ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ครับ ซื้อ CX5 ตอนนี้ดีลที่เหมาะสมควรได้อะไรบ้า  (อ่าน 4279 ครั้ง)

ออฟไลน์ >-New_skylab-<

• Newbie
  • *
นั่งรอรถเปิดตัวตั้งแต่ HRV เป็น Vezel จนมาเปิดตัวไปลองก็ไม่ใช่  พอ XV ลดราคาไปลองก็โดนใจมาก  แต่ที่บ้านไม่ค่อยเห็นด้วย
จนล่าสุดไปลอง CX5 (ทำไมเพิ่งได้ลอง 55+) ดันเป็นรถที่ ที่บ้านเห็นด้วย  เลยอยากถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ว่าถ้าซื้อตอนนี้ควรได้อะไรบ้าง
หรือว่าจะรอไมเนอร์ แต่ก็กลัวปีหน้าราคาขึ้น  หรือไปรอดู XV ไมเนอร์เทียบกัน.......ส่วนตัวไม่ซีเรียสที่จะซื้อรถที่กำลังจะตกรุ่น  กะซื้อมาใช้ยาว ๆครับ
ขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่  พาญาติผู้ใหญ่ไปปีละครั้งสองครั้ง เดินทางยาวๆ  สัปดาห์ละสองครั้งประมาณ 240 กิโลครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ซื้อปีหน้าขึ้นอยู่แล้ว เพราะไมเนอร์เชนจ์ครับ
แต่ลองหาคลิปในต่างประเทศดู เพราะปรับเยอะเหมือนกัน ระวังมีเสียดาย แต่ถ้าซื้อตอนนี้ได้ส่วนลดเกินแสน

ลองคิดดูว่าคุ้มหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไม่ซีเรียสที่จะซื้อรถที่กำลังจะตกรุ่น 
กะซื้อมาใช้ยาว ๆครับ
ขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่

---------------

ซื้อได้เลยครับ ลดเกิน 1 แสน ดอก 0% น่าซื้อมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

ไม่ซีเรียสที่จะซื้อรถที่กำลังจะตกรุ่น 
กะซื้อมาใช้ยาว ๆครับ
ขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่

---------------

ซื้อได้เลยครับ ลดเกิน 1 แสน ดอก 0% น่าซื้อมากครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ตัวเครื่อง 2.0 ตัวท๊อป 1,300,000 เหลือเฟือครับ
อุปกรณ์ที่จำเป็นมีหมด (ยกเว้น Nav)

ส่วนลดเงินสดอย่างเดียวตอนนี้ 180,000 ครับ (เหลือ 1,120,000) ตัวใหม่มา ก็เพิ่มรุ่นละ 80,000-100,000 แน่ๆครับ
จะแถมแต่งเติมก็หักจากในนี้เอาครับ

คุ้มนะผมว่า ลุยเลย

ปีหน้าราคาขึ้น จึงต้องปรับเพิ่มอุปกรณ์หลายๆอย่างให้ดูสมราคา
แต่เครื่องยนตร์ช่วงล่างเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ >-New_skylab-<

• Newbie
  • *
ตัวเครื่อง 2.0 ตัวท๊อป 1,300,000 เหลือเฟือครับ
อุปกรณ์ที่จำเป็นมีหมด (ยกเว้น Nav)

ส่วนลดเงินสดอย่างเดียวตอนนี้ 180,000 ครับ (เหลือ 1,120,000) ตัวใหม่มา ก็เพิ่มรุ่นละ 80,000-100,000 แน่ๆครับ
จะแถมแต่งเติมก็หักจากในนี้เอาครับ

ปีหน้าราคาขึ้น จึงต้องปรับเพิ่มอุปกรณ์หลายๆอย่างให้ดูสมราคา
แต่เครื่องยนตร์ช่วงล่างเหมือนเดิมครับ

สนใจตัวนี้เลยครับ  ที่ไหนได้ 180000 ครับ  สนใจมากกกก

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
นั่นสิครับ  เห็นตอบกันหลายกระทู้แล้ว ลด 180,000 นี่ ที่ไหนอ่ะครับ   เข้าไปดูในกระดานซื้อขายใน club ก็ไม่เห็นมีขนาดนี้แฮะ เต็มที่ 140,000 ไม่มี MazdaCare  ถ้า 180,000 นี่ ทำให้ลืมเรื่องเบาะแถว 2 ชัน + แข็ง + เสียงดัง  ไปเลย 555

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมเห็นต่างเรื่องราคานะคับ
-น่าจะปรับแต่งเครื่องยนต์ให้รองรับ E85
-ค่า CO2 เท่าที่ทราบไม่เกินเรท 150
-การเปิดราคาของเอ็กเทรล

ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าราคาไม่น่าเพิ่ม หรือเพิ่มก็เต็มที่ไม่เกิน 50k คับ
ตัวผมเองก็รอตัว mc อยู่ (เพราะชอบหน้าตา mc มากกว่าคับ)
 ถึงตอนนั้นคงหนีไม่พ้นที่จะมาเปรียบเทียบกับเอ็กเทรลอีกที

แต่ตอนนี้ส่วนลดดี ถ้ารีบใช้ก็ซื้อเลยคับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ nonp

เอาตัว  MC มาให้ดูครับ

หล่อมาก พูดเลย

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member
ดูคลิปข้างบนแล้วหวังเล็กๆว่าฟีเจอร์ที่น่าสนใจอย่าง City smart brake และ adaptive cruise control จะใส่มาในตัวท็อปให้ด้วย ขนาด S-class W222 ประกอบไทยปุ๊บตัด pre-safe ทิ้งเฉย
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ mcmctk

• Newbie
  • *
ระวังเรื่องเกียร์พังด้วยนะคับมีเพื่อนใน facebook ออกมาได้3เดือนพังแล้วซ่อมก็ไม่จบด้วยหลังจากที่รับรถมาเพียงวันเดียวแบตพังอีกรถสตาร์ทไม่ติด

ออฟไลน์ thchalerms

ระวังเรื่องเกียร์พังด้วยนะคับมีเพื่อนใน facebook ออกมาได้3เดือนพังแล้วซ่อมก็ไม่จบด้วยหลังจากที่รับรถมาเพียงวันเดียวแบตพังอีกรถสตาร์ทไม่ติด
รถใหม่ป้ายแดงทุกวันนี้ Defect น่ากลัวขึ้นทุกวันนะครับ พอๆกับซื้อมืสองเลย

ออฟไลน์ eaksuchart

สนใจตัวนี้เลยครับ  ที่ไหนได้ 180000 ครับ  สนใจมากกกก

หลังไมค์นะครับ