ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับมันจำป้ายแดงครับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับมันจำป้ายแดงครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 15:55:47 »
คือผมได้ออกรถ honda มาครับ ก้ได้คืนป้ายแดงไปเรียบร้อยแต่ทางเซลบอกว่า ของผมเป็นป้ายแดงปลอม จะไม่ได้คืนเงินมัดจำ 3000 บาท ตอนนั้นก็วุ่น ๆ ก็ไม่ได้คืนก็ไม่ได้สนใจ แต่พอมาวันนี้มาเห็นสัญญาใบจอง ว่า มัดจำป้ายแดง(ได้คืน) 3000 บาท แต่เวลาก็ผ่านมา 2 ปี ครึ่งแล้ว ผมควรจะปล่อยผ่านไปหรือติดต่อทางศูนย์ดีครับ

ของคุณครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: สอบถามเกี่ยวกับมันจำป้ายแดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 16:00:32 »
ถ้าได้จ่ายเงินไป ก็ต้องได้คืน

แต่ปกติ ป้ายแดงปลอม เซลล์จะไม่เก็บตังครับ (แต่ต้องคืนป้าย)

ตอนซื้อรถผมจะบอก ถ้าได้ป้ายปลอมไม่เอา ไม่จ่ายตัง   :-*
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

Fox999

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเกี่ยวกับมันจำป้ายแดงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 18:53:55 »
โดยปกติจะเก็บมัดจำต่อเมื่อเป็นป้ายแท้เท่านั้นครับ และเมื่อคืนป้ายทางศูนย์ก็จะคืนเงินมัดจำ

หากป้ายแดงปลอม เซลล์จะไม่เก็บตัง บางศูนย์หากป้ายปลอมไม่ต้องคืนป้ายด้วยซ้ำ

ออกhondaมาก็เยอะยังไม่เคยเจอครับ ที่ว่าคืนป้ายแล้ว ไม่คืนเงินมัดจำ แบบนี้ถือว่าเล่นไม่ซื่อครับ

รบกวนแจ้งชื่อศูนย์หลังไมค์ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 19:33:48 »
2 ปีกว่าแล้ว..3,000 เซลล์เอาไปใช้หมดแล้วๆย้ายค่ายไปแล้วด้วยมั๊งครับ 8)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 09:10:41 »
ผมว่าปล่อยไปเถอะครับ นานแล้วว แต่ถ้าเป็นปล่อยปลิอมปกติจะไม่เก็บมัดจำครับ

แต่ของน้าผมฮอนด้าเหมือนกัน จะเอาไปแดงไปคืน(ป้ายแท้) แต่ใช้เกิน 3 เดือนเซลล์บอกไม่รับคืนเพราะเอาไปเกิน 3 เดือนผมก็งงกับป้ายแดงฮอนด้าเหมือนกันครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 11:47:46 »
คือผมได้ออกรถ honda มาครับ ก้ได้คืนป้ายแดงไปเรียบร้อยแต่ทางเซลบอกว่า ของผมเป็นป้ายแดงปลอม จะไม่ได้คืนเงินมัดจำ 3000 บาท ตอนนั้นก็วุ่น ๆ ก็ไม่ได้คืนก็ไม่ได้สนใจ แต่พอมาวันนี้มาเห็นสัญญาใบจอง ว่า มัดจำป้ายแดง(ได้คืน) 3000 บาท แต่เวลาก็ผ่านมา 2 ปี ครึ่งแล้ว ผมควรจะปล่อยผ่านไปหรือติดต่อทางศูนย์ดีครับ

ของคุณครับ

ทำไมไม่ท้วงตั้งแต่เซลล์หลอกคับ
2 ปี ครึ่งแล้ว ลืมๆไปเถอะคับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 19:04:31 »
เรื่องมันนานขนาดนี้ตามยากแล้วครับ
แต่ลองตามดู เพราะเราต้องรักษาสิทธิ์ของเราครับ