ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าใครมีรายละเอียดของ Ford Escape 2016 บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 3109 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaiturbo

• Newbie
  • *
เห็นมันเงียบๆ ไม่รุ้ว่าน่าเล่นมั้ย

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
ได้ข่าวว่ามันเป็นหมันในไทยแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ไม่มาแล้วครับผม
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ bubball

น่าเสียดาย โฉมนี้สวยโคตรๆสะด้วย ถ้ามาอาจจะขายดีก็ได้นะ  :(

ออฟไลน์ kaiturbo

• Newbie
  • *
ไม่มาแล้วครับผม

อ้าว เป็นงั้นไป ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ JeansZ

เคยตั้งกระทู้ถามไปทีนึงแล้วครับ

รุ่น​นี้ ทาง ford ไม่มี​แผน​จะ​ทำ​ตลาดใน​ไทยครับ ไม่ได้​ผลิต​ใน​ไทย​ด้วย ตัว​เก่า​ยอดขาย​ก็​ไม่​ค่อยดี ก็เลยไม่ทำตลาดตัวใหม่ดีกว่า ประมาณนี้​ครับ อีก​อย่าง มัน​จะ​ไป​แย่ง​ส่วนแบ่งจาก Ecosport และ Everest ครับ เลยทำให้มันมีช่องว่างไว้ จริงแล้วอยากให้มามากๆ ครับ เครื่อง 2.0 Ecoboost และ​เครื่องดีเซล

อีกรุ่นนึงที่ประสบชะตากรรมเดียวกันก็คือ Toyota Rav4 ครับ มี​เครื่องเบนซิน 2.5 ไฮบริด​ด้วย ถ้า​เอา​มา​ขาย ยอดขายอาจ​ไม่​สู้​ดี​นักและ​ไป​แย่ง​ยอด​จาก Fortune​r ได้
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์ดเคยบอก จะเปิดตัว8รุ่นภายในปี 2558
นี่ก็สิ้นปีแล้ว ยังไม่ครบเลย

ออฟไลน์ kris-lack

ตัวเก่าที่มันขายไม่ดีไม่ต้องไปโทษโน่น นี่ นั่นเลย เพราะตัวมันไม่สวยเลย
ฟอร์ดน่าจะรู้แล้วนะว่า ถ้าทำรถมาสวย มันก็ขายได้นะ เรนเจอร์ เอเวอร์เรส เป็นตัวอย่าง

ออฟไลน์ SM.

ไม่น่ามาแล้วครับ ผมว่ารถไม่น่าสนใจด้วย เมื่อเทียบกับคู่แข่ง

รอตัวใหม่ โฉมใหม่ มาเลยดีกว่า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
โฉมในปัจจุบันนี่หน้าเห่ยรุนแรงครับ ไม่มาไทยดีแล้ว แต่โฉมก่อนเห็นวิ่งในไทยใช้ได้นา