ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ทำให้ไม่เลือก for แล้วไปรุ่นอื่นมีไรบ้างคับ  (อ่าน 7850 ครั้ง)

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **
จากที่เคยมีโอกาสลองขับ Fortuner ตัวใหม่กับ Everest ตัวใหม่มาแล้วนะครับ(แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองขับปาเจโร่ตัวใหม่) ณ.ตอนนี้ถ้าให้ผมเลือก ผมตัด Fortuner ออกแบบไม่ลังเลเลย ไม่ต้องอะไรมาก แค่เรื่องการขับขี่ก็สู้ Everest ไม่ได้แล้วครับ รายนั้นทั้งเงียบกว่า นุ่มกว่า ภายในดูดีกว่า เครื่องเสียงก็ดีกว่า พูดง่ายๆคือถ้าโฟกัสในเรื่องของตัวรถแล้ว Everest ดีกว่า Fortuner แทบทุกด้านจริงๆ มีที่ให้ติก็แค่เรื่องเบาะแถว 3 ไม่มีปุ่ม push start กับ paddle shift มาให้ แล้วก็เรื่องของศูนย์บริการที่คนเค้าด่ากันทั่วบ้านทั่วเมืองที่ตรงนี้ยังด้อยกว่า Fortuner นี่ยังไม่นับประเด็นเรื่องงกออฟชั่นไม่เข้าเรื่องของ Fortuner อีก แล้วทำไมผมต้องจ่ายราคาเท่ากันแต่ได้รถที่ด้อยกว่าอีกคันแทบทุกด้านด้วย มีดีแค่เรื่องทนกับศูนย์บริการแค่นั้นอ่ะนะ

ไม่ใช่แค่ Fortuner อย่างเดียว ทุกวันนี้รถโตโยต้าแทบไม่เคยอยู่ในตัวเลือกของผมเลย(ยกเว้นแค่อัลติสใหม่ที่ผมยอมรับว่าน่าใช้จริงๆ) ประเด็นหลักๆก็เรื่องงกออฟชั่นไม่เข้าเรื่องแต่ขายในราคาแพงกว่าหรือเท่ากับคู่แข่ง(ไม่ต้องอะไรมาก วีออส J คือตัวอย่างของการเอาเปรียบผู้บริโภคแบบทุเรศสุดๆ กระจกมองข้างก็ยังเป็นก้านปรับมืออยู่ ทั้งๆที่ของแบบนี้มันไม่ควรจะมีแล้วในรถยุคนี้ แถมระบบความปลอดภัยขั้นพื้นฐานโคตรๆอย่าง ABS ก็ยังไม่มีมาให้) สมรรถนะและการขับขี่ก็ใช่ว่าจะดี โดยเฉพาะเรื่องของช่วงล่างที่โตโยต้ามักขึ้นชื่อลือชาว่าค่อนข้างห่วยเมื่อเทียบกับคู่แข่งอีกหลายๆยี่ห้อ ประเด็นเรื่องศูนย์บริการที่ดีกับความทนสำหรับผมมันแค่ประเด็นรองๆครับเลยทำให้โตโยต้าแทบไม่เคยอยู่ในสายตาผมเลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ผมคาดหวังกับฟอสูงด้วยแหละ แต่ที่ออกมาคือ
เบาะแขวน ส่วนตัวง่ายๆไม่ชอบ
ดิสเบรคเพื่อนมา4ล้อหมดแหละ
ราคาแพงแต่ของที่ได้ เหอะ ๆ คุ้มป่ะละ
เครื่องยนต์อะไรพวกนี้ผมรับได้นะ ไม่ซีเรียต เลิกขับเร็วละ
และที่โมโหที่สุด คือ ตามขู่เว็บต่างๆก่อนเปิดตัว โดนข้อหาหมั่นใส้ไปโดยปริยาย
สุดท้ายตัวเลือกมี2ตัวคือ ปากับเอเวอเรสท็อป เอเวอร์เรสยาวข้ามปี ตัดออก
เหลือปาปอต รับ พ.ย นี้ จ่ายสด งดเชื่อ (ถ้าไม่มีเหตุการณ์ไรแปลกๆในบ้านเราขึ้นมาอีก)

promt

• บุคคลทั่วไป
แพงเกินไป

ออฟไลน์ Sappe!

Option น้อย ไม่สมราคาเมื่อเทียบกะยี่ห้ออื่นครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *
ซื้อมาแล้วคับ นังจูน ขับไป 3000 โล

ซื้อเพราะ รอรถไม่ได้ครับ
เหตุผลอีกนิดคือ เบาะแถวสองพับเพื่อให้เข้าแถว สามได้

ข้อดีคือค่อนข้างประหยัด รถติดๆ สุขุมวิท-พหลโยธิน ยังได้เกิน 10km/l
และเงียบพอใช้ได้ ถ้าขับเรื่อยๆ กำลังวังชาโอเค ไม่รู้สึกว่ามันเป็นรถคันใหญ่

แต่...มันเด้งมาก โดยเฉพาะผมที่อาจไม่คุ้นกับรถแบบนี้

ใครจะซื้อแนะนำให้ดูตรงนี้ดีๆนะ

วันไหนขับมากๆ ตอนกลางคืนนอนรู้สึกโคลงเคลงเหมือนๆกับไปขึ้นเรือข้ามเกาะมา

ใครที่เปลี่ยนโช้คอัพมา ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pjs6306

ด้านท้ายค่ะ ถ่ายไว้เมื่อวานเย็น เพิ่งพ่นสีดำด้านบางชิ้นค่ะ
คิดเหมือนกันเลยคับแถบนี้คารจะสีดำ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอตอบแบบไม่ติจูนนะ สิ่งที่อยากขอมากกว่า

1.599 ล้านบาท ควรได้อะไรมากกว่านี้ เข้าใจนะว่าเจ้าตลาด สิ่งที่ชอบของจูนคือ วัสดุภายในผมว่าโอเคเลย และดีเทลสีเบาะ สวยดี แต่บางอย่างมันดูไม่สวย ดูไม่มีราคา ในเมื่ออกแบบให้คล้าย Lexus ได้ขนาดนั้น ควรเอาดีเทลที่ดูดีมาใส่ด้วย ช่องแอร์ นาฬิกา อะไรพวกนี้ และอุปกรณ์ในราคานี้ควรได้อะไร ก็ดูคู่แข่งละกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ V221

ด้านท้ายค่ะ ถ่ายไว้เมื่อวานเย็น เพิ่งพ่นสีดำด้านบางชิ้นค่ะ
Wow รถสวยมากครับคุณ Yinglek รุ่นเดียวกันกับผมแต่คนละสี ได้รถไวมากครับ อย่าลืมมารีวิวให้อ่านกันนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
Wow รถสวยมากครับคุณ Yinglek รุ่นเดียวกันกับผมแต่คนละสี ได้รถไวมากครับ อย่าลืมมารีวิวให้อ่านกันนะครับ
ขอบคุณค่ะคุณV221 อาศัยซื้อใบจองมาค่ะ คนจองเขาจองไว้11/57 ได้รับรถสิงหาคม58
คันที่เล็กจอง(สีเงินตัวtopสงสัยได้ปีหน้าแหงๆ เลยไม่รอ กลัวภาษีจะขยับอีกอ่ะค่ะ พอดีหาใบจองได้คิวรับรถเดือนสิงหาคม
ส่วนเรื่องรีวิว เล็กรอคุณเอส-Eddyรีวิวดีกว่าค่ะอิอิ ไม่ค่อยจะมีความรู้เท่าไร อายค่ะ)
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ reyeshenry

ฟอร์ รออีกสัก 2-3 ปีครับ
อ๊อฟชั่นเต็มมาแน่ 

ตอนนั้นแหละ ผมจะซื้อแน่

ออฟไลน์ NoName__???

แพงง แต่ Option และความปลอดภัยน้อยกว่าคู่แข่งค่ะ

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณค่ะคุณV221 อาศัยซื้อใบจองมาค่ะ คนจองเขาจองไว้11/57 ได้รับรถสิงหาคม58
คันที่เล็กจอง(สีเงินตัวtopสงสัยได้ปีหน้าแหงๆ เลยไม่รอ กลัวภาษีจะขยับอีกอ่ะค่ะ พอดีหาใบจองได้คิวรับรถเดือนสิงหาคม
ส่วนเรื่องรีวิว เล็กรอคุณเอส-Eddyรีวิวดีกว่าค่ะอิอิ ไม่ค่อยจะมีความรู้เท่าไร อายค่ะ)
ได้รถไวจัง ผมยังรออยู่เลยครับ CLS คุณเล็กก้อรีวิวไว้ได้ดีแล้วนี่ครับ
BMW 750E M SPORT