ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเห็น Nissan Juke สีน้ำเงินบ้างไหมครับ ผมอยู่ กทม ยังไม่เคยเห็นเลยสักคัน  (อ่าน 2852 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoD-X

• Newbie
  • *
คือ สงสัยนะครับว่า ทำไม Nissan ถึงไม่เอาสีเหลืองมาขาย  ตั้งแต่เปิดตัวสีน้ำเงินมา ผมยังไม่เคยเห็นเลยสักคัน แบบนี้แสดงถึงวิศัยทัศน์ ของผู้บริหารหรือเปล่าครับว่า คิดผิดอย่างแรง หรือไม่ได้ศึกษาตลาด

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ตั้งแต่ hrv ทำตลาด juke ก็ขายไม่ได้เลย ยิ่งเจอ cx3อีก คงต้องรอ ตัวใหม่ที่จะแข่งขันกันตรงๆ ผมว่าตลาด SUV ยังขาดspecแบบ ยกสูงแบบ ecosport สวย สมรรถนะเยี่ยม ไม่รวมพวกรุ่นใหญ่นะ

ออฟไลน์ bubball

อย่าว่าแต่สีน้ำเงินเลยครับ รุ่นปรับโฉมยังไม่ค่อยจะเจอเลย นานๆผมถึงจะเห็นสักที

ออฟไลน์ JeansZ

ขายไม่ออก​ครับ

แน่จริงยัด 1.6 DIG Turbo ยอด​พุ่ง​แน่นอน แต่​คง​ไม่​แซง HR-V แต่​ก็​พอที่​จะ​แซง Ecosport ได้อยู่
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
สีน้ำ้เงินที่แพร่มีอยู่คันนึงคับ สีมันสวยแปลกๆฮะ เหมือนน้ำเงินด้าน ไม่มีความวาวเลย พูดถึงจุ๊ค ผมว่ามันดังอยู่แป๊บเดียวจริงๆนะคับ ทุกวันนี้นานน้านผมจะพบเจอสักคันนึง น่าจะเป๋นเพราะโดนทั้ง hrv และ ecosport แย่งส่วนแบ่งไปเยอะ คนที่ซื้อจุ๊คต้องใจรักชอบนิสสันจริงๆนะผมว่า

ออฟไลน์ ps000000

JUKE ชะตากรรม คล้ายๆ PULSAR , LIVINA , TEANA

ออฟไลน์ O_o"

ขายไม่ออกครับ

แน่จริงยัด 1.6 DIG Turbo ยอดพุ่งแน่นอน แต่คงไม่แซง HR-V แต่ก็พอที่จะแซง Ecosport ได้อยู่

คงยากนะครับ ที่จะแซงได้ ดูจากยอดขายรถหลายๆรุ่น Nissan ในไทยนั้น ไม่ได้สูงมากเท่าไรเลย จะเอาเครื่อง 1.6 T มาลงจริง

มีอย่างเดียวที่จะทำยอดขายไปถึง ตั้งราคาขายต่ำกว่าเพื่อนร่วมรุ่นละครับ ถึงจะเอาอยู่ ต่ำกว่า 1-2 หมื่นอาจยังไม่ได้

ต้องลดกันเป็น แสน ละครับ

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member

Juke ผมชอบสีเหลืองแป๋น ไม่รู้มีไหม
แต่ถึงมี ก็ไม่ได้ซื้ออยู่ดี มันไม่ตอบโจทย์การใช้ชีิวิตของผมอยู่ดี
ตั้งแต่ HR-V มานี่ กระแสแบบว่า น่าสงสาร เหลือเกิน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมอยากจะบอกว่า มันมีสีน้ำเงินขายด้วยหรา
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ yourturle

ถ้าก่อน mc มีเฉพาะตัวล่าง
หลัง mc มาในตัว top&ตัวpromote

แต่แค่เมื่อวานสวนกันเจอ ประมาณ 5-6คัน ในเวลาไม่เกิน ชม.
แต่ไม่มีน้ำเงิน
One Day.

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ผมมองว่าเป็นรถดีที่ถูกลืมเลยนะ
อาทิตย์ก่อนเพิ่งได้เคยลองขับรถเพื่อน ส่วยตัวถูกใจนะ เป็นรถที่ออกแบบมาจากอารมณ์จริงๆครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
สีนำ้เงินฟ้าเป็นตัวตำ่สุดครับในรุ่นแรก มีขายอยู่ช่วงครึ่งปีแรกแล้วก็ยกเลิกไป
What's next...?