ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ Honda ครับที่ทำให้ผมกับแฟนตกลงกันได้  (อ่าน 14351 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
Re: ขอบคุณ Honda ครับที่ทำให้ผมกับแฟนตกลงกันได้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 19:01:22 »
จะบอกให้ พวกมาขู่จขกท ให้กลัวฟอร์ดน่ะเลิกคิดเลย

แค่ท่าน จขกท กล้าเถียงเมีย จนชนะได้

ไม่ต้องกลัวอะไรทั้งสิ้นในโลก

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
Re: ขอบคุณ Honda ครับที่ทำให้ผมกับแฟนตกลงกันได้
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 20:13:43 »
จะบอกให้ พวกมาขู่จขกท ให้กลัวฟอร์ดน่ะเลิกคิดเลย

แค่ท่าน จขกท กล้าเถียงเมีย จนชนะได้

ไม่ต้องกลัวอะไรทั้งสิ้นในโลก

HAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHA

พ่อบ้านใจกล้าสินะครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 14:36:39 »
ความจริงก็อยากให้ กระจายข่าวนี้ออกไปให้มาก ๆ นะครับ

แล้วมาดูยอดขาย civic 2016 ว่า  สวนทางกับ นโยบายนรกของฮอนด้าเปล่า  8)

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 14:50:03 »
Civic2016 ที่หมายมั่นไว้ ตกลงผมจะได้ไหม อย่าเลยฮอนด้าอย่าทำแบบนั้น

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 15:21:03 »
ผมว่านโยบายนี้เหมือนเป็นการหยั่งเชิง ลูกค้าถ้าลูกค้าไม่ต่อต้าน ฮอนด้ามีแต่ได้
ถ้ากระแสแรง อาจถอยกลับมาที่เดิม
ต้องรอติดตามยอดจะตกหรือไม่ มีผลอย่างไร แต่สำหรับผมว่ามันไม่เข้าท่าสักเท่าไหร่

ปล.ผมก็ใช้ ฟอร์ด โฟกัส ศ.มีทั้งแย่และดี  แต่ผมว่าเค้าปรับปรุงมาได้ดีพอสมควรแล้วครับ เหลือแค่ไอที่มันเสียฟอร์ดเค้าแก้ไขไม่ตรงจุดจริงๆ อะไหล่เสียเปลี่ยนแล้วก็เสียอีก อันนี้คือไม่ได้คุณภาพ
ของผมก็โดน เคลมไฟหน้า น้ำเข้า ,  กล่องแว่นแตก , เกียร์กระตุกแรง ตอนนี้รอเปลี่ยนซีลเกียร์ ก็ยังพอรับได้ครับเพราะยังอยู่ในประกะันแต่ถ้าหมดประกันแล้วคงมีเศร้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ FF3600

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 10:54:25 »
ขอโทษนะครับ การทักท้วงให้เม้มแบบทีมารยาทเนี่ย คือการหาเรื่อง หรือคนจะต่อยกันเหรอ ประสาท

จขกท เขาตั้งกระทู้แสดงความดีใจที่ตกลงกับแแฟนเขาได้ การจะเตือนหรือวิจารณ์ทำได้ แต่ต้องมีมารยาท

เหมือนคุณจีบผู้หญิงที่คุณชอบ และวันนึงตกลงจะลองคบกันดู คุณดีใจมาก แต่อยู่ดีๆมีไอ้บ้าที่ไหนเดินมาพูดว่าระวังดีๆนะ ผญ ตระกูลนี้แย่ คุณจะรู้สึกยังไง

ประเด็นของผมอยู่ตรงนี้ครับ ส่วนใครจะชม จะด่ายี่ห้อไหนก็ตามสะบาย

ยกตัวอย่างแปลกๆ ถ้าผู้หญิงดีจริงจะมีใครมาเตือน ถ้าขนาดคนบ้าทักแล้วยังจะเอา ก็ตามสบาย

สรุป ห้ามเถียงขาใหญ่ เอาที่สบายใจเลยนะ

ปล. Ford ดีที่สุดในสามโลกแล้ว
ปั่นให้ ถึง 10,000 นะอีกแค่ 6,900 เอง

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 09:47:36 »

คือ ประเด็นในนี้ คือ ที่เทลาะกันนี่ เหมือน พูดไปคนลเรื่องกัน

คนที่เตือน รวมถึงผมก็จะจะบอกว่า หากซื้อ Ford  ต้องระวัง เจอรถมีปัญหา จากประวัติ ต่างๆ ที่เกิดขึ้น

แต่ดันมี คนมาบอกว่า  Ford ดีที่สุดใน สามโลก เครมไวมาก ศูนย์บริการดี

แต่มันคนละประเด็น คือ คนเตือนให้ระวัง เรื่อง Deface รวมถึง ปัญหา ของตัวรถที่จะตามมา
ไม่ใช่ บอกว่าศูนย์ ดีหรือไม่ดี