ผู้เขียน หัวข้อ: หล้งจากไปลองเอฟเวอร์เรดมา..ผมคงคิดถูกเเล้วครับที่จะ.....  (อ่าน 11746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
โฟกัสกะเฟียสต้า หยุดวายพานผลิตไปแล้วรอตัวใหม่
น่าจะมีทางออกนะครับ

คนละสายการผลิตครับ
หยุดไปก็ไ่ม่มีผล เพิ่มยอดผลิต EV
แต่คงไม่หยุด เพราะตลาดส่งออก Focus ขายดีอันดับหนึ่ง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Fly to dream

รถผมมาแล้วตั้งแต่วันพฤหัสก่อน ตอนแรกได้แล้วตั้งแต่คันก่อนหน้าแต่เงินไม่พร้อมทันฤกษ์เลยจะไปออก กลางเดือนหน้า
แต่ไปๆมาๆ จะไปรับมากลางสัปดาห์หน้าเลยครับ จริงๆต้องไปรับคันก่อนหน้านี้ แต่ขอสลับให้คิวหลังผมรับไปก่อน และจะสลับไปอีกคิวด้วยซ้ำแต่ เพราะทางศูนย์กลัวถ้าตัดคันผมไปให้อีกคิว แล้วรถมาไม่ทันฤกษ์จะซวยเอา

จะจ่ายเงินแล้วทิ้งไว้ศูนย์ก็กะไรอยู่

เลยใช้วิธีไปรับมาก่อน มาจอดทิ้งไว้ พอถึงฤกษ์ค่อยเอาไปเจิมที่วัดเอา (ทางบ้านถือ ผมไม่อะไรหรอก)
ยินดีด้วยครับ สีเดียวกับผมเลย

ขอบคุณครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **

เทียบ สมรรถนะรถรุ่นต่อรุ่น ไม่ดู บริการหลังการขาย

มี รุ่นไหนบ้างที่ ชนะฟอร์ด !!!!!

ถ้าผู้บริหารฟอรืดประเทศไทยเป็นมวย ยอดขายไม่ต้องพูดถึงครับ

กด like พันครั้งเลยครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ใช่ครับรถมันดีจริงๆๆ เพราะตัวผมเองลองขับมาแล้วมันดีจริงๆ  :) :) :) ถึงมันจะช่วงล่างแข็งในรุ่น2.2ก็ตามถ้าชีอจริงๆๆ จัดโช๊คที่ปรับระดับได้แค่นี้พอแล้วครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Volta

ตัวรถดีล้นเหลือจริงๆครับ ในคลาสนี้ผมยกไห้ ev ดีที่สุดแล้ว ไปลองขับมายังประทับใจไม่หาย

เสียดายครอบครัวผมมีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับ fiesta ไม่งั้นคงได้จอง ev ไปแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ the kit

สวัสดีทุกท่านครับ

....เข้าเรื่องเลยครับ..หลังจากที่ตั้งกระทู้ที่เเล้วไปว่าคิดถูกมั้ยว่าจะไปเอาฟอร์จูน..จนวันนี้ผมได้ไปลองเทสไดร์..เป็นตัว3.2 รองท็อป..ผมว่าผมจะรอครับ..รับปีหน้าผมก็รอ..ผมคงมั่นใจเเล้วครับ..ว่าผมต้องรอเท่านั้น :) :) :).

...จะขอลองใช้รถฟอร์ดเป็นคันเเรกชีวิต..ผมพบว่าช่วงล่างของเจ้าเอฟเวอร์เรดมันฟินมาก!!!..ผมขับL33 ACV50 ผมว่ามันเป็นPPVที่ซับความสะเทือน..นุ่ม..เข้าโค้งมั่นใจมากๆ..เเค่เวลาเร็วสูงมากๆ..อาจมีความรู้สึกโคลงเเค่นิดเดียว..ย้ำว่านิดเดียวจิงๆ..ทุกท่านที่ไปลองคิดเหมือนผมมั้ยครับ

ปล.ผมเช็คคิวที่ศูนย์เเล้วครับผมคิวที่42 รถโควต้ามาศูนย์เดือนละ10-15คัน ตอนนี้ส่งมอบเเล้ว10คัน ผมก็คงรับรถก่อนสงกรานต์นิดหน่อย ซึ่งทาง ผจก ได้รับปากว่าคงได้ก่อนสงกรานต์ พร้อมกับราคาที่ขึ้นไปอีก  :'( :'( :'( :'(

ปล2.ตอนนี้ศูนย์ที่ผมจองมีคนจองไปเเล้วประมาณ70กว่าคันเฉพาะตัวท็อป ผมว่าทางฟอร์ดเค้าน่าจะมีวิธีอะไรที่ทำให้ลูกค้ารับรถเร็วขึ้นมากกว่านี้นะครับ

ตัวรถก็ดี  ช่วงล่างก็ดี

แต่ทาง Ford น่าจะทำตัวให้แมนๆ หน่อย ลูกค้าอุดส่าห์รอรถตั้งนาน และเขาจองก่อนสิ้นปี 58 นี้
ถ้าทาง Ford จะมีรถส่งมอบให้ปีหน้า ก็ไม่ควรไปขึ้นราคาเขา เพราะความผิดพลาดเกิดจากทางบริษัทฯ
ไม่ต้องมาอ้างนู่นนี่ว่า Supplier ส่งของให้ไม่ทัน ถ้าจะอ้างอย่างนี้ ปิดรับจองปีนี้ไปดีกว่า
เพราะราคาปีหน้านี่ ผมว่าขึ้นอีกไม่ต่ำกว่า 80000 บาท = เติมน้ำมันได้อีก สามพันกว่าลิตร
วิ่งแบบคนปกติได้อีกเป็นปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2015, 11:04:52 โดย the kit »
"Make It Count"

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ในคลับมีคนมาดราม่าเรื่องบันไดข้างว่าลดต้นทุน ใช้เหล็กแป๊ป 4 หุนเป็นคานไว้เฉยๆ ไม่แข็งแรง
ในรุ่น 3.2 เป็นแบบเดียวกันปะครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
สวัสดีทุกท่านครับ

....เข้าเรื่องเลยครับ..หลังจากที่ตั้งกระทู้ที่เเล้วไปว่าคิดถูกมั้ยว่าจะไปเอาฟอร์จูน..จนวันนี้ผมได้ไปลองเทสไดร์..เป็นตัว3.2 รองท็อป..ผมว่าผมจะรอครับ..รับปีหน้าผมก็รอ..ผมคงมั่นใจเเล้วครับ..ว่าผมต้องรอเท่านั้น :) :) :).

...จะขอลองใช้รถฟอร์ดเป็นคันเเรกชีวิต..ผมพบว่าช่วงล่างของเจ้าเอฟเวอร์เรดมันฟินมาก!!!..ผมขับL33 ACV50 ผมว่ามันเป็นPPVที่ซับความสะเทือน..นุ่ม..เข้าโค้งมั่นใจมากๆ..เเค่เวลาเร็วสูงมากๆ..อาจมีความรู้สึกโคลงเเค่นิดเดียว..ย้ำว่านิดเดียวจิงๆ..ทุกท่านที่ไปลองคิดเหมือนผมมั้ยครับ

ปล.ผมเช็คคิวที่ศูนย์เเล้วครับผมคิวที่42 รถโควต้ามาศูนย์เดือนละ10-15คัน ตอนนี้ส่งมอบเเล้ว10คัน ผมก็คงรับรถก่อนสงกรานต์นิดหน่อย ซึ่งทาง ผจก ได้รับปากว่าคงได้ก่อนสงกรานต์ พร้อมกับราคาที่ขึ้นไปอีก  :'( :'( :'( :'(

ปล2.ตอนนี้ศูนย์ที่ผมจองมีคนจองไปเเล้วประมาณ70กว่าคันเฉพาะตัวท็อป ผมว่าทางฟอร์ดเค้าน่าจะมีวิธีอะไรที่ทำให้ลูกค้ารับรถเร็วขึ้นมากกว่านี้นะครับ

ตัวรถก็ดี  ช่วงล่างก็ดี

แต่ทาง Ford น่าจะทำตัวให้แมนๆ หน่อย ลูกค้าอุดส่าห์รอรถตั้งนาน และเขาจองก่อนสิ้นปี 58 นี้
ถ้าทาง Ford จะมีรถส่งมอบให้ปีหน้า ก็ไม่ควรไปขึ้นราคาเขา เพราะความผิดพลาดเกิดจากทางบริษัทฯ
ไม่ต้องมาอ้างนู่นนี่ว่า Supplier ส่งของให้ไม่ทัน ถ้าจะอ้างอย่างนี้ ปิดรับจองปีนี้ไปดีกว่า
เพราะราคาปีหน้านี่ ผมว่าขึ้นอีกไม่ต่ำกว่า 80000 บาท = เติมน้ำมันได้อีก สามพันกว่าลิตร
วิ่งแบบคนปกติได้อีกเป็นปี

ผมว่า เราจะว่าฟอร์ด หรือให้ฟอร์ดรับผิดชอบก็ไม่ถูกต้องนะครับ
ทางฟอร์ดเเจ้งมาก่อนเปิดรับจองแล้วนะครับ ว่าจะปล่อยรถให้ปีนี้700คัน ยอดจองก็เต็ม หลายๆศูนย์ก็ปิดรับจองเพราะกลัวดราม่า กลัวลูกค้าที่เอาเเต่โทษบริษัท คนซื้อก็ต้องรับผิดชอบตัวเองด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ในคลับมีคนมาดราม่าเรื่องบันไดข้างว่าลดต้นทุน ใช้เหล็กแป๊ป 4 หุนเป็นคานไว้เฉยๆ ไม่แข็งแรง
ในรุ่น 3.2 เป็นแบบเดียวกันปะครับ

ไร้สาระมากครับ หลังจากนั้นรู้สึกจะมีคนที่ใช้รถจริง น้ำหนักร่วม 140 kg ขึ้นไปขย่ม กระทืบอยู่เป็นชั่วโมง ก็ไม่เห็นมันจะบิด หรือเสียรูปตามที่คนนั้นดราม่าเลย

อีกอย่างรถเขาดีไซดน์มาขายฝรั่งออซซี่หนักกัน ร้อยกว่ากิโล บันไดมันใช้ได้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ mamaman

โฟกัสกะเฟียสต้า หยุดวายพานผลิตไปแล้วรอตัวใหม่
น่าจะมีทางออกนะครับ

คนละสายการผลิตครับ
หยุดไปก็ไ่ม่มีผล เพิ่มยอดผลิต EV
แต่คงไม่หยุด เพราะตลาดส่งออก Focus ขายดีอันดับหนึ่ง

Focus ที่ขายดีตลาดโลกครับ มีหลายโรงงานประกอบ ไม่ได้เอาบ้านเราเป็น ฐาน Global
ส่วนสายการผลิตบ้านเรา ตลาด อาเซี่ยนครับ ยอดต่ำเตี้ยเรี่ยดินครับ

ออฟไลน์ Myx

• Jr. Member
  • **
รอไปไม่มีผิดหวังครับ มันเยี่ยมมาก  ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็ไปลองมาละ รถเค้าดีจริงๆ

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
รู้สึกดีที่มีคนเริ่มเห็นคุณความดีของเจ้าEVกันบ้างแล้ว
ผมใช้มาเกือบ5พันกิโลเมตรแล้ว ส่วนใหญ่ไปเที่ยวขึ้นเขาเช่น สังขละบุรีวันแรกเลย เขาใหญ่ เพชรบูรณ์ภูทับเบิก(ที่น่ผมขับรวดเดียว540กิโลเมตรจอดเติมน้ำมันครั้งเดียวแล้วไปต่อ)
ตอนขึ้นภูทับเบิกใช้normal modeตลอดโดยไม่ได้shiftเกียร์ช่วยก็ขึ้นได้สบาย ตอนลงใช้เกียร์ต่ำช่วยบ้างเท่านั้น มีตอนที่จอดที่วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว
ด้วยพื้นที่จอดมันค่อนข้างชันเพราะผมจอดลานล่างๆ มีกระบะเจ้าตลาดขึ้นไม่ได้1คันคือล้อฟรีไหลลงเกือบชนรถตู้ที่จอดต่อห่างออกมา20เมตร
กับอิซูสุอีก1คันที่ไหลลงมาต้องเร่งส่งกันใหม่อีกหลายรอบ แต่สำหรับEVเกาะนิ่งเป็นตุ๊กแกรอเลย เวลาขยับแตะคันเร่งก็เดินหน้าโดยไม่มีถอยให้เสียเชิง
ไม่มีปัญหาใดๆเลย ทริปสุดท้ายที่เพชรบูรณ์นี่ผมโหดกับรถมากคือขับประมาณ1000กิโลในวันเดียวและไม่จอดพักเครื่องนานด้วย
ปรกติระยะทางขนาดนี้ทำผมล้าได้ถ้ารถมันไม่ดีแถมจะติดเมารถด้วย แต่สำหรับEVวันรุ่งขึ้นผมทำงานได้ต่อสบายๆไม่มีปัญหาเลย

ดังนั้นทุกท่านที่กำลังรอคอยอยู่ขอจงรออย่างมีความแน่วแน่ อย่าไขว้เขวเดี๋ยวจะไม่ได้ใช้รถที่มีคุณภาพคุ้มราคาคันหนึ่งที่ผมเคยใช้มาหลายสิบปีครับ