ผู้เขียน หัวข้อ: mazda 3 ปีหน้าจะมีการปรับเปลี่ยนอะไรบ้างไหมครับ  (อ่าน 3513 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildtrak13

• Newbie
  • *
กำลังจะจอง ตอนแรกจะรอโฟกัส แต่พอไปลองขับเจ้า3แล้วชอบเลย
เปลี่ยนเกียร์ได้นุ่มมาก กดเป็นมาแบบสุภาพไม่กระตุกเลย คันเร่งเหมือน
มันจะค้างรอไว้หน่อยนึงตอนถอน พอกดต่อเลยมาไวไม่ค่อยดรอบ
แล้วภายนอกมันสวยมากถูกใจเลย ใช้ ford มาตลอดว่าจะลองเปลี่ยนค่ายบ้าง
แต่ดูในเน็ท ที่ญี่ปุ่นพวงมาลัยมันมีครูส แล้วแอร์ก็ออโต้ ลำโพงก็ BOSS
แต่ไหงของไทยมันตัดหมด เลยอยากทราบว่าเร็วๆนี้มันจะมีการปรับแบบ mazda 2 ไหมครับ
กลัวซื้อไปแป๊ปเดียว ไอ้ที่ขาดๆไปมาเพียบ จะเสียความรู้สึกเอา
ลอง CX-3 แล้วชอบ 3 มากกว่าครับ เจ้า 2 ก็ดูดีแต่แคบไปหน่อย ช่วงล่าง 3 ก็นุ่มนวลกว่า
ดูรุ่น top seadan ไว้ ขัดใจหน่อยตรงที่เกือบล้าน ดันไม่มีกล้องหลังกับเซ็นเซอร์ถอยให้
โฟกัสมีครบและมากกว่าหลายอย่าง แต่อยากลองเปลี่ยนค่ายบ้าง ถ้าโฟกัสใหม่มาตัว Top
คงแพงกว่า 3 เป็นแสน ก็เลยตัดสินใจมาที่เจ้า 3 แทน และปีหน้าเจ้า3 ก็ขึ้นราคาจากภาษีใหม่ด้วย
เลยไม่รอกัสแล้ว

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: mazda 3 ปีหน้าจะมีการปรับเปลี่ยนอะไรบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 06:55:54 »
ผมว่ายากครับ mazda เองก็คงกดราคาเต็มที่แล้ว อย่าลืมว่า mazda เครื่อง 2.0 แต่ขายในราคา 1.8 นะครับ ผมว่าถ้าจะเพิ่มอีกครั้งก็ตอน ไมเนอร์เลยทีเดียว

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
Re: mazda 3 ปีหน้าจะมีการปรับเปลี่ยนอะไรบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 08:25:56 »
Civic ตัวใหม่เปิดตัว น่าจะมีการเอาเครื่อง 2.2D Turbo มาลงเพื่อแข่งกับฮอนด้ามั้งคับ
ราคาอาจแพงกว่า Civic 2016 ตัวท็อปอยู่ 5 หมื่น ไรงี้

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 08:28:49 »
มีนาคม 59
จะครบ 2 ปี แล้ว
ก็ไม่แน่นะครับ
1.5 D ที่ลงใน cx3 น่าจะมีโอกาส

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 09:17:36 »
คงมีชุดแต่งมามากกว่าครับ ถ้าจะปรับโฉม คงต้องรอ 2017

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 10:02:39 »
อาจจะมีการปรับรับภาษีใหม่มั้งครับ

แต่เรื่องลำโพง BOSE ไม่ต้องไปรอครับไม่มาแน่ๆ
เพราะตัวเดิมจริงๆ ตปท. ก็ให้เครื่องเสียง BOSE แต่ก็ไม่เคยมาไทย จนกระทั้ง Full model change
อยากได้สั่ง Ebay มาติดเลยครับเห็นมีคนทำอยู่

อย่าไปคาดหวังกับเครื่องเสียง BOSE มากนะครับ
เห็นคนที่เค้าสั่งจากนอกมา ก็บอกว่าไม่ได้ดีอะไรมากมาย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 19:57:47 »
Civic ตัวใหม่เปิดตัว น่าจะมีการเอาเครื่อง 2.2D Turbo มาลงเพื่อแข่งกับฮอนด้ามั้งคับ
ราคาอาจแพงกว่า Civic 2016 ตัวท็อปอยู่ 5 หมื่น ไรงี้

ถ้างั้นก็ดีสิครับ แต่เรื่องจริงแทบจะเป็นไปไม่ได้
เก๋งดีเซลตลาดทั่วๆไปยังไม่เป็นที่ยอมรับ ไม่เหมือนยุโรป(นับแค่ในไทย) แถมราคามาก็โหดแน่ๆ ดับสนิท

ออฟไลน์ wildtrak13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 08:09:40 »
ตอนไปจองพาแม่ไปด้วย แม่ก็ชอบเจ้า 3 แต่บอกว่าโรงรถแคบ และแม่ก็ต้องเข็นรถใส่สมุนไพร
ไปตากแดดผ่านทางโรงรถ ให้เอาเจ้า 2 ดีกว่าเพราะคันเก่า fiesta ก็ขนาดพอๆกันไม่กินที่โรงรถ
ก็เลยขอเซลลองเจ้า 2 ดีเซลและก็เปลี่ยนเป้าไปเป็นเจ้า 2 ดีเซลแทน ในใบจองก็ระบุ MY2015 แต่
กลับมาบ้านเข้าเน็ทเช็คข่าว อ้าวในงาน MotoExpo จะมีเจ้า 2 MY2016 แต่ไม่รู้รุ่นไหน
อย่างนี้เราสามารถ บอกเซลให้เปลี่ยนเป็น MY2016 ได้ไหมครับ แต่ถ้าไม่ใช่ตัว TOP DIESEL
MY2016 ที่จะได้ไฟหน้าใหม่ ผมก็ ok กับตัวเก่า MY2015  ส่วนตัวก็ยังชอบเจ้า3 อยู่
แต่ 2 ดีเซลก็ได้ ตามใจแม่ เพราะไปไหนมาไหนกับแม่ตลอด ให้แม่ Happy ผมยังไงก็ได้