ผู้เขียน หัวข้อ: รอเอฟเวอร์เรดไม่ไหว..ถ้าผมจะไปเอาฟอร์จูนเนอร์..ผมจะคิดผิดมั้ยครับ  (อ่าน 9087 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
สวัสดีทุกท่านครับ

...จากกระทู้ก่อนที่ผมได้ขายปาปอด V6 ไป..ด้วยเหตุผลด้วยอยากเปลี่ยน..เบื่อ..หรืออะไรก็เเล้วเเต่..คราวนี้ครับ..ด้วยลักษณะงานที่ผมต้องเข้าไปตรวจงานในสวนทุกวันๆ..สงสารเเคมรี่กับเทียน่ามากๆ..ทางลูกรัง..ยิ่งพอฝนตก..ออกมาสภาพยิ่งดูไม่จืดเลยครับ..สงสารรถมากๆ..ใช้งานรถไม่ถูกประเภท :'( :'( :'(

...ด้วยที่ผมเห็นอัตราเร่งของฟอร์ดเอฟเวอร์เรดตัวท๊อป..ก็โอเครครับรับได้...อัตราเร่งด้อยกว่าปาปอดV6นิดหน่อย..เเต่ผมยังไม่ได้ไปลองเทสไดร์ฟ..เนื่องจากผมคิดว่ารีวิวจากทุกท่านมากมาย..ก็คงจบกับเจ้าเอฟเวอร์เรดนี่เเหละครับ..เเต่ด้วยผมจองไปถึง4ศูนย์..ไปได้2เดือนโดยประมาณเเล้ว..ยังไร้ซึ่งศูนย์เเละเซลล์โทมา..ซึ่งตัวผมได้คิดครับว่าถ้าจะออกเอฟเวอร์เรดก็คงเป็นตัวท็อปเท่านั้น..ด้วยออฟชั่นที่ถูกใจมากๆ..ล้อขอบ20..หลังคามูนรูฟ...หล่อจบจริงๆครับ..ถ้าให้ไปเอาตัว3.2ตัวรองหรือ2.2ก็คงไม่

....เเล้ววันก่อนเซลล์โตโยต้าเเถวบ้านก็ให้ไปลองเทสไดร์ฟ(ขอชื่นชมศูนย์นะครับ..ไม่เคยลืมลูกค้าจิงๆ)..พอไปลองเเล้ว..ผมว่าความรู้สึก..คือเเบบดีขึ้นกว่าปาปอดที่ผมเคยใช้อยู่..เเต่!!มันไม่ว๊าวเลยครับ..รถยังมีอาการดิ้นไปดิ้นมาอยู่พอสมควร..ยิ่งถ้าในความเร็วสูงๆ..ผมว่าก็ยังพอๆกับปาปอดที่ผมเคยใช้อยู่เลยครับตามสไตล์ของPPVเป๊ะ!!..

...ผมเลยอยากขอคำปรึกษาทุกท่านว่าถ้าผมออกฟอร์จูนเนอร์เเล้ว..เปลี่ยนช่วงล่างใหม่ทั้งหมด..โดยผมคงไปออกตัว2.4ก็พอเเล้วคงไปเเต่งเครื่องต่อก็ไม่น่ายากสำหรับโตโยต้า..เเต่ผมสงสัยครับ..ว่าถ้าผมเปลี่ยนเเล้ว..ตัวรถจะดีเท่าเอฟเวอร์เรดมั้ยครับ..ผมให้งบคันนี้เต็มที่เลย2เเสน..ทุกท่านว่าโอเครมั้ยครับ..ผมคิดไม่ตกมาหลายวันมากๆ...ภรรยาก็บ่นเอารถเก๋งไปเข้าสวน..พาผมเซ็งไปหมด

ขอชื่นชมโตโยนะครับ...ฟอร์จูนเนอร์มีรถให้ผมพร้อมรับทั้งตัว2.4เเละ2.8 สีดำที่ผมต้องการ..หรือถ้าจองก็ไม่เกิน1-2อาทิตย์ก็รับได้เลย..ตัดรถมาให้ผมได้เลย..ไวมาก

ปล.ผมว่าหลายๆคนอาจเป็นเเบบผมก็ได้นะครับ..คือเเบบรอรถเบื่อจนหายอยาก..สุดท้ายอยากได้รถดีๆเเค่ไหนก็ไปจบที่เจ้าตลาดเพราะเค้ามีรถไว้ให้เสร็จ

ปล.2 ผมว่ามองฟอร์จูนตัวใหม่ไปๆมาก็สวยดีนะครับ..เเต่ไม่หล่อเท่าเอฟเวอร์เรด..คิดไม่ตกจิงๆครับ

..ขอบคุณสำหรับทุกคำเเนะนำครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แล้วแต่เลยครับ ใบจองเอาไปเพิ่มมูลค่าได้เยอะเลยถ้ารับปีนี้

ของผมจะรับอาทิตย์หน้าแล้ว แต่..... ขอเลื่อนไปรับเดือนหน้าแทน เงินออกไม่ทันฤกษ์ (ที่บ้านเค้าถือ)

นี่กลายเป็นคิวหลังผมเสียบแทน สลับคิวกันเลย  :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
แล้วแต่เลยครับ ใบจองเอาไปเพิ่มมูลค่าได้เยอะเลยถ้ารับปีนี้

ของผมจะรับอาทิตย์หน้าแล้ว แต่..... ขอเลื่อนไปรับเดือนหน้าแทน เงินออกไม่ทันฤกษ์ (ที่บ้านเค้าถือ)

นี่กลายเป็นคิวหลังผมเสียบแทน สลับคิวกันเลย  :'( :'( :'(
ของจังหวัดผม..พูดเลยครับว่า..เเต่ละท่านๆที่จองเอฟเวอร์เรดตัวใหม่นี่ไม่ธรรมดาเลยครับ..ขนาดผมเป็นรุ่นพี่ของ ผจก. ศูนย์ในจังหวัด..เค้าเอาใบรายชื่อจองมาให้ดู..ผมนี่เข้าใจเลย..เเต่ละท่านนี่..ผู้การมั้ง..พลเอกมั้ง..นายพลทั้งนั้นเลย..คนของ สส เเล้วคนเหล่านี้เค้าเช็ครถตามรถกันตลอด..ลัดไม่ได้เลยจิงๆครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

JONNY

• บุคคลทั่วไป
รอไปอีกสักเดือนครับ
ถ้าไม่ทันปีใหม่ ค่อยไป FTN
ฟอร์จูน ดูไปดูมา ก็สวยดีนะครับ
กรุงเทพ ftn เห็นเยอะกว่ารีโว่เสียอีก
ส่วนกระบะเรนเจอร์ป้ายแดงก็เห็นเยอะกว่ารีโว่เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2015, 17:18:14 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ Fly to dream

ของจังหวัดผม..พูดเลยครับว่า..เเต่ละท่านๆที่จองเอฟเวอร์เรดตัวใหม่นี่ไม่ธรรมดาเลยครับ..ขนาดผมเป็นรุ่นพี่ของ ผจก. ศูนย์ในจังหวัด..เค้าเอาใบรายชื่อจองมาให้ดู..ผมนี่เข้าใจเลย..เเต่ละท่านนี่..ผู้การมั้ง..พลเอกมั้ง..นายพลทั้งนั้นเลย..คนของ สส เเล้วคนเหล่านี้เค้าเช็ครถตามรถกันตลอด..ลัดไม่ได้เลยจิงๆครับ

ผมว่านะ รักแล้วรอหน่อยครับ แต่ไม่ไหวจริงๆก็ยอมได้ ผมว่าฟอร์ฯใหม่ก็ดีนะ มีข้อดีของมันอยู่  ผมก็รอมาตั้งแต่มีนาคม จนจะได้รถแล้วแต่ดันไม่พร้อมยอมเลื่อนไปอีกเดือน นี่ก็แอบเสียใจนะ  ไปดูรถเรียบร้อย ได้ลูบได้คลำ  5555  แต่ในเมื่อเงินดันมาไม่ทันก็นะ เค้าคงไม่ใช่ของเรา ของเราคันถัดไป
ผมคิดแบบนี้ครับ   3.2+  สีเงินของผมที่ไม่ใช่ของผม  รออีกเดือนถึงจะใช่ 55
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ผมว่าลอง เทสดูก่อนดีไหมครับ แนะนำให้เทสฟอจูนก่อน แล้วค่อยเทสev แล้วคุณพี่ค่อยตัดสินจัยนะครับ รับรองจะได้สิ่งที่ใช่สำหรับตัวเราแน่นอนครับ

ออฟไลน์ McCLoY

• Newbie
  • *
EV ตัว 3.2+ ผมได้มาอย่างฟลุ๊คๆมาก ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้หมดหวังแน่นอน ดูแล้ว คิวยาวเหยียด ถือว่าโชคดีจริงๆครับ รับรถมาตั้งแต่วันที่ 16/9 ขอบอกว่าคุ้มค่ามากๆ ขับสนุกจริงๆ ขับไปไหนมีแต่คนมอง คิดไม่ผิดครับที่เลือกตัวนี้

ออฟไลน์ Ty ESC

ทนเจ็บอีกเดือนสองเดือน

ดีกว่าต้องทนเจ็บใจอีกหลายปี ทุกครั้งที่เห็นเอเวอเรส

ออฟไลน์ Teera

ของไปแล้วรอรถ มันฟุ้งซ่านแบบนี้แหละครับ นิ่งๆ ใว้ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เป็นกันหลายคน ในคลับปาปอตก็มีแบบนี้ รอไม่ไหว รอไม่ได้
ผมว่ามันเรื่องปกตินะ รอนานสุดน่าจะเอเวอเรสนี่แหละ เค้ารอกันข้ามปี
บางคนจองจนลืมเค้ายังทนรอได้เลย บางคนในคลับปาปอต พึ่งจองไม่กี่วันมาบ่นกันละ
รอได้ก็รอครับ ผมว่าตัวเอเวอเรสนี่น่าสนจริงๆนะ แม้ว่าผมจะจองปาปอต
ใจผมยังลังเลกับเทรล(นอกเรื่องรถ จขกท ละ)อยู่เลยตอนนี้ 555 ถ้าออฟชั่นจัดเต็มเท่าปาปอตนะ โดนไปนานละ

ออฟไลน์ pjs6306

แล้วฟอร์จองแล้วได้รถเลยรึเปล่าครับ กลัวว่าพอขับฟอร์ได้แป๊บเดียว เอฟมา พานจะหาเรื่องเอาฟอร์ไปเทิร์นอีก เหอๆ ใจเย็นๆเถอะครับ

ออฟไลน์ MUK

รอครับถ้าชอบจริง ผมว่าปีหน้า ก็คงแพงขึ้นไม่เท่าไหร่ และผมว่าเขาคงลดราคาเพื่อความเหมาะสม

ออฟไลน์ Staples

ซื้อรถที่ไม่ได้รัก ก็เหมือนโดนจับคลุมถุงชนหนะครับ

ทรมาณไปอีกกี่ปี ช้ำใจที่เห็นคนที่อยากซื้อขับผ่าน แต่ไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ Devil13

แนะนำให้รอครับ
ถ้ารอไม่ไหวให้ย้ายศูนย์ ศูนย์ที่คนต่อคิวจองน้อยจะได้รถเร็วครับ

ออฟไลน์ McCLoY

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ FTN PJS ไม่ดีครับ รถทุกคันมีดีต่างกันครับ แต่ถ้าใจไม่รักจริงแล้วซื้อผมว่าช้ำใจไปนานเลยครับ

ซื้อรถที่เราชอบจะดีกว่าครับ ชอบคันไหนรักคันไหนเลือกคันนั้นครับ ผมไม่สนอย่างอื่นเลยนอกจากรถที่ผมสนคือรถที่ผมชอบครับ อิอิ

ออฟไลน์ mozart

ไม่ไปลองก่อนหละครับ ไม่ได้ด้อยไปกว่า F ไม่ได้ด้อยไปกว่า E เลยนะผมว่า แต่อย่างว่าแหละถ้าให้เลือกผมก็เอา E แต่หลักการและเหตุผลของผมชี้ไป F ตัดสินใจลำบากครับ เชื่อในความคิดตัวเองครับ ซื้อมาแล้วจะได้ไม่ต้องไปโทษใคร

ออฟไลน์ O_o"

ไหนๆก็รอมาขนาดนี้แล้วครับ รอต่ออีกนิดครับ

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
มีใครช่วยตอบประเด็นที่ จขกท อยากรู้ว่า งบ 2แสน สามารถปรับช่วงล่างให้ใกล้กับ Ev ได้หรือไม่ครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ได้ ถ้าช่วงล่างแน่นขึ้นที่ความเร็วสูง ความนุ่มนวลคงหายไปนะครับ  :'(

ออฟไลน์ legion

ถ้าจะเอาฟอร์2.4 ไปเอเวอรเรสต์ 2.2 ดีกว่าครับ ถูกลงแสนนึง ช่วงล่างดีกว่า

ออฟไลน์ shanon

• **
พื้นฐานช่วงล่าง ใกล้เคียงกับรุ่นเดิมครับ ต่างกันที่รุ่นใหม่มีกันโคลง และมุมองศาของช่วงล่างที่เปลี่ยนไป

เพราะอย่างนี้ จึงสามารถใช้ของแต่งรุ่นเดิมได้. เปลี่ยนโช้ค สปริง ดีๆสักชุด. ผมว่าไม่ต่างกับ EV เดิมๆ

แล้วเปลี่ยนใส่ดิสก์เบรคหลัง รวมอยู่ในงบไม่เกิน 100,000 บาท ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เพราะช่วงล่างนี่แหละ ตัดใจไม่ลืมกับ Everest จริงๆ

จะไป FTN หรือ PJS ก็นึกถึง Everest ทุกที

รักแล้วรอ ช่วงนี้ ไปหาซื้อกระบะมือ 2 เก่าๆ ไปลุยแทนครับ ราคาไม่ตกมาก เหมือนได้ขับฟรี

ออฟไลน์ ps000000

ถ้ารีบใช้รถจัดไปครับ แต่ถ้ากะใช้นานๆ เป็นสิบปี รอตัวที่ชอบดีกว่า ใช้แล้วก็หงุดหงิดไม่ได้ใช้รุ่นที่ชอบ

ออฟไลน์ TBJTBT

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นผมจะรอใช้รถที่ชอบครับ

ส่วนเรื่องไปลุยสวน ผมจะเช่ารถกระบะมาใช้ก่อน เช่าระยะยาวรอคันใหม่

ออฟไลน์ Myx

• **
ใจเย็นๆครับ หมั่นโทรจิกเซลหน่อย
รออีกซักเดือนถ้ายังไม่ได้ก็ค่อยว่ากันใหม่ว่าจะรอต่อหรือจะไม่รอกัน
แต่ถ้าใจไป ev แล้วก็รอเถอะครับ ได้ขับรถที่ไม่ชอบไปนานๆมันอึดอัดนะ

ออฟไลน์ Siamtech

ผมยังว่าจะหนีไป PJS เลยทั้งๆที่ EVที่จองไว้ คิวมา เดือนนี้ ถึง เดือนหน้า
สาเหตุเพราะ เกลียดสีเบาะของ EV มากมาย

ออฟไลน์ JIRATH

หารถกระบะเช่าใช้งานไปพลางๆก่อนครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Volta

รอได้ก็รอเถอะครับ ใจของ จขกท เทไปที่ ev. แล้ว
ไปซื้อ ftn มาผมว่าคุณจะเสียดาย ev แน่ๆครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

รอดีกว่าครับ ถ้าคิดซื้อToyotaแล้วเอาไปใส่ดิสหลัง เปลี่ยนโช๊ค ผมว่าจะกลายเป็นซื้อแพงขึ้นไปอีก

ส่วนตัวเล็งไว้แต่ไม่รีบใช้ คิดว่าซักไม่เกิน2ปีค่อยออกครับ

น้องผมทำร้านไฟรถ มีFortunerมาทำ เจอ3คันแล้วที่มีปัญหาฝาท้ายไฟฟ้า เลยอยากรอดูว่าอีก2ค่ายจะเจอปัญหาอะไรหรือป่าว

ออฟไลน์ rotaryman

รอครับ

ส่วนตัวผมเชื่อว่าช่วงล่างทำให้เหมือนอีกยี่ห้อคงยาก อย่างมากก็ดีที่สุดเท่าที่มันเป็นครับ

ต่างจากเครื่องยนต์ทำให้แรงเท่ากันหรือมากกว่ายังพอจะทำได้ครับ

ออฟไลน์ imachi

• **
ถ้าเพิ่งจอง 2 เดือนก่อน ท่าจะไม่ทันปีนีแน่ๆแหละครับ    คนจองตั้งแต่เปิดตัว ยังได้กันไม่ครบเลย   ไม่ลองมอง 3.2 ตัวรองเหรอครับ ออปชั่นที่หายไปก็เป็นของเล่นที่ บางคนก็ไม่ได้ใช้     ผมก็จองตอนสิงหา  เซลล์บอกเลยว่า ยังไงก็ไม่มีทางทันปีนี้  เลยตัดใจเอาตัวรองแทน     ตอนนี้ตัวรอง ถ้าเลือกสี ก็ต้องหากันหน่อย