ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับจะออกรถยนต์ปีหน้าอะครับควรออกยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 4137 ครั้ง)

ออฟไลน์ sahayza

• Newbie
  • *
งบประมาณ800000+นิดๆใจชอบ มาสด้า3 แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

รอราคาที่แน่นนอน แล้วค่อยถาม

ออฟไลน์ Devil13

จริงๆคำว่ายี่ห้อไหน ฟังดูกว้างนะครับ
แต่ถ้าใจชอบ มาสด้า3 ก็คงเลือกไม่ยากแล้วแหละ
แต่คงต้องใจเย็นๆ รอปลายปี 2016 เดียวก็คงมีโปรลดราคา แถมโน้่นนี้อีกระรอก

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
ชอบ Mazda 3 ลองเผื่อดู MX-3 อีกทางเลือกครับ

แต่ถ้าใจเย็นพอ รอ New Civic ดีกว่า
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Mazda3 สิครับ ใจไปแล้วกว่าครึ่ง
และ mazda ก็เป็นรถที่ดีจริงๆ ผมเคยใช้ ไม่ผิดหวังครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Nikle_pk

ซื้อรถจากยี่ห้อเหรอครับ
ผมว่าไม่ดีนะครับ
ควรซื้อรถที่มันตอบโจทย์
การใช้งานมากกว่านะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Mazda3 ตัวล่างสุดก็ดี ขับสนุกเร้าใจ ประหยัด ผมว่างบเท่านี้ไม่ต้องรอ New Civic ครับ ซื้อรุ่น 1.5โบ ไม่ได้อยู่แล้ว ซื้อไปก็เหมือนซื้อ FB หน้าตาใหม่

จริงๆ งบเท่านี้ซื้อ MG5 ตัวท็อป+ชุดแต่ง+reflash ecu ให้แรงแก้คันเร่งหน่วง ก็เอาอยู่ครับ ของเล่นเยอะด้วย ขนาดก็พอๆ กัน แรงสู้ไม่ได้แต่ถ้าไม่ใช่สายมุดก็เหลือเฟือครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ใจชอบ mz3 ก็ไปลองขับและตัดสินใจ
ครับ

ออฟไลน์ Monn

จขกท น่าจะถามว่า ซื้อ mazda3 ราคา 800000+ คุ้มไหม การใช้งาน 1... 2... 3...  เหมาะไหม  มากกว่านะครับ จะได้ตอบกันถูก

ชอบรุ่นไหน ไปลองขับ ถ้าใช่ ก็ซื้อเลย ใช้เอง ลองเอง ดีสุดครับ อย่าไปฟังคนอื่นมาก เพราะคนอื่นไม่ได้ขับด้วย ไม่ได้ออกเงินด้วย  เอาเป็นแค่แนวทางหรือหาคนที่เคยใช้รุ่นที่สนใจมาตอบการใช้งาน ดีกว่าครับ  ลองเองดีสุดครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ adis

เอางบมาตั้ง แล้วดูหลาย ๆ ยี่ห้อ หลายๆรุ่น ค่อยตัดสินใจครับ
พยายามหาข้อมูลให้มากที่สุด เอาที่เหมาะกับการใช้งานของเรา
และความชอบในรูปลักษณ์ทั้งภายใน ภายนอก ก็จะได้รถที่เป็นเนื้อคู่คุณจริง ๆ ซึ่งจะไม่มาเสียดายภายหลัง

ผมก็เคยนะ ใจชอบยี่ห้อนึง เรียกว่าเทใจไป 80 % แล้วครับ
แต่พอมาหาข้อมูลยี่ห้ออื่น ไปชมตัวจริง ไปทดลองขับ ก็ไปพบเนื้อคู่ยี่ห้อที่ไม่ได้เทใจตั้งแต่แรกครับ

ออฟไลน์ rotaryman

ชอบรุ่นใหนก็ซื้อรุ่นนั้นครับ ถ้ากลัวปัญหาก็เข้าไปดูในคลับว่าเค้าพูดถึงอะไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ดูโจทย์ของตัวก่อนครับว่าต้องการรถแบบไหนครับ แต่ถ้ารถคันนี้ใช้งานคนเดียวไม่ค่อยมีคนนั่งหลัง MZ3 ก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ ps000000

ซีวิคใหม่ MY2016 รุ่นล่างสุด จะมีแปดแสนป่าวหว่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่รอดู new civic ครับ เดือน กพ.- มีนา  น่าจะเปิดตัวแล้ว
 ราคา คงพอ ๆ กับ hrv แน่เลยครับ  ???

MG 5 ภายนอกใส่ชุดแต่งก็สวยดีนะ /  ภายในผมไม่ชอบเลย แต่กว้าง
หรือ M3 ตัวล่างก็ได้ 2.0 เหลือ ๆ  ติดที่โคตรแคบคับ  :o

ออฟไลน์ Pat.C

• Full Member
ลองเอาโจทย์ที่ต้องการจากรถมาตั้งครับ ถ้าใช้ไม่เกิน 4 คน mz3 ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนตัวผมว่า ณ เวลานี้ สวยสุดใน c segment ของ japan พอ civic ออกตัวใหม่ ก็ไม่รุ้จะอยุ่ในงบของคุณ จขกท รึป่าว

ออฟไลน์ AkE

ก้ซื้อสิครับ งบพออยุ่ สบ้ายยย

ออฟไลน์ sahayza

• Newbie
  • *
ขอขอบคุณทุกท่านเลยนะครับที่มาตอบคำถามผมผมจะเอาไปนั้งคิดดูนะถรับสำหรับทุกคำตอบเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าชอบมาสด้า3ก็เอามาสด้า3
แต่ปีหน้าซีวิคใหม่เปิดตัวแล้ว รอดูก่อนครับ ถ้าไม่ชอบไปเอามาสด้า3 เผลอๆส่วนลดจะได้มากขึ้นอีก