ผู้เขียน หัวข้อ: ริงโกะ อยากทราบค่ะ ว่า mazda เคยผลิดรถ แนวหรูไหมคะ??  (อ่าน 6825 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แบบว่า ติดตา มากค่ะ กับแนวสปอร์ตของมัน  เลยไม่รู้ว่า มีรถหรู ของเขาไหม
ย้ำนะคะ  ว่าหรูจริงๆ

เพราะเห็นรถระดับลมบนของค่าย ดูยังไง ก็ไม่น่า เื้อื้อ ใช้งานแบบมีคนขับรถให้ กลายเป้นว่าเจ้าของรถ ขับเองจะดูดีกว่า

ช่วยริงโกะนึกหน่อยค่ะ ว่า มาสด้ามีรถ หรูคันไหนบ้าง  ???

เอ่อ  แล้วคันนี้ ถือว่ารถหรูระดับพรีเมียมของมาสด้าหรือเปล่าคะ??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Mazda Luce (929) ตั้งแต่รุ่นปี 1981 เป็นต้นมา และ Mazda Sentia (929) / efini MS-9
รวมทั้ง Eunos 800 (Upper Mid-size)

dogclubs

"WOW Louviston  '' หลุยวิตตอง ของกอปเยอะนะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
น่าจะ 929 น่ะครับ หรูสุด

ตอนนั้น เอาเข้ามาขายในไทยด้วย

เครื่อง โรตี สามสูบ  ซึ่งช่วงนั้น มันพร้อมกับ นิสสันเพสซิเดน  ฮอนด้ารีเจน  ที่อยู่ในกลุ่มเดียวกัน

ส่วนใหญ่ผมจะเห็นแต่สีดำ ภายในสีครีม  แต่ปัจจุบัน คงหายาก ใครมีไว้ น่าจะเก็บ สะสมเป็นของหายากแล้ว

:)

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
เง้อ เกิดไม่ทัน 929  ไม่เคยเห็น >.<  หรูสุดที่เคยเห็นก้อแค่ CX-9

ออฟไลน์ YAmodels

เกิดทัน 929 และเคยเห็น(รู้สึกตัวเองแก่ยังไงก็ไม่รู้สิ)
หน้าตาเป็นแบบนี้ คิดว่าเหมาะกับการนั่งมากกว่าขับเองนะ

ดูรูปต่อได้ที่นี่ครับ http://www.grandprixgroup.com/new/magazine/xoauto/detail.asp?Detail_Id=2935&Column_Name=STYLE+UP

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

929 ครับ

เด๋วนี้เอามาแต่ง VIP กันซะเยอะ

ออฟไลน์ Sunnook

เป็นบุญตาจัง เกิดมาเคยเห็น 929

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
929 ใช่คันที่เลี้ยว4ล้อมั้ยครับ
07 mazda 3

ออฟไลน์ Bluedoft

เคยเห็น 929 ครั้งเดียวในชีวิตเอง 3-4 ปีที่แล้ว

รถกำลังออกจากที่จอดอยู่ริมถนน แต่ตอนเลี้ยวสิ มันเลี้ยว4ล้อเลย  ก็เลยออกจากที่จอดแคบๆได้ง่ายมาก
แบบนี้ถ้าไปสอบที่ขนส่งถือว่าโกงมั้ยเนี่ย 555+

และก็เคยเห็น 626 รุ่นนึงที่หน้าตาคล้ายๆ 929  แต่ไม่ใช่รุ่น Cronos

ออฟไลน์ HiMiNo

• Jr. Member
  • **
929 ใช่คันที่เลี้ยว4ล้อมั้ยครับ

ใช่แล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ที่คณะเคยมีคนใช้ 929 ตัว Luce 2 ประตู CD (แต่ไม่โร)

แต่ถ้าจะหรูสุดๆ ก็ต้องนี่ครับ หรูสุด พิลึกสุด

Mazda Roadpacer ขายได้ 3 ปีก็เลิก เพราะรถหนักเกิน กินแรงโรตีวิ่งไม่ออก

http://en.wikipedia.org/wiki/Mazda_Roadpacer

เอา Body Holden HJ วาง โรตี หวังไปฟัดกับพวก President, Century, Debonair ผลคือ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 17:01:52 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

alzeto

เคยเห็น 929 ครั้งเดียวในชีวิตเอง 3-4 ปีที่แล้ว

รถกำลังออกจากที่จอดอยู่ริมถนน แต่ตอนเลี้ยวสิ มันเลี้ยว4ล้อเลย  ก็เลยออกจากที่จอดแคบๆได้ง่ายมาก
แบบนี้ถ้าไปสอบที่ขนส่งถือว่าโกงมั้ยเนี่ย 555+

และก็เคยเห็น 626 รุ่นนึงที่หน้าตาคล้ายๆ 929  แต่ไม่ใช่รุ่น Cronos

eunos 500 แน่นอนค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
Persona

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
MAZDA XEDOS นี่น่าจะใช่นะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
MAZDA XEDOS นี่น่าจะใช่นะครับ

Xedos ไหนหว่า ใส่เครื่อง LS2 ด้วย กี่ม้าเอ่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!