ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Mazda CX-3 ครบทั้ง 5 รุ่นย่อย พร้อมราคาและสเป็คเบื้องต้น //  (อ่าน 55676 ครั้ง)

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
2.0Sนี่คงเขียนใบจองกันไม่ทันเลยทีเดียว
ว่าแต่ไตัดหมอกนี่halogenหรือledครับ?

ไฟตัดหมอกเหมือนจะเป็น LED หมดเลยนะครับ ตั้งแต่รุ่น C
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Cruise Control นี่คงไม่ได้ใช้ในเมือง แต่ถ้าขับทางไกลคงได้ใช้

Mazda ก็เลยใส่มาให้แต่ CX-5 เพราะคิดว่าเป็นรถที่เหมาะกับมาขับทางไกลเพียงรุ่นเดียวละมั้ง

2, 3, CX-3 เขาคงจะคิดว่าเน้นขับในเมืองสินะ ก็เลยไม่ให้มาสักที

ที่พักแขนซ้ายคนขับอีก คนคิด Option เคยมาลองขับไหมนะ
ไม่ได้ขับทางไกล แต่รถติดในเมืองจะเอาแขนซ้ายไปวางตรงไหนครับเนี่ย
ให้แบบติดทข้างเบาะแบบ EcoSport ก็ได้นะ  เฮ๋อ :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ IncarRus

cruise control ไม่มียังเฉยๆเพราะนานๆใช้ที
แต่รถราคาเหยียบล้านไม่มีที่วางแขนมาให้ คิดอะไรอยู่

เคยใช้รถไม่มีที่วางแขน ขับแล้วอยากตัดแขนซ้ายทิ้งมาก
ซื้อไอ้แบบที่เสียบช่องวางแก้ว พลาสติกก็สีกันจนเป็นรอยอีก

รถเล็ก,,, ไม่มีที่วางแขนอยู่แล้วคับ, รถก็แคบอยู่แล้ว ใส่มาอีกนี่แคบเข้าไปอีก
....ถ้าอยากได้จริงๆ ,,, น่าจะมีให้เพิ่มเองได้คับ

ออฟไลน์ SM.

S ก็เพียงพอ แต่ใจอยากได้ SP  :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ rotaryman

ผมว่าตัวดีเซล เป้าหมายคงเอาไว้จอดในโชว์รูมตอนที่รุ่นอื่นขาดตลาด พอลูกค้าเข้ามายังพอมีรถให้ดูเป็นตัวอย่างได้ครับ :P

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้

เจอรูปนี้เข้าไปตกใจครับ คำแนะนำเติมลมยางล้อหลังอยู่ที่ 48 psi  :o   ปกติใช้รถมาเคยเติมอยู่ที่ 32 - 38 psi
@ngel gunman