ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้ไหม ที่ACCORD MC จะเปิดด้วยเครื่องใหม่+BLIND SPOT  (อ่าน 4151 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
แต่เห็นในต่างประเทศ ไม่มีblind spot มาเพิ่มในตัว mc
และเครื่องจะมี 2.0 earth dream มาสู้กับคู่แข่งตลอดกาล Camry เครื่องD4Sไหม
จึงอยากทราบว่าบ้านเราจะมีโอกาสเกิดขึ้นได้ไหม
One Day.

ออฟไลน์ Arado_kung

เครื่อง Di-Earth Dream ของฮอนด้าไทย ว่ากันว่าทดสอบมาพักใหญ่ๆแล้วครับทั้ง 2.0และ2.4เลย

ออฟไลน์ reyeshenry

ไม่มาจัดเต็มกว่าเดิมคงไม่ได้แล้วละครับ เพราะคู้แข่งโดนตรง อย่างแคมรี่ จัดเต็มเยอะกว่าอีก
อีกทั้ง คนซื้อรถระดับนี้ เกิดอาการช่างใจ  พวก PPV ไปแล้วด้วย เพราะรูปทรงมันสวยขึ้น  หรูขึ้น แถมอ๊อฟชั่นจัดเต็มไม่แพ้รถดีเซกเมนส์
แต่ได้ความสะดวก สบาย แบบครอบครัวมาอีก 

ออฟไลน์ Bubble

• Newbie
  • *
Accord จะ MC เร็วๆนี้หรือป่าวครับ ผมกำลังจะซื้อพอดี

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
เครื่อง direct injection  earth dream แท้ๆ นี่น่าในใจจริง ๆ ครับ

แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ สถานการณ์อะไหล่ honda เป็นยังงัยมั่ง ยังกั๊กไม่ขายอะไหล่ให้อู่นอกอยู่รึเปล่า  :) :) :)

ออฟไลน์ AkE

ถ้าได้เครื่องใหม่ผมจะแปลกใจมากตัว mc เนี่ยแต่เกียร์cvt มากะรุ่น2.4 นี่ชัวอยุ่ละ

ออฟไลน์ rojsak2021

เรื่อง blind spot นี่ทาง honda เหมือนจะใช้ honda lane watch แทน, ผมว่าก็ดีนะมีภาพด้วย แต่น่าจะมีมาให้ 2 ข้าง

ออฟไลน์ rotaryman

เครื่องฉีดตรงมันควรจะมาตั้งแต่ crv my แล้วนะครับ ไม่รู้จะกั๊กไว้ทำไม

ออฟไลน์ YenChar

เสียวๆว่าจะมาพร้อม CVT หนะสิครับ
ทุกวันนี้ Model ของ Honda มี CVT เกินครึ่ง

ออฟไลน์ O_o"

เสียวๆว่าจะมาพร้อม CVT หนะสิครับ
ทุกวันนี้ Model ของ Honda มี CVT เกินครึ่ง

ใช่ครับ มาพร้อมเกียร CVT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
CVT นี่ 100%
แต่ Di Earth Dream นี่ คงยังครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องจัดเต็มแล้วหล่ะครับ คู่แข่งรอบตัวมันเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

D-Segment ลำบากครับ ถ้าไม่ดีจริง ไหนจะคู่แข่ง ไหนจะ PPV

Blind Spot คงไม่มีนะครับ เป็น Lane Watch แทน

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
CVT ระบาดไวมากในญี่ปุ่น อยากรู้เเนวคิดผู้บริหารรถญี่ปุ่นกะรถยุโรปต่างกันอย่าไง เป็นสาเหตุที่ยุ่นเลือกcvt ส่วนยุโรปเลือกดูโอ้คลัช
ปล.ในใจผมถ้าพี่ยุ่นเลี่ยงcvtไม่ได้ ขอให้เลือกใช้cvtเเบบมีการตัดรอบคล้ายๆATธรรมดาหน่อย ความมันอยู่ตรงนี้ 8) 8) 8)

ออฟไลน์ madboy

ถ้าพูดถึงเฉพาะของเล่นติดรถ PPV เดี๋ยวนี้ ไม่ได้น้อยไปกว่า D-seg เลย เผลอๆจะมากกว่าเสียด้วย

ฮอนด้าท่าจะอยู่ยากครับ ถ้ามาไม่ ท่วม!!!

เพราะตัวเองมีแต่เก๋ง  ;D

ออฟไลน์ frankenstien2228

• Newbie
  • *
ท่วมแน่ แต่เป็นควัน ตัวนี้จัดไป