ผู้เขียน หัวข้อ: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///  (อ่าน 13362 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สวัสดีครับ ทุกท่าน

อธิบายสถานการณ์กันก่อน....

The Coup Channel นั้น ผมกับแพน เราตั้งขึ้นมาในช่วงกลางปี 2010
เพื่อจะนำเสนอรายการรถยนต์ สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องรถมากนัก แต่ยังพอจะ
ติดตามอ่านข่าวสารในเว็บ Headlightmag ของเราอยู่บ้าง เผยแพร่หลักๆ
บน Youtube เพียงแห่งเดียว

ใครยังไม่เคยดู ลองเสริชดูได้ครับ ว่า The Coup Channel , Headlightmag

ในตอนนั้น "กล้วย กับ ตอยด์" เป็น คู่หูดูโอ ที่สร้างเสียงหัวเราะ รอยยิ้ม
และให้ความรู้กับคุณผู้ชม และกลายเป็นขวัญใจของใครหลายๆคน ด้วย
เหตุผลอันดีนั่นคือ "เคมีตรงกัน"

จนกระทั่งความเปลี่ยนแปลง เริ่มมาถึง ในช่วงเดือนธันวาคม 2012
วันที่ กล้วย ตัดสินใจเลือกทางเดินชีวิต เพื่ออนาคตที่ดีของตน
แม้ว่ามันจะเป็นเรื่องกระทันหัน แต่ผมยินดี ที่กล้วย ตัดสินใจเช่นนี้
เพราะนั่นทำให้ชีวิตของกล้วยในทุกวันนี้ มั่นคง และได้ทำงาน
เกี่ยวข้องกับสิ่งที่ตนเองรักที่สุดอย่าง "รถยนต์" ได้เต็มรูปแบบ...
ในบทบาทของ"คนวงใน"

ดังนั้น เพื่อให้ The Coup Channel เดินหน้าต่อไปได้ ในปี 2013
เราตัดสินใจนำ "เต้" เข้ามา จากการแนะนำในฐานะ เพื่อน ของ ตอยด์
และต่อมา ก็มี "ต๊อบ" เข้ามาร่วมทีมด้วย ทั้ง 3 คน รวมทั้งตากล้อง (หน่อย)
กับฝ่ายตัดต่อ และ "บอม" ฝ่ายตัดต่อ และโปรดิวเซอร์ ร่วม ช่วยกันนำพา
The Coup Channel มาได้ไกล และเป็นที่รู้จักของคนดูกลุ่มหนึ่ง
ซึ่ง เข้าใจในแนวคิดที่เราอยากนำเสนอ คือ รายการรถยนต์ ที่นำเสนอเรื่อง
ยากๆ ให้เข้าใจได้ง่าย และข้ามข้อจำกัดด้านอัตลักษณ์ทางเพศไปโดยสิ้นเขิง"

อย่างไรก็ตาม ในปี 2015 ตอยด์ มีโอกาสอันดี ที่ได้เข้าไปทำรายการโทรทัศน์
"ของตอยด์เอง" (ไม่เกี่ยวกับ J!MMY ด้วยประการทั้งปวง) แต่อย่างใด ในชื่อ
"เรนเดียร์ เกียร์ 5" ร่วมกับน้อง "เติ้ล" สมาชิกเก่าแก่ ที่เพิ่งกลับมาร่วมงานกับตอยด์
ในรอบหลายปี ซึ่งนั่นทำให้ ตอยด์ต้องทุ่มเทแรงกาย แรงใจ ให้กับการทำรายการนี้ อย่างมาก

จนกระทั่ง เมื่อไม่นานมานี้ ตอยด์เผชิญกับหลายสิ่งหลายอย่าง จนชีวิต
เริ่มขาดความสมดุล....

(เดี๋ยวๆๆ ทำไมยิ่งเขียน มันยิ่งเหมือน Copywriter กำลังบรรเลง บทพากย์
ของ หนังโฆษณาแชมพูเลยฟะ??)

เอาใหม่!

ตอยด์เองก็เริ่มค้นพบว่า ถ้าจะต้องทำรายการควบคู่ไปทั้ง 2 รายการ
นาง อาจ ทำไม่ไหว และจำเป็นต้องเลือกงานใดงานหนึ่ง

ตอยด์จึง บอกกับผมว่า ขอพักการทำ The Coup Channel ไปก่อน

ผมจึงตัดสินใจว่า เอาละ....ขอดึง The Coup Channel มาดูแลเองเลยแล้วกัน!
เพื่อให้ตอยด์ ได้ทุ่มเทให้กับ เรนเดียร์ เกียร์ 5 รายการของตอยด์เอง อย่างเต็มที่

นั่นจึงทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลง อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

แล้วมันจะเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางใดละ?

คำตอบ จะมาจาก คุณผู้อ่าน ทุกท่าน ที่จะช่วยกรุณาตอบคำถามทั้ง 3 ข้อ
ข้างล่างนี้ละครับ...

1. คุณเคยดู The Coup Channel มาก่อนหรือไม่?

2. คุณคิดว่า Headlightmag ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปหรือไม่?

3. มี 2 ข้อย่อยนะครับ อ่านดีๆนะ

3.1 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ไม่ควร" ขอเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร?

3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......

The Coup Channel ควรจะต้องปรับปรุง หรือแก้ไขอะไรบ้างครับ? ถึงจะโดนใจคุณๆ
มากกว่าที่เป็นอยู่นี้

คำถามปลายเปิดสักหน่อยนะครับ
แต่ผมอยากถามคุณผู้อ่าน และคุณผู้ชม อย่างจริงจัง
เพราะ คำถามจากโพลสำรวจนี้ จะตัดสินชี้ชะตาอนาคตของ The Coup Channel

ถ้าจะไม่อยู่ต่อ ก็จะอยู่ เพราะคุณผู้อ่าน
แต่ถ้าจะอยู่ต่อ มันก็จะต้องอยู่ เพราะคุณผู้อ่าน และเพื่อคุณผู้อ่าน นั่นละครับ

ตอบกันมาเต็มที่นะครับ ใส่กันมาได้เลย จะชอบ หรือไม่ชอบ อย่างไร จัดมาเลย
ขอมาแบบสุภาพชน งดคำหยาบคาย หรือนึกจะด่าก็ด่า หรือสบถส่อเสียด
เหยียดหยามใดๆ ที่จะให้เกิดความขัดแย้งกัน แบบนั้น ผมขอลบทิ้งนะครับ

นับจากนี้ เชิญเลยครับ!

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2015, 21:34:51 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:35:42 »
1. เคยดูครับ 
2. ควร
3.เนื้อหารายการโดยรวมมันดีอยู่ครับ  แต่อยากให้เอาช่วงThe Cilp ที่อยู่ใต้ดินมาบนดิน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:37:35 »
1. เคยดู
2. ควรจะมีต่อไป
3. มีอะไรแบบอินไซด์เด็ดๆ เป็น Signature ทีมงาน จัดมาเลยครับ

(แถม: ลองเปลี่ยนพิธีกรร่วมไปเรื่อยๆ แต่หลักเป็นคนใดคนหนึ่ง ก็ดูมีสีสันดีครับ)
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:38:11 »
ขออนุญาต เฉพาะเรื่องของ The Coup Channel นะครับ
ส่วน The Clip ยังไงๆ ก็คงต้องอยู่ใต้ดิน ครับ พี่แพน ตั้งใจให้เป็นเช่นนั้น ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:46:51 »
1. คุณเคยดู The Coup Channel มาก่อนหรือไม่?

ผมดูเฉพาะตอนที่คิดว่ามันน่าสนใจ เป็นประเด็นที่ผมไม่รู้มาก่อน ผมจะดู LIVE มากที่สุด แต่กลับกันผมจะดู Why แบบผ่านๆ(แบบเปิดฟังเสียง ทำกิจกรรมควบคู่อย่างอื่นไป)  ส่วน Chirp นี่ผมดูเฉพาะแบรนด์และคันที่ผมสนใจจริงๆ อย่าง  Volvo Ford BeeM   

2. คุณคิดว่า Headlightmag ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปหรือไม่?

ควรครับ

3. มี 2 ข้อย่อยนะครับ อ่านดีๆนะ

3.1 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ไม่ควร" ขอเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร?

3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......   บางอย่างโดยเฉพาะ Why  เนี่ยเป็นคำตอบให้กับคนในการใช้ถนนได้อย่างดีนะ ส่วน Live นี่ชอบเป็นพิเศษเพราะชอบการเปิดตัวรถใหม่ กับ การโชว์รถจากทีมงานค่ายต่างๆ 

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ บางประเด็น ของ Why เนี่ยสามารถรวมกับ ซัก 2-4 ประเด็นแล้วมาทำเป็นคลิปเดียวกันได้ ส่วน Live นี่ไม่อยากให้ตัดเลยครับ  ส่วนChirp ไม่ขอออกความคิดเห็นแล้วกันครับดูน้อยมาก  :D :D :D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:49:53 »
 :D
1. เคยดูและบ่อย
2. มีหรือไม่มีก็ได้
3. ในที่สุดอะไรทำมานานๆแบบนี้ผมว่าก็ต้องพัฒนาอยู่ดี หากทีมงานครบเหมือนเดิม เมื่อถึงเวลาอันควรก็อาจจะต้องปรับปรุงอยู่ดี สุดท้ายก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ดีครับ เพื่อพัฒนาการไปข้างหน้า ได้ถือโอกาสเป็นการแต่งแต้มปรุงรสชาดใหม่ ที่ตอบแบบนี้เพราะผมติดเวปนี้ติดที่บทความ บททดสอบ ติดแกนหลักอย่างพี่จิมมี่และพี่แพนครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:53:31 »
1. เคยดู

2. ควรมีต่อไป

3. เดอะคูปนั้นตั้งมานานมากแล้ว
เรนเดียร์เปรียบเสมือนการนำ เชิร์ป ไลฟ์ วาย? เข้าไปในเวอร์ชั่นออกอากาศบนจอทีวี บางอย่างซอร์ฟลงตามความเหมาะสม
(แต่คงไว้ธีมเดิมคือ เรื่องรถรายานพาหนะ ไม่จำเป็นต้องแมน หรือสาวเซ็กซี่ ต้องเป็นพิธีกรเสมอไป)
แต่เดอะคูปนั้น มีฐานอยู่ในโลกไซเบอร์ชัดเจนทั้งในแฟนเพจ เว็บบอร์ด และรายการในยูทูป
ตอนนี้ยอดวิวต่อคลิปบางคลิป ขึ้นเลขหกหลัก(พวกงานเปิดตัวรถใหม่) ในแง่การทำวีดิโอสาย Automobile ผมว่ามาได้ไกลมาก

อาจจะเป็นการฟอร์มทีมใหม่ พิจารณาคนที่เหมาะสมกับการควบคุมงาน
โปรดักชั่นตรงนี้เพิ่มเข้าไปแทนที่ตอยซึ่งไปทำเรนเดียร์เป็นหลักครับ

ออฟไลน์ Posit

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:54:02 »
1.เคยดูครับ
2.ควรมีต่อไปครับ
3.เพราะชอบรายการนี้มากครับฮาดีแต่อยากให้มีคลิปให้ยาวกว่านี้สักประมาณ20นาที
เอาเนื้อๆไปเลยเช่นเปิดตัวรถใหม่บางคลิปแค่10กว่านาทีเองดูไปดูมาเอ้าจบแล้วหรออ
หรือจะแบ่งเป็นตอนๆก็ได้เหมือนช่วง check check out! ของผมก็มีเท่านี้รอท่านอื่น
มาแนะต่อครับ

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:54:38 »
1 เคยดูครั้งเดียวแล้วก็เลิกดูอีก
2 ส่วนตัวคิดว่าไม่ต้องมีก็ได้
3 เพราะดูคลิปมันเยิ่นเย้อยุ่งยากกว่าจะฟังได้ข้อมูลรายละเอียดเรื่องรถยนต์ที่อยากรู้ ไม่มีเวลานั่งดูหรือฟังคลิปหลายๆนาทีหรือหลายๆตอน ทำวิดิโอมันต้องมีภาพมีมุมกล้องสวยๆเปลี่ยนไปเรื่อยๆไม่ให้คนดูเบื่อ ไม่ใช่มุมกล้องมุมเดียวถ่ายไปเรื่อยๆพูดไปเรื่อยๆนานๆ (ขออภัยที่พูดตรงๆเพราะเคยดูแล้วรู้สึกแบบนี้จริงๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2015, 22:04:33 โดย Infoligence »

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 21:56:18 »
1.เคยดูครับ
2.ควรมีต่อครับ
3. Why อยากให้เรื่องดูหลากหลายกว่านึ้ครับ
Live อยากให้แบ่งหัวข้อไปเลย แต่อาจจะไม่ต้องบอกออกมาเป็นข้อๆชัดเจนก็ได้ครับ โดยรวมจะได้เหมือนกัน เหมือนเป็นtheme ของรายการด้วย
Chirp ไม่ค่อยได้ดูขอผ่านครับ

พิธีกรก็สลับกันไปก็ได้ครับ จะได้ไม่เหนื่อยกันมาก อีกหน่อยอาจจะได้เห็นพี่จิมมี่เป็นพิธีกรสินะครับ  :)

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:01:40 »
1.เคยดูครับ
2.ควรครับ
3.ดูง่าย จบเร็ว ชอบที่อธิบายรายละเอียดทั้งตัวรถ การใช้รถ ในเวลาสั้นๆ

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:04:33 »
1. เคยดูครับ ดูแทบทุกตอนเลยครับ ดูช่วงหลังๆ 2 ปีมานี้ จนติด Toyd Tae (บางตอนมากันครบ 4 คนเลย เฮฮาปาร์ตี้มาก)
2. ควรมีครับ

3. LIVE ! นั้นเหมือนเป็นตัวแทน พาเราไปดูงานเปิดตัวรถใหม่ ต่างๆ ให้ความรู้ด้านข้อมูล ปัจจุบันทันด่วน(ในแง่สัมผัสจริงนะ)
    ถ้าด่วนจี๋ เฉพาะข้อมูลอักษรภาพนิ่ง คงเสร็จคุณ Moo แบบไร้คู่แข่ง

WHY ! สำคัญมาก ก ก ก เพราะให้ความรู้เรื่องการใช้งาน กฏต่างๆ ความปลอดภัย ซีรีย์นี้มีประโยช์น มากๆครับ ลูกหลานภายภาคหน้ามาเปิดดูก็แจ่มแจ้ง
   (ยกตัวอย่างเรื่อง เปิดไฟผ่าหมาก ตั้งแต่คลิป ออกมา ผมรู้สึกว่า คนใช้กันถูกต้องมากขึ้นนะ กล่าวคือเค้าเชื่อ HLM มากกว่าอ่านกฏจราจรเองเสียอีก)

Chirp ! ซีรีย์นี้ถ้าเหนื่อยก็ลดลงเหลือแค่ สองซีรีย์บนก็ได้นะครับ เพราะส่วนของการทดสอบ มี The Clip ให้ดูกันแทบจะครบอยู่แล้ว
   ดูแล้วทับไลท์กันครับ

คลิปต่างๆ ที่ทำไว้ มันไม่ต่างจากรีวิวที่พี่ทำเลยครับ คือเหมือนเป็นหอสมุดแห่งชาติ เรื่องรถยนตร์ วันไหนเกิดอยากดูข้อมูลรถตัวนั้นๆ ขึ้นมา ก็สามารถย้อนดูได้   ตลอดเวลา แบบไม่ต้องไปโชว์รูมเอง ให้เสียเวลา แถมความรู้แน่นมาก เป็นกระบอกเสียง ให้ค่ายรถกลับมาปรับปรุง (ล่าสุด HRV ใส่เบาะไฟฟ้ามาละ555)

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:05:32 »
1. เคยดูมาก่อน

2. ควรจะมีต่อไป

3. รูปแบบรายการดีอยู่แล้วครับ ได้ความรู้ ได้เปิดหูเปิดตาข่าวสาร
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:06:02 »
1.เคยครับจำได้ว่าคลิปแรกที่ดูเป็นคลิปฮอนด้าเปิดโรงงานหลังน้ำท่วม พาทัวร์โรงงานได้สนุกดีครับ

2.ควรมีต่อไป

3.เป็นรายการมีสาระสอดแทรกความฮาดูแล้วไม่เครียด วิจารณ์แบบตรงไปตรงมา โดยรวมแล้วลงตัวดีครับไม่ต้องปรับปรุงอะไร  ;)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:07:17 »
1.เคยดูครับ
2.อยากให้มีต่อครับ
3.อยากให้มีพิธีกรใหม่ครับ
3.1.อยากให้มีช่วงแนะนำรถมีอ2บ้างครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:08:07 »

>>>เคยครับ  เนื่องจากเป็นสมาชิกได้ไม่นานเท่าไร  แต่ก็ตามกลับไปดูยันchannelเดิมที่มีคุณกล้วยทำด้วยครับ

>>>ควรครับ

3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......
The Coup Channel ควรจะต้องปรับปรุง หรือแก้ไขอะไรบ้างครับ? ถึงจะโดนใจคุณๆ
มากกว่าที่เป็นอยู่นี้

>>>ที่ผ่านมาก็ดีอยู่แล้วนะครับ  เพราะอย่างที่พี่จิมมี่บอก  คือพิธีกรจะมี เคมี ที่เข้ากัน  มันเลยทำให้ The Coup ดูลื่นใหล  สนุก 

ถ้าจะให้เพิ่มเติมอะไร
Chirp : หลังๆไม่ค่อยมีแล้วคงเพราะพิธีกรไม่ว่างเท่าไร ;D ;D ;D 

สำหรับผมอยากให้มีอยู่ต่อครับ  เพราะจะได้ดูตัวรถทั้ง  ภายนอก  ภายใน ในตอนกลางวัน  เห็นบางสิ่งที่ตอนถ่าย the clipมองไม่เห็นด้วย 

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:12:09 »
1. เคย (แต่ไม่บ่อยและไม่ทุกครั้ง)
2. ไม่ควร
3. รายการมันธรรมดาเกินไป ช้าเลยไม่ชอบดู หากเป็นข่าวรถเปิดตัวมันมีข่าวทั่วๆ ไป เยอะอยู่แล้ว มันซ้ำกับที่อื่นหรือซ้ำกับคุณจิมมี่อยู่ดี
และทำให้งานของคุณจิมมี่เยอะเกินไป เดี๋ยวปั่นเฟิร์สอิมเพรสชัน-ฟูลรีวิวไม่ทันครับ

ผมติดตามเวบนี้ เพราะเฟิร์สอิมเพรสชัน กับ Full review ครับ
ชอบอ่านตัวหนังสือ ที่เขียนเป็นแบบเล่าเรื่องราว

ออฟไลน์ siamvip33

• Newbie
  • *
    • สร้างเว็บ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:14:20 »
1. เคยดู
2. ควรจะมีต่อไป ครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:15:03 »
1. เคยดูสิครับ เข้าเวปนี้ ยังไงก็ต้องเคยดู

2. ควรมี

3. ขอแบบ เข้าไปทำรายการ รถเจ๋งๆมั๊ง เช่น เปิดตัว Ferrari Aston martin  blar blah blah

ออฟไลน์ bert_baba

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:16:29 »
1.เคยดู
3.เพิ่มพิธีกร หญิง และทำให้เนื้อหา ดูสนุก อาจเสริมข้อมูลอื่นๆที่เกี่ยวข้องกับรถบ้างก็ได้ครับ

ออฟไลน์ KIK_BOSE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:24:19 »
1เคยดูครับแทบทุกตอน
2ควรมีต่อไปครับ
3เพราะคลายเครียด...และทำให้ผมรู้จักHeadlightmag เพราะรายการนี้ครับ :)

ออฟไลน์ JetDou

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:31:13 »

2. ควรมีต่อไปอย่างยิ่ง

3.รายการมันดีอยู่แล้ว คงมีแค่เพิ่มจำนวนรถแปลกเข้ามาบ้างน่ะครับ
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:31:47 »
1.เคยดูครับแทบทุกตอน
2.ต้องมีต่อไปครับ ;D ;D
3.บางคลิปเวลาสั้นเกินไปจริงๆครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:34:09 »
1. เคย (ครั้งเดียว)
2. ไม่ควร
3. ดูไม่น่าเชื่อถือ  เลยไม่ดู  ถ้าคุณแพนทำคงน่าดูกว่านี้

เอาแบบตรงๆนะครับ

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:36:54 »
1.เคย
3.นี่แหละคือสิ่งที่รายการอื่นไม่กล้าทำ   งานเปิดตัวใครก็ทำได้
แต่จะมีใครที่กล้าวิจารณ์ค่ายรถ  อย่างที่ทีมงาน Headlightmag 
ทำ  บางจุดก็เป็นมุมที่คิดไม่ถึงเวลาเราไปดูรถ
จำกรณีเจ้าสามเหลี่ยมเมอร์มิวดาห์เปิดตัวดูจบปุ๊บไปดูตัวจริงและลองดูจุดนั้นตาม   จะมีรายการไหนที่ไป"ล้วง  เคาะ  เจาะ ลึก"เท่า
   ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคน  ถึงแม้บางคอมเม้นท์ใน youtubeจะแรง  ดูถูกเหยียดหยามด่าน้องๆหยาบคาย  ผมก็จะดู
ถ้ามันหายไป  ก็คงเหมือนขาดอะไรไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2015, 22:38:58 โดย rtong »

ออฟไลน์ JP

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:39:03 »
2. ควรมี เพราะให้ข่าวมูลอีกมิตินึง และถ่ายทอดผ่านสื่อ VDO แตกต่างกับ Blog ผ่าน Web Site
3. น่าจะจัดเป็น ตารางออกมา เช่น อาทิตย์ละครั้ง สองสัปดาห์ ครั้ง เพื่อให้สามาถติดตามและตอบคำถามผู้ชมได้
ส่วนเนื้อหา เช่น รถใหม่ ทิปการใช้งานรถยนต์ เปิดตัวรถยนต์ เลยหรืออาจจะต้องกำหนด วัตถุประสงค์ของเนื้อหาที่ต้องการสื่อผ่าน VDO ให้ชัดเจน เพื่อให้สามารถจัดตารางได้แน่นอน ตรงประเด็นที่ต้องการทำ The Coup Channel

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:43:17 »
สั้นๆจัดรายการสนุกครับ ผมดูแล้วผมขำตามได้ เอนเตอร์เทนมาก ควรมีต่อ

ออฟไลน์ iceice99

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:45:25 »
1.    เคยดู
2.    ควรมี The Coup Channel ต่อไป
3.1  ควรมีต่อไปเพราะ  บางคลิปมี สาระสำคัญ เช่น การเช็ค ผ้าเบรคเบื้องต้น เทคนิคการเช็ครถต่างๆ ซึ่งนั้นเป็นความรู้ ที่บางท่านอาจไม่รู้  หรือ เข้าใจผิดมาตลอด ตรงนี้สำคัญมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:46:54 »
1. ดูครับ ดูทุกตอน
2. อยากให้มีต่อไปแน่นอน
3. ผมว่ามันเป็นรายการที่มีทั้งสาระและความฮา + การวิจารณ์แบบตรงไปตรงมาตามสไตล์ Headlightmag
    ไม่ใช่ว่าไปงานเปิดตัวรถยนต์หรือยืมรถมาขับแล้วอวยกันซะ 99% แบบที่เจอได้บ่อยๆ ส่วนรายการที่   
    แนะนำทิปต่างๆ เช่นการใช้รถอย่างถูกวิธี แนะนำการสลับยาง etc..   สนุกดี ดูเพลิน เป็นสีสรรค์ของเว็บ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:53:48 »
1. เคยดูครับ ชอบตอนไปดูการเปิดตัวรถรุ่นต่างๆ

2. อยู่ที่ทีมงานด้วยละครับ ว่าทำไหวรึเปล่าด้วย หลายๆคนก็มีงานประจำ การแบ่งเวลามาทำตรงนี้ ต้องแน่ใจว่าผลงานออกมา ต้องดีในระดับหนึ่ง

หรือไม่ก็ควรเปลี่ยนรูปแบบรายการไปเลย เป็นอัดคลิปรายการ เป็นมานั่งคุยกันสบายๆ ในแต่ละเดือน หรือออกอากาศสดๆทางยูทูปก็ได้ครับ

3. แต่ถ้าจะทำต่อจริงๆ ต้องรีบหาทีมงานมาทำเพิ่มเพื่อรายการ The Coup Channel แล้วละครับ เท่าที่ดูแล้ว พี่จิมมี่กับทีมงานเองก็งานล้นมือ

คงลงมาทำเองทุกคลิปไม่ได้แน่ๆ หรือจะอัดคลิปรีวิวรถต่างๆ ในช่วงเวลากลางวันบ้างก้ได้ครับ มีกล้อง go pro อยู่อัดเองแล้วมาตัดต่อทีหลังก็ได้ครับ