ผู้เขียน หัวข้อ: หวั่นใจกับฟอร์จูน 2.4 เล็กน้อย จะอืดมั้ยครับ  (อ่าน 25147 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
จองไปแล้วครับ Fortuner 2.4V เกียรออโต้ รับรถพฤศจิกายนนี้
จองไปแบบงงๆเหมือนกัน ตอนแรกจะเอาอัลติส Esport จู่ๆได้คันนี้มาเฉยเลย
ที่บ้านปลื้ม ได้รถใหญ่ ได้รถใหม่ นั่งได้ทั้งครอบครัว เลยได้คันนี้มาแทน

พอดีสงสัยและแอบหวั่นๆครับ
ได้มีโอกาสลองขับรีโว้ 2.8 ตัวขับสี่ พร้อมกับเพิ่งได้ดูคลิปที่คุณแพนเทสได้ไม่นาน
แอบผิดหวังนิดๆกับสมรรถนะที่ได้

ทีนี้ พอมาเป็นประเด็นของรถที่จองไป ผมจองรุ่น 2.4 ไป เนื่องจากงบไม่ถึงรุ่น 2.8
เลยลองเอามาเทียบๆดู เริ่มหวั่นๆเรื่องอัตราเร่งครับ
ขนาด 2.8 ในรีโว้ยังไม่ค่อยประทับใจเลย ต่อให้ขับสี่ก็ตาม
พอมาลงในตัวถังของฟอร์จูนเนอร์ น่าจะอืดลงถูกมั้ยครับ
นี่ผมจองรุ่น 2.4 ไป กำลังคิดว่า มันไม่ยิ่งอืดไปกันใหญ่เลยเหรอเนี้ย
0-100 น่าจะมี 12 ส่วน 80-120 น่าจะ 9 วิ ซึ่งไม่ต่างอะไรกับ B-Segment เลย  :-\

อ่านมาหลายที่เห็นว่า Mu-X 2.5 ค่อนข้างอืด แต่แปลกใจที่กลับไม่มีคนพูดถึงสมรรถนะฟอร์จูน 2.4 เท่าไหร่
เป็นคนขับรถเร็วพอสมควรครับ ขับ D-Segment กับเก๋งแต่งๆมาทั้งชีวิต วิ่ง 120 - 140 แต่ไม่มุด
เพิ่งเคยจับรถใหญ่ครั้งแรก แต่ที่บ้านปลื้มจนออกนอกหน้ามากๆ
อันที่จริงปกติผมขับคนเดียวครับ แต่ที่ทำงานไกลและถนนไม่ดีเลย นานๆจะมีคนนั่งไปด้วย
บังเอิญคุณแม่อยากให้ขับคันใหญ่ๆจะได้ปลอดภัย
แต่คนขับก็พูดลำบาก(คุณแม่ไม่เข้าใจเรื่องอัตราเร่ง) จะไม่เอาก็ไม่ได้ จะขยับไปเล่น 2.8 ก็เกินตัวไป

ทุกท่านคิดว่าไงครับ
400 นิวตันเมตร จะได้ซักแค่ไหน (รอรีวิวคุณจิมมี่ครับ  ;D)

ออฟไลน์ Livezion

• Jr. Member
  • **
Re: หวั่นใจกับฟอร์จูน 2.4 เล็กน้อย จะอืดมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 00:09:03 »
ผมขับ จูนตัวเก่า 3.0 4wd

ถ้าคุณ kickdown บ่อยๆ อัตราเร่งอาจจะ ไม่ค่อยน่าพอใจอยู่แล้วคับ เวลาแซงเลนสวน ลุ้นพอสมควร เพราะรอบปลายตามสไตล์โตต้า เค้าเหี่ยวหายหมด

แต่ถ้าขับเนิบๆ ค่อยๆเลียคันเร่ง ให้ไปถึงจุดความเร็วคงที่ สบายๆ 120-140 ไม่อืดหรอกคับ ด้่วยน้ำหนักรถ+แรงเฉื่อย ยกเว้นเจอลมต้านหนักๆ บนโทเวย์ตอนขับเร็วๆก็อาจต้องเค้นคันเร่งหน่อย

ปล.ผมฟันธงเลย(เดิมๆด้วยกันนะ) ต่อให้ เครื่อง 2.8 ก็โดน B seg บ้านๆสวน ตั้งแต่ต้นยันปลาย อะคับ

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
Re: หวั่นใจกับฟอร์จูน 2.4 เล็กน้อย จะอืดมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 00:52:07 »
แต่เครื่องใหม่ตัวนี้บูสมาไวนะคับ อาจจะรู้สึกนิดหน่อยเดี๋ยวก็ชินน่ะคับ จริงๆนะ รถมันไม่ปรับเข้าหาคนคับ แค่คนปรับเข้าหารถได้  มาเยอะแต่มาช้าจะอึดอัดกว่าอีกนะคับผมว่า

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 00:57:19 »
ถ้าใช้ในเมืองเป็นหลักคงไม่น่าห่วงเท่าไหร่หรอกมั้ง   แต่ให้ทันอกทันใจคงยากต้องหากล่องศักใบช่วยก็ดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 04:37:48 »
อืดแน่นอนครับ รถมันใหญ่ หนัก ต้านลม
ตัวเก่า3.0ผมยังว่าอืดเลย Dseg 2.0ที่บอกอืดๆยังแรงกว่าพอสมควร

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 06:12:02 »
เพื่อให้ผ่านค่าไอเสียจึงเหมือนเสือพึ่งตื่น งัวเงียๆ
แต่ถ้าได้จัดกลองสักใบ น่าจะกลายเป็นเสือที่ตื่นแล้วก็ได้นะครับ
เพราะสมรรถนะรถตัวนี้ผมว่าจริงๆมันดีกว่าตัวเดิม แต่เหมือนต้องให้ผ่านเกรณมันเลยถูกปิดผนึกไว้
ผมว่าน่าเล่น 2.8 ดีกว่านะครับสำหรับฟอจูน กำลังดี เดิมๆไม่แรงเกินไป และไม่อืดเกินไป กำลังดี
แต่ผมดันชอบทางมิตซู เลยได้ 2.4 มิตซูแทน  ::)

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 06:59:15 »
ผมลองตัว 2.8 อยู่หลายรอบมาก เซลใจดีครับสวยด้วย ฮี้ๆๆ ที่ลองหลายรอบเพราะสงสัยว่ามันอืดหรือแค่เรามะโน จนได้ข้อสรุปว่า 2.8 อืดไปครับแต่ไม่ได้น่าเกลียดนะครับ ส่วนตัวยังรู้สีกว่ามันโอเคกว่าเครืองสามพันของ mu-x    สำหรับผม 2.4 แทบไม่ต้องคิดเลยครับ ถ้าอยากแรงขี้นอยากปลอดภัยขี้นเวลาเร่งแซงก็ดันลางซักตัวก็คงโอครับ โตโยต้าคงหายห่วงเรื่องความคงทนของเครื่องและตัวรถ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 08:18:32 »
ขับคนเดียวผมเอา Altis Esport ดีกว่า ฟิวเก๋งกับ PPV มันต่างกันนะครับเกรงว่าพอได้จริงๆขับๆไปอาจจะไม่โดนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2015, 19:33:03 โดย F&O »

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 08:53:48 »
ขับปาเจโร่ 2.5 ก็รับได้อยู่นะครับ มีแค่ตอนจังหวะรอรอบก่อนเทอโบจะมา แต่ถ้าเป็นฟอร์ เครื่องกับเกียรของเขาเก่งกว่า
มิตซูนะ ไม่น่ามีปัญหาอะไร.  ปาเจโร่ของผมจะมีอาการแรงหมดตอนใช้ fulltime วิ่งบนเขาครับกดให้เกิน 110km/h
ไม่มีแรงแล้ว. แต่วิ่งถนนราบ หรือขับ 2ล้อปกติครับ
       ฟอร์ 2.4 ใหม่ ไม่ใช่ fulltime อยู่แล้วไม่น่ากังวล ที่นครสวรรค์ เซลบอกว่ายอดจองส่วนใหญ่เป็น 2.4 ครับ
สุดท้าย ต้องปรับตัวคนขับ ตามรถบ้างนะครับ จะได้ใช้รถอย่างมีความสุข

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 08:56:55 »
ใช้ไปเถอะครับ

ถ้าเอาไปเทียบกับอัลติส อัลติสเองก็มีอะไรหลายๆอย่างที่เทียบกะฟอร์ไม่ได้เช่นกัน

ที่สำคัญ ถ้าแม่และที่ย้านอยากขับ ก็อย่าไปขัดใจเลยครับ
มีเจ้ารถคันนี้ไว้ ก็ไม่ได้เสียหายอะไร

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 09:06:49 »
0-100: 12 วินาที 80-120 9วินาที  ผมว่าน่าจะเป็นอัตราเร่งของตัว 2.8 ครับ
ตัว 2.4 น่าจะมีมากกว่านี้ ซัก ครึ่งวิ หรือ 1วินาที เป็นอย่างน้อยครับ
คือ ถ้าเอาเอาตัวเลข อัตราเร่งเป็นตัวตั้ง ผมว่า เทียบกับ c segment ก็จะรู้สึก ไม่แรงกว่า
แต่อย่าลืมครับ รถ ppv/suv น้ำหนัก รูปร่าง ขนาด ความสูง ใหญ่กว่ามากๆ เทียบยากครับ
ถ้าจะเอาอัตราเร่งดีกว่า c segment ต้องโมต่อครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 09:22:33 »
นอกเรื่องนิดครับ คุณแม่ได้ไปลองก้าวขึ้น-ลงจากรถ หรือยังครับ

ห่วงคนสูงอายุครับ เผื่อเราต้องประคองขึ้น-ลง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 09:57:29 »
ตามที่ท่านข้างบนบอกครับ
0-100 ประมาณ 12 วิ
80-120 ประมาณ 9 วิ จะเป็นตัวเลขของ 2.8 ครับ
2.4 น่าจะต้องเพิ่มไปอีก 0.5 - 1 วินาที

แต่ 2.4 ยังไม่เคยขับครับ แต่ 2.8 ใน Revo ผมค่อนข้างโอเค
แต่พอ 2.8 มาอยู่ใน Fortuner ผมว่า 3.0 ของ MU-X ขับสนุกกว่า

แต่รถใหญ่แบบนี้ 2.4 ก็พอแหละครับ อย่าขับเร็วเลย ฟีลลิ่งและ
ความมั่นคงของรถสู้ D-Segment ที่เคยขับไม่ได้หรอกครับ
ขับช้าลงหน่อยดีกว่า

Fortuner รุ่นที่น่าซื้อสำหรับผมคือ 2.4V จริงๆ จะข้ามไป 2.8
เพิ่มเงินตั้ง 160,000 บาท ได้แค่เครื่องกับ Cruise Control
(ซึ่งติดเองข้างนอกได้ไม่เกิน 3,000 บาท)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 10:25:32 »
อืดแน่ครับ แต่ไม่น่าเกลียด และใช้ไปก็จะรู้จังหวะของรถและจะชินไปเองครับ

เน้นความสุขของคนในครอบครัวดีกว่าครับ  ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 12:54:31 »
ถ้าเทียบกับเก๋ง D Secment ที่เคยขับ ก็ถือว่าอืดครับ...อืดจนน่ารำคาญเลยสำหรับคนชอบขับเร็ว

ที่บ้านผมใช้ Fortuner ตัวที่แล้ว BMC เครื่องดีเซล 2.5 อัตราเร่งแซงทางเรียบก็งั้นๆ
แต่แรงบิดเยอะๆมันดีตรงที่เวลานั่งกัน 6-7 คนแล้วอัตราเร่งมันไม่ตกมาก ไม่ค่อยฝีนความรู้สึกเท่ารถเก๋งที่นั่งหลายๆคนแล้วอืดลงแบบรู้สึกได้ชัด
เอาไปขึ้นเขาหรือดอยสูงๆ อย่างอ่างขางก็ขึ้นได้สบายๆ ไม่ต้องเค้นแรงเครื่องอะไรมากมาย

แต่ผมว่าอีกเรื่องที่ต้องปรับตัวคือมันจะไม่นิ่งเท่ารถเก๋ง  วิ่งทางไกลๆอาจจะรู้สึกเพลียหรือล้ากว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 15:04:53 »
รถมันหนักนะครับ ก็คงจะอืดบ้าง แต่สำหรับการใช้งานทั่วไปคงไม่มีปัญหา
คิดในแง่ดี ขับช้าลงซักนิด ปลอดภัยทั้งกับตัวเองและผู้ร่วมทางครับ
(หวังว่าต่อไปฉายาฟอร์จูนเนอร์บ้าพลังชอบจี้ตรูดคงจะหมดไป)

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 15:44:30 »
อืดคับ ขนาดผมลอง 2.8 ยังไม่ดึงเท่าไหร่เลยคับ เรื่องนี้เกี่ยวกับ CO2 ล้วนๆคับ

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 17:48:35 »
2.4 อืดแน่นอนครับ ทำใจไว้เลย
เรื่องวิ่งเร็วไม่น่าห่วง ห่วงเรื่องอัตราเร่งแซงมากกว่า
หลายคนมักหลงประเด็นเรื่องการขับเร็วๆ กับการเร่งแซง
ส่วนมากก็ไม่ได้ขับเร็วหรอก มันไม่มีถนนให้วิ่ง ชั่วชีวิตการขับรถหลายคนไม่ได้ใช้ Top speed เลย วิ่งเกิน 140 นับครั้งได้
แต่ถ้าอัตราเร่งแซงแย่นี่สิ มันจะเครียดและรู้สึกผิดหวังกับตัวรถ
เพราะอัตราเร่งแซงมันอยู่กับเราตลอด มีความจำเป็น และต้องใช้แทบทุกนาทีในการขับรถ
ยิ่งออกต่างจังหวัด ไปเที่ยว บรรทุกหลายคน ถนน 2 เลนสวน ต้องหงุดหงิดกับอัตราเร่งแซงแน่นอนครับ

ที่ผ่านมา คนถกประเด็นเรื่องราคารถจนกลบเรื่องสมรรถนะหมด
ผมสังหรณ์ใจตั้งแต่ตัวเลข  Revo 2.8 แล้วล่ะ ที่อัตราเร่งออกมาค่อนข้างผิดหวัง 80-120 ใช้ไป 8.55 วิ
ยิ่งถ้าเป็นเครื่อง 2.4 แล้วเอามาใส่ตัวถังแบบ Fortuner คง 10 วินาทีขึ้นแน่นอน

ถ้าเตรียมใจไว้แต่แรก และตั้งใจไว้ว่ารับกับความอืดของมันได้ ไม่มาผิดหวังหรือหงุดหงิดทีหลังก็โอเคครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 18:16:05 »
กล่องสักใบคงจะดีขึ้นเหมือนหลายท่านว่าครับ ผมว่ารถแบบนี้ ยังก็คงต้องทำใจเรื่องอัตราเร่งทีาคงสู้รถนั่งคันเล็กกว่าได้ยาก. แต่ผมว่าคงไม่ขี้เหร่เท่าไหร่หรอกครับผมเอาจังหวะเข้าว่าน่าจะสบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 19:57:30 »
คงไม่อืดจนถึงขั้นน่าเกลียดหรอกครับ
เครื่อง 2.4 ตัวนี้ แรงม้ากับแรงบิดดีกว่าเครื่อง 3.0 kd ในฟอร์จูนเนอร์เมื่อ 10 ปีที่แล้ว  ตอนนั้นที่บานผมใช้ฟอร์จูนเนอร์โฉมแรก บรรทุกเต็มพิกัดก็ยังแรงอยู่

อีกอย่างนึง ในงบเท่านี้แล้วคุณเจาะจงว่าต้องเป็นฟอร์จูนเนอร์ ก็ต้องทำใจล่ะครับ  แต่ถ้าอยากแรงก็ต้องไปหาปาเจโร่ดีกว่าครับ 2.5 แรงม้าเยอะโครต
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 20:36:31 »
   รีโว่ ฟอร์จูน กั๊กม้าไว้เยอะครับ เพื่อให้ผ่านCo2สำเร็จ ถ้าได้รีแมป ดันราง ปรับบูส บลาๆๆ ม้าจะทะลัก แรงขึ้นมาก

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 20:59:19 »
คันเร่งไฟฟ้าการตอบสนองบางทีเซ็ทมานิ่มนวล
เวลากดเร่งแซงเลยเหมือนมาช้า กดส่งล่วงหน้าให้ไวขึ้นหน่อยก่อนแซงครับ
2.4ตัวนี้เอาแค่สเต็บบ้านๆ ล้วง ทะลวง อุด ดัน ยก แค่นี้ก็สุดยอดแล้วคับ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 23:02:21 »
จาก จขกท ขับเร็ว แต่ไม่มุด น่าจะไม่อืดจนเกินไป

แต่ถ้ารู้รอบ และปรับตัว ให้คุ้นเคย น่าจะเข้าขากันได้

เพิ่มทักษะ แต่ถ้าไม่ ok ก็แต่งต่อได้ toyota ซะอย่าง
One Day.

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 00:31:24 »
2.4 บอกเลยว่าถ้าขับคนเดียวแล้วไม่ใช่พวกขี่แบบว่าออกรถทีก็เหยียบตะพึดนะพ่อ ผมว่ามันก็ใช้ได้นะ เรื่องเร่งแซงถ้าขับอยู่ในช่วงแรงบิดผมว่าไม่น่าห่วงแต่จะเห็นผลเวลาบรรทุกผู้โดยสารหลายๆคนนี่แหล่ะครับจุดนี้เวลาเร่งแซงต้องดูจังหวะรถนิดนึง

ส่วนตัว 2.8 ในความรู้สึกผม. ผมว่า mu-x เครื่องยนต์ขับสนุกกว่ามากครับ เวลาดึงตอนบูสมาและอยู่ในย่านแรงบิด ของฟอร์มันจะดึงแบบกลางๆ  แต่ mu-x จะดึงแบบหนักแน่นกว่าแบบเห็นได้ชัด

อันนี้ความรู้สึกผมนะครับ ส่วนอะไรจะเป็นยังไงคงต้องรอให้. จขกท พิสูทรเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ somsak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 10:06:01 »
ผมว่าไปเรื่อยๆก็น่าจะโอเคนะครับ รถนั่งพื้นฐานกระบะมันเกาะถนนสู้เก๋งไม่ได้ ขับเร็วอันตรายครับ ที่ จขกท ว่าอืดผมเข้าใจว่าน่าจะห่วงตอนเร่งแซงมากกว่า ถ้าลองขับซักพักให้ชินมือ กะระยะเผื่อหน่อยอย่าใจร้อนก็น่าจะโอเคนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:22:11 »
อย่าคิดมากครับ

รถมันเอาเราแล้ว เราก็ต้องยอมไป ไอ้อืดไม่อืดน่ะปรับกันได้ครับ ของเดิมมาแรงไม่พอ ก็จัดกล่องไปจูนไป
ผมว่ามันน่าจะไปอยู่ระดับที่คุณพึงพอใจได้ เครื่อง Vigo 2.5 ตัวเก่า ขนาดแค่มีกล่องใบนึง
ไม่ต้องทำท่อให้ดัง แค่จูนอย่างเดียว ความกระฉับกระเฉงเพิ่มขึ้นมาก ดึงไม่โหด แต่หลังติดเบาะหน่อยๆ
และดึงยาว เอาพลังไปอยู่ในช่วงที่ใช้แบบครึ่งคันเร่งได้ดี ถ้าผมต้องใช้ Fortuner 2.4 ผมไม่กลัวเรื่องอืด
ถึงอืด ผมก็ทนใช้ไปสักพัก เอาให้แน่ใจว่าเครื่องไม่มี Defect ใดๆจากโรงงาน จากนั้นก็จูนไปเลย

ส่วนช่วงล่าง เดี๋ยวสักพักก็มีของแต่งมาให้ใส่ เบรก? เดี๋ยวก็มีมาให้แต่งเหมือนกัน
คุณเลือกใช้รถที่ขายดีอันดับต้นๆใน Segment ของมัน อยากได้ของแบบไหน เดี๋ยวก็มีคนทำมาให้ครับ

เวลารีวิว ผมต้องพูดถึงรถในสภาพที่มันเดิม 100% ตามกฏ แต่เวลาซื้อใช้จริง ของมันโมดิฟายกันได้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:33:19 »
ลองใช้ดูก่อน ถ้าไม่มีปัญหาอะไรตามคุณผู้การว่า ค่อยทำต่อครับถ้าไม่พอ ดันรางใบนึงเท่านั้นก็เพียงพอกับการใช้งานแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:45:00 »
ก็ reflash เลยครับ มีคนรับทำแล้ว แรงขึ้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ windrum31

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 15:51:39 »
ลองเพิ่มกล่องคันเร่งไฟฟ้าดูก่อนก็ได้ครับ (อันนี้ไม่มีผลกับวารันตี 100%)
แล้วถ้ารู้สึกว่ายังวิ่งไม่พอ คราวนี้ก็ต้องมีดันราง กันล่ะครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 17:19:44 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

หาข้อมูลกล่องจูนรอแล้วครับ  8)