โพลล์

## ฟันธง PPV ## หากท่านจำเป็นต้องซื้อ >> จะเลือกคันไหน ????

Ford Everest
130 (45%)
Toyota Fortuner
61 (21.1%)
Mitsubishi Pajero Sport
91 (31.5%)
Chevrolet Trailblaze
2 (0.7%)
Isuzu MU-X
5 (1.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 286

ผู้เขียน หัวข้อ: ## ฟันธง PPV ## หากท่านจำเป็นต้องซื้อ >> จะเลือกคันไหน ???? โหวตโพลล์ครับ  (อ่าน 17651 ครั้ง)

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
ช่วยกันโหวตนะครับ (ด้านบน) เข้าสู่ระบบก่อน
ใช้ความรู้สึกของท่านเองนะครับ ว่าหากท่านจำเป็นต้องเสียเงินเพื่อซื้อ PPV ซักคัน ท่านจะเลือกคันใหน?
จากข้อดี ข้อเสีย ด้านต่างๆ ที่ท่านได้รับรู้ ศึกษาข้อมูล และประสบมาด้วยตนเอง
เพื่อจะได้เป็นแนวทาง กับอีกหลายท่านที่กำลัง สับสน ตัดสินใจไม่ได้ (จากกระแสนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2015, 13:58:43 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
โหวตแล้วครับ

ปล.ผลโหวตไม่ได้ช่วยอะไรนะครับ
สำหรับท่านที่กำลังจะซื้อขอให้เลือก
ในสิ่งที่ใช่จะดีที่สุดนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Auto

ต่างมีดีมีเสียเลือกยากผมจะซื้อเองยังไม่กล้าฟันธงไปเลย  ปกติเป็นแฟนโตโยต้าครั้งนี้ราคา+ อ๊อพชั่นเป็นอุปสรรคปกติถ้าจะซื้อรถพวกนี้ จะซื้อรุ่น 4wd เท่านั้นไม่ซื้อขับ 2wd   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2015, 11:36:52 โดย Auto »

ออฟไลน์ ps000000

ผมชอบใช้ง่ายๆ จัด ฟอ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member
เลือกยากจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

สำหรับคนเงินน้อยอย่างผมถ้าซื้อทีต้องอยู่นไปนาน ศูนย์ต้องดี เก่าไปอะไหล่ต้องหาง่าย ผมเลือก Fortuner

ออฟไลน์ Ty ESC

โหวต จูนไป

ป.ล.กระทู้Ppv ชักเยอะท่วมไปหมด

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
ด้วยอะไรหลายๆอย่าง รวมๆแล้วฟอจูนเนอร์ครับ

ออฟไลน์ MUK

โหวตแล้วครับผม
แต่ไม่วันฟันธงนะครับผม
ยังไงขอดู For และ pa กับปัญหาที่จะเกิดขึ้นก่อนครับ
แต่การแก้ไขปัญหาสองยี้หอนี้ผมรับได้นะครับผม
 :)

ออฟไลน์ Adamas

Ford Everest ดูลงตัวสุดล่ะ แต่งโหดสวยดีชอบ

ปา ก่ะ ฟอร์  ดูติ๋มไปหน่อย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ไม่จำเป็นต้องซื้อ แต่จองev สีดำไป 2คันเผื่อพี่ชาย สุดท้ายพอFTN เปิดตัว มันถามหาใบจองev จองเมื่อเดือนมีนาคม คิวมาแล้ว คันเเรกรับเดือนนี้ ส่วนหนึ่งเพราะระบบภาษีที่เปลี่ยนทำให้ต้องซื้อรถใหม่เร็วขึ้น

ไม่ฟันธงว่า ดีที่สุดครับ บางอย่างควรมีเช่น พวงมาลัยควรปรับไกลใกล้ได้ (pjs ปรับยืดได้มากสุดประทับใจเลย)

กำลังจะกลายเป็นฟอร์ด คันที่4-5 ของบ้าน ที่ผ่านมาก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับการบริหารของฟอร์ดครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เป็นคำถามที่ผมอยากตั้งมานาน

แต่อีกคำถามนึงคือ ช่วงล่างคันไหนดีสุด ความมั่นใจในการขับขี่ และ ที่นั่งผู้โดยสารเจ้าไหนดีสุด(เฉพาะแถว2)? ฝากด้วยนะครับ

ออฟไลน์ vachirapoly

• **
ให้ใช้งานจริงเลือก fortuner เพราะการใช้งานเบาะแถว3กับ2มันโอเคดี ซึ่งของพวกนี้มันปรับเปลี่ยนตกแต่งยาก

ถ้า PJS มีเบาะแถว2เลื่อนได้ คงเลือกอย่างไม่ลังเลเลยหละ คุ้มค่าสุดๆ

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *
fortuner ซื้อมาละด้วย :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
โหวต PJS ไปครับ เพราะเป็นแฟนมิตซู และ PJS ออกมาใหม่แบบนี้ไม่ต้องลังเลย  PJS  FTN  EV  สามตัวนี้เลือกตัวไหนก็ไม่ผิดหวังครับ มีดีมีด้อยต่างกันไป
ผลโหวตอาจช่วยอ่ะไรได้ไม่เยอะ รอส่งมอบรถกันจริงๆสัก3 เดือนแรกก่อนดีกว่า ยอดขาย การส่งมอบ เสียงชมเสียงบ่น น่าเป็นคำตอบที่ชัดเจน รอสิ้นปี...

ออฟไลน์ n

ถ้าเป็นรถแนวppv ซึ่งไม่ใช่suv ผมว่ารถแนวนี้ควรออกแบบแนวบึกบันสมบุกสมบันแต่อัดoptionให้กระจายอย่างฟอร์ด เอเวอร์เรส ผมว่าเขาเดินมาถูกทาง ส่วนฟอร์จูนเนอร์ และปาเจโร่ ออกแบบมารุ่นใหม่ออกแนวติ๋ม แต๋วไปเยอะ พยายามจะให้ดูหรูหรา แต่มันไม่หรูเท่าที่ควร เลยดูออกแนวแต๋วไป งานนี้ผมยกให้เอเวอร์เรสครับ.

ออฟไลน์ mozart

ถึงปัจจุบันจะมีเทรลไว้ในครอบครอง แล้วก็ไม่ชอบฟอร์ดเป็นการส่วนตัว แต่วันก่อนเซลโทรไปลองรถ ว่างพอดีเลยไปกะจะเล่นๆ แต่แรกเจอแรกสัมผัส(ยังไม่ได้ลองมีคนตัดหน้าไปก่อนครับ) มันใช่เลยครับ นาทีนี้ต้องเจ้ายอด Everest เท่านั้นครับ (ลอง for มาแล้วไม่ประทับใจ) ถ้าการซื้อรถราคาน้องๆสองล้านแล้วชิวๆไม่ต้องคิดอะไรก็ซื้อเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระกับหัวใจเรา

ออฟไลน์ Ko Ans

• **
โหวดeverest แต่ดันไปซื้อFTN เพราะหลงไหลในรูปลักษณ์ครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

ถ้ารุ่น top เอา pajero ครับ option ดี ราคาถูกสุด ถุงลม 7 ใบดันมีเฉพาะรุ่น top
ถ้าเอารุ่นกลาง เอา fortuner ครับ เบาะแถว2,3 ใช้ได้ option ก็เพียงพอ ถุงลมได้ 7 ใบครบละ
ถ้าเอารุ่นถูกสุด เอา everest ละกัน ไม่ไว้ใจศูนย์เท่าไร option น้อยๆ จะได้ไม่ต้องเสียเยอะ 555

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
สำรวจความคิดเห็น ขำๆ นะครับ

ใช้ความคิดตัวเองเป็นหลัก สมมุติ เงินเรา ใช้ในชีวิตประจำวันของเรา

เคารพความคิดเห็นซึ่งกันและกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2015, 15:27:30 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ thchalerms

ยอดขายอาจจะ ไม่ตรงกะโหวด แต่ผมเลือกที่ตัวเองชอบครับ
เพราะคนส่วนมาก ซื้อรถไม่ได้ดูสมรรถนะอะไรมากหรอก
แค่เห็นว่าเขาใช้เยอะ ก็คิดว่า น่าจะดี

ออฟไลน์ zuntos

• **
ซื้อรถสักคันควรเลือกคันที่มันนั่งสบายๆ เหลือ ev กับ for ที่เหลือให้แฟนกับลูกตัดสินใจชี้โดยพร้อมเพรียงกันที่ for ครับ

ออฟไลน์ voyager

ดูผลโหวตแบบนี้ คงได้เห็น PJS ยอดขายเป็นอันดับ 1 บ้างล่ะ
เพราะ EV ส่งมอบได้น้อย FTN ก็กระแสตกต่ำทุกเว็บ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ปาปอดครับ ตัวท็อปราคาพอๆกับตัวกลางชาวบ้าน คุ้มเกินคุ้ม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mamaman

โหวต ปาปอด ในเรื่องความคุ้ม

แต่หากโหวต ที่ดีที่สุด
ผมเลือก EV

ออฟไลน์ onbit40

EV คับ

ถ้าจำเป็นต้องใช้งาน PPV จริงๆ ก็จะไม่มอง FJN คับ เหตุผลคือไม่ชอบโตโยต้า ชอบกั๊ก :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
3.2+ ดำ แน่นวล

:D :D :D

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ถ้าให้ผมใช้งานเองนะ
ขอPJS จ้า
EV 3.2 เครื่องใหญ่ไป
ขนาดRanger + BT เครื่อง 3.2 ผมยังทำใจไม่ได้กับการกินน้ำมันของมันเลย :-\

FN ตัดทิ้ง ไม่เคยมองโตโยต้าอยู่แล้ว ขนาดอัลติสที่บ้านผมยังหาเรื่องจะขายมันไปออกกระบะแทนเลย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ออฟไลน์ kleang1

• **
ให้ pjs เพราะ option คุ้มค่า ..ติ แต่ไม่ชอบวัสดุภายใน..คับ