ผู้เขียน หัวข้อ: BMW E46 ยังน่าเล่นไหมครับตอนนี้  (อ่าน 11312 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
BMW E46 ยังน่าเล่นไหมครับตอนนี้
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 12:04:18 »
สวัสดีครับ พอดีเพื่อนผมมีงบประมาณ 800000 สนใจจะออก BMW E46 330I ครับ อยากทราบว่าในปัจจุบันตัวนี้ยังน่าเล่นไหมครับ การขับขี่ เป็นอย่างไรบ้างครับ พอดีเพื่อนผมขับรถเร็วพอสมควรครับ
แล้วถ้าเทียบกับพวก Accord G8 มือสอง การขับขับขี่ต่างกันเยอะไหมครับ แล้วภาพลักษณ์คันไหนดูดีกว่า (เพื่อนผมซีเรียสตรงนี้พอสมควร ผมเลยแนะนำมันไม่ถูกเลย :-\)
ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าครับ

'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: BMW E46 ยังน่าเล่นไหมครับตอนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 13:13:39 »
เรื่องการขับขี่ต้องไปลองว่าชอบแนวไหนมากกว่ากัน
เรื่องภาพลักษณ์ผมเองก็ไม่แน่ใจว่า รถยุโรปที่เก่ากว่ารถญี่ปุ่น
คันไหนจะมีภาพลักษณ์ดีกว่ากัน

ผมใช้รถเก่ามาก เจอทั้งคนที่ชมว่่ารถสวย
และก็เชื่อว่ามีคนมองว่าแค่รถเก่า

ของแบบนี่ไม่มีทางรู้หรอกมั้ง
ว่าตกลงยุโรปเก่ามันจะดูดีกว่าไหม

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
Re: BMW E46 ยังน่าเล่นไหมครับตอนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 13:17:29 »
งบขนาดนี้ไม่ลองดู E90 E60 ได้แม้กระทั้ง E66 เป็นตัวเลือกด้วยล่ะครับ

ถ้าบวกงบได้อีกลองจัดดีเซล ก็เข้าท่านะครับ

ลองแนะนำเพื่อนดู

E46 มีอาการหน้าไวครับ แต่ 330i ไม่ทราบว่าจะเป็นด้วยมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2015, 13:22:57 โดย Cheercheers »
Cheercheers

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 13:22:14 »
เขามารอฟังด้วยคน ผมเคยมีปัญหาแบบ จขกท. เคยอยากได้ E46 ชุดแต่ง M3 เห็นแล้วสวยมาก กับอีกใจนึกที่อยากได้ Camry Extremo

แล้วตัดสินใจไม่ถูกนั่งคิดนอนคิดตีลังกาคิด จนนั่งคิดไปมาเอา Camry Extremo ดีกว่าด้วยเหตุผลหลายอย่าง

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 14:32:29 »
ถ้าเป็นรถที่ต้องใช้งานเป็นหลักไป Accord G8 ดีกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นรถที่ไม่ซีเรียส นอนอู่ซัก 1 อาทิตย์ก็ไม่เป็นไร ก็จัด E46 ไปเลยครับ

อีกอย่าง 330 แรงมากๆ เหลือเฟือครับ แต่อะไหล่นี่ไม่รู้ว่าจะหาง่ายรึป่าวน๊ะครับ

ต้องรอผู้ใช้งานมาตอบ

ส่วนเรื่องภาพลักณ์ ก็ต้องดูแลดีๆ แหละครับ ต้องใส่ใจกับรถ ไม่ใช่ไม่ล้างไม่ลงแว็กเลย

ต้อให้รถใหม่ยังไงก็หมด ราศี ครับ ผมเจอบ่อยมากครับ E46 ที่สวยมากๆ ที่เมเจอรัชโยธิน

เรียกได้ว่าเรียก ผญ แทบทุกคนมองไม่ออกว่ารถอายุ 10 กว่าปีแล้ว

;) ;) ;)

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 15:57:52 »
รถอายุหลายปี ขนาดนี้ ซื้อมาใช้อาจมีค่าใช้จ่ายในการซ่อมเยอะพอสมควรครับ

ลองๆหา E90  หรือ G9 มือสอง มาใช้น่าจะเหมาะกว่านะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 18:30:46 »
รถมันปีเก่าแล้ว ถ้าเป็นคันที่สองไว้ขับเล่นก็น่าสนใจ(สำหรับผมนะ) แต่ถ้าเป็นตายกก็จะปีใหม่กว่าอีก แต่รถก็หายากมากสำหรับ330i
ตัวนี้ไม่เคยขับ เคยแต่พวก5series ช่วงล่างมันคนละเรื่องจริงๆ และก็คิดว่าE46น่าจะเหนือกว่าG8มากเหมือนกัน
ภาพลักษณ์E46กินขาดเลย คนทั่วๆไปมองยังไงก็BMกับHonda

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 19:07:36 »
ถ้างบนี้ ผมว่าชอบ E46 ดูตัว Coupe ไหมครับ 325i น่าจะพอได้ สวยกว่าเยอะ (ถ้ายังชอบ E46)

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 23:28:11 »
ภาพลักษณ์และการขับขี่เหนือกว่าG8เยอะครับ
ช่วงล่างการขับขี่e-46 330i เทียบกับe-39ผมให้ใกล้เคียงกันในความมั่นใจ
แต่ถ้าe-46 318i ยังห่างe-39พอสมควร e-46ช่วงล่างไม่ได้โดดเด่นอะไร
เรื่องความแรงต้นไม่เท่าไรกลางปลายไหลดี240+ ต้นโดนพวกวางJZturbo
จะเล่นe-46แบบเดิมๆอย่าดู318iไม่วิ่งกินน้ำมันแถมจุกจิกรวนเก่ง
เครื่องบีเอ็มต้อง6สูบเสียงนุ่มแน่น
ราคา330i ประมาณหกแสนแต่จะเจอคนขายไหมนานๆมีสักคัน
ถ้าไม่ซีเรียสต้องเดิมทั้งคัน เอาแค่หล่อแรงช่วงล่างดี
จับ318iปีท้ายๆ04-05สามแสนปลาย แต่งภายนอกให้หล่อ ล้อช่วงล่างชุดแต่ง
เครื่องรวนก็วาง2JZturboจบค่าดูแลถูก
ภาพลักษณ์นี้ก็พูดยากนะถ้ามาแถวบ้านนอกบ้านผมนี้ขับออนิวดีแม็กดูดีกว่านะ ;D

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 00:12:11 »
ใช้ e46 ตัว 323ise อยู่ครับ รถเดิมๆเลยแทบไม่ได้แต่งอะไร มีแค่เปลี่ยนล้อเป็น bbs rc แต่นี่เบื่อๆ ว่าจะใส่ล้อ m กลับเหมือนจากโรงงานอยู่

เข้าเรื่อง ภาพลักษณ์เทียบกับ accord แล้วแต่คนมองจริงๆ แต่รถอายุขนาดนี้ และเดี๋ยวนี้เด็กๆเริ่มเอาไปแต่งกันเยอะขึ้น ผมว่าภาพลักษณ์ มันดูเริ่มเป็นรถเด็กซิ่งอยู่เหมือนกัน ผมเลยเก็บรถผมไว้ในสภาพเดิมโรงงานไว้มันดูดีกว่า ในขณะที่ accord จริงๆแล้วมันเป็น size ใกล้เคียง e60 มากกว่า บางคนก็ว่า accord ดูดีกว่า bmwเก่ๆ แต่คนที่รัก bmw ก็จะบอกว่ายังไงๆก็ดีกว่า accord ตกรุ่นแน่
ถ้าเน้นภาพลักษณ์ ในงบนี้ ไป e60 ดีกว่าครับ ส่วนตัวผมก็มองๆ e60 อยู่ แต่แหม...รถคันนี้ผมก็รักมันนะ รู้สึกว่ามันขับดีมากอ่ะ รักพี่เสียดายน้อง

เรื่องความจุกจิก มีบ้างตามอายุ แต่รถผมไม่เคยนอนอู่เกิน 2 คืนครับ ส่งเช้าได้เย็น หรือบางทีอาการหนักหน่อย ก็คืนเดียว เคยมีรออะไหล่ที่เสียเพิ่มถึงจะ 2 คืน bmw รุ่น 6 สูบผมว่าไม่จุกจิก นิ่งกว่า 4 สูบนะ อะไหล่มีเยอะ ไม่ต้องกลัว ราคาไม่แรงเกิน
แต่ก็จุดจิกกว่า honda แน่นอน
ส่วนตัว 330 หายากหน่อย หากหาสภาะดีๆไม่ได้ก็ทำเองเลยครับ ซื้อที่เน้น body สวยๆหน่อย ไม่ต้องสนรุ่น จะเป็น 318 ก็ได้ ราคาจะถูกหน่อย แล้วซื้อหัวตัด เอา 330 ตัวที่มีเกียร์ ssg มาเลย ขับสนุกแน่ๆครับ งบหัวตัดพร้อมสลับของทั้งคีนคงสัก 2 แสนต้นๆ ของเก่าที่ถอดมาจากรถคันเดิม นำมาขายได้อีก และไหนๆก็รื้อรถแล้ว จะทำสีจะตีโป่งก็เต็มที่ได้เลยที่สำคัญที่สุดคืออู่ที่ทำครับ อู่ดีๆมีเยอะ ศึกษาในคลับได้เลย

การขับขี่เทียบกับ accord gen8 ผมไม่รู้ เพราะไม่เคยขับ แต่ถ้าเทียบกับ accord gen9 ผมว่า e46 เดิมๆอย่างผมมีหนาวแฮะ ยอมรับว่า  รถญี่ปุ่น พัฒนา สู้ยุโรปได้จริงๆ แต่ถ้าเรื่องเสียง เรื่องความรู้สึกต่างๆ ความหนักแน่น ความรู้สึกว่ารถแข็งและปลอดภัย ยังไงๆผมว่า bmw ก็กินขาด

สรุป ถ้าเป็นผม ผมอาจเอา e60 มากกว่าคู่นี้ครับ อาจเพราะผมมี e46 แล้วก็ได้มั๊ง เลยเริ่มตะหงิดๆ อยากไป e60
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 00:53:44 »
อะไหล่ E46 ตอนนี้มีเยอะแยะทั่วไปตามเซียงกง BMW ครับ ทั้งหัวตัด ท้ายตัด ภายใน อะไหล่จุกจิก มีหมด อะไหล่ของใหม่แท้ เทียบแท้ เทียมแท้ๆ ฯลฯ มีให้เลือกหมด รถซ่อมง่าย ช่างที่ซ่อม BMW ทั่วๆไปน่าจะเอาอยู่หมดแล้ว และข้อมูลในเน็ตมีเยอะ รถจะมีอาการจุกจิกเล็กน้อยหรืออาการหนักๆ ลองกูเกิ้ลดูมีคำตอบหมดแทบทุกปัญหาทั้งเว็บไทยและนอก ส่วนที่คิดจะเล่น เล่น 330 ถูกแล้วครับ หรือจะ 325 ก็โอเค ได้เครื่อง M54 ทั้งคู่ แต่ยังไงๆถ้าหารถ 325 หรือ 330 ไม่ได้จริงๆ ก็เจาะจงเล่นรุ่นไหนก็ได้ที่เป็นรุ่นย่อย ise จะได้มีออพชั่นครบๆ

เรื่องภาพลักษณ์ เอาเฉพาะเวลาหาที่จอดในห้างก็...ยังได้รับการต้อนรับดีๆจากพี่รปภ.เสมอ ส่วนภาพลักษณ์ที่มีต่อคนรอบข้าง ผมไม่เคยถามใครเลยไม่มีคำตอบในข้อนี้ ถ้าความเห็นส่วนตัว ผมว่ามันยังสวยอยู่นะ E46 ตัวไฟยกยังพอจะเทียบกับ E90 ก่อน LCI ได้อยู่

Accord G8 ไม่เคยขับ เลยเทียบไม่ได้ครับ ส่วนจะไปทางไหนดีก็แล้วแต่ความชอบ ถ้าส่วนตัว คิดว่าหากมีคนนั่งเบาะหลังบ่อยๆคงต้องไป G8 เพราะ E46 นั่งหลังไม่สบายเท่าไหร่

ความเห็นส่วนตัวที่อยากเสริม ข้อดีของ E46 เครื่อง 330 เป็นรถขับสนุก อัตราเร่งเหลือมากเกินพอสำหรับใช้งานบนถนนทั่วไป เสียงเครื่องเพราะแบบไม่จำเป็นต้องใส่ท่อหรือกรองอากาศแต่ง เกียร์ออโต้ที่ฉลาดพอสมควร จะขับธรรมดาๆไหลไปตามการจราจรเรื่อยๆหรือขับเร็วๆปลดปล่อยอารมณ์ตอนกลางคืนบนทางด่วนโล่งๆ รถคันนี้มันก็สามารถทำได้หมด หน้าตาก็รถบ้านๆทั่วไปไม่ได้เด่นแปลกหรือเป็นจุดสนใจเท่าไหร่ อะไหล่ราคาไม่โหดร้ายมาก มีให้เลือกหลากหลาย ของแต่งทั้งแท้และก๊อปมีให้เลือกมากมายในราคาที่พอจับต้องได้ (หากไม่ใช่ของแท้เทพๆที่หายากจริงๆ) ส่วนข้อเสียก็คงเป็น อะไหล่บางชิ้นเริ่มมีแตก หัก ลอก ให้เห็นบ้าง (โดยเฉพาะภายใน ภายในห้องเครื่อง) กินน้ำมันหนักพอสมควร (ขับชานเมืองกทม.แบบ รถติดบ้าง โล่งบ้าง ขับเร็วบ้าง ทำได้ประมาณ 8 กม./ล.) เบาะหลังคับแคบ

ส่วนเรื่องงบฯ หากมีถึง 8 แสนและชอบ E46 หา Coupe ก็ยังได้นะครับ หรือ E90 325 ก็ดี (เค้าว่ากันว่าวิ่งดีไม่แพ้ E46 330 หรือเผลอๆอาจจะดีกว่า ผมฟังมาอีกทีนะ) ส่วนถ้าจะไป Accord G8 แล้วมีสมรรถนะอัตราเร่งทันใจแบบ E46 330 คงต้องหาตัว V6 3.5 ครับ (จริงๆแล้วงบเท่านี้ก็น่าจะพอหาได้อยู่)

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 02:09:48 »
แม่ผมเคยใช่มือสองรุ่น 325 อยู่ 5 ปี ช่วง 2006-2011 (รถปี 2000) โดยที่ผมเป็นคนดูแลซ่อมบำรุง

สองปีแรกขับดีมาก แต่หลังจากนั้นก็ซ่อมไปรวมๆ 2 แสน (อู่นอก) อาจจะดูไม่แพงเท่าไหร่ แต่ที่แย่คือมันมีอาการดีๆหายๆ มาเจอช่างก็ไม่ออกอาการ
ที่เซ็งที่สุดคือเครื่องเร่งเอง ช่างเปลี่ยนโน่นนี่ หมดไปสองหมื่นก็ยังไม่หาย จนไปเจอเฉลยอาการเดียวกันใน youtube เดินเข้าศูนย์ซื้อวาล์ว idle มาเปลี่ยนเอง ไม่กี่พันบาท
มีเสียต้องไปตักมาจากบางแสนวันอาทิตย์ครั้งนึง (คอยล์จุดระเบิดพัง) วาล์วน้ำร้อนรั่ว แอร์อุ่น อุดแล้วเย็นอยู่พักนึง แผงคุมแอร์ก็มาเสียอีก

วันๆเปิดแต่ google หาอาการเสีย ซ่อมยังไงให้ประหยัด เสาร์-อาทิตย์ เดินหาอะไหล่ หาไม่เจอก็ต้องพึ่งศูนย์ บางทีก็ ebay

ถ้าวันนี้มีคนมายกให้ผมฟรี ต้องใช้ไป 4 ปี โดยห้ามมีรถสำรอง ผมก็ไม่เอาครับ เอาเวลาไปดูแลลูกเมียดีกว่า

ส่วนภาพลักษณ์+ความแรง ถ้าสายนี้ Mazda 3 ป้ายแดงมั๊ยครับ
ถ้าซื้อผ่อน ป้ายแดงดอกเบี้ยถูกกว่า และราคารวม VAT แล้ว ลองคิดดีๆนะครับ ผ่อนจบ G8 อาจจะแพงกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2015, 02:49:35 โดย SZG »

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 03:40:16 »
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆนะครับ :) ส่วนตัวเพื่อนผมบอกไม่เอา e90 ครับ มันบอกไม่ชอบเลยครับ และเรื่องจุกจิก หรือ ต้องนอนอู่บ่อย ไม่ได้ซีเรียสครับ บ้านเพื่อนผมเขามีรถสำรองครับ ส่วน e60 และ mazda 3 ป้ายแดง เดี๋ยวผมจะลองไปแนะนำเพื่อนผมดูครับ :D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ putferio

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 07:00:20 »
มาตอบด้วยจะทันมั้ยครับ ;w; ในฐานะที่ที่บ้านใช้เจ้า330i ตัวตายก ปี2004 นี่มาจะอย่างต่ำห้าปีแล้ว ยังเลิฟอยู่จนถึงทุกวันนี้

บุคลิกรถจะตามอย่างที่ว่าด้านบนเลยครับ พวงมาลัยคม ตูดปัด หน้าไว เสียงหกสูบนุ่มๆแน่นๆ  ฟีลลิ่งการขับมันส์มาก เหยียบเป็นพุ่ง เคยลองเหยียบยาวๆบนทางด่วนอยู่แค่ครั้งเดียวขึ้นไปประมาณ 220+ ไม่รู้ว่าสุดหรือเปล่าแต่ยังไหลได้อีกแต่ผมบาย กลัวจะคุมรถไม่อยู่

สำหรับผมผมว่าเป็นรถที่ขับสนุกมากๆเลยครับ เป้นรถคันที่สามของบ้าน ไว้ใช้เวลาคันหลักๆของที่บ้านไม่อยู่ (คุณแม่มี190E 2.3 ที่จุกจิกนิดหน่อยเลยได้สลับกันบ้าง) แต่บางทีก็เอามาสับกันขับบ้าง 

เรื่องปัญหาจุกจิกด้านเทคนิคนี่เท่าที่ขับมาจนถึงทุกวันนี้นี่ไม่ค่อยมี มีแต่กระจกตกราง ซึ่งได้ยินว่าเป็นทุกคัน

ที่น่ารำคาญมากกว่าคือตัววัสดุข้างในพวกที่วางแขนกลาง  คอนโซลกลาง ถาดวางของพอเข้าใจว่ารถเก่าพอเวลาผ่านไปนานๆวัสดุมันจะกรบ จะเปราะ ตอนนี้ที่วางแขนกลางตรงจ๊อยน์หักไปแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ที่วางแขนด้านประตูตอนนี้ก็เหนียว ถาดวางของก็แตกๆเหนียวๆ

แล้วก็ลำโพง เบสแตก ไม่รู้เป็นทุกคันหรือเปล่า แต่ของผมเป็น

ที่ฉีดน้ำไฟหน้าก็ไม่ค่อยได้ใช้ รู้สึกการจะให้มันออกใช้ทีนี่ต้องกดๆอะไรสักอย่างผมก็ไม่แน่ใจจนตอนนี้มอเตอร์น่าจะเสียไปละ อยากเห็นตอนฉีดน้ำมาก555

มีสิ่งเดียวที่ไม่ค่อยชอบเลยคือเสียงพัดลม บางทีเวลาเหยียบคันเร่ง มันดัง วื้อออ ซะจนนึกว่ามีปัญหาอะไรซะอีก 

แต่ทังนี้ทั้งนั้นแล้วจุกจิกน้อยกว่า 190E ของคุณแม่ซะอีกครับ 555

ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้ว คงต้องลองนั่ง ลองขับดูครับถึงจะได้รู้ว่าชอบแบบนี้จริงๆรึเปล่า แต่สำหรับผมแล้วจนถึงตอนนี้ก็ยังเลิฟคันนี้ไม่เปลี่ยนแปลงครับ <3

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 22:54:05 »
ถ้าถามว่าน่าเล่นมั๊ย น่าเล่นครับ แต่อายุรถขนาดนี้ แล้วยิ่งเป็นรุ่นนี้ ผมว่าเจ้าของเก่าคงอัดมาพอดูเลย คงต้องมีค่าซ่อมบำรุงเตรียมไว้พอสมควรแหละครับ

ออฟไลน์ thip

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 18:49:13 »
330i E46 รถดี เสียงเพราะ หารถที่เจ้าของเก่าดูแลดีๆรับรองไม่ผิดหวัง (ระวังรถเต้นท์ที่ไม่ซื่อสัตย์บางคัน)
แต่ถ้าหาไม่ได้ ลองเพิ่มงบแล้วไปดู 330i E90 ยิ่งดีขึ้นไปอีก เรื่องรถมีจุกจิกผมว่าแล้วแต่คันนะครับ

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 15:27:18 »
ถ้างบขนาดนี้แล้ว ผมเชียร์ให้ไป E60 กับ E90 แทนครับ E90 330i ก็เห็นมีขายอยู่ครับ ราคาประมาณนี้แหละ

เครื่องของ E90 330i มันแรงกว่า E46 330i แน่นอนอยู่แล้วครับ เพราะเป็นเครื่องรหัส N แล้ว แต่ของ E46 ยังเป็นรหัส M อยู่

แต่ถ้าเรื่องอะไหล่รหัส N อะไหล่ยังหายากกว่า M เพราะหัวตัดยังเข้ามาน้อยกว่าครับ  แต่ก็มาเรื่อยๆแล้ว
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ xtrarach

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 12:20:56 »
ใช้ e46 323i อยู่ครับ
เข้ามายืนยันอีกเสียงว่าไม่เคยนอนอู่เลยดืวยซ้ำ ส่งเช้าได้เย็น

ภาพลักษณ์ เทียบญี่ปุ่นคันใหญ่แล้วแต่คนมองครับ
แต่ถ้า e60 นี่กินขาดแน่นอน ราคาไม่ถึง7แสน แค่มีบางอย่างซ่อมแพงมาก