ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวcx5ป้ายแดงตกเหวมั้ยครับ  (อ่าน 13472 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaiturbo

• Newbie
  • *
ได้ข่าวcx5ป้ายแดงตกเหวมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 09:45:20 »
ทราบว่าเส้นทางจะไปปางอุ๋ง ตกเหวข้างทางคนขับอายุ20 มีเสียชีวิต1 ไม่มีเจตนาว่ารถไม่ดีนะครับ แต่จะบอกว่ารถอะไรก็ตกเหวได้ไม่ว่ารถบัสรถเก๋ง ถ้าไม่ชำนาญเส้นทาง และขับเร็ว ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2015, 17:04:56 โดย kaiturbo »

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ได้ข่าวcx5ป้ายแดงตกเหวมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 10:17:09 »
แย่เลย น่ากลัวมากๆๆ

ออนไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: ได้ข่าวcx5ป้ายแดงตกเหวมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 10:25:49 »
อาจจะอยากลองสมรรถนะรถครับ เลยประมาท เห็นหลายคนละ เวลาได้รถมาใหม่ๆ เอาไปเหยียบ 200 กัน อันตรายมาก

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 10:43:51 »
ข่าวรถออกข้างทาง ตหเหวบ้าง ชนต้นไม้บ้าง ช่วงนี้เยอะจริงๆครับ (คงเพราะหน้าเที่ยวด้วย)

ช่วงไปภูทับเบิกกันยาฯที่ผ่านมา ขาลงผมเห็นรถหลายคันขับเร่งขับแซงแข่งกันลงเขาหลายคันมาก  จนผมไม่แน่ใจแล้วว่าคำว่าฝีมือขับรถกับวุฒิภาวะคงเริ่มจะสวนทางกัน
ในโซเชียล ..บางคนชอบให้ความเห็นประมาณว่ารถตนเองดี ขับไปแม่ฮ่องสอนแล้วไม่เคยมีใครแซงได้ (บางท่านคงเคยเห็น) มันใช่เรื่องน่าภูมิใจเหรอนั้น ??

ส่วนคันที่ประสบเหตุก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อุบัติเหตุคงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นจริงๆ

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 11:11:56 »
จากภาพข่าว เห็นรอยล้อไถลที่ถนน ผมว่าคงมีเหตุให้หักหลบอะไรซักอย่างครับ แล้วหมอกหนาคงเห็นกระชั้นชิด
ยังไงก็แล้วแต่ ขับรถช่วงเทศกาล ช้าลงกันหย่อยนะครับ ใจเย็นๆ ถึงต่างกันไม่กี่นาทีหรอกครับ เสียเวลากับแวะจอดซะมากกว่า
ลงเขาก็ลงช้าๆ ใส่เกียร์ต่ำทุกคนรู้อยู่แล้ว แต่ลงเร็วไปก็อันตรายอยู่ดี ถึงบ้านปลอดภัยกันทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 11:17:25 »
แม็กเหมือน cx3 เลยครับ เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 11:19:26 »
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียครับ

ปีใหม่นี้ ใช้รถใช้ทาง อะลุ้มอะหล่วยกันนะครับ หนักนิดเบาหน่อย

ขอให้เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านครับ

ออฟไลน์ don't tell my mother

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 11:26:11 »
มันก้อมี มนุษย์บางจำพวก เห็นรถอยู่ข้างหน้าไม่ได้ ต้องแซงแม่งทุกคัน ไม่ว่าจะขึ้น หรือลงเขา แม้กระทั้ง ถนนราบธรรมดา พี่เขย ผมกัอคือมนุษย์พวกนั้น ไม่รู้เหมือนกันว่าจะรีบไปไหน อุบัติเหตุก้อเกิดหลายรอบแล้ว ยังไม่เข็ดสักกะที จะรีบขับไปไหน นึกถึงหน้าลูกหน้าหลาน หน้าคนที่เป็นห่วง กันนะครับ เสียเวลาไม่กี่นาที ดีกว่า สูญเสียเวลาใช้ชีวิตกับคนที่เราห่วงใยนะครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 11:56:46 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
อุบัติเหตุต่างๆ ก็มาจากความประมาท ยังไม่คุ้นชินกับตัวรถ
หลักๆเลย ไม่ชำนาญเส้นทาง ขับเร็ว ไม่เคราพกฎป้ายเตือนต่างๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2016, 08:35:18 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 12:24:02 »
เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 14:06:24 »
เสียใจด้วยนะครับ
ขับขี่ปลอดภัยกันครับผม
ขับช้าปลอดภัยกว่า ขับเร็วมากมีโอกาสได้ขับเป็นครั้งสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ XCellent

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 14:25:41 »
ความประมาทเองก็เกิดได้จาก 2 ประเภท
1.ความประมาทที่เกิดจากตัวเราเอง ---> เราควบคุมได้
2.ความประมาทที่เกิดจากผู้อื่น ---> เราควบคุมไม่ได้
ซึ่งในกรณีนี้น้องเขาคงลุกขึ้นมาตอบพวกท่านไม่ได้
เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ได้แค่สันนิษฐานโน้นนนี้นั้น

ผมคิดเห็นแบบเดียวกับคุณ lacked
และผมเชื่อว่าน้องเขาไม่ได้อยากจะลองสมรรถนะรถครับ
และเขาก็อยากจะเก็บรูปภาพประทับใจที่เขาได้ไปท่องเที่ยวมาฝากเพื่อนๆในเฟซ มากกว่า
กรุณาตอบให้เกียรติผู้เสียชีวิตด้วยครับ ขอบคุณครับ
R.I.P. น้องแม็กซ์

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 14:38:27 »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 15:14:18 »
R.I.P ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 15:33:30 »
ภาพ ข่าว

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9580000142559

ขอบคุณครับ จากข่าวคือ

สาเหตุการเกิดอุบัติเหตุในครั้งนี้น่าจะมาจาก

1. การขับรถเร็ว ไม่สามารถควบคุมรถได้
2. ลักษณะบริเวณที่เกิดเหตุเป็นทางโค้งและลงเขา ประกอบกับกำลังมีการก่อสร้างทาง
3. ทัศนวิสัยในการมองเห็นไม่ดีเนื่องจากมีหมอกลงจัด
4. ผู้ขับขี่ไม่ชำนาญเส้นทาง และรีบจะไปเที่ยวที่ปางอุ๋ง จึงได้เกิดอุบัติเหตุดังกล่าว

ผู้เสียชีวิตเป็นผู้โดยสาร เพราะงั้นคำให้การน่าจะมาจากทั้งคนขับและผู้โดยสารที่บาดเจ็บรวมสามคน ถ้าข่าวนั้นถูกต้องก็จะถือเป็นกรณีตัวอย่างของการเร่งรีบและการขับขี่โดยประมาทของผู้ขับขี่ ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2015, 15:37:21 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ ktonja

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 16:20:25 »

ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านเดินทางท่องเที่ยวปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ

ขับรถมีน้ำใจเอาใจเขามาใส่ใจเรานะครับอุบัติเหตุจะได้ลดน้อยละถ้าไม่เกิดเลยจะดีมากๆครับ

ออฟไลน์ Doctorpook

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 16:53:17 »
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุด้วยครับ
หากเกิดกับใครย่อมมีความหมายมากกว่าสถิติการเจ็บตายแต่ละปี
ผมไม่อยากให้เกิดดราม่าขึ้นกับกระทู้แบบนี้เลย
แต่มีสมาชิกบางท่านที่ไม่ทราบว่าเก็บกดจากไหนนำเรื่องที่ผมเคยไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนมาพาดพิง
ทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวกับกรณีนี้เลยแม้แต่น้อย รถก็ไม่ใช่ยี่ห้อเดียวกัน(หากเป็นที่ผมใช้คงโดนหนักกว่านี้)
เวบนี้เป็นเวบเกี่ยวกับรถและส่วนใหญ่สมาชิกก็ต้องการทราบข้อมูลเกี่ยวกับสมรรถนะของตัวรถ ไม่อย่างนั้นแม้กระทั่งadminหรือเจ้าของwebจะมาทำรีวิวเรื่องสมรรถนะต่างๆทำไม
ผมก็เช่นกัน ก็เล่าเกี่ยวกับสิ่งที่พบเจอมา และข้อเท็จจริงที่สมาชิกท่านนั้นยกมาไม่หมดและไม่ถูกต้องในสาระข้อเท็จจริง

การเดินทางครั้งนั้นผมมีเวลาจำกัดและความเร็วที่ใช้นั้นผมไม่ได้ทำอะไรเกินกว่าความสามารถของผมหรือรถหรือแม้แต่สภาพถนนเลยทั้งสิ้น
ไม่อย่างนั้นคงไม่ได้กลับมาเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆฟังเป็นแน่
แต่ด้วยที่รถผมเร็วกว่าจึงมีความจำเป็นต้องแซงเพื่อเดินทางในความเร็วที่ผมสามารถควบคุมให้ปลอดภัยได้
และก็มีหลายๆคันที่เมื่อรถผมเข้าใกล้เพื่อรอจังหวะแซงกลับพยายามแข่งและเร่งความเร็วหนีซึ่งไม่ใช่ผมเข้าไปแข่งใดๆทั้งสิ้น
ขอได้โปรดเข้าใจตามนี้นะครับ
และท่านที่พาดพิงผม ต่อไปสงสัยหรือมีปัญหาควรจะเข้ามาคุยกันในกระทู้ของผม(ซึ่งตกไปเป็นเดือนแล้ว) ไม่ใช่มาทำแบบนี้ มันไม่ใช่วิสัยของผู้เจริญเขาทำกันนะครับ

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 18:17:09 »
แสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียครับ

ตั้งแต่พบเจออุบัติเหตุที่เกิดจากรถไหลจากทางลาดชันแถวๆจ.เลย ลงมาเขาค้อ  รถคันที่ไหลลงมา เป็นรถบัสขนาดกลาง ไหลลงมากวาดรถที่ตามหลังมาคันนึง เละทั้งคู่เลย นอนร้องกันระงม ได้แต่ขับรถผ่านไป แล้วไปแจ้ง ตร.อีกที (น่ากลัวมากไม่กล้าแม้แต่จะมอง)

มันเป็นภาพที่ติดตามาก  ตั้งแต่นั้นมา ส่วนตัวแล้ว ไม่กล้าที่จะขับรถเที่ยวตามเขาสูงชันในช่วงเทศกาลอีกเลย  ด้วยเหตุผลที่ว่า มันมีปัจจัยที่เราควบคุมไม่ได้เยอะเกินไป 

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 19:39:16 »
วันก่อนมีคนส่งคลิป อุบัติเหตุรถตู้คว่ำมาให้ดู
คนบาดเจ็บสาหัสในที่เกิดเหตุเป็นจำนวนมาก
หนึ่งในนั้นมีเด็กผู้หญิงอายุประมาณ สิบขวบคนหนึ่ง
พยายามจะยืน ขาของเธอถูกบิดผิดรูปหักไปอีกทาง
แม่ของเธอเห็นแล้วร้องไห้ตามในทันที
เป็นเหตุการณ์ที่น่าเศร้ามากๆ

ณ ตอนนั้นผมนึกถึง
รถ VOLVO หรือ SAAB (รุ่นเก่าๆ)ขึ้นมาทันใด
(จังหวะนี้้ประหยัดน้ำมันไว้ทีหลัง เอาปลอดภัยไว้ข้างหน้าก่อนเลย)

ช่วงนี้เป็นช่วงเทศกาลการจราจร การใช้เส้นทาง
จะมีมากกว่าช่วงปรกติ ขับรถไม่ประมาท มีน้ำใจ ไม่รีบร้อน
และตรวจสอบสภาพรถอย่างสม่ำเสมอ ด้วยครับ

ปล.
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและครอบครัวด้วยครับ

ออฟไลน์ gamaga

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 21:32:08 »
 2 อาทิตย์ ก่อนเพิ่งขับผ่านถนนเส้นนั้น บางช่วงเหลือวิ่งแค่เลนเดียว คนให้สัญญานก็ไม่มี ต้องสุ่มวิ่งเข้าไป ถ้าโชคดีก็ไม่มีวิ่งใครสวนมา

ใครจะขับผ่านถนนเส้นนั้นก็ระวังกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 21:45:16 »
ข่าวรถออกข้างทาง ตหเหวบ้าง ชนต้นไม้บ้าง ช่วงนี้เยอะจริงๆครับ (คงเพราะหน้าเที่ยวด้วย)

ช่วงไปภูทับเบิกกันยาฯที่ผ่านมา ขาลงผมเห็นรถหลายคันขับเร่งขับแซงแข่งกันลงเขาหลายคันมาก  จนผมไม่แน่ใจแล้วว่าคำว่าฝีมือขับรถกับวุฒิภาวะคงเริ่มจะสวนทางกัน
ในโซเชียล ..บางคนชอบให้ความเห็นประมาณว่ารถตนเองดี ขับไปแม่ฮ่องสอนแล้วไม่เคยมีใครแซงได้ (บางท่านคงเคยเห็น) มันใช่เรื่องน่าภูมิใจเหรอนั้น ??

ส่วนคันที่ประสบเหตุก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อุบัติเหตุคงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นจริงๆ

ก่อนอื่นผมต้องขอภัยด้วย...ขอโทษจริงๆครับ หากข้อคิดเห็นผมไปพาดพิงผู้อื่นเข้า

หากแต่เหตุการณ์ในโลกโซเชียลที่ผมยกมานั้น เป็นเหตุการณ์ที่มิได้เกิดขึ้นในเวปนี้ ...ข้อย้ำนะครับว่าไม่ได้หมายถึงในเวปนี้
แต่หากเป็นเหตุการณ์ในเวปบอร์ดอื่นซึ่งเป็นการโต้เถียงเชิงโอ้อวดฝีมือ  รวมถึงบอกเล่าประสบการณ์การขับรถในเชิงประมาท........

บางท่านเสียอารมณ์เพราะข้อคิดเห็นผม...ผมยินดีรับคำติเตียนครับ

เมื่อกลางปีที่ผ่านมา  รุ่นน้องผมขี่มอเตอร์ไซด์ซ้อนมากับแฟน ประสบอุบัติเหตุที่ปายเหตุเพราะมีรถฟอจูเนอร์สีขาวซิ่งตัดโค้งวิ่งอัดมอเตอร์ไซด์รุ่นน้องผม (ลองหาข่าวดูครับ)
รุ่นน้องผมบาดเจ็บสาหัส ทุกวันนี้ยังต้องกายภาพเพื่อหัดเดิน ส่วนแฟนที่เป็นชาวต่างชาติเสียชีวิตทันที....ทั้งๆที่ตนเองไม่ได้ขับรถประมาทหรือผิดกฎจราจรเลย
อันนี้ เล่าให้ฟังเฉยๆครับ....

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 22:20:38 »
ผู้ขับอายุ 20 ปี วัยคะนองเลยครับ+ประสบการณ์บนถนนยังน้อย
ผมเพิ่งผ่านช่วงนั้นมาไม่นาน ตอนนั้นก็คว่ำรถเล่นกับเพื่อนเหมือนกัน ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร..
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 22:51:09 »
ประมาท จนเกินความสามารถของรถ

น่าสงสาร พ่อ-แม่-ผู้ปกครอง ของเด็กๆ เหล่านั้นมากครับ

รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ boycatbay

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 09:03:43 »
เส้นทางนั้นช่วงเข้าปางอุ๋ม โหดสำหรับมือใหม่ เพราะ เป็นถนนเลนครึ่ง-เลนเดียว แบบรถสวนกนไม่ได้
ผมเคยไปมาครับ ขับเจ้า H1 เข้าไป หลบยากมาก ไม่รู้ทำไมเขาไม่ขยายถนนสักที ไหล่ทางไม่มี
ข้างทางคือลงไปเลย
สำหรับผม พึ่งหัดขับผ่านเขาเมื่อวานซืน เส้น แม่สอด-ตากมาครับ มือใหม่เลย
ไม่ขับเร็ว ใช้เกียร์ช่วยตลอด เพราะรู้ว่ารถเอาไม่อยู่แน่นอน ถ้าเร็วเกินไป(H1 มันใหญ่แล้วหนักมาก)
เลยปล่อยคนรีบแซงไป เราค่อยๆไปดีกว่า มือใหม่อย่าคะนอง ผมท่องไว้ตลอด
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 13:09:40 »
RIP
One Day.

ออฟไลน์ jukkrapong.p

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 15:08:41 »

รถทุกคันมันก็ย่อมมีลิมิตของตัวเอง ระบบ active safety ก็ช่วยได้ในบางสถานการณ์เท่านั้นนะครับ ส่วนตัวขับmazda3 skyactive ยอมรับว่าบางครั้งก็ประมาท อ่านเว็บรถมาเยอะ คิดว่าช่วงล่างรถตัวเองเจ๋ง ใส่โค้งจนเกือบหลุดมาแล้ว ใจหายแว๊บเลยครับ หลังจากนั้นเตือนตัวเองเสมอว่าอย่าประมาท  ช่วงกลับจากปีใหม่ยังเห็น F10 ป้ายมาเลย์ลงข้างทางมาแล้ว ดังนั้นถ้าใครขับรถในเส้นทางที่ตัวเองไม่ชำนาญก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 22:23:36 »
ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้สูญเสียด้วยครับ

เดี๋ยวนี้ผมไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นกับท้องถนนเมืองไทย คนไทยใจร้อนขึ้นเยอะโดยเฉพาะการขับรถ สภาพถนนก็แทบไม่ได้ปรับปรุงอีกต่างหาก
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 22:35:05 »
ช่วงหยุดยาวที่ผ่านมา บนภูเขาช่วง แม่ทะ ไปอุดดิต

ช่วงโพล้เพล้ รถทะเบียน กรุงเทพฯ (จำได้)
ไม่ชินทาง ขับแซง เส้นทึบ ทั้งๆ ที่ตัวเองไม่ชินทาง
และเกือบจะชนรถผม ผมทั้งเบรคและหลบไหล่ทางซึ่งไม่ค่อยจะมี
จะขับอะไรกันนัก รถคันอื่นๆ ก็วิ่งตามๆ กันไป

ขออภัยที่เอ่ยทะเบียนของเมืองหลวง คนขับดีๆ ก็มีครับ ก็คันที่วิ่งตามๆ กันไปนั่นแหละ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 22:56:31 »
เรียนตามตรงผมเคยหลงคารมแฟน เช่ารถขับขึ้นปางอุ๋งมาก่อน
ทางมันยากจริงๆครับ เป็นเหวชันๆ ไม่มีกั้น แถมรถชาวบ้านขับสวนทางแคบๆ เยอะมาก
โอกาศจะเกิดอุบัติเหตุมีสูงมากครับ ต้องค่อยๆไป ใช้เกียร์ต่ำ คลานๆไป รถเทพขนาดไหนก็มีสิทธิ์หลุดโค้งง่ายๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic