ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเอาHRV มันไม่สุด ต้องไป CRVสิ ??  (อ่าน 8915 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
Re: ทำไมเอาHRV มันไม่สุด ต้องไป CRVสิ ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 17:33:54 »
ผมเองตอนจะเปลี่ยนรถ ตั้งใจจะไปจอง F 30 328 i
พอเห็น CLA 250 เปิดตัว เลยลองไปดู คุยกับแฟนผม
ว่าถ้าชอบแรง CLA อาจจะแรงน้อยกว่านิดหน่อย แต่ก็ยังถือว่าแรง
คันเล็กกว่าแคบกว่า F 30 ไม่มีปัญหา เพราะส่วนมากนั่งแค่สองคนผมกับแฟน
ระบบขับเคลื่อนล้อหน้าก็ไม่ได้ขี้เหล่ ได้ชุด AMG มารอบคัน เบรคดี
แต่ถูกกว่า F 30 หลายแสน สรุปว่าก็ออก CLA 250 มาขับ
ทุกวันนี้ขับแล้วผมกับแฟนก็แฮปปี้ดี
เรื่องการเลือกใช้รถ ผมว่าเลือกให้เหมาะกับความพอใจของเราดีที่สุดครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2015, 17:48:10 โดย keng »

ออฟไลน์ chinjung

Re: ทำไมเอาHRV มันไม่สุด ต้องไป CRVสิ ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 17:58:09 »
ห๊ะ อะไรนะ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 20:01:51 »
เห้ย เดี๋ยวนะ....

มันรถตรูป่าววะ....

ใครจะวิจารณ์อย่างไร

ก็อย่าไปใส่ใจครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 21:40:06 »
คนงาวๆ แบบนั้น เลิกคบได้ดีครับ
มันเป็นการดูถูกคนที่งาวมาก ถ้าคิดแบบนั้น คนขับอีโค่คาร์ คนขับรถเก่าๆ ไม่โดนประนามหรอ น่าสงสารความคิดแบบนี้จริงๆ ครับ

ผมเห็นคนที่ซื้อเพราะอยากได้รถแบบนี้มานาน แต่ติดที่มีแต่ระดับ CRV ซึ่งใหญ่ไป พอ HRV ออกเลยซื้อเพราะขนาดกำลังดีสำหรับขับในเมืองอ่ะครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 21:54:20 »
คือ...... เพื่ออะไรครับ ทำไมต้อง CRV ซื้อ HRV ไม่เห็นจำเป็นที่จะต้องมีความคิดที่ว่า Low class เลยนิครับ เราซื้อรถเพื่อจุดประสงค์ของเราในการใช้งาน อย่าได้แคร์ครับใครคิดไรก็ ช่างแ.่.ง เขาเถอะครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 22:38:17 »
มีพี่ผู้หญิงที่ทำงาน ออก CRV ตัวถูกสุด ผมออก HRV ตัวแพงสุด ในเวลาใกล้ๆกัน

พี่คนนั้นชอบมาพูดกระทบผมว่า CRV หรูกว่าแพงกว่า ผมเลยตอบว่า

พี่ซื้อรถล้านสอง ดาวน์สองแสน ผมซื้อรถหนึ่งล้านเงินสด

จากนั้นหุบปากทันทีครับ

ทุกวันนี้พี่คนนั้นไม่ขับรถมาทำงานแล้วครับ บอกจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว (แหงสิครับ เงินเดือนผ่อนรถจนแทบไม่มีกิน)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 23:04:26 »
มันขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ

ผมว่า HR-V หรือ CR-V มันหรูไม่ต่างกันหรอกครับ

ดูดีทั้งคู่

แต่ CR-V นั่งข้างหลังมันก็สบายกว่าจริงๆ

ส่วน HR-V อาจจะสบายน้อยกว่า แต่ความคล่องตัวก็สูงกว่า

สรุป ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ :)

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 00:19:26 »
เราเพืยงพอ และพอใจ จัดไป

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 20:29:42 »
ต่อให้มีเงินผมก็ไม่เลือก crv หน้าตาแพ้ hrv กระจุย

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 23:53:12 »
ผมพูดตริงๆนะนี่แหละนิสัยความอิจฉาของคน ไม่ว่าจะเป็นคนชาติไหนและจะมีเงินมากมายหรือจะมีเงินน้อย ผมก้เห็นมีคนแบบนี้เยอะแยะไป

ขอให้ได้ against หรือ discredit คนอื่นจะเป็นความสุขของคนพวกนี้ครับ จะเป็นสิ่งของอะไรใครซื้อมาเค้าก้ชอบทั้งนั้นคับไม่ก้เค้าต้องมี

เหตุผลเพียงพอที่จะซื้อ ต่างชาติก้เป็นเหมือนกันครับไม่ใช่แค่คนไทย คนอื่นไม่มีสิทธิไปออกความเห็นหรือพูดนินทาอะไรไม่ดีนะครับ ผมเคยมีคน

รู้จักคนนึงเค้าขับ Avanza อยู่ พอดีอยู่ด้วยกันแล้วเค้าชี้ innova บอกสวยมาก ชอบ ก้อย่างว่าทรงรถ 2 รุ่นนี้มันเหมือนกันถ้าชอบน้องก้น่าจะ

ชอบพี่ ผมก้ ออๆ ก้โอนะ แต่อย่างที่ทุกๆคนรู้รถทรงนี้ไม่เป็นที่นิยมเท่าไหร่ แต่เราไม่เห็นต้องไปขัดเค้าเลย ดูถูกคนอื่นทางคำพูดและความคิดไม่ก้ไม่ดีอยู่แล้ว

เห็นด้วยมากๆครับ

"ไม่มีปัญญาซื้อ..."
น้องผู้หญิงเค้าไม่น่าไปใช้คำพูดดูถูกใครที่ฐานะเลยครับ คนที่ถูกดูถูก ไม่ว่าฐานะเค้าจะเป็นอย่างไร เค้าอาจจะเป็นคนดีคนนึงของสังคมก็ได้ครับ

อาจเป็นเพราะน้องผู้หญิงเค้าเค้าเติบโตมาพร้อมกับทัศนคติในการแก่งแย่งแข่งขัน จะต้องชนะ จะต้องดีกว่าคนอื่น เลยพยายามพูดดูถูกคนอื่น

เดี๋ยวนี้เห็นบ่อยครับ หลายคน แค่ขับรถไม่ใช่รุ่นเดียวกัน(โดยเฉพาะรถที่เป็นคู่แข่งทางการตลาดกัน)ก็มองกันเหมือนกับเป็นคู่แข่งกัน ทั้งๆที่เค้าไม่เคยมาทำอะไรไม่ดีกับเราเลย ไม่เคยมีเรื่องโกรธแค้นกันมาก่อน

เคยเข้าเว็บบอร์ดรถบางรุ่น (ขอไม่เอ่ยชื่อรุ่นครับ เพราะเป็นนิสัยของคนมากกว่า ไม่ได้เกี่ยวกับรุ่นของรถ) ก็มักพูดจากระทบกระเทียบคนที่ซื้อรถค่ายคู่แข่ง (กรณีกระทู้นี้ ขนาดค่ายเดียวกัน แค่คนละรุ่น ยังดูถูกกัน) เหมือนกับว่าเคยทะเลาะกันเป็นส่วนตัวมาก่อน ทั้งๆที่ความจริงไม่เคยรู้จัักกันเลยด้วยซ้ำ
เห็นมีโพสกันว่าซื้อรถรุ่นนี้เครื่องเท่านี้แล้วโพสในแนวภูมิใจว่าเอาไปไล่เก็บรถค่ายคู่แข่งก็มี ไปมองกันเป็นศัตรูต้องไปแข่งขันไปไล่เก็บกันเพียงแค่ขับรถคนละรุ่น ทั้งๆที่คนที่ขับรถค่ายคู่แข่งเค้าอาจจะเป็นคนดีคนนึงที่กำลังขับไปรับส่งลูกหลานหรือผู้สูงอายุ อาจไม่ได้สนใจที่จะแข่งด้วยก็ได้

ความจริงปล่อยให้เป็นเรื่องของบริษัทผู้ผลิตเถอะครับที่จะต้องแข่งขันกัน เราผู้ใช้รถมิได้ไปเป็นหุ้นส่วนหรือเป็นเจ้าของบริษัทด้วย เป็นเพียงผู้ใช้ กลับตั้งแง่เป็นปฏิปักษ์กันเพียงเพราะแค่ใช้รถคนละรุ่น

และผมต้องขอชมผู้ดูแลเว็บนี้ด้วยว่าไม่ค่อยปล่อยให้มีการทะเลาะกัน หากใครระรานหาเรื่องผู้อื่นก็จะถูกปรามถูกลงโทษโดยเร็ว บรรยากาศการสนทนาในกระทู้ถือว่าดีกว่าอีกหลายๆเว็บที่ไม่ได้มีการดูแลในเรื่องพวกนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 00:01:32 »
คนพวกนี้มักมีปมด้อย
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ รักขับเคารพกฎ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 09:49:37 »
ผมก็เพิ่งโดนมาครับ  ทำไมไปซื้อ bmw x5  ไม่ซื้อ cayenne s-e Hy  แพงกว่าแค่ 2ล้านเอง   ผมก็ได้แต่หัวเราะหึหึครับ ผมบอกไปว่า x5 30d เกร์ครับ อยากรู้ราคาม้าไม่ตอนโทรถามเอาเอง  ผมรอเค้ากลับมาใหม่อยู่และเค้าต้องบอกผมว่า  "มีเงินอย่างเดียวไม่ได้นะต้องโง่ด้วย! เพลียกับมัน"

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 14:39:41 »
ผมกลับชอบ HR-V มากกว่า CR-V
ถ้าต้องซื้อ ผมเอา HR-V ชัวร์
(แต่ชอบ GLA มากกว่า  55)

เรื่องเงินส่วนต่าง ก็ไม่ใช่ประเด็น 
เพราะต่างกันไม่มาก