ผู้เขียน หัวข้อ: มาเตือนเรื่องขับรถไปเล่นกับลูกไปครับ  (อ่าน 5703 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
เมื่อวานตอนเย็นเลิกงานแล้วผมก็ขับรถกลับบ้านตามปกติ ผมคอยมองในกระจกมองหลังตลอดเป็นนิสัยอ่ะนะ
ทีนี้ขับไปขับมาก็มีรถกระบะคันนึง ก็เห็นว่าผู้หญิงที่ขับรถแกขับไปเล่นไปหยอกล้อไปกับลูกแก ถนนแกก็ไม่ค่อยจะมองเท่าไหร่ครับ
ไอ้ผมก็เสียวตูดเอามาก ๆ เพราะหลาย ๆ จังหวะที่รถค่อย ๆ ขับเคลื่อนไปในช่วงนั้นเนื่องจากเป็นช่วงเลิกงาน รถค่อนข้างติด
ขับไป จอดไป ในจังหวะที่จะจอด ผู้หญิงคนนั้นก็ทำผมเสียวทุกทีครับ เพราะมันทำท่าจะวิ่งมาทิ่มตูดผมหลายครั้ง เนื่องจากแกเล่นกับลูกแกตลอด จนกระทั่งได้จังหวะที่ถนนโล่ง และประมาณอีก 100 เมตรข้างหน้าจะมีไฟแดง ผมตัดสินใจแอบซ้าย ตบไฟเลี้ยวเข้าข้างทางให้แกแซงขึ้นไปก่อน เพราะคิดว่าถ้าให้แกตามตูดผมอีก ข้างหน้ามีสี่แยกไฟแดง ผมอาจจะโดนชนตูดแน่ ๆ ถ้าเป็นจังหวะไฟแดง

แล้วก็เกิดอุบัติเหตุจริง ๆ ครับ แกไปชนท้ายรถกระบะอีกคันตรงไฟแดงจริง ๆ
แล้วค่อนข้างแรงเสียด้วย  ผมก็ลงไปช่วยครับ คนขับรถแถวนั้นก็ลงไปช่วยกันหลายคน ตัวผู้หญิงบาดเจ็บหน้าอกกระแทกพวงมาลัย ไม่ได้คาดเซฟตี้เบลครับ
ส่วนเด็กบาดเจ็บเยอะกว่าครับ ฟันหน้าหักเลือดกลบปาก ปากก็ฉีกเป็นแผลลึกพอสมควร คงไปกระแทกคอนโซลครับ
 ตอนแรกตกใจกันมากครับ เพราะเลือดออกมาเต็มหน้า ก็มีคนเรียกรถฉุกเฉิน1669
แล้วช่วยกันปฐมพยาบาลเท่าที่จะทำได้  ก็ยังดีครับที่ไม่สาหัสมาก
แต่ผมมานึกดูนะ ถ้าเกิดแกไม่ไปชนคันหน้าที่ติดไฟแดง แต่เกิดว่าแกผ่าไฟแดงแล้วไปชนกันกลางสี่แยก คงจะหนักกว่านี้แน่

เหตุการณ์นี้เลยอยากเอามาเตือน ๆ กันไว้ครับ ฝากสมาชิกเตือนเพื่อน ๆ ที่รู้จักกันด้วยนะครับ ไม่ว่าจะขับรถในเมือง นอกเมือง ความเร็วสูง ความเร็วต่ำ ยังไงคนขับก็ต้องมีสมาธิในการขับตลอดเวลา อย่าประมาท...

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Re: มาเตือนเรื่องขับรถไปเล่นกับลูกไปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 15:53:47 »
ตอนแรกผมว่าจะแซวที่ท่านบอกว่าเห็นคนนี้แล้วเสียว พอมาอ่าพารากราฟล่างขรรมไม่ออกเลยครับ

ว่าแต่พอจะบอกได้ไหมครับรถรุ่นอะไร ถุงลมทำงานหรือไม่ทำงานเพราะไม่คาดเข็มขัดครับ ???

Re: มาเตือนเรื่องขับรถไปเล่นกับลูกไปครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 15:58:52 »
ตอนแรกผมว่าจะแซวที่ท่านบอกว่าเห็นคนนี้แล้วเสียว พอมาอ่าพารากราฟล่างขรรมไม่ออกเลยครับ

ว่าแต่พอจะบอกได้ไหมครับรถรุ่นอะไร ถุงลมทำงานหรือไม่ทำงานเพราะไม่คาดเข็มขัดครับ ???
กระบะอิซุสุรุ่นเก่าอ่ะครับ น่าจะไม่มีถุงลมมั้งครับ เป็นรถตอนเดียวต่อราวสูงที่กระบะ น่าจะใช้ขนผลไม้

ออฟไลน์ Aggressor

• Jr. Member
  • **
  • Be CLASSIC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 16:00:48 »
จขกท.ตัดสินใจได้ดีครับที่เลี่ยงออกมาได้ เป็นบทเรียนทั้งแม่และลูกกับความประมาทของตัวเอง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 16:24:07 »
ผมเห็นพวกขับแปลกๆจะหนีห่างไม่ใกล้เลยหละครับ กลัวซวย ทุกครั้งที่ขับรถผมห้ามเด็กๆมาวุ่นวายเลยละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 16:27:36 »
ไม่คาดเบลท์นี่อันตรายมากครับ ตายกันเยอะเพราะร่างกายพุ่งไปกระแทกกับพวงมาลัย หรือคอนโซลก็มี
วันก่อนดูยูทูบ คลิบแขกอาหรับดริฟรถเล่นกันแล้วพลิกคว่ำ
เห็นร่างคนในรถโดนเหวี่ยงกระเด็นขึ้นฟ้าไปหลายสิบเมตรแล้วตกลงมากระแทกพื้น

บรี๋ยยยยยยยยยยส์
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 16:42:10 »
สงสารเด็กมากกว่าครับ  :(
สนับสนุนให้เด็กไทยทุกคนนั่งคาร์ซีทครับ
อย่ามาอ้างว่าแพง ไม่มีตังค์ รถคันละหลายแสน
หลายล้านซื้อได้ คาร์ซีททำไมซื้อให้ลูกนั่งไม่ได้

เพื่อนผมอยู่รัฐมิชิแกนบอกว่า  ตอนคลอดแล้วจะกลับบ้าน
เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลจะดูว่ารถพ่อแม่ที่มารับมีคาร์ซีทไหม
ถ้าไม่มี ไม่อนุญาตให้เด็กและแม่กลับบ้านครับ แต่เมืองไทย
คงยากกก....... ???
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 18:05:48 »
ขอบคุณครับ

สงสารเด็กครับ ใครก็รักลูก แต่การเล่นบนรถเป็นสิ่งที่ควนหลีกเลี่ยงครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 18:10:05 »
จขกท.ตัดสินใจได้ดีครับที่เลี่ยงออกมาได้ เป็นบทเรียนทั้งแม่และลูกกับความประมาทของตัวเอง

แต่ผมมองว่าเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับคนแม่มากกว่า เพราะลูกยังเล็กไม่รู้เดียงสาหรือจะคิดว่าควรจะทำอย่างไร เห็นแม่เล่นมาก็เล่นกลับไปตามประสาเด็ก คนเป็นแม่นั่ีนแหละคับ เป็นผู้ใหญ่แล้วสมควรที่จะรู้อะไรเหมาะสม ถ้าเขาคาดเข็มขัดนิรภัยซะก่อนหน้านี้ หรือตั้งใจขับรถ ไม่เล่นกับลูก มุ่งสมาธิทั้งหมดไปกับการขับรถมากกว่า ผมว่าอุบัติเหตุนี้จะไม่มีวันเกิดขึ้นเลย  ;)
ส่วน จขกท. ฉลาดมากคับที่รู้จักทางหนีทีไล่ไว้ก่อน คล้ายๆผมเลย ผมมักจะมองกระจกมองหลังเสมอเวลารถจะติดไฟแดง ถ้าเห็นรถสิบล้หรือรถพ่วงคันใหญ่ๆวิ่งมาอย่างบ้าระห่ำ ผมจะเตรียมย้ายรถหนีทันทีคับ เพราะมีออกบ่อยไปที่เป้นข่าวรถพ่วงเบรกแตกพุ่งชนรถติดไฟแดง :D
ขอถามอีกนิด เหตุเกิดบนถนนแถวไหนคับ :-\

ออฟไลน์ unsignedint16

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 18:32:48 »
เดี๋ยวนี้รถเยอะกว่าเมื่อก่อนมาก ขับรถต้องมีสมาธิมาก ไม่ควรประมาท โดยเฉพาะพวกชอบเล่นไลน์ เขี่ยมือถือ ดูหนังบนหน้าจอ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 18:50:48 »

ท่อนนี้ใช่ไหมฮะ
เมื่อวานตอนเย็นเลิกงานแล้วผมก็ขับรถกลับบ้านตามปกติ ผมคอยมองในกระจกมองหลังตลอดเป็นนิสัยอ่ะนะ
ทีนี้ขับไปขับมาก็มีรถกระบะคันนึง ก็เห็นว่าผู้หญิงที่ขับรถแกขับไปเล่นไปหยอกล้อไปกับลูกแก ถนนแกก็ไม่ค่อยจะมองเท่าไหร่ครับ
ไอ้ผมก็เสียวตูดเอามาก ๆ เพราะหลาย ๆ จังหวะที่รถค่อย ๆ ขับเคลื่อนไปในช่วงนั้นเนื่องจากเป็นช่วงเลิกงาน รถค่อนข้างติด
ขับไป จอดไป ในจังหวะที่จะจอด ผู้หญิงคนนั้นก็ทำผมเสียวทุกทีครับ เพราะมันทำท่าจะวิ่งมาทิ่มตูดผมหลายครั้ง เนื่องจากแกเล่นกับลูกแกตลอด จนกระทั่งได้จังหวะที่ถนนโล่ง และประมาณอีก 100 เมตรข้างหน้าจะมีไฟแดง ผมตัดสินใจแอบซ้าย ตบไฟเลี้ยวเข้าข้างทางให้แกแซงขึ้นไปก่อน เพราะคิดว่าถ้าให้แกตามตูดผมอีก ข้างหน้ามีสี่แยกไฟแดง ผมอาจจะโดนชนตูดแน่ ๆ ถ้าเป็นจังหวะไฟแดง

แล้วก็เกิดอุบัติเหตุจริง ๆ ครับ แกไปชนท้ายรถกระบะอีกคันตรงไฟแดงจริง ๆ
แล้วค่อนข้างแรงเสียด้วย  ผมก็ลงไปช่วยครับ คนขับรถแถวนั้นก็ลงไปช่วยกันหลายคน ตัวผู้หญิงบาดเจ็บหน้าอกกระแทกพวงมาลัย ไม่ได้คาดเซฟตี้เบลครับ
ส่วนเด็กบาดเจ็บเยอะกว่าครับ ฟันหน้าหักเลือดกลบปาก ปากก็ฉีกเป็นแผลลึกพอสมควร คงไปกระแทกคอนโซลครับ
 ตอนแรกตกใจกันมากครับ เพราะเลือดออกมาเต็มหน้า ก็มีคนเรียกรถฉุกเฉิน1669
แล้วช่วยกันปฐมพยาบาลเท่าที่จะทำได้  ก็ยังดีครับที่ไม่สาหัสมาก
แต่ผมมานึกดูนะ ถ้าเกิดแกไม่ไปชนคันหน้าที่ติดไฟแดง แต่เกิดว่าแกผ่าไฟแดงแล้วไปชนกันกลางสี่แยก คงจะหนักกว่านี้แน่

เหตุการณ์นี้เลยอยากเอามาเตือน ๆ กันไว้ครับ ฝากสมาชิกเตือนเพื่อน ๆ ที่รู้จักกันด้วยนะครับ ไม่ว่าจะขับรถในเมือง นอกเมือง ความเร็วสูง ความเร็วต่ำ ยังไงคนขับก็ต้องมีสมาธิในการขับตลอดเวลา อย่าประมาท...

ออฟไลน์ Aggressor

• **
  • Be CLASSIC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 19:29:10 »

แต่ผมมองว่าเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับคนแม่มากกว่า เพราะลูกยังเล็กไม่รู้เดียงสาหรือจะคิดว่าควรจะทำอย่างไร เห็นแม่เล่นมาก็เล่นกลับไปตามประสาเด็ก คนเป็นแม่นั่ีนแหละคับ เป็นผู้ใหญ่แล้วสมควรที่จะรู้อะไรเหมาะสม ถ้าเขาคาดเข็มขัดนิรภัยซะก่อนหน้านี้ หรือตั้งใจขับรถ ไม่เล่นกับลูก มุ่งสมาธิทั้งหมดไปกับการขับรถมากกว่า ผมว่าอุบัติเหตุนี้จะไม่มีวันเกิดขึ้นเลย  ;)
ส่วน จขกท. ฉลาดมากคับที่รู้จักทางหนีทีไล่ไว้ก่อน คล้ายๆผมเลย ผมมักจะมองกระจกมองหลังเสมอเวลารถจะติดไฟแดง ถ้าเห็นรถสิบล้หรือรถพ่วงคันใหญ่ๆวิ่งมาอย่างบ้าระห่ำ ผมจะเตรียมย้ายรถหนีทันทีคับ เพราะมีออกบ่อยไปที่เป้นข่าวรถพ่วงเบรกแตกพุ่งชนรถติดไฟแดง :D
ขอถามอีกนิด เหตุเกิดบนถนนแถวไหนคับ :-\

ใช่แล้วครับ แม่ประมาทมาก เด็กยังไงก็คือเด็กเล่นไปตามประสา

ออฟไลน์ canonman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 22:40:44 »
แม่เล่นกับลูกไม่สนใจถนนก็อันตรายแล้ว แถมตัวเองไม่คาดเข็มขัดอีก และให้เด็กนั่งหน้าโดยไม่มี car seat นี่อันตรายมาก

จริงๆ เด็กอายุต่ำกว่า 12 ขวบไม่ควรนั่งด้านหน้าเลยนะครับ เพราะรถรุ่นใหม่มี airbag คู่หน้า ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้ว air bag ทำงานจะทำให้เด็กบาดเจ็บหรือถึงขั้นคอหักและเสียชีวิตได้ครับ เว้นแต่รถยนต์บางรุ่นที่สามารถปิด airbag ผู้โดยสารได้ก็จะนั่งได้อย่างปลอดภัยขึ้น

สำหรับผมมี car seat ให้ลูกทั้ง 3 คนนั่งหมดครับ มันปลอดภัยกว่าเยอะ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เมื่อไรก็ไม่รู้  แถมพอเด็กๆ นั่ง car seat แล้ว ขับทางไกลเด็กจะหลับได้ง่ายขึ้น เราเองจะมีสมาธิขับรถ และซิ่งได้มากขึ้นครับ  :-X

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 00:25:06 »
ผมเห็นคนในครอบครัวเลือกรถใหญ่ ๆ กว้างๆ  ให้ลูกวิ่งเล่นในนรถ   ผมว่าความคิดแย่มากทั้งที่ต้องฝึกให้เด็กนั่ง carseat  จึงจะถูก เวลาเกิดอุบัติเหตุถ้าเ็กไม่นั่งเบาะเด็กนิรภัย จะอันตรายมาก

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 00:47:27 »
ไม่น่าเชื่อว่าจะมีในชีวิตจริง เห็นแต่ในโฆษณา

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 07:55:23 »
ปัญหาแบบนี้ คงแก้ยาก ได้แต่ระวังตัวเอง

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:12:44 »
ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้แต่เจอกับรถซิ่งครับ
จราจรคับคั่งแต่มาขับจี้ตูดเบรคจึ๊กๆๆ ไอ้เราก็ไม่สบายใจ มันจะชนท้ายเราเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
ต้องลงซ้าย1เลนให้มันไปให้พ้นๆดีกว่า พอมันแซงไปได้ก็โล่งอก ซักพักเดียว ตู้ม!!
เสียงจากท้ายรถผมนะ คันข้างหลังผมขับรถแล้วไม่ได้ดูว่าข้างหน้าชลอความเร็ว
เหม่อๆเลยซัดตูดรถผมซะ ดีว่าเป็นแค่กันชนท้าย
สรุป คนจะซวยยังไงก็โดนอยู่ดี
ปล.ไม่ได้เกี่ยวกับประเด็นในกระทู้เล้ย 555

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:31:08 »
บทเรียนจริงๆครับ แต่ดีที่ผมเป็นคนติดขึ้นรถมาต้องคาดเข็มขัดนิรภัยก่อนเป็นอย่างแรก เห็นใครขึ้นรถผมไม่คาดก็ต้องบอกทุกครั้ง

ถ้าเขาคาดเข็มขัดกันซักหน่อยก็คงไม่หนักขนาดนี้นะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:44:19 »

เหตเกิดที่หาดใหญ่ครับ เป็นถนนสายหาดใหญ่ - สงขลาเส้นเก่าครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:45:57 »

ท่อนนี้ใช่ไหมฮะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 10:39:22 »
คาร์ซีทเดี๋ยวนี้ก็ถูกลงมากครับ มีลูกเล็กเด็กแดงก็ซื้อติดรถไว้เลยครับ
ไม่เฉพาะแต่เล่นกับเด็กน่ะครับ เล่นโทรศัพท์ก็ตัวดี ผมถ้าเจอสาวๆขับรถตามหลัง ถ้าเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงเลย เสียวตูด
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 11:21:45 »
อีกข้อคือรถป้ายแดงจอดไฟแดงด้วยเกียร์ P ครับ

เจอมากับตัว D-max ป้ายแดง ติดไฟแดงก่อนผมเข้า P พอใกล้ไฟเขียวเข้าเกียร์ R ค้างไว้เลย ผมเลยรีบเปลี่ยนไปเลนซ้ายทันที(เลนเลี้ยว) แล้วมันก็เป็นจริง พอข้างหน้าไปได้ D-max คันนั้นถอยเลย แต่ดีเบรคทัน และคันหลังผมไม่เคลื่อนมาจอดแทนที่ผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 11:40:33 »
อีกข้อคือรถป้ายแดงจอดไฟแดงด้วยเกียร์ P ครับ

เจอมากับตัว D-max ป้ายแดง ติดไฟแดงก่อนผมเข้า P พอใกล้ไฟเขียวเข้าเกียร์ R ค้างไว้เลย ผมเลยรีบเปลี่ยนไปเลนซ้ายทันที(เลนเลี้ยว) แล้วมันก็เป็นจริง พอข้างหน้าไปได้ D-max คันนั้นถอยเลย แต่ดีเบรคทัน และคันหลังผมไม่เคลื่อนมาจอดแทนที่ผม
เออ ๆ ๆ ใช่ ๆ ๆ  ...อันนี้เคยเจอบ่อยเหมือนกันครับ เสียวทุกที...วันก่อนคุณเลขาผมเองก็เหมือนกันครับ
รถผมเข้าศูนย์ รถภรรยาผมก็ไปต่างจังหวัด ไม่มีรถกลับบ้านเลยให้คุณเลขาไปส่งที่บ้านผม ตอนรถติดไฟแดงคุณเลขาแกเข้าเกียร์ P
ผมเลยสอนแกใหม่ ว่าติดไฟแดงให้เข้า N แล้วดึงเบรคมือดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 21:51:04 »
ดีแล้วหล่ะ จะได้เข็ดได้จำ ทำคนอื่นเดือดร้อนอีก

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 23:39:32 »
ประสบการณ์ของผมคล้ายๆแบบนี้ รถผมโดนชนท้าย ทั้งๆที่จอดติดไฟแดง ดีที่ชนไม่แรงมาก ผมลงมาหาคู่กรณี เป็นแม่เหมือนกัน เธอยอมรับว่าผิด ไม่ได้สนใจว่าข้างหน้ามีรถติดไฟแดง เพราะเธอมัวป้อนข้าวลูกอยู่ก่อนไปโรงเรียน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 23:53:29 »
ถ้าเป็นบุพการีมีคุณภาพจริงคงไม่ปล่อยให้ลูกเสี่ยงแบบนั้นแน่ครับ ถ้ามีวินัย เกิดเหตุสุดวิสัยน่ะน่าช่วยจริงๆนะ แต่นี่น่าปล่อยให้ทางการมาจัดการเองดีกว่าครับ

น่าจะไม่มีถุงลมมั้งครับ
แล้วชีมีถุงลมส่วนตัวหรือไม่ล่ะครับ

ดีแล้วหล่ะ จะได้เข็ดได้จำ ทำคนอื่นเดือดร้อนอีก

เพิ่งเลื่อนมาเจอ ก็ขอบอกว่า มันต้องเรียนรู้กัน the hard way

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 17:35:21 »
คล้ายๆ กันครับผมเคยเจอคนขับรถ 6 ล้อ ข้างหลัง ดูท่าทางแกจะง่วงมาก

ขับตามหลังผม ช่วงที่ รถค่อยๆ ไหล แล้วเบรคนี่ผมเสียวมากเลย จะไม่เบรคมาชนรถผม

โชคดีไม่เป็นอย่างที่คิด แต่ตอนติดไฟแดงนานๆ แล้วไฟเขียว หลับครับ ไม่ยอมออก

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 23:22:35 »
ประมาทแรกเข็มขัดไม่คาดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2015, 08:51:31 โดย pee1818 »