ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเห็น bmw x4 bmw x5 f15 bmw x6 f16 วิ่งตามท้องถนนบ้างครับ  (อ่าน 4574 ครั้ง)

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
ผมเห็นแต่ bmw x1 bmw x3 ครับ มีใครเคยเห็น bmw x4 bmw x5 f15 bmw x6 f16 วิ่งตามท้องถนนบ้างครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
X4 พึ่งเตยเจอคันเดียว X6 F16 ยังไม่เคยเห็นเลย เคยเห็นแต่ตัวเก่า

ส่วน X5 F15 นี่เห็นบ่อยมากวันละ 2-3 คัน
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ kez

f15  ประจำ

ป4 ต่อไปน่าจะเยอะราคาลง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เคยเห็น X6 ครับ เหมือนรถเก๋งคันใหญ่ แปลกตาดี

ออฟไลน์ miie9

• Newbie
  • *
x4 นานๆเห็นครั้งครับ f15 เห็นเกือบทุกวันครับ ส่วน x6 f16 ของเมียฝรั่งแถวบ้านมีอยู่คันนึง สีแดง เห็นทุกวันครับ (รู้สึกมันดูไม่ดุเหมือนรุ่นเก่า) ภูเก็ต

ออฟไลน์ Cheercheers

x5 เจอหลายคันมากทั้งที่ กทม. และต่างจังหวัด

x4 เจอที่เชียงใหม่ สีขาวหนึ่งคัน สีแดงหนึ่งคัน

x6 เจอแค่คันเดียวครับที่ กทม.  (รึอาจจะเจอเยอะกว่านี้แต่มองเป็น x5 :-X)
Cheercheers

ออฟไลน์ gorilla

x5 เยอะครับ

นอกนั้นไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
x5 x4 x6 ตามลำดับครับ

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
X5 F15 เคยเห็นบ่อยครับ สีดำ สีขาว สีเทา ชอบมากๆ  :)

X6 F16 เคยเห็น 2 คัน สีดำ กับ สีขาว ครับ บั้นท้ายใหญ่โต มโหฬารมากก

X4 ผมยังไม่เคยเห็นวิ่งบนท้องถนนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
X4 X5F15 เห็นบ่อยอยู่ครับ
ส่วน X6 F16 ผมยังไม่เจอเลย เจอแต่ตัวเก่า

ออฟไลน์ Prethz

• Newbie
  • *
x4 เคยเห็นประมาณ2คันครับ x5 f15 เห็นบ่อยมาก
x6 เคยเห็นแต่รุ่นเก่า และที่พิเศษมากๆคือเคยเห็น x6M คันสีฟ้าที่แถวอโศกครับ หล่อมาก  :-* 

ออฟไลน์ Darkart

X4 กับ x6 นานจะเห็นสักคัน
x5 เห็นบ่อยๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ yourturle

เข้าเมือง วนแถวๆปทุมวัน x5, x6 เดี๋ยวๆก็เห็น
One Day.

ออฟไลน์ TorTy

นครปฐมแถวบ้านผมมี F15 3 คันที่เห็นบ่อยๆครับรวมบ้านตัวเอง 30d M Sport ทั้งหมด 25d ก็เห็นชับผ่านหลายคันแล้วครับผมว่าขายดีนะ
X4 ก็มีอยู่ 2 คันที่เห็นบ่อย บ้านคนรู้จักออก X5 30d กับ X4 มาพร้อมกันครับเห็นแกบ่นเจ็บใจ X4 มาประกอบใน
โดนเซลล์หลอกว่าตระกูล X เลขขี้ไม่ประกอบไทย 555+เรียบร้อยเลยโดนประกอบนอกไป

ผมว่าคุ้มค่านะครับถ้าชอบแนวๆ Cayenne ราคาดีด้วยได้ประกอบไทยทั้งที่รถเมืองนอกราคาพอกันนะครับในรุ่นเทียบเท่า
ตัว 40e ได้ประกอบนอกออปชั่นมาเยอะพอสมควรจะเล่น Cayenne S hybrid มีลังเลแน่ราคาศูนย์บริการรถสดใหม่กว่า Cayenne เกินครึ่งอายุโมเดลแล้ว

ออฟไลน์ SM.

X4 ผมไม่เคยเจอเลย

X6 ยังพอเห็นบ้าง

X5 เห็นเรื่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
X4 เห็นประจำครับ แต่เป็นคันเดิม แถวๆ Fine Thanks เชียงใหม่ สงสัยรถเจ้าของ
X5 ตัวใหม่นี่เห็นบ่อยมากเป็นรถป้าย กทม เกินครึ่ง
X6 ใหม่ ไม่เคยเห็นเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
X6 นานๆเห็นทีครับ
X5 เห็นบ่อยๆครับ เพื่อนผมก็ขับ
X4 ไม่เคยเห็นบนถนนเลยคับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
X5 เห็นบ่อยครับ แต่เหมือน Cayenne จะบ่อยกว่า - -"
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
x5ทุกวันครับ x6นานนนนนนครั้งเห็นทีครับ x4เห็นทุกวันในหมู่บ้านซอยเดียวกันครับแต่ถ้าเห็นข้างนอกแค่ครั้งเดียวครับ

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
X4 ยังไม่เคยเห็นครับ
X5 F15 เห็นบ่อบมากทั้ง ขาว เทา ดำ บรอนซ์ adaptive led ขาวสว่างโล่มาเลย ฝนตกหนักๆจะมองทางเห้นหรือเปล่านะ
X6 F16 ยังไม่เคยเห็นและอยากเห็นมากที่สุดครับ อยากเอามาเปรียบเทียบกับตัวเก่า X6 E71 LCI ว่ามันจะสวย ดุ น้อยกว่าตัวเก่าหรือเปล่า ส่วนตัวแล้วชอบตัวเก่ามากๆ แต่ BSI น่าจะใกล้หมดแล้ว และไม่มีปัญญาซื้อครับ ถึงจะมือ2ก็เถอะ  8)

ออฟไลน์ AkE

X4 เคยเห็นอยู่ 2 ครั้ง 1ครั้งบนบูรพาวิถีอีกครั้งไม่แน่ใจ

X5 เยอะครับ เมื่อวานก้เจอ

X6 ตัวนี้ยังไม่เคยเห็นครับ