ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ เกียร์ S > City CNG 2014 หน่อยครับ  (อ่าน 1517 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามเกี่ยวกับ เกียร์ S > City CNG 2014 หน่อยครับ

อยากทราบว่า เกียร์ S คือใช้สำหรับขึ้นเขา ขึ้นทางชันอย่างเดียวหรือป่าวครับ
มันเหมือนกับว่า เป็นโหมด Sport ด้วยรึป่าวเอ่ย
เวลาเราต้องการเร่งให้ทันใจ สามารถเข้าเกียร์ S เป็นช่วงระยะนึงได้ปะครับ
เช่นเวลาเหยียบอยู่ 120 แล้วอย่างเร่งแซงให้ทันใจ สามารถเปลี่ยนมาที่ S เลยได้ไหม
รุ่น V CNG ผม ไม่มีโหมด + - อะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

Re: สอบถามเกี่ยวกับ เกียร์ S > City CNG 2014 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 18:31:44 »
ขับๆ อยู่เปลี่ยนเป็น S ได้เลยครับ หลังจากนั้นเหยียบคันเร่งส่งได้เลย
รถก็จะพุ่งกว่าปกติ  ใช้แซงได้ปลอดภัยขึ้นครับ  แต่ก็แลกกับการกินเชื้อเพลิงมากขึ้นหน่อย ;D

ออฟไลน์ pongsakorn11

Re: สอบถามเกี่ยวกับ เกียร์ S > City CNG 2014 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 20:56:06 »
สามารถใช้ได้เลยคับ รอบเครื่องจะสูงขึ้นเล็กน้อยทำให้ขับเเล้วอัตราเร่งดีขึ้นกว่าเกียร์D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 02:03:46 »
ท่านเข้าใจถูกแล้วครับ จะเร่งแซงก็ใส่ S ได้เลยครับ รอบจะเด้งขึ้นมาช่วยให้แซงง่ายขึ้น
เหมือนๆกับ D>D3 แบบรถรุ่นเก่าๆ