ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงครับ ศูนย์เติมน้ำมันเกียร์ขาด  (อ่าน 2384 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaton

• Newbie
  • *
ผมนำรถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง  ปรากฎว่าเมื่อใช้รถมาประมาณหกพันกิโลเกียร์เริมมีปัญหาครับ คือ
1. เข้าเกียร์D แล้วรถไม่ไปพอเร่งเครื่องก็กระชากออกเลย   
2.พอวิ่งช่วงเปลี่ยนเกียร์รถกระชากแรงมาก 
3. ตอนวิ่งด้วยความเร็วคงที่รู้สึกกระตุกเป็นบางครั้ง   
พอดีเป็นตอนเดินทางไปจังหวัดอื่นเลยเข้าไปอู่นอก พออู่วัดน้ำมันเกียร์ดูปรากฎว่าไม่ติดปลายเหล็กวัดขึ้นมาเลยครับ  เบื้องต้นได้โทรหาศูนย์ทางศูนย์ก็ยอมรับว่าเติมน้ำมันเกียร์ขาดไป 2 ลิตร  เพราะรถผมต้องเติม 6 ลิตร แต่ช่างเบิกมาแค่ 4 ลิตร  ผมจึงได้ถามเบอร์และยี่ห้อของน้ำมันเกียร์และซื้อมาเติมเข้าไป    ตอนนี้รถใช้งานปรกติแล้วครับ แตที่ผมไม่สบายใจที่ต้องมารบกวนถามเพื่อนๆ ในนี้คือ
1. อนาคตเกียร์ผมจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
2. จะให้ศูนย์แห่งนี้รับผิดชอบให้เราในกรณีที่เกียร์มีปัญหาในอนาคต  ทำได้หรือไม่ครับ
รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: จะทำยังไงครับ ศูนย์เติมน้ำมันเกียร์ขาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 00:30:04 »
ลองขอคุยเรื่องการรับประกันเกียร์ดูครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: จะทำยังไงครับ ศูนย์เติมน้ำมันเกียร์ขาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 10:11:41 »
ตอนเข้าไปพูดคุยกับการรับประกันการซ่อมที่ศูนย์ดูก่อนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 13:33:23 »
ทำไม 0 ถึงยอมรับง่ายๆอย่างนั้นครับ  แสดงว่า 0 รู้ตัวตั้งแต่แรกแล้วว่าเติมให้ไม่ครบ แล้วทำไมไม่บอกเจ้าของตอนไปรับรถ และทำไมถึงปล่อยให้ออกมาวิ่งได้ล่ะ

ถ้าแบบนี้ผมฟ้องร้อง 0 เลยนะครับ  แบบนี้ไม่ไหวครับ  ไม่ต่างอะไรกับเคสขันน็อตล้อไม่แน่นแล้วปล่อยรถออกมาวิ่งหรอกครับ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ chaton

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 22:08:11 »
ขอบคุณครับ 
วันนี้ได้นำรถเข้าศูนย์แล้วครับ  ตรวจเช็คทุกอย่างให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย แต่ผู้จัดการไม่มาคุยด้วยอ้างว่าติดธุระ  เบื้องต้นได้มีการบันทึกไปว่าเติมน้ำมันเกียร์ขาด  แต่ไม่ยอมระบุว่ารับประกันเกียร์อีกกี่กิโล  เพียงแต่บอกแค่ว่าในบิลมีระบุอยู่แล้วว่ารับประกันงานซ่อม 20000 km หรือหนึ่งปีครับ