้ง)

ออฟไลน์ Emrio

• Newbie
  • *
BMW หมด BSI แล้วไปไหนดี ???
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 23:09:06 »
อยากทราบว่าหมด BSI แล้วยังเข้าศูนย์ไหม ครับ หรือ อู่นอก ครับ

ถ้าอู่นอกมีที่แนะนำไหม ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
Re: BMW หมด BSI แล้วไปไหนดี ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 23:34:53 »
อู่นอกเลยครับ อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำ
Cheercheers

• Newbie
  • *
Re: BMW หมด BSI แล้วไปไหนดี ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 23:59:10 »
อู่นอกเลยครับ อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำ

ที่ไหนดีๆ ไปได้หมดครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 08:29:28 »
จากประสบการคนรอบข้าง ... เคยบ่นๆ ....

ขายเถอะครับ .....

BMW มันคล้ายมีระเบิดเวลา ...ถึงเวลาหมด BSI เมื่อไร ...มาเป็นชุดครับ ...

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:01:28 »
แถวบางใหญ่คับ เจ้าของอู่ชื่อคุณอ้อ อันนี้เอา E60 เข้าประจำหลังจากหมด BSI

แถวราชพฤกษ์ก็มีคับ

ลองsearhหาดูนะครับ

แต่ถ้าเป็นพวกอะไหล่ เบิกหลังวัดโสม แล้วเอาไปอู่ติดตั้งก็ได้นะครับ จะประหยัดไปเยอะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:32:58 »
จากประสบการคนรอบข้าง ... เคยบ่นๆ ....

BMW มันคล้ายมีระเบิดเวลา ...ถึงเวลาหมด BSI เมื่อไร ...มาเป็นชุดครับ ...

แปลว่า ยังไม่ได้เคยใช้ใช่ไหมครับ  ต้องขอบอกว่า รถราคา 3 ล้านกว่า ค่าซ่อมต้องแพงกว่ารถราคา ล้านกว่าอยู่แล้วครับ
เพียงแต่ว่า หากเราใช้ ดูแล ซ่อมให้ตรงจุด ก็ใช้ได้ยาวๆ เหมือนกันครับ E34 แม่ผมใช้มา 18 ปี เพิ่งปลดระวางปีที่แล้ว ซ่อมบ้างตามการใช้ รวมๆ แพงกว่า accord ผมไม่มาก ที่แพงจะเป็นพวก ecu ต่างๆ ระบบไฟ ซึ่งแน่นอนรุ่นใหม่ๆ มา ระบบเยอะมาก ก็คงซ่อมแพงหน่อยแน่นอน
ช่างนอก เก่งๆ เยอะครับ หัวตัด อะไหล่ หาได้เยอะแยะ บางที ส่วนใหญ่ที่เคยเจอซ่อมไม่จบ คือช่างไม่เก่งมากกว่าครับ

ตอบ จขกท อู่นอกมีเยอะครับ ผมจะ 70000 โลละ อีกไม่เกิน 2 ปีก็อู่นอกเหมือนกัน อยู่ ถ.นราธิวาส ครับ เข้าประจำ ดูแลคันแม่มา 10 กว่าปี
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ laempiab

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 10:58:31 »
เลือกใช้บริการอู่ซ่อมบีเอ็มสักแห่งหนึ่งครับ
ลองศึกษาข้อมูลตามที่สมาชิกท่านอื่นๆ แนะนำมาข้างต้น
หลายๆ แห่ง ช่างมีประสบการณ์ และ ความชำนาญในการซ่อมบำรุงรถบีเอ็มรุ่นต่างๆ
บางแห่งช่างก็ให้ความรู้ ให้คำแนะนำดีๆ ในการดูแลและแก้ไขปัญหาเบื้องต้น
เคยพบปะพูดคุยเพื่อนๆ สมาชิกที่ใช้รถบีเอ็มต่างก็มีอู่ซ่อมบีเอ็มที่เป็นเจ้าประจำกันอยู่ครับ
บางท่านถึงไม่ได้ซ่อมรถแต่พอมีเวลาว่างก็ไปอู่ เยี่ยมเยียนกัน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์และอุปกรณ์ตกแต่งรถกันอยู่บ่อยๆ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:13:36 »
bmรุ่นใหม่ๆซ่อมคนละเรื่องกับยุคE34-36 เยอะคับ
แค่E39ก็สุดจะทนละชอบมีอะไรแปลกๆให้เสียอยู่เรื่อย

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:28:43 »

รบกวนนิดนึงว่าอยู่ตรงไหนของ ถนน นราธิวาศครับ ผมอยู่แถวนั้นแต่ไม่เคยสังเกต หากมีอู่ดีๆก็น่าสนใจครับ

แปลว่า ยังไม่ได้เคยใช้ใช่ไหมครับ  ต้องขอบอกว่า รถราคา 3 ล้านกว่า ค่าซ่อมต้องแพงกว่ารถราคา ล้านกว่าอยู่แล้วครับ
เพียงแต่ว่า หากเราใช้ ดูแล ซ่อมให้ตรงจุด ก็ใช้ได้ยาวๆ เหมือนกันครับ E34 แม่ผมใช้มา 18 ปี เพิ่งปลดระวางปีที่แล้ว ซ่อมบ้างตามการใช้ รวมๆ แพงกว่า accord ผมไม่มาก ที่แพงจะเป็นพวก ecu ต่างๆ ระบบไฟ ซึ่งแน่นอนรุ่นใหม่ๆ มา ระบบเยอะมาก ก็คงซ่อมแพงหน่อยแน่นอน
ช่างนอก เก่งๆ เยอะครับ หัวตัด อะไหล่ หาได้เยอะแยะ บางที ส่วนใหญ่ที่เคยเจอซ่อมไม่จบ คือช่างไม่เก่งมากกว่าครับ

ตอบ จขกท อู่นอกมีเยอะครับ ผมจะ 70000 โลละ อีกไม่เกิน 2 ปีก็อู่นอกเหมือนกัน อยู่ ถ.นราธิวาส ครับ เข้าประจำ ดูแลคันแม่มา 10 กว่าปี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:38:02 »

แถวบางใหญ่คับ เจ้าของอู่ชื่อคุณอ้อ อันนี้เอา E60 เข้าประจำหลังจากหมด BSI

แถวราชพฤกษ์ก็มีคับ

ขอชื่ออู่ ด้วยได้ไหม คับ Inbox มาก็ได้คับ

ขอบคุณมากๆ คับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 15:34:35 »
-เบอร์ลินมอเตอร์ ไม่เคยใช้บริการเองนะครับ แต่สมาชิกใน คลับ bm ส่วนใหญ่บอกดี
-ผมใช้บริการประจำที่ พระรามสามการาจ ประทับใจช่างกุ้งและคุณสมหวังครับ บริการดี
-อู่ช่างวี เคยใช้บริการบางครั้งซ่อมดีราคาถูก
 3 ที่ที่บอกมาเลือกเข้าได้หมดครับ ชื่อเสียงดีลองหาใน google ดู มีที่อยู่บอกพร้อมครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2015, 15:43:53 โดย Cheercheers »
Cheercheers

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 22:11:19 »
อู่นอกก้อตามเม้นบนๆครับ
พี่อ้อพี่หน่อย bm กาญจณาก้อดี สองคนนี้ออกมาจากเบอลิน
ที่มีคนบอกว่าเบอลินดี ก็สองคนนี้แหละ
ส่วนอีกคนก็ช่างวี ตามเม้นบน ซ่อมรถแนวราคาเอื้อเฟื้อ
E60 ที่เค้าบอก ซ่อมเกียร์กันเป็นแสน ตาวีทำ 2-3 หมื่น
ช่างเจลาดพร้าวก็คนชอบเยอะ
ตาเซพตรง siam911 เดิมก็คนชอบเยอะ แต่ผมไม่เคยลอง

อู่นอกจะมีสองแนว คือแนวอะไหล่เบิกศูนย์
กับแนวอะไหล่เทียบ อะไหล่เซียงกง
ลองดูแนวไหนเหมาะกับความชอบตัวเอง
อย่าไปเน้นเอาใกล้บ้าน
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 22:28:36 »

คนรอบข้างเค้าชมรถมาสด้าด้วยรึเปล่าครับ 555
Bmw เป็น luxury car อันดับ 1 ของโลกนะครับ
จะห่วยขนาดนั้นเลยหรอ
เอาไว้มีโอกาสใช้เอง หมั่นหาข้อมูลดีๆ แล้วจะติดใจ
Bmw หมด bsi นี่ละ ราคาน่ารักน่าซื้อเลย
M power Thailand
M5 e60 V10

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 11:15:15 »
พี่อ้อพี่หน่อย bm กาญจณาก้อดี สองคนนี้ออกมาจากเบอลิน
ที่มีคนบอกว่าเบอลินดี ก็สองคนนี้แหละ
ส่วนอีกคนก็ช่างวี ตามเม้นบน ซ่อมรถแนวราคาเอื้อเฟื้อ
E60 ที่เค้าบอก ซ่อมเกียร์กันเป็นแสน ตาวีทำ 2-3 หมื่น
ตาเซพตรง siam911 เดิมก็คนชอบเยอะ แต่ผมไม่เคยลอง

อู่นอกจะมีสองแนว คือแนวอะไหล่เบิกศูนย์
กับแนวอะไหล่เทียบ อะไหล่เซียงกง
ลองดูแนวไหนเหมาะกับความชอบตัวเอง
หมายความว่าแยกตัวออกมาจากเบอร์ลินแล้วหรอครับ
ไม่ทราบว่าคุณ Boneshiro มีชื่อหรือพิกัดร้านมั้ย
เผื่อมีโอกาส อยากลองแวะไปใช้บริการบ้างครับ
Cheercheers

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 23:31:44 »

รบกวนนิดนึงว่าอยู่ตรงไหนของ ถนน นราธิวาศครับ ผมอยู่แถวนั้นแต่ไม่เคยสังเกต หากมีอู่ดีๆก็น่าสนใจครับ

อยู่ นราธิวาส 14 ครับ BM รองเมือง
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 12:48:13 »

ตามนี้เลยคับ แต่ก่อนผมเข้าเบอลินแต่พอช่างอ้อช่างหน่อยออกมาทำอู่ใหม่ผมก็ตามมาซ่อมที่ใหม่

พิกัดสุดรัตนาธิเบศน์ เลี้ยวซ้ายไปตลิ่งชัน ประมาน1กิโล อยู่ใต้ป้ายโฆษณา ISUZU ใหญ่ๆซ้ายมือคับ ด้านหน้ามีร้านล้างรถ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 15:25:04 »
ขอบคุณ คุณneung23 มากเลยครับ :D
Cheercheers