ผู้เขียน หัวข้อ: // New Pajero Sport วิ่งบนถนนจริง เตรียมให้สื่อเทสต์ ที่สนามทดสอบใหม่ ศรีราชา //  (อ่าน 19843 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ล่าสุดก็มีผู้พบเห็นถ่ายภาพ New Mitsubishi Pajero Sport คันจริง
วิ่งบนถนนแล้ว รถวิ่งจากงาน Big Motor Sales เพื่อเตรียมตัวไปยัง
สนามทดสอบใหม่ของมิตซูบิชิ ที่อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เพื่อให้สื่อมวลชน
ได้ขับทดสอบช่วงกลางเดือนสิงหาคมนี้ ก่อนจะเริ่มผลิต Mass Production
และส่งมอบให้ลูกค้าได้ช่วงต้นเดือนตุลาคมนี้

ขอบคุณรูปภาพจากคุณ ชิลชิล อิชิ via Pajerosport-Thailand (facebook group)

สนามทดสอบรถยนต์ของมิตซูบิชิ มอเตอร์ส ในประเทศไทย ก่อสร้างบนพื้นที่ 95 ไร่ ณ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
(ประมาณ 152,000 ตารางเมตร) แบ่งการทดสอบออกเป็น 4 รูปแบบ ได้แก่ สนามทดสอบอเนกประสงค์
การทดสอบเสียงรบกวน-การสั่นสะเทือน-ความกระด้าง (Noise / Vibration/ Harshness หรือ NVH)
การทดสอบเชิงวิเคราะห์ และ สนามขับขี่รูปวงรีความยาว 1,500 เมตร นอกจากนี้ยังมีการจำลองพื้นผิวถนน
รูปแบบต่างๆ เพื่อการทดสอบด้านความรู้สึกในการขับขี่ ขณะที่ฟังก์ชั่นการทดสอบเชิงวิเคราะห์นั้น
มีรูปแบบเดียวกับสนามทดสอบรถของมิตซูบิชิ มอเตอร์ส ที่ประเทศญี่ปุ่น เพื่อให้ผลการทดสอบของทั้งสองที่
มีมาตรฐานเดียวกัน

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
เตรียมรออ่านการรีวิวของทางเวปเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
รอรีวิว เลยครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เฮ้อ ไม่ทำโป่งล้อแบบนี้ให้ไทรตันบ้าง กะจะให้คนซื้อไทรตันเพราะมันขับดี นั่งสบาย ล้วนๆเลยใช่มั้ยครัช

ออฟไลน์ MUK

ภาพจริงบนถนนด้านท้ายก็สวยดีนะครับ
แต่ภาพที่โฆษณา ที่ถ่ายมุมของท้าย รถ ดูแล้วไม่ค่อยสวยครับ
รอรีวิวและไปทดลองขับครับผม :)

ออฟไลน์ onbit40

• Full Member
ถึงว่าเก็บความลับดีจริงๆ มี private ground ที่เพิ่งสร้างเสร็จนี่เอง

เริ่มมา r&d ที่ไทยแล้วสิน่ะ

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมคิดคนเดียวรึป่าว ลองเอานิ้วปิดไฟท้ายที่ยาวลงมาเหลือยาวเท่าไฟเลี้ยว รู้สึกลงตัวกว่าที่มันยาวแบบนี้ เหมือนพยามยามเลียนแบบวอลโว่
แต่ด้านหน้าสวยจบจริง ยอมรับ

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
ไม่เข้าใจว่า ตัว TOP ทำไมไม่ติดสปอยเลอร์ มาให้เลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมคิดคนเดียวรึป่าว ลองเอานิ้วปิดไฟท้ายที่ยาวลงมาเหลือยาวเท่าไฟเลี้ยว รู้สึกลงตัวกว่าที่มันยาวแบบนี้ เหมือนพยามยามเลียนแบบวอลโว่

ปิดปุ๊บ เจอรอยหยัก เข้าทางเลย

ออฟไลน์ MUK

ไม่เข้าใจว่า ตัว TOP ทำไมไม่ติดสปอยเลอร์ มาให้เลย

ผมว่า  เขาน่าจะคิดว่าทำเป็นของแถมจะได้ทำให้ดูของแถมเยอะและมากจนน่าซื้อ  .... (ของแถมเยอะมาก คิดเป็นเงิน หลายหมื่นบาท น่าจะประมาณนี้ครับผม) :)

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ผมว่า  เขาน่าจะคิดว่าทำเป็นของแถมจะได้ทำให้ดูของแถมเยอะและมากจนน่าซื้อ  .... (ของแถมเยอะมาก คิดเป็นเงิน หลายหมื่นบาท น่าจะประมาณนี้ครับผม) :)
ผมก็ว่าอย่างนั้น หรือ อีกมุมนึงคือลูกค้าบางคนอาจไม่ชอบสปอยเลอร์ ก็ เลยทำออกมาเป็นของแถม ใครไม่ชอบก็เอาเป็นอย่างอื่น ต่อรองกันไป ครับ

ออฟไลน์ Volta

พอวิ่งบนถนนจริง มันก็ดูสวยดีนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รูปถ่ายบนถนนมันไม่โดดเด่นนะครับ แต่ในสนามกลับดูสวยเช้ง......... ผมมองแบบผ่านๆ คล้าย Mu7 มองอีกที คล้าย New CR-V ไงไม่รู้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

สนามทดสอบ นี่มีกันทุกแบรนด์ไหมครับ เฉพาะในไทยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bubball

ถ้าตัดออกจะได้ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Jiraia

• Newbie
  • *
รอรีวิวเหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะครับ
จะได้มีข้อมูลดีๆให้กับผู้บริโภค อย่างเราๆ

พอดูในรูปด้าน หลังคล้ายๆ CRV แบบเหลี่ยมๆ  :)
ดูไม่เหมือนใครดีครับ ถ้าขวางแบบPJSรุ่นเก่า ก็ดูไม่แปลกใหม่

ออฟไลน์ yourturle

หน้าสวย
ข้างก็คม
แต่ข้างหลัง ยังแปลกๆอยู่ เลยว่าทำไมเสร็จ FTN  8) 8)
One Day.

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop

ตรงนี้เป็นทางโค้ง บริเวณเลยสี่แยกเข้าท่าเรือแหลมฉบัง หรือ ผ่านหน้าห้างฮาร์เบอร์มอล ไปแล้ว มุ่งหน้าพัทยา

สงสัยไปทดสอบที่ พีระเซอร์กิต พัทยา มั้งครับ

เพราะสนามทดสอบรถของ มิตซูบิชิ อยู่แถวๆ หนองค้อ ไปคนละทางกับในรูป
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ hayabusa

• **
เห็นท้ายแล้วเพลีย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จากคนที่ไม่เคยชอบ PJSตัวเก่า เลยแม้แต่นิดเดียว
ตอนนี้ชอบมากครับ(ไม่นับเปิดไฟตอนกลางคืนนะ อิๆ)

ออฟไลน์ Olympuspen

มิตซู เป็นค่ายรถที่กล้าจะออกแบบรถ รวมทั้งไฟท้าย ที่แหวกแนวชาวบ้านอยู่เรื่อย บางรุ่นก็รุ่ง บางรุ่นก็ร่วง ค่ายนี้มีจุดเด่นตรงนี้แหละครับ กล้าที่จะทำให้มีความต่างจากชาวบ้าน ไทรทัน ปี 2006-2013 ที่ใครๆก็บอกว่า เหมือนปลาดุกบ้าง ปลัดขิก บ้างแต่กลับขายดีทะลุเป้า ตอกย้ำด้วยปาเจโร่ สปอร์ต 2008-2014 ที่กู้ชื่อให้มิตซู กลับมาได้อีกครั้ง ส่วน All new pajero sport 2015 ต้องคอยดูต่อไปครับ

ออฟไลน์ mozart

ไม่สวยอะครับ

ออฟไลน์ SM.

รอรีวิวอีกคนครับ

ออฟไลน์ jajaboss

ผมว่าไฟท้านแบบนี้ work นะครับ ทำให้ทุกคนพูดถึงในวงกว้าง ไม่ว่าจะใจทางดีหรือไม่ดีก็ตาม เป็นการ PR ไปในตัวครับ แต่ส่วนตัวผมว่า มันดีกว่าเป็นก้อนอยู่ที่ท้ายนะครับ แบบนี้แหละเจ๋งดี

แบบ CLS ผมนี่ไม่เคยชอบเลยครับ จกกระทั่งเห็นมันขับแซงไปตอนกลางคืน เป็นรูปดวงตา ทำให้ทุกวันนี้ผมยังคิดถึงมันอยู่เลยครับ แตกต่างแปลกใหม่ แต่ก็ไฉไลเลยแหละ

ออฟไลน์ bompuriku

• **
ไปดู Fortuner คันจริงมา ไม่ปลื้มอย่างแรง หวังกับตัวนี้ไว้อยู่เหมือนกันครับ

ไฟท้ายดูจากในรูปก็พอรับได้ครับ แต่อยากเห็นจังหวะมันเบรคมากกว่า ว่ามันจะเป็นอย่างไร
2006 Honda Accord G7 2.4 EL
2014 Honda Accord G9 2.4 EL
2016 Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo 4WD AT
2019 Mercedes-Benz E350e Exclusive