ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน J!MMY ดู X-Trail 2.5V คันนี้หน่อยครับ  (อ่าน 63199 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• Newbie
  • *
รบกวน J!MMY ดู X-Trail 2.5V คันนี้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 22:18:12 »
ผมซื้อ X-Trail 2.5V มาวันที่ 16 ต.ค. 58 ส่วนหนึ่งจากการได้ดู review ต่างๆ จากที่นี่นะครับ
ราคา 1.563 ล้านบาท ส่วนลด 20,000 บาท แถมแค่พรหมกระดุม กับ ฟิมล์

18 วันหลังซื้อ ผมเจอ "สนิม" ที่ประตูคนขับด้านใน มุมล่าง

หลังจากนั้นผมเลยไปยกรถดู ก็เจอสนิม ที่มันดูเก่ามาก

หลังจากนั้นผมก็เจอ "ยางขอบประตู ย้วยทั้ง 4 บาน แตกไปแล้ว 1 บาน"

ผมแจ้งเรื่องทั้งหมด ไปที่ nissan motor แล้ว แต่ยังเงียบ
รบกวน J!MMY ช่วยผมด้วยครับ

นี่เป็นสภาพช่วงล่าง ในวันที่เจ้าหน้าที่เทคนิคจาก nissan motor มาตรวจรถครับ

อันนี้เป็นภาพถ่ายบริเวณโดยรอบจุดที่เกิดสนิม

ช่วยผมทีครับ J!MMY
หรือท่านใด จะกรุณา ช่วยผมทีครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2015, 22:34:49 โดย x-men »

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: รบกวน J!MMY ดู X-Trail 2.5V คันนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 22:32:53 »
แนะนำ ส่งข้อความไปปรึกษาขอคำแนะนำจากพี่ จิมมี่โดยตรงเลยดีกว่าครับ หรือผ่านทีมงานคนอื่นๆครับ

น่าเห็นใจครับ เจอรถสภาพแบบนี้ ทั้งๆที่พึ่งรับรถมาไม่นาน เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดี มีทางออกที่ลงตัวครับ

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
Re: รบกวน J!MMY ดู X-Trail 2.5V คันนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 02:04:52 »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูก่อนนะครับ น่าจะมีประโยชน์

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=7608.0
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 06:37:49 »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูก่อนนะครับ น่าจะมีประโยชน์

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=7608.0

ขอบคุณครับ
ผมมีการดำเนินการตามขั้นตอนเบื้องต้น 3 ข้อแรกแล้วครับ

แต่หลังจากที่ Nissan Motor ส่งเจ้าหน้าที่หน้าที่เทคนิค 1 ท่านมาถ่ายรูป ต่างๆ แล้วกลับไม่มีการติดต่อกลับตามที่แจ้งไว้

ผมซื้อรถ 16  ต.ค. 58 พบสนิมทะลุสีออกมาตั้งแต่ 3 พ.ย. 58
ทุกใจมากขึ้นเมื่อพบว่าที่มุมประตูนั้นมีรอยบุบ และคล้ายมีการซ่อมแซม
ผมไม่ทราบว่าแบบนี้ยังถือเป็น defect ได้อีกหรือไม่

จนถึงบัดนี้ ผมนอนไม่หลับทุกคืน ผมต้องขอลาพักงาน ไม่มีสมาธิพอที่จะทำอะไรเลยครับ
รถราคา 1.563 ล้านบาท ก็แพงพอสมควรสำหรับครอบครัวผมที่ยังต้องใช้เงินเพื่อการศึกษาของลูกอีกนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2015, 09:07:25 โดย x-men »

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 08:36:03 »
ด้านใต้รถ หรือภายในห้องเครื่อง อาจมีสนิมบ้าง ผมว่าไม่ต้องซีเรียส มากครับ

แต่ตรงตัวถังที่มีสีพ่นอยู่ไม่ควรเกิดสนิมง่ายๆแบบนี้

arttie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 08:48:20 »
รุ่นเดียว สีเดียวกันเลยครับ
ของผมไม่เป็นอย่างนี้เลยครับ สนิมไม่มี
ช่วงล่างยังไม่เคยดู แต่ที่ใช้มาไม่ผิดปกติอะไร
เสียงดังแกร๊กๆไม่มีครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 09:12:35 »
ด้านใต้รถ หรือภายในห้องเครื่อง อาจมีสนิมบ้าง ผมว่าไม่ต้องซีเรียส มากครับ

แต่ตรงตัวถังที่มีสีพ่นอยู่ไม่ควรเกิดสนิมง่ายๆแบบนี้

ท่านอาจจะไม่เห็นว่ามัน บุบและ คล้ายมีการซ่อมสี
ผมก็ไม่เห็นเหมือนกันครับ จนมีคนอื่นๆทัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2015, 21:06:02 โดย x-men »

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 09:38:54 »
เห็นใจครับ ขอให้ได้เปลี่ยนไวๆนะครับ
แต่ผมสงสัยว่า ปกติใช้อยู่จังหวัดใดครับ
ถ้าอย่างผมใช้อยู่ สป. 1 ปี สีรถ(m..)ยังกัดจนเป็นสนิมเลย รถอยู่ในประกันยังเคลมไม่ได้เลย
เค้าบอกลูกค้าต้องพ้นกันสนิมเอง(ใช้มาจะ 10คันไม่เคยเป็นเลย)

แต่รถแค่ไม่ถึงเดือนไม่น่าจะเกิดได้นะ

สู้ๆ นะครับ คืบหน้ายังงัยเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 09:47:18 »
เห็นใจครับ ขอให้ได้เปลี่ยนไวๆนะครับ
แต่ผมสงสัยว่า ปกติใช้อยู่จังหวัดใดครับ
ถ้าอย่างผมใช้อยู่ สป. 1 ปี สีรถ(m..)ยังกัดจนเป็นสนิมเลย รถอยู่ในประกันยังเคลมไม่ได้เลย
เค้าบอกลูกค้าต้องพ้นกันสนิมเอง(ใช้มาจะ 10คันไม่เคยเป็นเลย)

แต่รถแค่ไม่ถึงเดือนไม่น่าจะเกิดได้นะ

สู้ๆ นะครับ คืบหน้ายังงัยเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

ใช้อยู่ แถว กรุงเทพฯ และ นนทบุรี ครับ
ของผมเห็นสนิมตั้งแต่ 18 วัน นะครับ แต่อาจจะอยู่ก่อนหน้านั้นแล้ว
ขอบคุณมากครับที่เข้าใจผม

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 09:57:30 »
เห็นใจครับ ขอไห้จบลงด้วยดีนะครับ เห็นแล้วเศร้าใจแทน ผ่าน QC มาได้งัยครับ คุณภาพแทบไม่เหลือไห้เห็นเลยแบบนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 11:06:59 »
ส่งเรื่องให้กับผู้เกี่ยวข้อง อีกช่องทางหนึ่งเรียบร้อยแล้วนะครับ
ใจเย็นๆก่อนนะครับ อย่าเพิ่งเอาไปโพสต์ตามเว็บอื่นๆ
อย่าเพิ่งไปโพสต์ลงพันทิบนะครับ

รอการติดต่อกลับครับผม

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 11:46:15 »
ถ้าเราเป็นผู้บริหารนิสสันนะ (ไม่ได้ตอบเอาใจ แต่ตอบเอาความเป็นคนที่หาเงินยากเย็นแสนเข็ญเหมือนกันกว่าจะได้มาแต่ละบาท) เราจะเปลี่ยนคันใหม่ให้เลย เพราะซื้อรถมาแค่ 18 วัน และร่องลอยความเสียหายเอาใครมาดูก็ดูออกว่าไม่ได้เป็นจากการใช้งานแน่ๆ

ปล. ถ้านิสสันอยากได้หน้า วันมอบรถคันใหม่ก็ติดต่อสื่อมวลชลมาทำข่าว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 14:01:25 »
ส่งเรื่องให้กับผู้เกี่ยวข้อง อีกช่องทางหนึ่งเรียบร้อยแล้วนะครับ
ใจเย็นๆก่อนนะครับ อย่าเพิ่งเอาไปโพสต์ตามเว็บอื่นๆ
อย่าเพิ่งไปโพสต์ลงพันทิบนะครับ

ทางผู้จัดการโชว์รูม ที่รับปากว่าจะติดต่อกลับมาในวันศุกร์ ถึงตอนนี้ยังไม่มีการติดต่อใดๆ รวมถึงไม่มีการติดต่อจากทาง Nissan
ผมไม่ทราบว่ายังเชื่อถือท่านผู้จัดการโชว์รูมได้อีกแค่ไหน
ตอนแรกผมตั้งใจว่า ให้เวลาวันนี้ อีก 1 วันเท่านั้น (ผมรอมาตั้งแต่วันที่ 4 พ.ย. 58 แล้วนะครับ)
แต่ผมจะรอก่อน ตามที่พี่ J!MMY แนะนำครับ
อย่างไรก็ตามในวันพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปดำเนินการที่ สคบ. ก่อนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 14:32:10 »
เอาใจช่วยครับ
สนิมมาโผล่ที่ขอบประตูได้ไง qc ห่วยแตก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 14:43:47 »
ท่านผู้จัดการโชว์รูม โทรมาแจ้งผม ว่า รอการตัดสินใจ จากทางประธานกรรมการ NMT
ซึ่งจะเดินทางกลับมาภายในอาทิตย์หน้า แต่ไม่มีกำหนดวันที่ชัดเจน

ผมควรจะเชื่อ หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 15:12:07 »
เข้ามาเซ็งแทนเจ้าของรถ
และเป็นกำลังใจให้ครับ
ผมก็มองๆ X-trail HEV อยู่นะครับ
อยากเห็นความรับผิดชอบของนิสสันครับ

ออฟไลน์ ksrinon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 15:13:31 »
เห็นกระทู้นี้ จ้อง ๆ x-trail อยู่ ถอยมาจ๊ากเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 16:08:10 »
ดูแล้วผมว่าเค้ารับเรื่องไปแบบนี้คงรับผิดชอบให้แหละ
แต่จะรับผิดชอบให้ขั้นไหนไม่รู้
ไม่น่าจะโบ้ยปัดความรับผิดชอบแบบ Fortuner ชาเขียว
ที่ผมอ่านจากเว็บต้องห้าม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 16:31:22 »
ไม่เคยเห็นสภาพป้ายแดง ที่พึ่งรับรถมาเป็นเช่นนี้
เห็นใจครับ 1.5ล้าน เจออย่างนี้
เหมือนไปแช่น้ำที่ไหนมา?
One Day.

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 17:40:51 »
สู้ๆ ครับ

เฮ้อ แก้ห้องอุโมงค์ยุบ ก็เจออันนี้อีก

ไฮบริดเพิ่งออก ถอยกันตัวโก่งเลยงานนี้
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 07:45:38 »

ทางผู้จัดการโชว์รูม ที่รับปากว่าจะติดต่อกลับมาในวันศุกร์ ถึงตอนนี้ยังไม่มีการติดต่อใดๆ รวมถึงไม่มีการติดต่อจากทาง Nissan
ผมไม่ทราบว่ายังเชื่อถือท่านผู้จัดการโชว์รูมได้อีกแค่ไหน
ตอนแรกผมตั้งใจว่า ให้เวลาวันนี้ อีก 1 วันเท่านั้น (ผมรอมาตั้งแต่วันที่ 4 พ.ย. 58 แล้วนะครับ)
แต่ผมจะรอก่อน ตามที่พี่ J!MMY แนะนำครับ
อย่างไรก็ตามในวันพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปดำเนินการที่ สคบ. ก่อนครับ

ล่าสุดท่านผู้จัดการโชว์รูม อ้างว่า รอ ประธานกรรมการ Nissan Motor Thailand กลับจากญี่ปุ่น
ผมไม่ทราบว่าที่ท่านผู้จัดการพูดนั้นเป็นการโยนอีกครั้งหรือไม่ เพราะแต่ละครั้งก็ให้ผมรอไปเรื่อยๆ  โดยไม่มีกำหนดที่ชัดเจนครับ
นี่ก็เกือบเดือนแล้ว
ท่านผู้จัดการโชว์รูม ยังพูดว่า ไหนๆก็รอมาแล้ว ก็ให้รอต่อไปอีกหน่อย  >:(

ผมต้องเดินทางจาก ราชพฤกษ์ ไป รัชดาฯ ทุกวัน ไม่มีรถลำบากมากครับ
ทาง ลูกค้าสัมพันธ์ Nissan บอกให้ผมใช้รถไปก่อน
แต่ผมไม่กล้าใช้แล้วครับ กลัวมีปัญหาเฉี่ยวชน จะซ้ำซ้อนกันไปใหญ่

อีกอย่างตั้งแต่ผมเห็น รอยที่คล้ายมีการซ่อมแซม นั้น
ผมก็ยังไม่ได้รับคำอธิบายใดๆ
รถลง trailer วันไหน ผลิตเมื่อไหร่ ก็ไม่มีใครทราบ เป็นไปได้อย่างไรครับ

ผมยังรอคำตอบจาก Nissan อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2015, 21:03:44 โดย x-men »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 13:55:41 »
แย่เลยแบบนี้ เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 14:20:55 »
รถผลิตเมื่อไหร่ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 14:33:43 »
รถผลิตเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
ผมก็อยากจะทราบเหมือนกันครับ ถาม ทั้ง เซลล์ ทั้ง ผจก.โชว์รูมก็บอกไม่ทราบ
เจ้าหน้าที่เทคนิคจาก Nissan Motor Thailand ที่มาตรวจรถ รับปากว่าจะเช็คให้ ก็เงียบหาย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 15:27:59 »
แนะนำ จขกท. ใจเย็นๆ กะคุณจิมมี่นะครับ...

โมโหนิสสันนี่ถูกต้อง แต่ Rep. นั้น Edit ก็ดีนะครับ ด้วยความเคารพ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 15:36:31 »
แนะนำ จขกท. ใจเย็นๆ กะคุณจิมมี่นะครับ...

โมโหนิสสันนี่ถูกต้อง แต่ Rep. นั้น Edit ก็ดีนะครับ ด้วยความเคารพ

ผมขอโทษครับ ถ้าทำให้พี่จิมมี่ไม่พอใจ
ผมไม่ได้มีเจตนาล่วงเกินพี่จิมมี่ครับ ผมทราบดีว่าผมเป็นฝ่ายมาขอความช่วยเหลือครับ
ขอโทษครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 20:28:42 »
ใจเย็นๆ นะครับผม เป็นผมก็ระเบิดลงศูนย์เหมือนกัน

และผมเข้าใจว่า จขกท. ไม่มีเจตนาจะขึ้นตัวแดงหนาด้วยเหตุผลอื่น

ส่วนที่ต้องร้อนก็ร้อนครับ ส่วนที่ต้องเย็นก็เย็นนะครับ จะได้ไว้จัดการกะเรื่องร้อนๆ ได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 21:07:03 »
ใจเย็นๆ นะครับผม เป็นผมก็ระเบิดลงศูนย์เหมือนกัน

และผมเข้าใจว่า จขกท. ไม่มีเจตนาจะขึ้นตัวแดงหนาด้วยเหตุผลอื่น

ส่วนที่ต้องร้อนก็ร้อนครับ ส่วนที่ต้องเย็นก็เย็นนะครับ จะได้ไว้จัดการกะเรื่องร้อนๆ ได้

ขอโทษครับ เอาออกแล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 09:32:33 »
ผมยังไม่ได้รับการติดต่อจากผู้อื่น นอกเหนือจาก ผจก.โชว์รูม ซึ่ง ไม่มีกำหนดเวลาการประสานงานใดๆให้ผม
เรื่องที่เคยอ้างว่ารอ ประธาน Nissan Motor กลับจากญี่ปุ่นก็เงียบหายไป
เปลี่ยนเป็น รอ คุณพิทยา กำหนดเวลาเข้าพบ ซึ่งก็ยังไม่มีกำหนดที่ชัดเจน
ที่ผ่านมามีแต่ให้ผมรอ พอถึงกำหนดที่รอ ก็เลื่อนไปอีก หากปล่อยทิ้งไว้ นาน
ผมและครอบครัวซึ่งเป็นผู้ที่ได้รับความเดือดร้อน เสียโอกาสในการใช้รถ อีกทั้งกระทบต่อเวลาในการทำงาน และความรู้สึก ครอบครัวต้องอยู่ในสภาวะดึงเครียด
ผมต้องพยายามแก้ปัญหานี้ให้ได้โดยเร็วที่สุด

ผมจะขอให้ทุกช่องทางที่สามารถให้ความยุติธรรมกับผมและครอบครัวได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 11:03:15 »
ผมยังไม่ได้รับการติดต่อจากผู้อื่น นอกเหนือจาก ผจก.โชว์รูม ซึ่ง ไม่มีกำหนดเวลาการประสานงานใดๆให้ผม
เรื่องที่เคยอ้างว่ารอ ประธาน Nissan Motor กลับจากญี่ปุ่นก็เงียบหายไป
เปลี่ยนเป็น รอ คุณพิทยา กำหนดเวลาเข้าพบ ซึ่งก็ยังไม่มีกำหนดที่ชัดเจน
ที่ผ่านมามีแต่ให้ผมรอ พอถึงกำหนดที่รอ ก็เลื่อนไปอีก หากปล่อยทิ้งไว้ นาน
ผมและครอบครัวซึ่งเป็นผู้ที่ได้รับความเดือดร้อน เสียโอกาสในการใช้รถ อีกทั้งกระทบต่อเวลาในการทำงาน และความรู้สึก ครอบครัวต้องอยู่ในสภาวะดึงเครียด
ผมต้องพยายามแก้ปัญหานี้ให้ได้โดยเร็วที่สุด

ผมจะขอให้ทุกช่องทางที่สามารถให้ความยุติธรรมกับผมและครอบครัวได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบครับ
เข้าใจความรู้สึกเลยว่าทำไมคนต้องไปร้องเรียนตามสื่อต่างๆ เพราะว่าคนรอมันทรมานมาก เราสนับสนุนทำตามความถูกต้องและเหมาะสมเลยค่ะ