ผู้เขียน หัวข้อ: ปีหน้ารถหลายรุ่นปรับราคาเพิ่มขึ้น อยากให้ค่ายรถเพิ่ม option อะไรมาทดแทนกันดีครับ  (อ่าน 4302 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
ไหนๆก็เพิ่มราคากันหลายรุ่น น่าจะขายยากขึ้นไปอีก แต่ถ้าเพิ่ม option มาทดแทน
น่าจะยังพอดึงยอดไว้ได้บ้าง
ส่วนตัวสนใจ PPV อยู่ครับอยากให้ PJS (ยกเว้นตัว top) เพิ่ม air bag ให้ครบ 7 ใบ 
ส่วน FTN ขอ disc break 4 ล้อ + cruise (เฉพาะตัวที่ขาด) น่าจะจบ ส่วนลดหรือ
ดอกเบี้ยแรงๆหน่อย (เพราะราคาท่านแรงเกิ้น)
ส่วน MU X ตัวใหม่ก็ขอภายในงามๆหน่อย air bag มาครบๆด้วยจะดีมาก

ออฟไลน์ ps000000

รอดูโปร ส่วนลด จากค่ายต่างๆ

MacH1

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ akewizard

อยากให้เน้นไปที่ระบบความปลอดภัย จัดมาให้ครบๆเลยจะดีมาก

ประเทศเราแปลกอยู่อย่าง...
เรามีสถิติรถเกิดอุบัติเหตุสูงที่สุดในโลก  แต่รถที่ขายในบ้านเรากลับไม่ค่อยใส่ใจเรื่องความปลอดภัยและระบบ safety เท่าที่ควร

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เบรกมือไฟฟ้ากับม่านถุงลมนิรภัยครับ ตัด paddle shift ออกแลกกับสองอย่างแรกก็ได้

ออฟไลน์ yourturle

AUTO DRIVE GOOGLE  :-*  อิอิ แค่ฝัน ::)
One Day.

ออฟไลน์ HHHsung

นิสัยคนไทย ไม่ใช่วันสองวันจะแก้ได้ ยังงัยราคาก็ยังเป้นปัจจัยหลักเวลาซื้อรถ

ดังนั้น ออฟชง ออฟชั่น อะไร ที่จะให้เพิ่ม มันไม่ช่วยอะไรมากหรอกครับ

ส่วนลด ดอกเบี้ย คือโปรหลักในปีหน้าแน่นอน ท้าได้เลย

ใครไม่เชื่อ พนันกันได้ อมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมได้เลย (แต่ขอหลบก่อนนะครับ 555)

ออฟไลน์ Newhang

ผมอยากให้ใส่กล้องมองหลังพร้อมตัวกะระยะถอย  ไม่ใช่มาแค่อย่างใดอย่าง1
navigator เห็นhondaชอบตัดทิ้ง
cruise control
อยากได้เบาะไฟฟ้าคู่หน้าในรถเกินล้าน

auto brake hold มาได้ก็ดีนะ
อันนี้คืออันที่อยากได้เพิ่ม แต่ของที่ดีอยู่แล้วอย่าเอาออกนะ

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
ระบบความปลอดภัยครับ ☺

อย่างน้อยระบบ ABS กับ ควบคุมการทรงตัว ควรจะมีมาให้ทุกรุ่นและทุกรุ่นย่อยได้แล้ว

ออฟไลน์ MUK

ผมว่า ต้องทดแทนให้สมราคาครับ แต่ว่าเพิ่มอะไรนั้น ก็คงต้องดูกันเป็นรุ่นๆ ไปครับ สิ่งที่เพิ่มผมอยากให้เพิ่มระบบความปลอดภัย มากกว่าอะไร พวกของใช้ไม่ค่อยจำเป็น
หรือไม่เพิ่ม  ยืนราคาครับ หรือก็ลดเท่าที่เพิ่มไปครับ  ผมอยากได้ Option ราคามากว่าครับผม :)

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ขอดอกเบี้ย0% ชดเชย จน minor ละกัน
ผมว่า ช่วย แฟนๆ ทำใจซื้อได้

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
ส่วน MU X ขอ 7 air bag ก้อบุญท่วมหัวแล้ว

ออฟไลน์ scotch_fillet

ไฟเลี้ยวครับ
เหมือนไม่ได้ให้มาทุกคันน่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ O_o"

ออปชั่นเท่าเดิมแต่อยากให้ลดราคาลงอีก แปดหมื่น-หนึ่งแสน

ราคารถตอนนี้แพงมากขึ้นทุกๆปี อีก4-6 ปีข้างหน้า ถือเงินมา 1 ล้านอาจได้แค่รถอีโคคาร์

ออฟไลน์ SM.

ค่ายรถคงเอาง่ายๆ เช่น ไฟ LED มากขึ้น เพราะเป็นของที่เห็นชัดเจน มากกว่าพวกระบบความปลอดภัยต่างๆ หรือ airbag

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
PJS MC ขอหลังคาแก้ว
 :P :P :P

+1 ครับ
ส่วนรุ่นรองก็เพิ่มถุงลมเป็น 7 ใบ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^