ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยตีราคารถมาสด้า3 มือสองคร่าวๆให้หน่อยครับ  (อ่าน 2880 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZoLaBeAm

• Newbie
  • *
รถผมเป็นมาสด้า3 ตัวแฮชแบค 2.0 ตัวแรกเลยที่เข้ามาในไทย ตอนนี้รถผมวิ่ง 12x,xxx กิโลฯ แล้วติด LPG ด้วยครับ

คือผมจะขายให้คนที่ออฟฟิศต่อครับ แต่ผมไม่รู้จะให้ราคาเท่าไหร่ดี กลัวจะไม่เป็นธรรมกับเค้า หา reference ในอินเตอร์เนทก็ไม่ค่อยเจอคนขายตัวนี้เท่าไหร่ครับ

รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
น่าจะราคาประมาณ สองแสนกลางๆ ถึงสองแสนปลายๆครับ  ลองเทียบราคาดูในตลาด(คาร์) กับวัน(สอง)คาร์ ก่อนครับว่ามีรุ่นเดียวกันขายหรือเปล่าแล้วเทียบราคาเอาครับ

ปล.ถ้าสภาพดีเนี๊ยบ ขายให้คนรู้จักอาจได้สามแสนต้นๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นตัวก่อนMC 2.0
2.5-3 แสนได้ครับ อยู่ที่สภาพด้วย

promt

• บุคคลทั่วไป
ถามเขาว่าให้ได้เท่าไหร่ บอกเราก็ไม่รู้เหมือนกัน

หากเขาอยากได้จริง เพื่อให้ราคาไม่ถูกจนเกินไป และไม่แพงเว่อร์

ขับพาไปเข้าเต้นท์ แล้วให้ตีราคา

ขายให้คนรู้จักควรแพงกว่าเต้นท์ 10000-15000 เพื่อเอามาจ่ายค่าโอน ค่า ฯลฯ ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
เห็นในเวปขายรถ ปี2005 เครื่อง2.0
ราคา 250,000-3xx,xxx ครับ ตามแต่สภาพ  :)

รึทำตามความคิดเห็นของคุณ promt เป็นวิธีที่ดีครับ  :D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ ZoLaBeAm

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณทุกท่านครับ