ผู้เขียน หัวข้อ: All new Dmax เวลาแอร์ตัดต่อเครื่องกระตุกแบบชัดเจนกระบะค่ายอื่นเป็นมั๊ยครับ  (อ่าน 6565 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดี ได้มีโอกาส นั่งรถกระบะ ของเพื่อน  เป็น นิวดีแมก ทั้งสองคันผมสังเกตุ เวลา แอร์ตัดต่อ รถมีอาการสั่นกระตุกแบบชัดเจน ไม่ทราบว่า กระบะค่ายอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ  ผมมองว่ามันสั่นเกินไปหน่อยครับ มันน่าจะนิ่มกว่านี้

ออฟไลน์ tierak

ปาฯ กะไททั่น  เวลาแอร์ตัดรอบก็สวิงครับยังกะมีคนเหยียบคันเร่ง  ::) ::) ::)
อันนี้เครื่องบล็อก 4D56 นะครับ ตัวใหม่ไม่รูเหมือนเดิมหรือป่าว

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ทำไมรีโว่ผมไม่รู้สึกหรือผมไม่ได้สนใจ  55555

ออฟไลน์ MUK

ของพี่ที่ทำงาน รุ่น x 4ประตู ยกสูง อาการชัดเจนครับ
ผมว่า คันอื่นแม้รอบจะขึ้นลงๆ แต่ไม่กระตุกแบบนี้ครับ ไม่ใช่คิดไปเองคับ

ออฟไลน์ okashi

BT50PRO ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ไม่เป็นครับ มีแต่เสียงเครื่องถ้าภายนอกจะดังไปหน่อย
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ chanphoto

ผมใช้ 3.0at ปี2012 ไม่รู้สึกว่ากระตุกนะครับ ใช้มา4ปีแล้ว..หรือว่าผมไม่ได้สนใจ เดี๋ยวจะลองสังเกตุดู

ออฟไลน์ chipmunk

• Newbie
  • *
ผมใช้ new dmax Vcross อยู่ครับ  ตอนรับรถถึงประมาณ 5 เดือน แรก ตอนแอร์ทำงานกับตัดการทำงาน รถสั่นจนรู้สึกได้ โดยเฉพาะตอนจอดเฉย ๆ และเปิดแอร์ auto 25 พัดลมแอร์เบอร์ 1 จะเห็นชัดมาก รถจะโคลงไปมาชัดเจน แต่มา ณ.ตอนนี้ อาการเหล่านี้ได้หายไปแล้วครับ ( หรือผมชินก็ไม่รู้  ::) )  แต่ที่แน่ ๆ รถไม่ได้สั่นจนตัวรถโยก เหมือนแรก ๆ แล้วละครับ

ออฟไลน์ puo

BT50PRO ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ไม่เป็นครับ มีแต่เสียงเครื่องถ้าภายนอกจะดังไปหน่อย

BT50 ตัวก่อนPRO  ก็ไม่เป็นครับเวลาขับขี่ก็ไม่กระตุก แต่เวลาจอดติดไฟแดง เสียงแอร์ตัดต่อการทำงานดังชัดเจนครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ปาฯ กะไททั่น  เวลาแอร์ตัดรอบก็สวิงครับยังกะมีคนเหยียบคันเร่ง  ::) ::) ::)
อันนี้เครื่องบล็อก 4D56 นะครับ ตัวใหม่ไม่รูเหมือนเดิมหรือป่าว
4N15 ก็เป็นครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..