ผู้เขียน หัวข้อ: หล้งจากไปลองเอฟเวอร์เรดมา..ผมคงคิดถูกเเล้วครับที่จะ.....  (อ่าน 11747 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
สวัสดีทุกท่านครับ

....เข้าเรื่องเลยครับ..หลังจากที่ตั้งกระทู้ที่เเล้วไปว่าคิดถูกมั้ยว่าจะไปเอาฟอร์จูน..จนวันนี้ผมได้ไปลองเทสไดร์..เป็นตัว3.2 รองท็อป..ผมว่าผมจะรอครับ..รับปีหน้าผมก็รอ..ผมคงมั่นใจเเล้วครับ..ว่าผมต้องรอเท่านั้น :) :) :).

...จะขอลองใช้รถฟอร์ดเป็นคันเเรกชีวิต..ผมพบว่าช่วงล่างของเจ้าเอฟเวอร์เรดมันฟินมาก!!!..ผมขับL33 ACV50 ผมว่ามันเป็นPPVที่ซับความสะเทือน..นุ่ม..เข้าโค้งมั่นใจมากๆ..เเค่เวลาเร็วสูงมากๆ..อาจมีความรู้สึกโคลงเเค่นิดเดียว..ย้ำว่านิดเดียวจิงๆ..ทุกท่านที่ไปลองคิดเหมือนผมมั้ยครับ

ปล.ผมเช็คคิวที่ศูนย์เเล้วครับผมคิวที่42 รถโควต้ามาศูนย์เดือนละ10-15คัน ตอนนี้ส่งมอบเเล้ว10คัน ผมก็คงรับรถก่อนสงกรานต์นิดหน่อย ซึ่งทาง ผจก ได้รับปากว่าคงได้ก่อนสงกรานต์ พร้อมกับราคาที่ขึ้นไปอีก  :'( :'( :'( :'(

ปล2.ตอนนี้ศูนย์ที่ผมจองมีคนจองไปเเล้วประมาณ70กว่าคันเฉพาะตัวท็อป ผมว่าทางฟอร์ดเค้าน่าจะมีวิธีอะไรที่ทำให้ลูกค้ารับรถเร็วขึ้นมากกว่านี้นะครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

JONNY

• บุคคลทั่วไป
โฟกัสกะเฟียสต้า หยุดวายพานผลิตไปแล้วรอตัวใหม่
น่าจะมีทางออกนะครับ

ออฟไลน์ Poj

ปีหน้าถาษีปรับคนก็แห่ถอนจอง เดี๋ยวคงได้รถเร็ว ผมว่าไม่เกินกุมภา

ออฟไลน์ starlight

ยังหวั่นใจอยู่อย่างนึง รถขายดี เทน้ำเทท่าขนาดนี้ บริการหลังการขาย จะมีกำลังพอที่จะดูแลรถลูกค้าหรือไม่ เห็น 0 ตรงพระราม2 มีแต่รถจอดแน่นขนัดลานหน้า0 ลูกค้าจะเข้าไปชมรถ ยังต้องจอดรถริมถนน 

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
รถผมจอดอยู่โชว์รูมแล้วครับตั้งแต่ 2/10 รอฤกษ์ 5/12 จอด 2 เดือน
เอาวันดี+ฤกษ์ดี+ของขวัญวันเกิดให้ตัวเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 20:27:03 โดย PEAY »

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
ผมได้คิวรับ คันที่2ปลายเดือนนี้ จองวันเเรกมอเตอร์โชว์

ผมใช้Fordเป็นคันที่2 ต่อจาก3.2WT ถ้าฟอร์ดมันเลวร้ายผมคงไม่ซื้อ ev

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ผมก็รอแบบไม่มีกำหนดครับ  เอา ranger wildtrak  มาขับเล่นๆก่อน
 ช่วงล่าง ทางเรียบนุ่ม  จิงครับ  แต่ ทางขรุขระ   การเข้าโค้ง  เปลี่ยนเลน  ความแม่นยำ  ยังเป็นรองพวก suv
  แต่ผมรับได้  รถมันสวย   
ภายในดูดี 
ผมได้ลองแค่2.2   ไม่แน่ใจว่าช่วงล่าง    ต่างจากตัวทอปป่าว ;)

ออฟไลน์ Nikle_pk

รถผมจอดอยู่โชว์รูมแล้วครับตั้งแต่ 2/10 รอฤกษ์ 5/12 จอด 2 เดือน
เอาวันดี+ฤกษ์ดี+ของขวัญวันเกิดให้ตัวเองครับ

จอดรอ 2 เดือน สุดยอด เป็นผมรอไม่ไหวล่ะครับ  :-X
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

จอดรอ 2 เดือน สุดยอด เป็นผมรอไม่ไหวล่ะครับ  :-X
    วันอังคารนี้จะย้ายไปฝากจอดที่ CTS เพชรบุุรีแล้วครับ เคลือบcristal+ฟิล์มv-koolกะว่าจะจอดที่ศูนย์2เดือนตอนไปจ่ายเงินก็ไม่เห็นรถเพราะไปศูนย์ดึก (ทุ่มนึงแล้ว) รถเพิ่งมาลงเลยไม่ได้ดูได้แต่จ่ายเงิน เมื่อสองวันก่อนไปดูรถตากแดดกับเลอะมากทนไม่ไหวเลยติดต่อ CTS ขอจอด 2 เดือนได้ไหมทางนั้น OK เพราะรถที่บ้านทำที่นั่นประจำเลยจะเอารถสไลด์ไปรับวันอังคารนี้ครับ 8) *ที่รอได้เพราะไม่รีบใช้รถครับอยากได้รถวันเกิดตัวเอง เอาเข้าบ้านก็ไม่ได้เดี๋ยวเสียฤกษ์เลยรอดีกว่าใจก็อยากขับเหมียนกัลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 21:44:25 โดย PEAY »

ออฟไลน์ ps000000

ขายดีเหมือนกันนะเนี่ย

ออฟไลน์ mamaman

เทียบ สมรรถนะรถรุ่นต่อรุ่น ไม่ดู บริการหลังการขาย

มี รุ่นไหนบ้างที่ ชนะฟอร์ด !!!!!

ถ้าผู้บริหารฟอรืดประเทศไทยเป็นมวย ยอดขายไม่ต้องพูดถึงครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
มารอปีหน้าไปด้วยกันนน พ่อผมตัดสินใจแล้วว่าจะออกปีหน้า รอเลยยยรุ่น 3.2++ ออฟชั่นตัวนอก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ NoName__???

ช่วยกันซื้อเยอะ ๆจจะได้ตอกหน้าเจ้าตลาด+ เวลารวมพลต่อรองกับฟอร์ดจะได้เป็นกลุ่มใหญ่ท ;)

ออฟไลน์ Terng

เรื่องช่วงล่างผมว่าหายห่วงนะ ไปลองขับมาก็ชอบพฤติกรรมของมันเหมือนกันครับ แต่ที่ทำให้ตัดออกจาก choice คือเรื่องขนาดห้องโดยสารภายใน กับ Feel เวลากดคันเร่งอะไรพวกนี้มากกว่านะ (ผมดูรุ่น 2.2 นะครับ) คิดว่าไม่เหมาะกับการใช้งานตัวเอง แม้จะใช้ Ranger อยู่ก็ตาม และส่วนตัวคิดว่า งานออกแบบยังดูเชยไปหน่อย แม้จะดูบึกบึนดี

ไปลองฟอฯ ฟอจูนเนอร์มันดีกว่าทุกด้านในแง่การใช้งาน ความกว้างขวางนั่งสบายของเบาะ แต่ก็มาตกม้าตายเรื่องช่วงล่าง กะอัตราเร่งของมันด้วย (เกลียดมาก เบรคตูดโก่ง แถมโยนๆบอกไม่ถูก) ยังพอให้อภัยไม่ได้ตัดทิ้ง

ไปดู PJS ยังไม่ได้ลองขับ แต่รู้สึกว่าเหมือนมันไม่กว้าง ไม่จุเท่าฟอ (นิดนึง) แต่สวยถูกใจ และมีแนวโน้มว่าน่าจะเป็นตัวเลือกที่อยู่ตรงกลางระหว่างฟอ กับ EV สำหรับผม
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Fly to dream

รถผมมาแล้วตั้งแต่วันพฤหัสก่อน ตอนแรกได้แล้วตั้งแต่คันก่อนหน้าแต่เงินไม่พร้อมทันฤกษ์เลยจะไปออก กลางเดือนหน้า
แต่ไปๆมาๆ จะไปรับมากลางสัปดาห์หน้าเลยครับ จริงๆต้องไปรับคันก่อนหน้านี้ แต่ขอสลับให้คิวหลังผมรับไปก่อน และจะสลับไปอีกคิวด้วยซ้ำแต่ เพราะทางศูนย์กลัวถ้าตัดคันผมไปให้อีกคิว แล้วรถมาไม่ทันฤกษ์จะซวยเอา

จะจ่ายเงินแล้วทิ้งไว้ศูนย์ก็กะไรอยู่

เลยใช้วิธีไปรับมาก่อน มาจอดทิ้งไว้ พอถึงฤกษ์ค่อยเอาไปเจิมที่วัดเอา (ทางบ้านถือ ผมไม่อะไรหรอก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2015, 03:36:12 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมสาวก พี่โต ผมขอเลือกโตครับ

ตราบใดที่รถยังไม่ห่างชั้นกันเกินไป ยังขับไปข้างหน้าได้ ผมก็ไม่เปลี่ยนแปลงครับ ^^

ออฟไลน์ porcupine

ดีครับคู่แข่งโตพัฒนาอัดออฟชั่นมาเยอะแย่งยอดขายมาเยอะๆ  พี่โตจะได้อัดออฟชั่นสู้บ้าง รอพี่โต MC อยู่น่ะ

ออฟไลน์ Eddy5659

ดีแล้วครับเลือกรถที่ตัวเองชอบ ผมสาวกพี่มา 7 คัน ได้คันนี้มามันฟรินมาก ใครว่า. PPV มันไม่ควรใช้เป็นรถครอบครัว หรือขับเที่ยวชิวๆ คันนี้นั่งเที่ยวสะบายและเวียนหัวน้อยกว่า. Camry ใส่ kyb new sr เยอะมากเลย

เหลือปรับนิดหน่อยตามรสนิยมของผม ก็เยี่ยมเลย ในงบ 1.6 ล้าน ถ้าดูแค่ตัวรถ คันนี้แหละครับ สุดแล้ว
ที่บ้านผมออกเที่ยวตลอดเลย อาทิตย์นี้เขาใหญ่ อาทิตย์หน้าแก่งกระจาน และโปรแกรมช่วงท้ายปีแน่นเอี๊ยดเลย

กลับมาถามตัวเอง ใช้รถเจ้าตลาดมา 20 ปีสะบายใจตอนซ่อมตินเข้า 0
กับคันนี้ที่รู้สึกดี ปลอดภัย ทุกครั้งที่ได้ใช้ ได้ขับ แบบไหนมันดีกว่ากัน

สรุปมีเจ้าตลาดไว้คันนึง กับรถที่สมรรถดีๆอีกคัน เหมาะสมที่สุด 5555+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2015, 06:54:34 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ xman2029

ดีครับคู่แข่งโตพัฒนาอัดออฟชั่นมาเยอะแย่งยอดขายมาเยอะๆ  พี่โตจะได้อัดออฟชั่นสู้บ้าง รอพี่โต MC อยู่น่ะ
ิยากครับ เพราะยังไง พี่โตก็อันดับ1 ในกลุ่มแน่นอน พี่แกจะอัดออฟชั่นได้ก็ต่อเมื่อเสียอันดับ1ไป ครับ แถม ev กำลังการผลิตที่ขายในไทยได้แค่ 600-700 คันเอง ปานี่ตบ ฟอ ยากครับ

ออฟไลน์ Minidog

ผมจองตั้งแต่มีนา
วันจันทร์นี้จะได้เป็นเจ้าของสักที ford คันแรกในบ้านเหมือนกันครับวัดดวงกันไปเลย

ออฟไลน์ AkE

เรื่องช่วงล่างความนิ่ง มันแนอยู่แล้วตั้งแต่ WT ละ 555

ออฟไลน์ SM.

เมื่อวานเพิ่งเห็น WT สีแดง รู้สึกว่า Ford ประสบความสำเร็จมากกับโครงการนี้

ออฟไลน์ V221

วันอังคารนี้จะย้ายไปฝากจอดที่ CTS เพชรบุุรีแล้วครับ เคลือบcristal+ฟิล์มv-koolกะว่าจะจอดที่ศูนย์2เดือนตอนไปจ่ายเงินก็ไม่เห็นรถเพราะไปศูนย์ดึก (ทุ่มนึงแล้ว) รถเพิ่งมาลงเลยไม่ได้ดูได้แต่จ่ายเงิน เมื่อสองวันก่อนไปดูรถตากแดดกับเลอะมากทนไม่ไหวเลยติดต่อ CTS ขอจอด 2 เดือนได้ไหมทางนั้น OK เพราะรถที่บ้านทำที่นั่นประจำเลยจะเอารถสไลด์ไปรับวันอังคารนี้ครับ 8) *ที่รอได้เพราะไม่รีบใช้รถครับอยากได้รถวันเกิดตัวเอง เอาเข้าบ้านก็ไม่ได้เดี๋ยวเสียฤกษ์เลยรอดีกว่าใจก็อยากขับเหมียนกัลครับ
ด้วยความเป็นห่วงนะครับ จอดนานๆไม่ดีกับชิ้นส่วนที่เป็นยางแล้วไม่ได้เคลื่อนไหวนะครับ ผมเคยเห็นเจ้าของรถซื้อมาแล้วไม่มีที่จอดเอาไปฝากCar care ปรากฎว่าไม่ได้วิ่งนานๆยางไม่กลมไปเลยต้องเปลี่ยนยางและเคยเห็นรถเจ้าของCar careเป็นBenz E Class จอดในร้านนานๆไม่ได้วิ่งเพราะตัวเองชอบขับปิคอัพไปซะงั้น ปรากฎว่าหนูกัดสายไฟและเข้าไปตายในรถทำให้เหม็นเน่าและต้องมาซ่อมสายไฟซะอีก ทางที่ดีเอามาวิ่งบ้างดีกว่านะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

รถผมมาแล้วตั้งแต่วันพฤหัสก่อน ตอนแรกได้แล้วตั้งแต่คันก่อนหน้าแต่เงินไม่พร้อมทันฤกษ์เลยจะไปออก กลางเดือนหน้า
แต่ไปๆมาๆ จะไปรับมากลางสัปดาห์หน้าเลยครับ จริงๆต้องไปรับคันก่อนหน้านี้ แต่ขอสลับให้คิวหลังผมรับไปก่อน และจะสลับไปอีกคิวด้วยซ้ำแต่ เพราะทางศูนย์กลัวถ้าตัดคันผมไปให้อีกคิว แล้วรถมาไม่ทันฤกษ์จะซวยเอา

จะจ่ายเงินแล้วทิ้งไว้ศูนย์ก็กะไรอยู่

เลยใช้วิธีไปรับมาก่อน มาจอดทิ้งไว้ พอถึงฤกษ์ค่อยเอาไปเจิมที่วัดเอา (ทางบ้านถือ ผมไม่อะไรหรอก)
ยินดีด้วยครับ สีเดียวกับผมเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ tierak

รักแล้ว รอหน่อย คงไม่นานเกินรอ  :-* :-* :-*

ขอบคุณครับผม

ด้วยความเป็นห่วงนะครับ จอดนานๆไม่ดีกับชิ้นส่วนที่เป็นยางแล้วไม่ได้เคลื่อนไหวนะครับ ผมเคยเห็นเจ้าของรถซื้อมาแล้วไม่มีที่จอดเอาไปฝากCar care ปรากฎว่าไม่ได้วิ่งนานๆยางไม่กลมไปเลยต้องเปลี่ยนยางและเคยเห็นรถเจ้าของCar careเป็นBenz E Class จอดในร้านนานๆไม่ได้วิ่งเพราะตัวเองชอบขับปิคอัพไปซะงั้น ปรากฎว่าหนูกัดสายไฟและเข้าไปตายในรถทำให้เหม็นเน่าและต้องมาซ่อมสายไฟซะอีก ทางที่ดีเอามาวิ่งบ้างดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

โรงงายที่ผมดูอยู่ผลิตชิ้นส่วนให้โครงการนี้  ตอนนี้ยอดผลิตเริ่มไม่คงที่เพราะมีซับพลายเออร์บางรายเริ่มผลิตพาร์ทไม่ทันแล้วครับ  ถ้าจะหวังให้ส่งเร็วขึ้นคงหมดหวัง

ออฟไลน์ eaton fuller

ถามแบบ ไม่รู้นะครับ

ฟอร์ด ตอนนี้ ของฝรั่งหรือญี่ปุ่นครับ

ถึงได้ทำถูกใจคนทั่วโลกแนวญี่ปุ่นเลย

ออฟไลน์ Staples

ถามแบบ ไม่รู้นะครับ

ฟอร์ด ตอนนี้ ของฝรั่งหรือญี่ปุ่นครับ

ถึงได้ทำถูกใจคนทั่วโลกแนวญี่ปุ่นเลย

ฝรั่งแหละครับ แต่ก็เคยจับมือกับ Mazda น่าจะได้อิทธิพลญี่ปุ่นไปไม่น้อย

ออฟไลน์ MUK

ปีหน้าเ ขาจะเพิ่มอะไรใส่อีกไหมครับกับราคาเพิ่ม และจะต้องใช้เวลาอีนานไหมครับกับ การจองหลายๆเดือน ปีหน้าจะมีแบบว่าเดินไปศูนย์มีสีถูกใจ ขับกลับบ้าน ประมาณนั้นครับ