ผู้เขียน หัวข้อ: Cayenne ตัวราคาต่ำสุด คือ ตัวธรรมดา Diesel หรือ S E-Hybrid ครับ  (อ่าน 4748 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่า Cayenne รุ่นไหนราคาต่ำสุดครับระหว่าง Cayenne ตัวธรรมดา ตัว Diesel และ S Hybrid ใครทราบราคาของทั้งสามรุ่นนี้บอกผมหน่อยครับว่า ตัวที่ AAS โควทราคาจบๆ ขจบที่ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sirayu080

• Jr. Member
  • **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
Re: Cayenne ตัวราคาต่ำสุด คือ ตัวธรรมดา Diesel หรือ S E-Hybrid ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 21:41:21 »
อยากทราบว่า Cayenne รุ่นไหนราคาต่ำสุดครับระหว่าง Cayenne ตัวธรรมดา ตัว Diesel และ S Hybrid ใครทราบราคาของทั้งสามรุ่นนี้บอกผมหน่อยครับว่า ตัวที่ AAS โควทราคาจบๆ ขจบที่ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ

S E hybrid ครับผม 7.99 Mb

ถ้ามีราคาเปลี่ยนแปลงก็ขออภัย

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
Re: Cayenne ตัวราคาต่ำสุด คือ ตัวธรรมดา Diesel หรือ S E-Hybrid ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 22:11:00 »
ตัว Hybrid จะได้เปรียบเรื่อง การลดหย่อนภาษีครับ จึงน่าจะถูกสุด
ถ้า Cayenne S E-Hybrid แนะนำให้ซื้อจาก AAS ครับ
แต่ได้ยินมาว่า ราคาที่ซื้อจาก AAS จะแพงขึ้นก็ตรงออปชั่นที่สั่งครับ

เมื่อวานผมผ่าน Showroom AAS วิภาฯ
เห็น Cayenne S E-Hybrid สีดำล้อขอบ 21" สีHyper Silver + คาลิปเปอร์เบรกสีเขียว

เท่ๆมากๆครับ ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ ^_^

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 00:08:15 »
จริงๆแล้วตัวถูกสุดคือ cayenne diesel คับแต่ในไทยได้ลดภาษีนำเข้าเลยกลายเป็น cayenne s e hybrid ถูกกว่าแต่จริงๆรุ่นสูงกว่าคับ ส่วนเบนซินไม่ต้องพูดถึงแพงกว่าอยู่แล้วเพราะมีแต่รุ่นที่มีตัว s คับ ส่วนราคาถ้า AAS Hybrid เริ่มที่ 7.99 แต่ต้องรับได้กับออปโล้นสนิทนะครับ กล้องถอยหลังยังไม่มีล้อแบบหน้าตารับไม่ได้เพิ่ม แค่ล้อกับไฟหน้าแบบใหม่ก้+800000 ละคับ ถ้าจะซื้อ HV กับ AAS แล้วเอาออปเยอะหน่อยเตรียมไว้ 9-10 ล้านได้คับ อันนี้ยังออปไม่สุดนะครับแต่ถ้าซื้อเกรย์ 7.2-7.6 ได้ออปพอสมควรถ้ากล้าก้เอาครับถ้าใช้แค่ 4-5 ปีก้จัดได้คับ รถยุโรปเวลาเข้าศูนย์จะที่ไหนก้ฟันเราเละเหมือนกันล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 07:59:22 »
ซื้อกับ AAS ต้องกำเงินไปอีกเยอะหน่อยครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:26:39 »
ในบ้านเราถูกสุดคือตัวHybridค่ะ  ส่วนpotionก็เติมเงินไปอีกตามความชอบเผื่องบไว้อีกล้านบาท
ในบ้านเรานิยมเล่นตัวดีเซลมากกว่า เท่าที่คุยกับเพื่อนๆที่ใช้Cayenne บอกเหมือนกันว่าตัวดีเซลใช้ดีไม่จุกจิก
ส่วนตัวไฮบริดแนะนำออกศูนย์AASดีกว่าค่ะ ตัวไฮบริดเวลาเกิดปัญหามักจะไม่จบง่ายๆ
ยังไงแนะนำหาข้อมูลเยอะๆนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2015, 11:33:29 โดย Yinglek »
X6 , Panamera , Everest