ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ การรับรถBMW Z4 ป้ายแดง ต้องตรวจสอบอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1972 ครั้ง)

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ ในเร็วๆนี้ ผมจะได้รับรถZ4 หลังจากที่รอมาประมาณ 4 เดือน (ดีใจมากกก)

อยากถามว่า ต้องตรวจสอบเช็คอะไรบ้างครับ หรือเช็คอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ผมมาช่วยตอบนะครับ หลักๆ คงเช็คเหมือนรถทั่วๆ ไป คือทดสอบทุกรายการที่ใช้งานได้นะตอนนั้น
แต่ที่เพิ่มเติมของ Z4 น่าจะเป็นการเปิดปิดหลังคาครับ ลองหลายๆครั้ง ครับ ว่าติดขัด หรือมีเสียงดังอะไรหรือเปล่า

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ใช่เลยครับ หลักๆลองเปิดปิดหลังคาบ่อยๆว่ามีค้างหรือเปล่า
ส่วนอื่นๆก็ดูสีรอบคัน รอยต่างๆ เลขไมล์
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ