ผู้เขียน หัวข้อ: อีกมุมมอง ของราคารถที่เพิ่มขึ้นปีหน้า จากอัตราภาษีใหม่  (อ่าน 4294 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
หลายๆคนกลัวปีหน้าราคารถจะปรับตัวสูงขึ้น เลยแห่กันไปซื้อรถกันตอนนี้

ทำให้คนที่มีแผนจะซื้อปีหน้า รีบมาซื้อกันตอนนี้กันหมด แล้ว demand ปีหน้าต้นปี ก็หายหวบไปหมดเลย

แล้วบริษัท เซลล์ ศูนย์รถยนต์ ทำยังไง ?

คุ้นๆกันไหม กับ scenario นี้ ย้อนกลับไปไม่นานก็ ภาษีรถคันแรก ลดมากกว่าตอนนี้อีก 1 แสนบาท

ทุกคนออกกันหมด ต้องใช้สิทธิกันหมด

ผ่านไปไม่กี่เดือน ราคารถ ลดมากกว่า 1แสนอีก

ฉากนี้ก็คงเป็นแบบนั้นเช่นกัน

สำหรับผมใครถาม ก็แนะนำ ซื้อเมื่อจำเป็นต้องใช้ นั่นแหละ คุ้มสุดแล้ว
ใครซื้อก่อน ใช้ก่อน จ่ายแพงกว่า เรื่องปกติ กับในทุกสถานการณ์

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ผมรอยสอย MZ2 1.5D ปลายปีหน้าครับ ให้มันลดเยอะๆก่อน อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

promt

• บุคคลทั่วไป
ลืมอีกอย่างครับ

มีเงินพอสมควรก่อนค่อยซื้อ อย่าก่อหนี้เยอะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้าเป็นแบบนั้นก็ดีสิครับ    :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

คิดเหมือน จขกท. เป๊ะ
ของมันขายไม่ได้ ยังไงก็ต้องลด
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมละงงงวยกับรุ่นที่ปีหน้ามันไม่ได้ขึ้นแต่ตีปี๊บว่าขึ้นนี่สิ คนก็เชื่อเซลล์กันจังไม่เชื่อเราเล้ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ rojsak2021

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ ps000000

ผมบังเอิญขายคันเก่าได้ไว เลยต้องซื้อครับ

ออฟไลน์ JeansZ

เหมือน Fiesta ecoboost มี​รุ่นน้องไป​ซื้อมา​ได้ราคาต่ำกว่าทุนครับ 664,000
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ HHHsung

จริงๆ มันก็แค่เรื่องการตลาดครับ คนที่รู้เท่าทันย่อยได้เปรียบ เพียงแต่ รถ มันเป็นทั้งสินค้าจำเป็น และสินค้าฟุ่มเฟือย

แน่นอนอาจส่งผลกระทบกับคนที่จำเป็นต้องซื้อไม่มาก แต่สำหรับคนที่ไม่มีความจำเป็น จะเป็นตัวเร่งกิเลส อย่างดี

ง่ายๆ ก็เหมือนอย่างป้ายลดราคา เห็นทีไรต้องลองแวะไปดู ทั้งๆ ที่ตอนแรกก็ไม่ได้คิดที่จะซื้ออะไรเลยก็ตาม

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมรอรถมือสอง สภาพสวยๆ ครับ

:)

ออฟไลน์ SM.

ซื้อเมื่อพร้อมดีที่สุดครับ ถ้ารีบซื้อไป อาจจะตึงได้ คราวนี้ชีวิตลำบากล่ะ

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
มี๊.  กะคนที่รอ สอยโปร อย่างเราๆนี่ไง๊ น้องที่ทำงาน ยัง ได้ราคาใหม่แล้วเลย มาสดา2 ตัวท๊อป ซะด้วย ไม่ค่อยได้ของแถมอะไรเลย :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็ว่าอย่างงั้นอ่ะครับ ราคาขึ้นขายไม่ดี ก็เอามาลดกระหน่ำอยู่ดี

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
มองเหมือนกันเลยครับ ปีนี้ว่าแย่แล้ว ยิ่งคนแห่กันไปซื้อเพราะกลัวปรับราคาอีก
ไม่รู้ดีมานด์ปีหน้าจะหดไหม

แต่ผมว่าหลายๆค่ายอ่านเกมออกเลยเก็บพวกไมเนอร์เชนจ์ โมเดลเชนจ์ไว้ไปหน้า
ไม่ก็เปิดตัวปีนี้แต่ราคาไม่ขึ้นแล้วไปเลย

คิดว่าสิ้นปีหน้าน่าจะได้โปรดีๆ อาจจะออกสักคัน :-X

ออฟไลน์ yourturle

demand>>>supply
One Day.