โพลล์

## ฟันธง PPV ## หากท่านจำเป็นต้องซื้อ >> จะเลือกคันไหน ????

Ford Everest
130 (45%)
Toyota Fortuner
61 (21.1%)
Mitsubishi Pajero Sport
91 (31.5%)
Chevrolet Trailblaze
2 (0.7%)
Isuzu MU-X
5 (1.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 286

ผู้เขียน หัวข้อ: ## ฟันธง PPV ## หากท่านจำเป็นต้องซื้อ >> จะเลือกคันไหน ???? โหวตโพลล์ครับ  (อ่าน 17642 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
everest ครับ ได้มา 2 วัน วิ่งไป 500 โล ขับดีมากกกก ครับ
อยากจะปรับแค่ช่วงก่อนบู๊ทมา แต่คิดว่าเปลี่ยนท่ออินเตอร์ก็คงจบ เพราะลองใช้เคเบิลไทด์รัดดู ก็ฟรินแล้ว

พรุ่งนี้วิ่งยาวๆ 700 km กลับชลบุรี จับอาการอะไรด้เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Maxkajoozaa

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยครับคุณ eddy3585
2010 ACCORD G8
2013 MERCEDESBENZ C-CLASS
2014 ACCORD G9
2014 ALTiS ESPORT
2016 Ford everest 3.2+
2017 Volkswagen beetle 1.2 turbo
2018 mazda cx-5 2.2XDL AWD
2019 bmw 7 series 730LD Msport

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
everest ครับ ได้มา 2 วัน วิ่งไป 500 โล ขับดีมากกกก ครับ
อยากจะปรับแค่ช่วงก่อนบู๊ทมา แต่คิดว่าเปลี่ยนท่ออินเตอร์ก็คงจบ เพราะลองใช้เคเบิลไทด์รัดดู ก็ฟรินแล้ว

พรุ่งนี้วิ่งยาวๆ 700 km กลับชลบุรี จับอาการอะไรด้เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ
ยินดีด้วยครับ อย่าลืมรีวิวให้สมาชิกอ่านนะครับ

ออฟไลน์ ipong

• **
รอฟังด้วยคนครับ ผมคิวที่8 ของสีแดง3.2+

เซลแจ้งว่าน่าจะได้ทันปีนี้

ป.ล. ฝากดูอัตราบริโภคน้ำมันหน่อยได้ไหมครับ ว่าทางไกลกินประมาณเท่าไหร่ ตัวนี้3.2 ใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2015, 21:26:11 โดย ipong »

ออฟไลน์ the kit

ไม่รู้ซื้อจริงกี่คน
จริงๆ ไม่อยากให้เว็บ  headlightmag  ไปเป็นเหมือนเว็บเกรียน
 ซื้อจริงไม่ซื้อจริงก็ไม่รู้  กูอยากพูดกูก็พูด  พูดแบบไม่ใช้เงินค่อนข้างง่าย
ไอ้แบบซื้อแล้วในความคิด   หรือกูคิดว่าดี  เฮ้ย  มึงเชื่อกูเถอะ
 ถ้ามึงคิดแบบกู  ก็คือถูก  ถ้านอกเหนือจากนั้น มึงผิด
คอยฟังครับ
"Make It Count"

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
สุดท้ายคนที่จ่ายเงินก็คือตัวเอง ไม่มีใครคิดแทนใครได้

ออฟไลน์ Minidog

น่าอิจฉามากครับ อยากชมรีวิวครับ

ออฟไลน์ MUK

ยินดีด้วยครับผม

รอฟังด้วยคนครับ ผมคิวที่8 ของสีแดง3.2+

ป.ล. ฝากดูอัตราบริโภคน้ำมันหน่อยได้ไหมครับ ว่าทางไกลกินประมาณเท่าไหร่ ตัวนี้3.2 ใช่ไหมครับ

ขับกลับชลบุรีเรียบร้อยครับ
3.2+ ครับ อัตราบริโภคจากการคำนวนเอง 11.98 km/l (วิ่งทางไกล และยังไม่พ้นระยะรันอินนะครับ)
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)

ออฟไลน์ pjs6306

จริงๆ ไม่อยากให้เว็บ  headlightmag  ไปเป็นเหมือนเว็บเกรียน
 ซื้อจริงไม่ซื้อจริงก็ไม่รู้  กูอยากพูดกูก็พูด  พูดแบบไม่ใช้เงินค่อนข้างง่าย
ไอ้แบบซื้อแล้วในความคิด   หรือกูคิดว่าดี  เฮ้ย  มึงเชื่อกูเถอะ
 ถ้ามึงคิดแบบกู  ก็คือถูก  ถ้านอกเหนือจากนั้น มึงผิด
คอยฟังครับ
กด like ให้เลยคับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

3.2+ ครับ อัตราบริโภคจากการคำนวนเอง 11.98 km/l (วิ่งทางไกล และยังไม่พ้นระยะรันอินนะครับ)

ตัวเลขประหยัดกว่า 3.2wt ตัวก่อนMC อีกนะครับ ผมใช้อยู่ราวๆ10.8km/l เห็นตัวเลขแบบนี้ นับวันรอรับรถเลยครับ อดทนรอจะไม่ไหวแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2015, 11:27:31 โดย secrecyguy »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
คอยฟังครับ
กด like ให้เลยคับ
เเต่น่าจะรวม หลายๆคนที่ไม่เคยใช้จริง เเต่วิจารณ์ซะอย่างรู้ลึก ผ่านมากับมือ ทั้งตัวรถและบริการหลังการขาย
เอาจริงๆนะครับ บางทีผมอ่านตามนี้ ทำจิตตกกับฟอร์ดไปเลย ทั้งที่ที่บ้านมีทั้ง 2.2xlt 3.2wt focus2.0GDI ซึ่งทั้ง 3คัน ก็ไม่เคยสร้างปัญหาอะไรเลย

ออฟไลน์ night

• Newbie
  • *
EV  ;D

• **

ขอบคึณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ thakoona

• Newbie
  • *
ผมจองฟอจูนครับ
ผมขับรถไม่เร็วมาก  แค่ 100-140 เคยถึง 160 แต่ไม่เกิน 10 นาที
ช่วงล่างระดับนี่พอได้ใช้แล้วครับ
ส่วนทางออฟโรดผมพยายามหลีกกเลี่ยงอยู่แล้ว ที่เลือกขับสี่เผื่อขับรถหน้าฝน
เบาะแถวสามสำคัญ ได้ใช้แน่  ที่จริงหลังคาพานอรามา กับจอกลางก็อยากได้นะ
ลูกน่าจะชอบ
สรุป รถครอบครัว ไม่ขับเร็ว เป็นกลางในทุกเรื่อง และน่าจะประหยัดน้ำมันที่สุดครับ

• **
ผมจองฟอจูนครับ
ผมขับรถไม่เร็วมาก  แค่ 100-140 เคยถึง 160 แต่ไม่เกิน 10 นาที
ช่วงล่างระดับนี่พอได้ใช้แล้วครับ
ส่วนทางออฟโรดผมพยายามหลีกกเลี่ยงอยู่แล้ว ที่เลือกขับสี่เผื่อขับรถหน้าฝน
เบาะแถวสามสำคัญ ได้ใช้แน่  ที่จริงหลังคาพานอรามา กับจอกลางก็อยากได้นะ
ลูกน่าจะชอบ
สรุป รถครอบครัว ไม่ขับเร็ว เป็นกลางในทุกเรื่อง และน่าจะประหยัดน้ำมันที่สุดครับ

ฟอร์ตัวเก่า หรือตัวใหม่ครับ ถ้าเป็นต้วใหม่ขับ4 เท่าที่ฟังจากคุณ AUTO. ตัวใหม่จะเป็นแบบ parttime. ซึ่งจะไม่ช่วยในการขับบนถนนลื่นครับ นี่เป็นอีกหนึ่งสาเหตุที่ผมตัดฟอร์ออกครับ (ดิสหลังอีกเรื่อง) ผิดถูกยังไงฝากเพื่อนสมาชิกแก้ไขข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ phusi

• Newbie
  • *
ตอนแรกเทใจไปเอเวอร์เรสหมดแล้ว แต่พอไปดูรถจริงๆ กลับไปเลือกฟอร์จูน

ออฟไลน์ MUK

วิ่งความเร็วแบบยาว ประมาณเท่าไหร่ครับผม
เพราะ 3.2+ ทำได้ระดับนี้ผมว่าอยู่ในระดับดีเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

อัยย่ะ ไปทำไรครับพี่ชลบุรี ท็อปพาวเวอร์ป่าว
 ;D ;D ;D

อัยย่ะ ไปทำไรครับพี่ชลบุรี ท็อปพาวเวอร์ป่าว
 ;D ;D ;D

ผมอยู่ชลบุรีครับ แต่ไปจองเอา 3.2+ คิวแรกที่บ้านคุณพ่อที่อุบลฯ
แต่ที่ตลกคือรถที่ผมจองทั้งที่อุบลฯ และชลบุรี ลงอาทิตย์ที่แล้วทั้งคู่ เลยให้คิวญาติเอาคันที่ชลบุรีไป

ส่วนร้านพี่เอ Top Power ได้ไปมาหาสู่กันบ่อยหละทีนี้^^

ออฟไลน์ Fly to dream

EV  ;D

ไอ้ย่ะ อิจฉา 55555 ในบอร์ดนี้ 2 คันแล้ว อย่าลืมมารีวิวนะครับ  ของผมเมื่อวานไปจัดไฟแนนท์แล้ว คิวแรกได้ไปแล้ว ผมคิวสองคงเร็วๆนี้
ดีว่าได้ของแถมเพิ่มดีเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ thakoona

• Newbie
  • *
ตอบคุณ ipong
ผมจองรุ่นใหม่ครับ ทราบว่า ขับสี่สู้รุ่นเก่าไม่ได้ แต่ถ้าฝนตก ผมคงไม่กล้าขับเกิน
100 กก/ชม  เลยคิดว่าเรื่องการเลี้ยวคงไม่มีปัญหา  ตอนทดลองขับผมเคยเข้า 4h
แล้วยูเทินดู พวงมาลัยมันก็ไม่ขืนนะ เลยคิดว่าน่าจะพอใช้ได้
หลักๆที่ไม่เอาเอเวเรสเพราะกลัวว่าจะกินน้ำมัน และเบาะแถวสองมันไม่ตลบกลับทำให้เข้าเบาะแถวสามยาก (แฟนไม่ชอบหลังคากระจกด้วยแต่ผมชอบ)
และที่ไม่เอาปาเจโร เพราะที่วางแขนกับเบาะแถวสามมันนั่งแล้วต้องเงยหน้าครับ
ส่วนที่วางแขนที่มันเป็นพลาสติกนี่ผมชอบใช้เป็นที่วางศอก พอวางนานนานมันก็เจ็บ ของฟอร์มันนิ่มดี คิดว่าขับนานนานน่าจะโอ
ที่จริงมิตซูรถดีนะครับ ผมใช้ไตรตันสี่ประตูมาสิบปี ไม่เคยต้องซ่อมใหญ่ 

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
PPV 5 รุ่นนี้มีรถเปิดตัวใหม่ 3 รุ่นสดๆร้อนๆ ผลโหวต มาจากความชอบมากกว่าที่จะได้สัมผัสรถจริงๆ ผลโหวตคงไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
 EV เปิดตัวก่อน ทยอยส่งรถแล้ว มีวิ่งบนถนนจริงแล้ว(ตามภาพถ่ายจากเว็บ) แต่ผมยังไม่เคยรถตัวเป็นๆสักครั้ง เห็นแต่ New ranger ครับเห็นบ่อยตัวนี้สวยจริง
 FTN เปิดตัวทีหลัง EV อาทิตย์แรกเห็นรถเลยครับ เร็วมาก แต่ผมก็ยังไม่ได้เข้าไปลองสัมผัสจริงๆ กับตัวรถ
 PJS  เปิดตัวหลังสุด เห็นแต่จากเว็บ งานเปิดตัวผมก็ไม่ไปดู แต่ก็เท่าที่เห็น หน้าตาเส้นสายของรถมันสวยดี ยังไม่ส่งมอบรถ ไม่มีวิ่งให้เห็นบนท้องถนนจริงๆเลย

ส่วนอีกสองรุ่นเปิดตัวมานานแล้ว เห็นผลโหวตแล้ว แอบน้อยใจแทน (ก็ใครจะไปโหวตล่ะครับรถมันยังไม่ Minor change)
 รอ 2รุ่นที่เหลือ Minor change และก็ให้รถส่งมอบ กันครบ ทุกยี้ห้อก่อน ที่นี้ก็คงเปรียบเทียบกันได้ดีกว่านี้

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
PPV 5 รุ่นนี้มีรถเปิดตัวใหม่ 3 รุ่นสดๆร้อนๆ ผลโหวต มาจากความชอบมากกว่าที่จะได้สัมผัสรถจริงๆ ผลโหวตคงไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
 EV เปิดตัวก่อน ทยอยส่งรถแล้ว มีวิ่งบนถนนจริงแล้ว(ตามภาพถ่ายจากเว็บ) แต่ผมยังไม่เคยรถตัวเป็นๆสักครั้ง เห็นแต่ New ranger ครับเห็นบ่อยตัวนี้สวยจริง
 FTN เปิดตัวทีหลัง EV อาทิตย์แรกเห็นรถเลยครับ เร็วมาก แต่ผมก็ยังไม่ได้เข้าไปลองสัมผัสจริงๆ กับตัวรถ
 PJS  เปิดตัวหลังสุด เห็นแต่จากเว็บ งานเปิดตัวผมก็ไม่ไปดู แต่ก็เท่าที่เห็น หน้าตาเส้นสายของรถมันสวยดี ยังไม่ส่งมอบรถ ไม่มีวิ่งให้เห็นบนท้องถนนจริงๆเลย

ส่วนอีกสองรุ่นเปิดตัวมานานแล้ว เห็นผลโหวตแล้ว แอบน้อยใจแทน (ก็ใครจะไปโหวตล่ะครับรถมันยังไม่ Minor change)
 รอ 2รุ่นที่เหลือ Minor change และก็ให้รถส่งมอบ กันครบ ทุกยี้ห้อก่อน ที่นี้ก็คงเปรียบเทียบกันได้ดีกว่านี้
เห็นด้วยครับ

ทุกคะแนนโหวต ทุกคำตอบ ถึงจะเป็นเสียงส่วนน้อยของตลาด แต่ก็เป็นส่วนหนึ่งของความรู้สึกผู้ที่รักในยานยนต์ และผลโหวตอาจไม่สามารถอ้างอิงหรือมีผลใดๆ ทั้งสิ้น
(แต่ถ้า ผู้บริหารค่ายรถ ได้มาดูบ้าง ก็น่าคิดนะครับ ว่าแต่ละค่ายควรปรับตัวอย่างไร)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2015, 09:32:56 โดย AJyaya »

• **
ตอบคุณ ipong
ผมจองรุ่นใหม่ครับ ทราบว่า ขับสี่สู้รุ่นเก่าไม่ได้ แต่ถ้าฝนตก ผมคงไม่กล้าขับเกิน
100 กก/ชม  เลยคิดว่าเรื่องการเลี้ยวคงไม่มีปัญหา  ตอนทดลองขับผมเคยเข้า 4h
แล้วยูเทินดู พวงมาลัยมันก็ไม่ขืนนะ เลยคิดว่าน่าจะพอใช้ได้
หลักๆที่ไม่เอาเอเวเรสเพราะกลัวว่าจะกินน้ำมัน และเบาะแถวสองมันไม่ตลบกลับทำให้เข้าเบาะแถวสามยาก (แฟนไม่ชอบหลังคากระจกด้วยแต่ผมชอบ)
และที่ไม่เอาปาเจโร เพราะที่วางแขนกับเบาะแถวสามมันนั่งแล้วต้องเงยหน้าครับ
ส่วนที่วางแขนที่มันเป็นพลาสติกนี่ผมชอบใช้เป็นที่วางศอก พอวางนานนานมันก็เจ็บ ของฟอร์มันนิ่มดี คิดว่าขับนานนานน่าจะโอ
ที่จริงมิตซูรถดีนะครับ ผมใช้ไตรตันสี่ประตูมาสิบปี ไม่เคยต้องซ่อมใหญ่

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Doctorpook

เลือกFordเพราะคุ้มค่่าเงินที่จ่ายไป ลองขับแล้วประทับใจที่สุด