ผู้เขียน หัวข้อ: รถโช็คเสีย เมียไม่ให้ซ่อม สั่งให้มองหารถคันใหม่  (อ่าน 7991 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ปกติครับ รถ 10ปี ผมว่าเตรียมเงินไว้สัก 50,000 สำหรับซ่อมใหญ่สักทีก็ดี อะไรควรเปลี่ยนก็เปลี่ยนไป ดีกว่ามานั่งไล่จุกจิกรำคาญใจ นี่ถ้ายังคิดจะใช้ต่ออีกสัก 5ปีนะ ทำเลย แต่ถ้าลังเล เปลี่ยนรถใหม่ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
พาไปลองแล้วอวดคุณงามความดีของรถที่คุณชอบและที่คุณคิดว่าภรรยาก็น่าจะชอบด้วย

เช่น ระบบช่วยจดใน EV หรืออาจจะมีสีที่เธออาจจะชอบแต่ PJS ไม่มีสีนั้น เป็นต้นครับ

ขอให้ได้รถที่พอใจทั้งสองท่านครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ sornocz

• Jr. Member
  • **
คุยกันด้วยเหตุผลครับ. หาข้อมูลมาเปรียบเทียบให้ดู. แล้วท่านก็เอาข้อเสียของรถที่ท่านไม่ชอบมาเป่าหู. เป่าไปเรื่อยๆครับ. ซักวันนนนนนท เชื่อผม

ออฟไลน์ ps000000

รักชีวิตอย่าคิดหือเมีย

ออฟไลน์ V221

แก้ปัญหาได้โดยเก็บคันเดิมไว้ขับเอง ส่วนคันใหม่ให้เธอใช้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ YAmodels

ผมเพิ่งเข้าวงการนี้ได้สองปี ยังไงก็ขอคำชี้แนะจากศิษย์พี่ด้วยนะครับ ;D
**ไม่ได้เกี่ยวกับกระทู้เล้ย555

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ดีแล้วครับ อย่าขัดเมียเลย ผมเพิ่งโดนมา ต้องผ่อนรถต่ออีกแล้ว ทั้งๆที่จะปิดงวดปลายปีนี้เอง
ดูจากตัวเลือกไม่ crv ก็ pjs ครับ ผมเชียร์ pjs ครับ ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าเลยครับ 555
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ IamHouse

• Newbie
  • *
แก้ปัญหาได้โดยเก็บคันเดิมไว้ขับเอง ส่วนคันใหม่ให้เธอใช้ครับ

คุณภรรยาเค้า รู้จักตัวเองดี เค้าจึงจัด แคมบี้ 2.0 ให้ตัวเองไปแล้วครับ ของผมจึงเหลือแต่ขายทิ้งสถานเดียว

เท่าที่ยกตัวอย่าง คือ ผมอยากได้เครื่องดีเซล หนึบ ๆ แน่น ๆ อย่างเช่น CX-5 D แต่คุณภรรยาฝังใจไม่ชอบ Mazda ซะแล้ว (เพราะรถที่ใช้อยู่คือ Mazda 3)
SUV  ไม่ว่าจะ Tucon , Sorento  กลัว 0 คุณภรรยา บอกไม่ตรงโจทย์ , แคป หมู ดีเซล ผมไม่ชอบ , คงเหลือ CRV  กะ X-trail  ที่พอเล่นไหว (ถึงแม้เป็น เบนซิล)
ส่วนจะไปคบ PPV จึงสนใจ EV คุณภรรยา ก็บอกไม่สวย อีก.. เหลือ  fn , pjs , mu-x , trail (0 น่ากลัว ตัดทิ้ง)

ดังนั้น ถ้าผมเหลือตัวเลือก คือ x-trail , fn , pjs   ตัวใหนน่าโดนครับขอคำแนะนำด้วยครับจะได้เชียร์คุณภรรยาถูก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
แกล้งพาไปดูแบบไม่ให้รู้ตัว ประมาณขับผ่านเลยแวะเข้าไปดูหน่อย ไม่แน่ความสวยของรถอาจทำให้เธอเปลี่ยนใจครับ

ออฟไลน์ whoami

เชื่อภรรยาเถอะครับ  ต่อให้คุณหาเหตุผลมาเอาชนะ จนได้ซื้อรถรุ่นที่ชอบ แต่ต้องมาฟังเสียงบ่นทุกวัน  ก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

ออฟไลน์ chiesak

• Newbie
  • *
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับที่จะได้เปลี่ยนรถใหม่แล้ว ปัญหาที่เจ้าของกระทู้พบไม่ใช่เรื่องยากที่จะแก้ไขครับ ผมเสนอทางแก้ดังนี้
- ออกรถตามที่ท่านผบ.เสนอและของบนำไปเปลี่ยนโช๊คครับ ไม่ว่าจะเป็น CRV หรือ PJS อยากได้แน่น หนึบ แค่ไหนบอกช่างได้

เลือกรถตามที่ผบ.ว่าไว้ชีวิตจะได้สบายไปอีกยาวไม่ต้องทนโดนผบ.บ่นทุกครั้งที่รถมีปัญหา เพราะผบ.เลือกให้เองนะ 555
ปล.เพื่อความสุขในครอบครัวอาจต้องยอมเลียสละความสุขส่วนตัวบ้าง  ;D

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
เชื่อเมียแล้วจะดีเองครับ 555+

ผมจะโดน X3 ยังต้องกลายร่างมาเป็น vellfire เลยครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ขอแนะนำนิดนึงนะครับ เวลาผมชอบอะไรที่แตกต่างจากคนอื่น อย่างเช่นคุณพ่อผมชอบ Benz แต่ผมอยากเชีย BMW ผมจะหาข้อมูลมาพรีเซ้นให้เขาฟังว่าทำไมเราถึงชอบมันดีมากกว่า หามาหลายๆข้อครับ พรีเซ้นเข้าไปเยอะๆ พาเขาไปดูบ่อยๆ แล้วพรีเซ้นมันในตัวรถนี่แหละ เพราะยังไงเขาก็ได้ได้เป็นคนหาข้อมูลเหมือนเราอยู่แล้ว มันก็ได้ผลมาแทบทุกครั้งนะครับ ลองดูๆ

แต่ในฐานะที่เราเป็นสามีนี่ ผมไม่รู้จริงๆครับ เพราะผมชอบสีรถคนละสีกับแฟน แต่สุดท้ายก็ตามใจเขาไป ;D

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ตัวเลือกที่ภรรยา จขกท  ให้มาก็ไม่ได้ขี้เหร่นะครับ จะว่าเมียคุณไม่มีความรู้เรื่งรถ ก็คงไม่ใช่

ตามตัวเลือกผมว่า pjs ตัวท๊อปน่าโดนสุด รอทดลองขับเดือนหน้าน่าจะมีรถลงศูนย์ให้ทดลองขับ

จากรีวิวของคุณจิมมี่ ฟิลลิ่งการขับขี่ ระหว่าง ev & pjs ก็ไกล้เคียงกันทั้งการซับแรง และการเก็บเสียง

ที่สำคัญมันเป็นคำสั่ง ของ ผบทบ.ต้องปฏิบัติโดยเคร่งครัด ถ้าเกิดอะไรขึ้นภายหลังระวังจะโดนหนักกว่า มาตรา 44     555

ปล.ราคาซ่อม น้อง 3 ทำไมแพงจัง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

คุณภรรยาเค้า รู้จักตัวเองดี เค้าจึงจัด แคมบี้ 2.0 ให้ตัวเองไปแล้วครับ ของผมจึงเหลือแต่ขายทิ้งสถานเดียว

เท่าที่ยกตัวอย่าง คือ ผมอยากได้เครื่องดีเซล หนึบ ๆ แน่น ๆ อย่างเช่น CX-5 D แต่คุณภรรยาฝังใจไม่ชอบ Mazda ซะแล้ว (เพราะรถที่ใช้อยู่คือ Mazda 3)
SUV  ไม่ว่าจะ Tucon , Sorento  กลัว 0 คุณภรรยา บอกไม่ตรงโจทย์ , แคป หมู ดีเซล ผมไม่ชอบ , คงเหลือ CRV  กะ X-trail  ที่พอเล่นไหว (ถึงแม้เป็น เบนซิล)
ส่วนจะไปคบ PPV จึงสนใจ EV คุณภรรยา ก็บอกไม่สวย อีก.. เหลือ  fn , pjs , mu-x , trail (0 น่ากลัว ตัดทิ้ง)

ดังนั้น ถ้าผมเหลือตัวเลือก คือ x-trail , fn , pjs   ตัวใหนน่าโดนครับขอคำแนะนำด้วยครับจะได้เชียร์คุณภรรยาถูก ขอบคุณครับ

ไปลองขับทุกรุ่นที่ยังคงข้องใจอยู่ครับ แล้วเกิดชอบคันไหนค่อยเอาไปให้ ผบ.เลือกนะ

ผบ.เลือก รถไม่ดี เธอบ่นไม่ได้
เราเลือก รถไม่ดี โดนบ่นยันลูกบวช

ออฟไลน์ Tomz

ต้องดูที่ว่าใครเป็นคนออกตังสิครับ ถ้าภรรยาออกเยอะสุดคงต้องตามใจเค้า แต่ถ้าเราออกเยอะสุด หรือ ออกคนเดียว อันนี้บอกเลย ผมจะชื้อคันนี้อะผมชอบของผม เงินของผม จบใหม  ถ้าเค้ายอมคุณก็โชคดี ถ้าเค้าไม่ยอม เตรียมใส่เสื้อหนาๆรองรับไม้แขวนเสื้อกลางหลังครับ 55555+
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ผมใช้เรนเจอร์อยู่ ปกติคนที่ใช้รุ่นนี้มักปักใจและชอบมัน เพราะผมรู้สึกว่ามันขับดีกว่ากระบะที่เคยขับจริงๆ ทั้งภาพลักษณ์ต่างๆด้วย  แต่ ppv ที่เปิดตัวใหม่ ผมกลับลังเลนะ pjs สวยมาก ดูดี option น่าสน ในขณะที่ ev ผมว่ามันดูจืดๆไปหน่อย
ส่วน ftn ผมก็ยอมรับว่าสวยมากนะ แต่คงตัดทิ้ง เพราะเป็นคนไม่ชอบใช้รถที่มีคนใช้เยอะๆ มันดูไม่โดดเด่น นานๆไปคงดูจืด
ผมว่าลองขับทั้ง ev กะ  pjs ดูครับ ว่าชอบอันไหนมากกว่า
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ applebees

หาได้ยางครับ

อยากเห็นข้อสรุป  :D

ออฟไลน์ IamHouse

• Newbie
  • *
หาได้ยางครับ

อยากเห็นข้อสรุป  :D

หาได้แล้วครับ ตามนี้เลยครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=46569.0