ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ pajero sport ใหม่บนถนนสองคันแระ มันว้าาวจริงๆครับ  (อ่าน 12938 ครั้ง)

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
Re: เจอ pajero sport ใหม่บนถนนสองคันแระ มันว้าาวจริงๆครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:25:12 »
ผมเห็นบนถนน2-3 ครั้ง ผมรู้สึกว่ามันสวยกว่าฟอจูนอีก บนถนนจริง

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
Re: เจอ pajero sport ใหม่บนถนนสองคันแระ มันว้าาวจริงๆครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:28:08 »
เมื่อเช้ามีปาใหม่ขับตามตูด อารมณ์มันตื่นเต้นนะ คันสีดำ มองผ่านกระจกหลังนี่มันสวยล้ำจริง แต่แปลกใจตรงที่คนขับเป็นคุณป้าา โอ้โห้้้  :o

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:42:26 »
PJS เห็นบ่อยครับ  หน้าสวยจริง แต่ด้านหลังรับไม่ไหวจริงๆครับ  ไมเนอร์เชนจ์กรุณาเปลี่ยนด่วนๆนะครับ จะขายดีกว่านี้อีกเยอะ  ไม่รู้ทีมออกแบบหน้ากับหลังทีมเดียวกันรึเปล่า  หรือเอาสมองทั้งหมดไปทุ่มเทกับด้านหน้าหมด

FTN  ดูผ่านเหมือนสวย  มองนานๆจะเห็นว่ารถมันไม่ได้สัดส่วนเลย

ออฟไลน์ beercs

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:56:46 »
FTN มองด้านหน้า  ยังสับสนคิดว่าเป็น REVO
PJS มองด้านหน้า ยังไงก็ไม่ใช่ TRITON แน่

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:58:17 »
จริงๆไฟท้ายแบบนี้มันสวยนะ แต่มันสวยกับรถตู้รถทัวพวกนั้น ถ้าทำแบบนี้ได้จะสวยมาก
นีอะไรเสียบุคลิครถ SUV ทำไฟแนวตั้ง ดูเหมือนรถทรงสูงๆ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 10:09:35 »
ผมว่าไฟท้ายยาวเกิน แต่ขับกลางคืนตามหลังเห็นชัดดีมาก

ถ้าลดความยาวลงซักครึ่งนึงผมว่าสวยจบ

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 10:22:29 »
ไฟท้ายไม่ผ่าน  มันทำให้รถดูไม่สมส่วน เหมือนรถเล็กลง

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 10:53:04 »
ผมเคยบอกเรื่องท้ายกับไฟท้ายตอนกระแสปามาแรงๆ ว่ามันไม่เข้ากับรถ เหมือนผมว่ายน้ำทวนกระแสชอบกล พอเวลาผ่านไป ก็เป็นตามนั้นจริงๆ ท้ายและไฟท้ายทรงหางกระเบนมันเหมาะกับรถตู้กับ mpv มากกว่าจะอยู่ใน ppv ทรงสวยแบบนี้

ส่วนตัวผมชอบดีไซน์อนุรักษ์นิยมนิดๆ อย่าง EV หรือ FTN มากกว่านะ มันพริ้วไปด้วยกันได้ทั้งคัน ดูแล้วไม่มีส่วนขัดใจลูกตา

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 11:04:18 »
ไฟท้ายสวยแปลกดีแล้วครับ เป็นเอกลักษณ์ดีครับไม่เหมือนใคร
ถ้าทำเป็นแนวนอนหรือสามเหลี่ยมเรียบๆ ก็จะมีคนว่าหน้าสวย ท้ายเหมือนนู่นเหมือนนี่อยู่ดีแหละครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 11:12:08 »
เวลาเจอก็ธรรมดาทั่วไปนะ ยกเว้นตอนกลางคืน เจอไฟท้ายรู้สึกอลังการงานสร้างมากๆ เหมือนขับตามยานในสตาร์วอร์

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 11:23:39 »
วิ่งตามแล้วเกลียดไฟเบรค สว่างน้อยไปไหน  ส่วนไฟท้ายแล้วแต่คิดครับ เจอตัวจริงกลางคืนมันก้ำกึ่งว่าสวยดีมั้ยกับแปลกๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 12:11:56 »
ตอนกลางวันเห็นบ่อยมากครับ ที่ชลบุรี ขับสวนกันนี่ สวยจริงๆ แต่พอขับตาม เพลียจริงๆ
ตรงข้ามกับ FTN เลย ท้ายสวยกว่ามาก แต่ด้านหน้าก็นะ..

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 12:48:04 »
ไฟท้ายไม่แย่หรอกครับ แค่ดูแปลกดี...

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 12:59:39 »
เลิกว้าวตั้งแต่เห็นไฟท้ายกับภายในแล้วครับ แต่ด้านหน้านี้โอเคดีจริงๆเลย สวยสุดในกลุ่มก็ว่าได้

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 14:21:04 »
จองไว้ที่งาน BIC เพราะได้ราคา โปร 1.39 พร้อมกับ Everest พอเห็นวิ่ง ตามถนน แฟน กับ ลูกอีก 2 คน บอก โดยพร้อมเพียง
"ยี้ ไป เอาเงินจองคืนเลย " บอก ท้ายรถ ไฟท้าย กับรูปทรงรถ แคบแต่สูง ไม่สวย เข้าขั้นน่าเกียจ .....จบข่าว

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 14:27:08 »
แล้วแต่ความชอบแต่ละบุคคลครับ ส่วนตัวมองว่ามันแปลกแหวกแนวดี ระบบโอเค ราคาก็โอเค ครับ

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
@ngel gunman

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 14:40:57 »
รถเค้าออกแบบมาให้เกิดความแตกต่างครับ อยู่ที่คนใช้จะกล้าพอที่จะเปลี่ยนรึป่าว ส่วนผมมองว่ามันคื่อความแปลกใหม่ ที่ไม่จำเจครับ

ออฟไลน์ ball.design

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 15:13:48 »
ชอบข้างหน้ามากๆ แต่ไฟท้ายตอนกลางคืนนะเห็นแล้วไม่มีความสวยงามเลยมันยาวไป
dbx

ออฟไลน์ Sanfever

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 15:34:43 »
บั้นท้ายนิวปาในจินตนาการครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 16:22:21 »
ว้าวเฉพาะกลางคืนนะครับสำหรับผม
กลางวันถ้าไม่นับข้างหน้า รุ่นเก่ายังโอเคกว่า

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 17:09:43 »
Fortuner หน้าไม่สวยเพราะกระจังหน้าอ้ายขีดเงินๆเนี้ยแหละ ถ้า MC เปลี่ยนกระจังหน้าตักขีดเงินๆออกไปหน้าจะสวย แต่ Fortuner ท้ายสวย

Pajero Sport หน้าสวยดูดี แต่ท้ายไม่สวยผมว่ามันเยอะๆไงไม่รู้ ถ้าหน้าแบบตัวใหม่แล้วท้ายแบบตัวเก่านะสวยหมดจดเลยครับ

Everest รู้สึกแบบสวยเรียบๆทั้งหน้าทั้งหลังไม่มีไรหวือหวาเลย เลยไม่รู้สึกว๊าว

สรุปไม่มีตัวไหนทำผมว๊าวซักคัน มีข้อดีข้อติทุกคันเลยครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ)

ออฟไลน์ nattakittp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 17:38:33 »
ไฟท้ายมันดูเศร้าครับ

เหมือนรูปคนน้ำตาไหลพราก T T

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 01:50:05 »
ที่ฉะเชิงเทรานี่เห็นหนาตาพอๆกับ FTN เลยแหละครับ ตัวท๊อปทั้งนั้นด้วย  :D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 09:44:16 »
พูดตรงๆนะครับไม่ได้เชียร์ค่ายไหน  PJS ตัวใหม่นี่ด้านหน้าสวยล้ำอนาคตมากมาย แต่มาตกม้าตายที่บ้อดีด้านท้าย ดูบวมๆห้อยยังกะเอารถกะบะมาใส่แครี่บอย ไม่สวยไม่สะดุดตาเอาซะเลย ที่สะดุดคือดูด้านหน้า พอมันวิ่งผ่านเห็นด้านท้ายแล้วเฉยๆ ยังกะ MU7ตัวเก่าที่ท้ายห้อยๆยังไงไม่รู้ หวังว่าโฉมต่อไปมิตซูคงต้องปรับปรุงบอดี้ช่วงท้ายให้ดูดีกว่านี้นะครับ อุตส่ารอมาหลายปีผิดหวังจริงๆ  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 10:50:11 »
ิถ้าไฟท้่ายแนวนอนนี่ภายนอกเพอร์เฟ็คส์เลย

ดีไซเนอร์ไม่น่าแหวกเกินไป

แต่รวมๆแล้วสวยครีบ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 12:53:49 »
อีกไม่นานต้องมีคนทำชุดแต่งกันชนท้ายเพิ่มมาแน่ๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ponganas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 21:35:52 »
PJS โฉมนี้ สวยถูกใจผมมากๆ  :-* วันนี้มีโอกาสได้ไปลองนั่ง คันที่เค้าจอดโชว์ มีความรู้สึกว่า ที่นั่งคนขับแคบไปหน่อยครับเมื่อเทียบกับ CRV G3 ที่ใช้อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไป Test Drive แล้วกลับมาตัดสินใจอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 11:09:37 »
T_T

;D ;D ;D ;D

เมื่อวานวันเดียว เจอ 5 คันบนถถนเส้นเดียวกัน พี่จะเยอะไปไหนครัชช  ;D

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 12:02:16 »
เค้าตั้งใจออกแบบมาให้ไม่ซ้ำของเดิมน่ะผมว่า PJS ตัวเก่ามาแนววางขวางเรียวๆ (รู้สึกตอนนี้บางค่ายก็ออกแบบมาตามนั้น) PJS ตัวนี้ก็เลยออกแบบไฟท้ายแนวตั้งไปเลย ไม่ต้องซ้ำใคร คนชอบก็ชอบเลยครับคนเกลียดก็จะร้องยี้..กันเลยที่เดียว เรียกว่าถ้ารักกันจริงก็ต้องรับได้...  ตอนนี้เริ่มเห็นวิ่งเยอะขึ้นแล้วครับ ขับรถไป-กลับ ทำงานเห็นทุกวันเลย มันดูสะดุดตาดี มองแล้วต้องอีก