ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัวพบกับ First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport ได้ในวันนี้  (อ่าน 16549 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mitsubishi Pajero Sport

J!MMY said :

เช้านี้ถึงสนามทดสอบของมิตซูบิชิที่ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เรียบร้อยแล้ว
วันนี้จะมาขับ Mitsubishi Pajero Sport ใหม่เป็นครั้งแรก และ
เตรียมรออ่านบทความ First Impression ทดลองขับกันได้เลย !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 08:48:39 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
รอฟังผลการเทส เย็นนี้หลังเลิกงานคงได้มาอ่านครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ rojsak2021

คอนโซลกลางใหญ่โตจริงๆ คนขายาวไม่รู้ว่าจะวางขาลำบากหรือเปล่า รออ่านครับ

ออฟไลน์ SM.

มาแล้วๆๆ รออ่านครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
รอๆๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
จองที่ ปูเสื่อ

ออฟไลน์ Mos

• Newbie
  • *
นั่งเฝ้าหน้าจอ รอเลยครับ อยากอ่าน อยากอ่าน ครับผม

ออฟไลน์ escudaeza

กรี๊ดกร๊าด  ::)
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
กางมุ้งครับ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
8 AT กับ 4N15 จะเป็นยังไงหน่อออ

ส่วนเครื่องเบนซินจะยังเป็น block เก่าไม่มี block ใหม่ๆ มาเหรอครับ

:D :D :D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ JAAP01

8 AT กับ 4N15 จะเป็นยังไงหน่อออ

ส่วนเครื่องเบนซินจะยังเป็น block เก่าไม่มี block ใหม่ๆ มาเหรอครับ

เบนซิน ถ้าเป็น V6 3.0  216hp ชนกับเกียร์ 8speed นี่น่าสนมากอ 8)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มีภาพถ่ายรถหลายๆสีรวมกันไม๊ครับ ทำไมดูสวยทุกสีเลยละนี่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอรีวิวเปรียบเทียบกับคู่แข่งตัวแรง
ที่ยอดจองเยอะจนส่งรถไม่ทันด้วยนะครับ

ผมลังเลระหว่าง 2 ตัวนี้แหละครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jes191

ลุ้นยิ่งกว่าวันเปิดตัวอีกนะเนี่ย

ออฟไลน์ Mos

• Newbie
  • *
คาดว่า ทาง Headlightmag โดยมีแกนนำโดยคุณจิมมี่ มีข้อมูลและรายละเอียดครบถ้วนแล้ว เพียงแต่รอ รอ จังหวะวันนี้ไปทดสอบอย่างเป็นทางการ ถึงปล่อยข้อมูลออกสื่อเป็นที่แรกโดยสื่อมวลชน ที่แรกของโลก (ไม่ใช่เฉพาะที่แรกในไทย) ครับ "ทาง Headlightmag รับประกันข้อมูลเร็วสุดในโลก"  8)

ออฟไลน์ kiwiwi

ไม่รู้ตัวเลข 0-100 จะได้แอบเห็นหรือเปล่า
จากที่ดูตารางการทดเกียร์จากเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง ผมเดาไว้ประมาณ 10-11วิที่ขับ 2

ลุ้นๆ ตื่นเต้นครับ

เบื้องต้น Model นี้น่าจะไม่มีเครื่องยนต์เบนซินออกมาจำหน่าย
สำหรับประเทศไทยครับ (ถ้ามีก็ไม่ใช่ในปีนี้แน่นอน)
เพราะลูกค้าส่วนใหญ่ซื้อไปก็ติดแก๊ส ประกันตัวรถหมด
ถ้ารถมีปัญหาก็แก้กันลำบากครับ เพราะรุ่นใหม่นี้ระบบไฟฟ้า
และเซนเซอร์ต่างๆเยอะ ติดแก๊สจะมีการตัดต่อสายไฟ
ทำให้เกิดปัญหาได้ครับ เลยตัดสินใจไม่ทำรุ่นเบนซินออกมา
และยอดขายที่ผ่านมาก็ไม่ได้เยอะนักครับ

ออฟไลน์ navara254

• Newbie
  • *
ขอรออ่านด้วยคนครับ

ออฟไลน์ AkE

เป็นรถที่อยากไปทดลองขับที่สุด เพราะรุ่นเก่าไม่โอเคอย่างแรงอยากรู้ว่าจะมีอะไรดีขึ้นบ้าง แต่ชอบหน้าจังเลยครับสวย แต่ท้ายไม่โดนเลย

ส่วนภายในงั้นๆ เดี๋ยวรออ่านนะครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
สนใจช่วงล่างPPVทั้งสามคันมาก PJS EV FTN ว่าใครจะดีกว่ากัน

ออฟไลน์ golferjk

รอเสพข้อมูล ^^

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับผม
รอครับผม
จะทำให้ตัดใจจากตัวอื่นได้หรือเปล่า :)

ออฟไลน์ madnug

หน้ามันดู สวยลงตัวมากเลยอะ ท้ายโล้นไปหน่อย ใส่ spoiler น่าจะดูดีขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
สนใจช่วงล่างPPVทั้งสามคันมาก PJS EV FTN ว่าใครจะดีกว่ากัน

ผมว่าเรียงกันตามนั้นแหละครับ
PJS
EV
FTN

เชียร์ล้วนๆเลยครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

PJS
EV
FTN

Everest >> Pajero Sport > Fortuner

JONNY

• บุคคลทั่วไป

PJS
EV
FTN

Everest >> Pajero Sport > Fortuner

ชัดเจน
eve ช่วงล่างมันเหนือกว่า suv พื้นฐานรถเก๋งไปแล้ว

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

เบื้องต้น Model นี้น่าจะไม่มีเครื่องยนต์เบนซินออกมาจำหน่าย
สำหรับประเทศไทยครับ (ถ้ามีก็ไม่ใช่ในปีนี้แน่นอน)
เพราะลูกค้าส่วนใหญ่ซื้อไปก็ติดแก๊ส ประกันตัวรถหมด
ถ้ารถมีปัญหาก็แก้กันลำบากครับ เพราะรุ่นใหม่นี้ระบบไฟฟ้า
และเซนเซอร์ต่างๆเยอะ ติดแก๊สจะมีการตัดต่อสายไฟ
ทำให้เกิดปัญหาได้ครับ เลยตัดสินใจไม่ทำรุ่นเบนซินออกมา
และยอดขายที่ผ่านมาก็ไม่ได้เยอะนักครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ Harem

รอร่อรอ :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

PJS
EV
FTN

ชัดเจน
eve ช่วงล่างมันเหนือกว่า suv พื้นฐานรถเก๋งไปแล้ว

ดีกว่า CX-5 ด้วยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ jajaboss

PJS
EV
FTN

ชัดเจน

ดีกว่า CX-5 ด้วยรึเปล่าครับ

ตีกันๆๆๆๆ 8)