ผู้เขียน หัวข้อ: Camry/Accord/Teana/Wish/Fortuner  (อ่าน 4280 ครั้ง)

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
Camry/Accord/Teana/Wish/Fortuner
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 10:57:44 »
กำลังหารถมือ2มาใช้งานครับ
มีงบประมาณ400,000-500,000.-
เล็งไว้5ตัว
แคมรี่
แอคคอร์ด
เทียน่า
วิซ
ฟอร์จูนเนอร์  2.7 เบนซิน
เอามาติดแก๊สLPGใช้งานครับ
อยากทราบจุดเด่นจุดด้อยของแต่ละตัว
รบกวนเพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: Camry/Accord/Teana/Wish/Fortuner
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:23:58 »
เรื่องรถรอผู้รู้ละกัน ส่วนเรื่องจะติด LPG อาจต้องคิดให้ดี แนวโน้มราคาลอยตัวเนื่องจากรัฐไม่สนับสนุนในภาคขนส่ง เคยอ่านข่าวเจอ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: Camry/Accord/Teana/Wish/Fortuner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:33:39 »
มีวิช08 ไม่ติดแก๊สเดิมๆครับ สนใจคุยกันหลังไมค์ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:59:20 »
ถึกสมบุกสมบันติดแก๊สแล้วพบปัยหาน้อยที่สุดเครื่องยนต์ทนทานมากที่สุด แต่ก็กินเยอะสุด ซ่อมถูกที่สุด  ต้องยกให้ Fortuner 2.7  4x4 ครับ
Wish  รถสวยแต่ซ่อมแพงครับและรถเก่าแล้ว    ซ่อมแพงพอตัวเลยเพราะอะไหล่นำเข้าญี่ปุ่นเยอะ  อีกทั้งรถใหม่ไม่ทำตลาดแล้ว
แคมรี่เป็นอีกตัวที่น่าเล่นถ้าคิดเอามาติดแก๊สเนื่องจากรถใหญ่  หรูซ่อมไม่แพงเกินไป     ราคารถตกมากทำให้น่าเล่น
แอคคอร์ดไม่มีความเห็นเท่าไหร่ แต่ซ่อมแพงกว่าคัมรี่แน่  พอรถเก่าแล้วชอบเสียตามมาหลายอย่าง ไม่น่าเล่นถ้าเป็นรถเก่า
เทียน่าอาจซื้อได้ราคาถูกแต่ใช้เก่า ๆ แล้วมันประทับใจสู้ใช้คัมรี่ไม่ได้

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 12:00:50 »
จากทั้งหมดนี้ผมจิ้มแคมรี่อย่างไม่คิดเลย คบแคมรี่จบสวยสุดปัยหาน่ะจะน้อยสุดหรือไม่มีเลย

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 12:10:00 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
รอเพื่อนๆท่านอื่นอีกหลายๆความเห็นครับ

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 12:11:41 »
ไม่ลองมองดีเซลหน่อยหรอครับ ตอนนี้ราคาน้ำมันถูกมากๆเลย แล้วก็ประหยัดกว่าด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 12:22:20 »
Accord Teana ราคาเรทนี้คงได้แค่ J31 กับ G7 (ราคาตลาดทั่วไปนะครับ)
ส่วนCamry ACV40 น่าจะหาได้อยู่ เห็นหลายคันมีเลข4ให้เห็น อาจเพราะปีเก่ากว่าเพื่อน

ถ้าเน้นใช้งาน เอนกประสงค์ เครื่องทนแก๊ส Fortuner
เน้นนั่งสบาย ช่วงล่างนิ่มนวล Camry Teana
เน้นขับขี่ บมบู๊ไว้ใจได้มากที่สุดในโจทย์ Accord
ส่วน Wish มันอยู่กลางๆครับ เอนกประสงค์แบบฟอร์ ช่วงล่างแข็งแบบแอคคอร์ด ผมจำคร่าวๆได้แค่นี้ เพราะขับครั้งล่าสุดนานมากๆ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 19:40:23 »
Accord Teana ราคาเรทนี้คงได้แค่ J31 กับ G7 (ราคาตลาดทั่วไปนะครับ)
ส่วนCamry ACV40 น่าจะหาได้อยู่ เห็นหลายคันมีเลข4ให้เห็น อาจเพราะปีเก่ากว่าเพื่อน

ถ้าเน้นใช้งาน เอนกประสงค์ เครื่องทนแก๊ส Fortuner
เน้นนั่งสบาย ช่วงล่างนิ่มนวล Camry Teana
เน้นขับขี่ บมบู๊ไว้ใจได้มากที่สุดในโจทย์ Accord
ส่วน Wish มันอยู่กลางๆครับ เอนกประสงค์แบบฟอร์ ช่วงล่างแข็งแบบแอคคอร์ด ผมจำคร่าวๆได้แค่นี้ เพราะขับครั้งล่าสุดนานมากๆ

J31 350,000 ก็มีให้เห็นนะครับ Teana j32 ราคา 5แสนนิดหน่อยเยอะครับ ปล.หาในคลับนะ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 08:44:31 »
j31 ดูคลาสสิคสุดแล้วครับ ยิ่ง L33 ความพรีเมี่ยมกากขึ้นเยอะครับ. ลายไม้เหมือนรถตู้ไปทุกวันๆ
Wish รถอะไรผ่านไป. 10 ปี ทุกวันนี้ยังเห็นวิ่งใน กทม บ่อยมากๆ เจอทุกวัน (ปกติรถตกรุ่นปุ๊ป หายไปจาก กทม. ทันทีไม่รู้หายไปไหนหมด)
ACC ตัวนี้ที่บ้านเคยใช้ เกียร์ลาโลกเร็วมาก
FTN รถสวยครับ คนใช้เยอะมาก พื้นฐานปิกอัพโตต้าดีสุดๆ กระบะที่บ้าน 25 ปีแล้วไม่เคยซ่อม แอร์ยังเย็น

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 09:17:41 »
ติดแกสใช้งานเชียร์คัมรี่ครับ
ไม่ติดแกสเชียร์เทียน่าครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 22:13:45 »
ถ้าจะติด LPG คงต้องไป Toyota ครับ จะตัวไหนก็แล้วแต่การใช้งานดีกว่าครับ