ผู้เขียน หัวข้อ: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///  (อ่าน 13366 ครั้ง)

ออฟไลน์ arton

• Jr. Member
  • **
Re: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:20:19 »
1. ดูอยู่เรื่อย ๆ ครับ
2. ควรมีต่อครับ
3. อยากให้มีช่วง live ! พอ เพราะเหมือนได้ไปงานเปิดตัวรถด้วย ช่วงอื่น ๆ ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
Re: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:36:23 »
1. ดูทุกตอนครับ
3. อยากเห็นคุณหมูมาทำ The Coup ครับ  ;)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:37:59 »
1. คุณเคยดู The Coup Channel มาก่อนหรือไม่?

เคยดูครับ ดูแทบทุกคลิปที่ทำออกมา

2. คุณคิดว่า Headlightmag ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปหรือไม่?

ควรมีครับ เพราะเหมือนเป็นช่องรายการของ HLM ไปแล้ว
เป็น signature อย่างนึงของ HLM แบบชัดเจน

3. มี 2 ข้อย่อยนะครับ อ่านดีๆนะ
3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......
The Coup Channel ควรจะต้องปรับปรุง หรือแก้ไขอะไรบ้างครับ? ถึงจะโดนใจคุณๆ
มากกว่าที่เป็นอยู่นี้

รายการ The Coup Channel มันมีเอกลักษณ์ของมันอยู่นะครับ
เป็นการพาชมทั้งงานเปิดตัว ทั้งพาชมรถใหม่ ในรูปแบบที่แตกต่าง
มันเหมือนไม่ใช่รายการ แต่มันเป็นเหมือนเพื่อนไปเที่ยว แล้วอัดคลิป
ส่งต่อให้เพื่อนในกลุ่มดูมากกว่า มันเลยทำให้ อ๋อ(เข้าใจ เข้าถึง) ได้มาก
และง่ายกว่ารายการรถยนต์ทั่วๆไป ดูไปขำไป สนุกดีครับ ที่อยากให้เพิ่มก็คงเป็น
ข้อมูลรายละเอียดตัวรถ (คือบางครั้งมันออกทะเลไปไกล ข้อมูลขาดหาย)
และอยากให้วิจารณ์กันตรงๆ แบบ check check out ใน version
รถจอดอยู่กับที่ เดินวนรอบรถ วิจารณ์กัน ตรงไปตรงมา Style HLM ครับ

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:51:52 »
1. เคยดูบางตอนเพราะเป็นสามาชิกใหม่ครับ
2. ควรมีต่อไป
3. เนื้อหาวิธีการดำเนินรายการก็ดูเป็นกันเองดี แต่ผู้ใหญ่บางคนอาจไม่ชอบเพราะมันดูเฮฮาเกินไปบ้างในบางครั้งแต่ส่วนตัวผมรับได้ อาจจะเพิ่มบางช่วงให้พี่แพน(ถ้าพี่เขาสะดวก)เข้ามาทำรายการเกี่ยวกับเรื่องโมดิฟายปรับแต่งรถบ้าง เพื่อให้เนื้อหาบางครั้งมันหลากหลายขึ้น ส่วนของเดิมผมว่าก็โอเคแล้ว

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:53:31 »
ตอบคำถามนะครับ

1. เคยดูบ้าง (เคยดูที่เป็นคลิปเกี่ยวกับเกร็ดเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับรถ เช่น การจอดรถกลางแดด  การปรับตำแหน่งเบาะนั่งขับ)

2.รายการนี้ควรมีต่อไปครับ ผมให้เหตุผลว่าเนื้อหาหลายๆอย่างในรายการดูน่าสนใจดี(ตามที่ยกตัวอย่างมาในข้อ 1) และรูปแบบการนำเสนอพอใช้ได้

3.ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับรายการนี้ที่ผมอยากจะให้เพิ่มเติมมีอยู่ 2 เรื่องครับ

3.1 เพิ่มเนื้อหาเกี่ยวกับเกร็ดเล็กๆน้อยๆที่เกี่ยวกับรถ เช่น การเชคลมยาง การเชคเครื่องยนต์ก่อนหรือระหว่างเดินทางไกล ฯลฯ (มีประโยชน์สำหรับคนทั่วไปมาก)
3.2 กติกามารยาทในการขับรถ รวมถึงการสอดแทรกกฎจราจรทั่วไปที่ควรรู้ เช่นไม่ควรขับมุดปาดซ้ายขวา เพราะจะทำให้รถที่วิ่งๆตามกันมาเสียจังหวะ  หรือ ไม่ควรขับรถจี้คันหน้าในกรณีที่ไม่ใช่การขับช้าแช่ขวา เป็นต้นครับ

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:57:30 »
1. เคย
2. ควร ชอบดูครับ เพราะมันดูไม่หนักแบบทดสอบรถจริงจัง ดูออกแนวเหมือนคนซื้อรถทั่วไป แถมดูแบบวีดีโอมันชัดเจนกว่าแค่ภาพถ่ายครับ
3.2 อยากให้ตอนนึงมันยาวกว่านี้ซักนิด มีเนื้อหาหลักๆเพิ่มอีกหน่อยก็พอครับ

ออฟไลน์ kuheng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 11:10:23 »
1 เคยดู
2 ควร
3 ควรหาพิธีกรรับเชิญ  หรือปั้นเด็กใหม่ทดแทนครับเพราะเมื่อเค้าเก่งขึ้นเค้าก็ต้องเติบโตตามสายงานครับ

ออฟไลน์ onspeeds

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:16:56 »
1. เคย
2. ควร
3. ฮาแบบมีสาระ

ขอพิธีกรเดิมแหละดีแล้ว เข้ากันดี

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:21:24 »
1.เคยดู (มากกว่า 90%ที่ดู)
2.ควรอยู่ต่อ
3.ควรอยูต่อเพราะ คลายเครียดดีครับ และได้สอดแทรกสาระในแบบของภาพเคลื่อนไหว
ในมุมมองผม ถ้าจะหาสาระเน้นๆก็คงจะต้องอ่านที่คุณจิมมี่รีวิว แต่ the coup นี่เป็นอะไรที่ดูเพื่อผ่อนคลาย
และสอดแทรกสาระครับ

ออฟไลน์ E.P.W

• **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:25:32 »
1. เคยครับ...ดูเฉพาะตอนที่สนใจ

2. ควรมีครับ

3. เพราะจะได้มีช่องทางในการรับข้อมูลข่าวสารเพิ่มครับ

แต่อยากให้ซีรี่ย์ของ why มีเพิ่มมากกว่านี้ครับเพราะถ้า จุดประสงค์คือ "เพื่อจะนำเสนอรายการรถยนต์ สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องรถมากนัก"

ผมมองว่าซีรี่ย์นี้ของรายการจะมีประโยชน์มากๆครับ รวมทั้งคนที่พอรู้เรื่องรถยนต์ก็อาจจะมีบางมุมที่เราไม่ทราบในการดูแลรักษาและใช้มันอย่างมีประสิทธิภาพครับ

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:35:21 »
1.ผมดูทุกคลิปครับ
2.+3. ผมอยากทราบว่าถ้าไม่มี แล้ว
เวลาเปิดตัวรถจะมี คนมารีวิวไหมครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:46:15 »
1. เคยดูครับ หากเป็นรถที่สนใจและ First Impression ยังไม่ออก
2. ความมีต่อไปครับ
3. เพราะว่าเน้นความรวดเร็ว และประเด็นของรถใหม่โดยคร่าว ที่บางคนอยากจะดูก่อน

แต่ผมมองว่าหาก First Impression ออกมาเร็วเช่นกันก็จะซ้ำซ้อนครับ

อยากให้ทำออกมาเป็น แนวการเปรียบเทียบห้องโดยสาร เปรียบเทียบการใช้งาน หรือวิธีการใช้ Option พิเศษ ที่อธิบายเป็นคำพูดในบทความลำบากครับ
เพราะที่เคยดู THe Coup Channel มาจะดูเข้าใจง่ายครับ

8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:51:23 »
1. ติดตามดูมาแต่แรกครับ
2. ควรมีต่อไปครับ
3. ทีมงานที่มีอยู่ผมเชื่อมั่นว่า ยังคงสร้างความสนุกน่าติดตาม และคงมาตรฐานของ The Coup Channel ได้อย่างไม่มีข้อสงสัยเลยครับ เต้ กับ ต๊อบ ยังคงสามารถสร้างรอยยิ้ม ให้ความสุขในการรับชม และความรู้ข้อมูลรถใหม่ๆ ให้แก่พวกเราได้ครับ

ออฟไลน์ Redcliff

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 13:16:49 »
1. เคยดู และ เปิดให้แฟนดูบ่อยเพราะผู้หญิงจะเข้าใจได้มากกว่า อรรถรสการรับชมรายการ The Coup มันทำให้ผู้หญิงดูรายการแล้วมันดูมีสีสันไม่น่าเบื่อเหมือนรายการรถทั่วไป

2.ควร

3.เหตุผล ในมุมมองผม ผมว่ารายการThe Coup มันมีsignature โดยตัวมันเองนะ ถ้าเป็นมุมมองจากผู้ชายอย่างผมถามว่าดูแล้วรู้สึกอะไรมั้ย อันนี้เฉยๆ รู้สึกธรรมดา เพราะชอบไปหาข้อมูลประกอบเองมากกว่า. แต่กับผู้หญิงแฟนผมกลับชอบดูนะ คือผู้หญิงโดยทั่วๆไปหากเป็นมุมมองเกี่ยวกับวิศวกรรมยานยนต์มันจะดูค่อนข้างน่าเบื่อ แม้ว่าจะใช้พิธีกรหญิงมาเป็นตัวหลักก็ตาม แต่กลับกันการใช้พิธีกรชายที่มีลักษณะไปในทาง.....เก้ง(เอิ่ม ผมกลัวดราม่าเลยไม่รู้จะใช้คำเรียกแบบไหนดี เอาเป็น "เก้ง" แบบที่ใช้ในรายการละกัน )
คาแรคเตอร์ของพิธีกรค่อนข้างมีผลบวกต่อความสนใจของผู้หญิงเกี่ยวกับการแนะนำรถยนต์ดีครับ คือดูแล้วสำหรับผู้หญิงมันไม่น่าเบื่อ ซึ่งโจทย์นี้ผมว่าเป็นข้อดีนะ

กลับมาอีกมุมนึงบ้าง ในมุมมองของผู้ชาย ในความคิดของตัวผมเองผมว่ารายการน่ะมีเอกลักษณ์แล้ว แต่ยังไม่ดึงดูดผู้ชายให้ดูแล้วมันรู้สึกสนุกไปด้วย การหาพิธีกรชายที่ฝีปากจัดๆ(สไตล์ น้าเน็ค ดีเจโป้ง ดีเจเชาเชา ประมาณนี้ หัวไว+สายฮา+ปากหมา)ซักคนเข้าเสริมทัพ. น่าจะดึงดูดกลุ่มผู้ชายให้กดเข้าไปดูรายการ the coup ได้มากขึ้น ผมลองจินตนาการดูว่าถ้ารายการ3แยกทีวี + the coup channel มาทำรายการแล้วคงสนุกดี

ส่วนแนะนำเพิ่ม รายการWhy ผมชอบนะ น่าสานต่อมาก เพราะมีหลากหลายเรื่องราวที่คนยังไม่รู้เกี่ยวกับรถ ตัวพิธีกรอธิบายได้กระชับและเน้นจุดได้ดี คนจำง่าย

ย้ำอีกครั้ง เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 13:38:10 »
1. ดูทุกครั้งครับที่เป็น live งานเปิดตัว
2. ควรมีอยู่ครับ
3. เห็นว่าควรจะมีเฉพาะส่วนที่เป็น live งานเปิดตัวรถครับ เพราะ ผมชอบสไตล์การนำเสนอที่เรียบง่ายไม่ซับซ้อนมีสีสันที่แปลกแตกต่าง
ทำให้รู้สึกว่าเป็นรายการที่ดูได้เพลินๆ เพราะเป็นการคอมเม้นและพรีเซนต์รถได้ตรงไปตรงมา มีเปรียบเทียบกับคู่แข่ง ซึ่งช่วยให้รู้ข้อมูลได้คร่าวๆ
โดยที่ไม่ต้องอ่าน แต่ที่ทำให้รายการสนุกคือขึ้นอยู่กับ พิธีกรล้วนๆ อยากให้คนที่มาแทนมีบุคลิกที่เฮฮา และเข้าคู่กันได้ อย่างเต้ กับ ตอย ครับ (ณ ปัจจุบัน)

ออฟไลน์ Napat14

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 13:40:41 »
1. คุณเคยดู The Coup Channel มาก่อนหรือไม่?

เคยดูครับ ดูแทบทุกคลิปที่ทำออกมา

2. คุณคิดว่า Headlightmag ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปหรือไม่?

ควรมี

3. มี 2 ข้อย่อยนะครับ อ่านดีๆนะ
3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......
The Coup Channel ควรจะต้องปรับปรุง หรือแก้ไขอะไรบ้างครับ? ถึงจะโดนใจคุณๆ
มากกว่าที่เป็นอยู่นี้

เท่าที่ดูมา รายการออกแนวแนะนำรถใหม่ ในงานเปิดตัว
ถ้ามีการปรับเปลี่ยน คอนเซ็บรายการบางก็น่าจะดีนะครับ หาความคิดใหม่ๆเข้ามา ไหนๆ คุณตอยด์ มีภาระอีกด้าน น่าจะได้เวลาอันดีที่ รายการ The Coup Channel ปรับปรุงครั้งใหญ่ จะได้ไม่เหมือน เรนเดียร์ เกียร์ 5 ดูแล้วรายการมันคล้ายๆกันเลย

ก่อนอื่นเลย ผมไม่ดีมีเจตนาว่าใครนะครับ
ควรเปลี่ยน พิธีการ รายการ ไม่เอา เก๊ง กวางมาทำ บ้างน่าจะดีขึ่นหรือเปล่า
ควรให้พี่แพน เอาเรื่องเครื่องยนต์กลไกลเรื่องแต่งรถ เช่น รถขับเครื่องล้อหน้า มันมีสองล้อมันวิ่งทั้งสองล้อเเลยหรือเปล่า ถ้าวิ่งล้อเดี่ยว ล้อข้างไหนเป็นต้น เบื่องต้นทำมาเป็นแบบวีดีโอ มาเล่าแทรกให้ฟังบาง
ควรให้ พี่จิมมี่ เอาเรื่องราวรถหรือเหตุการในอดีตของรถบางรุ้น มาเล่า เช่นรถรู้ไหน ทนมหาการโอเวอร์ไซร์ เอ็นจิเนียยังไง

ผมคิดได้เท่านั้นอ่ะครับ แต่ว่าเรื่องการเปิดตัวรถใหม่นั้นดีอยู่แล้วครับ แค่หาแนวการนำเสนอใหม่ๆเท่านั้นก็จบ
ลองพิจารณาดูนะครับ ขอบคุณครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 16:06:05 »
ดูประจำครับ
และอยากให้มีต่อไป  :-*

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 18:52:45 »
1.ไม่เคยดูครับ
2.มีหรือไม่มีก็ได้ครับ
3.ถึงยังมี ผมก็คงไม่ดูครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 19:26:19 »
1. เคยดูครับ
2. ควรมีต่อไปครับ
3. ควร เพราะควรจะเพิ่มเนื้อหาและสาระเน้นๆ ที่นำเสนอหรือรีวิวที่แสดงข้อมูลบนจอเลย และระยะเวลามันสั่นไปหน่อยครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 21:25:39 »

- เคย

-มีหรือไม่ก็ได้ครับ ผมก็ตอบแบบปลายเปิดเหมือนกัน เพราะผมมองว่ามันเป็นบันเทิงจ๋าคนละขั้วกับ ริวิวเทสรถที่คุณ J!MMY ทำอยู่

คือเผอิญว่าผมอายุเยอะพอควร (เลยแยกแจ้งวัฒนะ-วิภาสดีไปนิด) ก็เลยไม่เด็ตภาษาวัยรุ่นมากนัก

ปล. ถ้ามองในด้านธุรกิจคงไม่ควรเพราะไม่ตรงกลุ่มคนซื้อมากนัก แต่ถ้ามองด้านการให้โอกาสคน ผมก็ยังอยากให้คุณ J!MMY คงรายการไว้ครับ

ออฟไลน์ Kkkong

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 21:47:07 »
1. เคยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 22:56:40 »
1.ดูประจำครับ
2.ควรมี
3.2 ผมชอบการนำเสนอแบบนี้นะแบบว่ามีรถใหม่มาก็ไปติดตามในงาน เอาง่ายๆละกันผมชอบดูภาพเคลื่อนไหว
      แล้วข้อมูลก็ค่อนข้างแน่นดีในหลายๆส่วน โดยเฉพาะพวกเครื่องยนต์ มีความเฮฮาเข้ามาสอดแทรก ไม่รู้จะวิชาการไปไหน พักผ่อนสมองบ้างก็ดี

สรุป...อยากให้ทำต่อครับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 00:06:31 »
1. เคยดู
2. พูดตรงๆคือเฉยๆ ชอบดูรีวิวรถมากกว่า จะมีหรือไม่มี ก็ได้ เพราะข้อมูลที่มีเหล่านั้นมัน generic ไปสำหรับผม แต่เชื่อกว่ามีประโยชน์กับ user ท่านอื่น ไม่รู้ว่าทางเวปเคยทำ research คร่าวๆไหม หรือพอมีข้อมูลไหมว่าคนดูเวปอายุประมาณเท่าไหร่ เกรียนรถขนาดไหน แบ่ง user ออกมาได้เป็นกี่กรุป จะมีประโยชน์มากกับการทำข้อมุลให้ตรงใจ user รวมไปถึงการขายbanner  โฆษณา

3. สำหรับผมคิดว่างาน review รถยังไงก็เป็นจุดสนใจมากกว่า จะดีกว่าไหม ถ้าเอาไปทำ clip รีวิวรถเลย
งานเยอะ จะให้ทำทั้งหมดคงไม่ทัน งั้นทำ รีวิว ให้เร็วๆ และ เพิ่มคุณภาพกว่านี้จะดีกว่า

ส่วนตัวคิดว่ายังไงถ้า review รถได้ดี เร็วให้ข้อมูลที่ไม่ generic  โดดเด่นกว่าเจ้าอื่นๆที่พูดแต่ข้อมูลพื้นๆ แบบนี้ยังไงคนก็สนใจมากกว่า

สว่น  the clip ที่เวลาจะถ่ายภายในห้องโดยสาร interior วัสดุ ปุ่มกด แดชบอร์ดต่างๆ
จะสังเกตแทบจะทุกคลิปจะถ่ายในตอนกลางคืน ไม่ค่อยเห็นอะไรเลย
กลัวว่าจะเป็นการเสียของ เข้าใจว่ามีรีวีวเต็มให้อ่านแล้ว แต่การทำวีดีโอไหนๆก็ทำแล้ว ถ่ายให้เห็น พร้อมคำพูดประกอบ ดูเข้าใจมากกว่า สมเป็นวีดีโอ

ผมว่า สเน่ห์จริงๆ ของ hlm คือการที่เหมือนมีเพื่อนบ้ารถคนนึงที่มาเล่าให้ฟังแบบเป็นกันเอง ไม่มีพิธีรีตองอะไรมากมาย มันเข้าถึงใจคนดูได้มากกว่า

ถ้าพี่jimmy ไม่มีเวลาจริงๆ ต้องการลูกมือเพิ่ม ผมเชื่อว่า มีสมาชิก น้องๆ เพือ่นๆ หลายคน ยินดีถวายตัวทำงานให้แบบมาด้วยใจกันหลายคน
ทีนี้ก้อยู่ทีการบริหารจัดการตารางคน ตารางงาน แล้วแหละว่าพี่จิมมี่จะแบ่งงานให้น้องๆเหล่านั้นยังไง

เชื่อว่าการเปลี่ยนแปลงทำให้เกิดสิ่งที่ดีขึ้น

จาก คนที่ตามอื่นมาตั้งแต่ pantip ยูสเซ่อหน้ายิ้ม และ เวปcaro-xxne   :-X :-X

ออฟไลน์ basst

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 07:43:35 »
1  เคยดูครับ แต่ส่วนใหญ่ดูเฉพาะงานเปิดตัวรถที่น่าสนใจ
2 มีต่อก็ดีครับ เพราะว่าจะได้ดูก่อนอ่านรีวิว
3 ผมว่าดีแล้ว สั้นๆก็พอ

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 09:10:22 »
1. ไม่เคย
2. Nice to have , not must have
3. It's just 'Nice to have'
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 09:16:19 »
1. ดูแต่  LIVE อันอื่นไม่ดูเพราะไม่ค่อยได้ประโยชน์อะไร

2. ไม่ควรมีต่อครับ

จุดแข็ง ของเวปนี้ที่คนเข้ามาดู เพราะการ รีวิวที่ละเอียดและเป็นกลาง การทดสอบรถยนต์ในแบบที่เป็นการขับจริง และมีการควบคุมสภาวะ ให้ใกล้เคียงกับการใช้งานจริงมากที่สุด และมีสไตล์การรายงานที่ว่ากันตรงๆ

ซึ่งไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับ รายกายเทป the coup เท่าไหร่ มีน่าสนใจแค่ตอนเปิดตัวรถ ที่จะได้ข้อมูลเร็วขึ้น มากกว่าในกระดาษแห้งๆ

ถ้าจะวิเคราะห์ตัวรายการเลยตรงๆ
the coup ชื่อ อ่านยากไม่เข้าใจความหมายและไม่ค่อยติดปาก
หลายๆคนก็ยังแยกไม่ออกถึงความแตกต่างของ สามรายการเลย ทั้งชื่อและลักษณะรายการ

ตัวพิธีกรเอง ดูเหมือนจะเข้าขากันแต่ว่ากันแฟร์ๆ มันก็ยังไม่สมูท และไม่น่าดูเท่าไหร่ ยังไม่ลงตัวเลยจริงๆ คือคนที่จะมาทำเป็นพิธีกรมันต้องมีความมีสเน่ห์น่าฟัง
และมีตัวตนหรือสไตล์ที่ดึงคนอยู่ ต้องมีพลังพอ พอพิธีกรพลังไม่ถึงข้อมูลที่นำเสนอเลย ดูแห้งๆ แกรนๆ และไม่สามารถบอกได้ถึงจุดประสงค์ของรายการได้ชัดเจน

การตัดต่อ มุมกล้อง ยังต้องอัพเกรดครับ ถ้าดูเอาฮาคงไม่สะดุด แต่ดูเอารายละเอียดมันยังมีจุดอีกเยอะจริงๆ
ทำคอนเท้นสมัยนี้มันยาก แข่งกันด้วยอุปกรณ์และไอเดีย แถมต้องมีทีมด้วย คงต้องลองดูว่าไหวที่จุดไหน

ผมว่ายุบ แล้วคิดรายการใหม่แนวทางใหม่ดีกว่าครับ จะเป็นนั่งคุย ลองขับเทสไดรฟ หรืออะไรลองล้างสมองแล้วเริ่มใหม่
เอาที่มันแน่นกว่านี้ หรือเหมาะกับทีมงานที่มี ดีกว่าทำๆไปแล้วทีมงานเองก็จะตันๆแห้งๆไปต่อไม่ได้
เพราะที่ทำๆดูเหมือนมันตันแล้ว ถึงเกิดคำถามแบบนี้ขึ้น

เป็นกำลังใจให้ครับ การเปลี่ยนแปลง ไม่ใช่สิ่งเลวร้ายครับ
พร้อมจะสนับสนุนต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2015, 09:21:41 โดย Ty ESC »

ออฟไลน์ ktonja

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 10:20:03 »
1. เคยดูครับ ย้อนดูทุกตอนตั้งแต่รู้จัก The Coup Channel (คอยลุ้นให้คุณเต้กับตอยด์รักกัน ^ ^)

2. ควรมีต่อไปครับ เพราะเป็นช่วงที่เหมาะสมไม่ซ้ำซ้อนกับส่วนอื่นในเว็บ อย่างน้อยก็ควรยังต้องมีในส่วนที่พาไปชมงานเปิดตัวรถใหม่หรือไมเนอร์เช้นท์, โมเดลเช้นท์
ปกติงานเปิดตัวดูแล้วจะน่าเบื่อ แต่ดูรายการนี้ดูแล้วสนุกนั่งอมยิ้มตลอดเวลา พิธีกรก็พยายามให้ข้อมูลรถเชิงลึกมาแบบครบๆและคอยยิงมุขตลอดเวลา ชอบพิธีกรทุกคนเลยครับ ^ ^

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 12:54:24 »
1.เคยดูครับ
2.ควรมีต่อไปครับ
3.ส่วนตัวชอบ WHY ! ครับ ได้ความรู้ที่ถูกต้องในการนำไปใช้จริงครับ

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 18:13:14 »
ร่วมตอบคำถามครับ

1.ดูทุกครั้งครับ
2.ควรคงไว้ครับ
3.ชอบรูปแบบที่นำเสนอครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 18:17:00 »
1. เคยดูครับ  :D

2. ควรครับ  ;D

3. ควรเพราะ ได้ความรู้ รายการเป็นกันเอง สบาย ๆ เหมือนเพื่อนถึงเพื่อน  :D