ผู้เขียน หัวข้อ: ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับMitsubishi  (อ่าน 7839 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับMitsubishi
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 22:28:15 »
ดีแล้วครับ ใช้แล้วแฮปปี้ก็ใช้ต่อไป

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
Re: ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับMitsubishi
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 05:56:37 »
ดีจุงเลยครับ ผมขอเล่าประสบการณ์ของที่บ้านผมล่ะกัน บ้านผมมีรถอยู่4คัน

ฮอนด้า 2 คัน มิตซูคันนึง และ มาสด้าอีกคัน ที่ผมใช้อยู่

ฮอนด้านี้ซื้อมาได้20ปีแล้วครับ ตอนที่เป็นลูกค้าภายใน6ปีแรก เค้าก็ส่งนิตยสารของฮอนด้ามาให้อ่าน ผมโคตรชอบอ่านเลย เพราะมันมีสเปครถแต่ละรุ่นด้วย ตั้งแต่ ซิตี้ ยัน S2000 (สมัยก่อนฮอนด้าไทยขายนะครับ) มีแบบงานเชิญชวนให้ไปงานวันเด็ก ของที่ศูนย์บริการใกล้บ้านด้วย หรือเชิญไปแรลลี่ด้วยมั้ง ถ้าผมจำไม่ผิดนะ แต่ก็ถือว่าโอเคเลยอ่ะ เหมือนแบบ ฮอนด้าเค้ายังไม่ลืมเรา

ต่อมาได้ไปเป็นลูกค้ามิตซูช่วงปี2005 นั้นแหละครับ จุดเปลี่ยนเลยครับ เป็นลูกค้ามา เค้าก็ส่งนิตยสารเล่มเล็กๆ มาให้ ส่งมาให้นานๆครัั้ง และส่มาให้แค่ไม่กี่ปี รู้ว่าสั้นมาก 2-3ปีเองมั้งครับ แต่สาระ หรือสิ่งที่อยากอ่านในเล่ม ผมว่ามันไม่น่าสนใจเลย และทางมิตซูก็ไม่ได้มีการเชิญไปร่วมงานแบบที่ฮอนด้าส่งมา ทางมิตซูจะเชิญแบบ ให้ไปลองPJS ที่สนามแดนเนรมิต หรือEXที่สนามบินดอนเมือง อะไรประมาณนี้ครับ มันก็เป็นอีกฟิลนึง

เมื่อปีที่แล้ว ผมได้ไปเสียตังค์ให้กับมาสด้า ไปซื้อรถเค้ามา สิ่งที่ได้นี้แตกต่างกว่าสองเจ้าที่กล่าวไปอีกครับ เค้าไม่มีนิตยสารมาให้เลย แต่ก็ไม่ค่อยแคร์หรอกครับ แต่เค้าจะส่งจดหมายแบบเรื่องที่จำเป็นเท่านั้น เช่นล่าสุดผมได้ จดหมายที่บอกเรื่องการบริการของสกายแอคทีพอะไรเนี่ยแหละ ผมจำสาระมันไม่ค่อยได้ แต่ก็ค่อนข้างจำเป็นนะ

ล่าสุด ตอนนี้ผมอยากกลับไปใช้รถเจ้าตลาดมากเลย อย่าง โตโยต้า มิตซู ฮอนด้า หรือจะเป็นอีซูซุ ไม่ใช่ว่ารถที่ผมใช้มันไม่ดีนะครับ แต่ผมอยากลองการบริการหลังการขายที่เค้าว่าดี ว่าเลิศมันเป็นยังไง แต่คงต้องรอผมเก็บตังค์รถคันใหม่ก่อนนั้นแหละครับ ซึ่ง คงอีกนานเลย55555555 ::)
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 07:57:42 »
ผมใช้อีกยี่ห้อนะครับ ได้ใบแจ้งค่างวดทุกเดือนเลย ขยันส่งได้ไม่ขาดจริงๆ