ผู้เขียน หัวข้อ: ### Motor Show 2009 กะเขาบ้างสิ ###  (อ่าน 12150 ครั้ง)

ออฟไลน์ JBP Underground

• Jr. Member
  • **
  • Some say...
### Motor Show 2009 กะเขาบ้างสิ ###
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 13:51:23 »
หลังจากที่ได้สัญญิงสัญญากับพี่จิมและพี่กิตไว้
ว่าจะเอารูปงานมอเตอร์โชว์ลงบอร์ดกะเขาบ้าง

มา ณ บัดนี้ก็ได้เวลาอันสมควรแล้ว
ก็จะเริ่มลงให้ดูกันเลยนะครับ
ตามคอนเซปท์ รถน้อยๆ สาวเยอะๆ แถมกัดชาวบ้านบ้างพอเป็นกระษัย
 ;D ;D ;D

ปล.1 โดยเฉลี่ยน ผมจะลง 1 Reply ต่อ 1 ค่ายรถ
แต่บางทีก็อาจจะลง Reply ละ 2 ค่ายบ้าง 3 ค่ายบ้างตามแต่สถานการณ์

ปล.2 สำหรับผู้ที่จะเอารูปที่ผมถ่ายไปใช้ต่อ
ขอความกรุณาอ้างอิงเครดิตภาพนิดนึงนะครับ

คอนเซปท์งานในปีนี้
ก็ต้องตามกระแสกันหน่อยล่ะครับกับการลดโลกร้อน
และอะไรก็ตามที่เป็นการอนุรักษ์ธรรมชาติ
งานนี้เลยดูจะเจออะไรที่มันเป็นสีเขียวเยอะหน่อย
อาทิเช่น รถไฮบริด อะไรเทือกนั้น...

แต่ไหงสายคล้องคอบัตร VIP ถึงได้เป็นสีรุ้งล่ะครับท่าน
แบบว่า...

เกย์มากๆ เลยครับพี่น้อง...
 ;D ;D ;D

ทว่าจากภาวะ Hamburger Crisis
ที่ทำเอาพวกเราร้องซี้ดกันทั้งบางนั้น
ก็ส่งผลให้บรรยากาศงานดูจะกร่อยไปกว่าที่ควรจะเป็น

เพราะถ้าดูจากรถที่ค่ายต่างๆ เอามาโชว์ในงานนั้น
บรรยากาศงานมันน่าจะคึกคักกว่านี้นะ
เนื่องจากบางค่ายก็เอารถรุ่นใหม่ (ที่ไม่คิดว่าจะมาเร็วขนาดนี้) มาโชว์
ส่วนบางค่ายที่เงียบไปนาน มางานนี้ไม่รู้ไปกินยาโด๊ปอะไรมา
ส่งรถใหม่มาทีเดียวซะก็หลายรุ่น

บรรยากาศรอบสื่อมวลชนนั้น
นอกจากที่พี่จิมเคยพูดว่าเป็นเหมือนวันพบญาติแล้ว
ผมยังรู้สึกว่ามันเป็นวันที่จะว่าวุ่นวายก็วุ่นวาย จะว่าสงบก็สงบ

สงบ เนื่องจากคนเข้างานจะน้อยกว่ารอบปกติ
แต่จากการที่ชื่อก็บอกโต้งๆ ว่ารอบสื่อ
ดังนั้นมันก็เลยเกิดภาพอย่างที่เห็น...

แล้วตูจะมองเห็นรถมั้ยฟะเนี่ย...
 :'( :'( :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 18:29:28 โดย JBP Underground »

• **
Re: ### Motor Show 2009 กะเขาบ้างสิ ###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 14:06:01 »
เริ่มที่ค่ายรถจีนอันเป็นที่กล่าวขวัญถึงในงานนี้เป็นอย่างมาก
อย่าง เฉอหรี (สะกดถูกเป่าวะ) กันก่อนเลย

มีคนบอกว่าเจ้า QQ รถไซส์เล็กคันนี้ได้แรงบันดาลใจมาจาก เชฟโรเลต มาทิซ
(ก็ดีไซน์เหมือนซะขนาดที่เอาตราเชฟวี่มาแปะก็จบ 555)
แต่ผมว่าก็ไม่ถูกซะทีเดียวครับ

เพราะดูๆ ไปแล้ว ผมว่าทีมดีไซเนอร์นั้นได้แรงบันดาลใจมาจาก...

ปลากระโห้
มากกว่าครับ

ก็แหม...
หน้าตามันช่างเหมือนปลากระโห้ตอนอ้าปากงาบเหยื่อยังไงยังงั้นเลยน่ะสิ
 ;D ;D ;D

ต่อที่ เมอร์เซเดส-เบนซ์
ซึ่งพลิกโผกว่าที่ควรจะเป็นนิดๆ ด้วยการเอา อี-คลาส คูเป้ มาเปิดตัวก่อนรุ่นซีดานตามธรรมเนียมปกติ

ก็สวยดีนะ
แต่พี่ช่วยเอาโอเปร่าตรงกระจกหลังออกไปทีได้หมาย...

จะใส่มาเพื่อ...
 ??? ??? ???

หลังจากที่ ซีตรอง เอา จัมเปอร์ เข้ามาขาย
เรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควรกับรถที่มีห้องโดยสารสูงมาก...

มาบัดนี้เบนซ์ก็เลยเอา สปรินเตอร์ (อย่าเติม ทรูโน่ ต่อท้ายเชียว) มาเป็นคู่แข่งบ้าง
แต่จากการทดสอบแล้วพบว่า...

ห้องโดยสารมันไม่สูงเท่าจัมเปอร์แหะ
 ;D ;D ;D

(ขอขอบคุณ Zipboy มือรีวิว Gadget ประจำเว็บสำหรับการเป็นนายแบบไว้ ณ ที่นี้)

และตอนนี้...

ได้เวลาพักสายตากับพริตตี้สวยๆ แล้วครับ
 ;D ;D ;D

ต่อ...

เดี๋ยวไปดูบูธอื่นกันบ้างนะคะ

• **
Re: ### Motor Show 2009 กะเขาบ้างสิ ###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 14:21:47 »
มาต่อที่ โฟล์กสวาเกน กัน...

ซะ... ซะ... ซีร็อคโค่

สวยง่า...
 ;D ;D ;D

และด้วยเหตุนี้เอง
ทำให้ผมต้องขอไปลองนั่งหน่อย

ก็โอเคนะครับ
นั่งสบายดี
อะไรต่างๆ ใช้ได้

เสียอย่างเดียว...

ราคาแรงไปนี้ดนึง
 ;D ;D ;D

พักสายตากันต่อ

แหม่...
น้องนี่จริตจะก้านได้ใจจริงๆ
 ;D ;D ;D

ต่อที่ BMW ครับ

ตั้งแต่ทางบีเอ็มได้นำเสนอระบบ iDrive
ซึ่งพี่แกบอกว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ในการควบคุมระบบอำนวยความสะดวกต่างๆ ในรถ
โดยได้นำระบบนี้ใส่ใน ซีรี่ส์ 7 โฉมเก่าเป็นครั้งแรกนั้น

ปรากฏว่าเสียงตอบรับที่ผ่านมาดูจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่
เนื่องด้วยสาเหตุสำคัญคือ

มันใช้ยากเหลือแสน

จนเขาบอกว่า...
หากจะใช้ระบบนี้ได้โดยที่ไม่งงเต๊ก ต้องเอาคู่มือมาเปิดดู (ซึ่งก็ไม่ช่วยอะไรเท่าไหร่ 555) นั้น
ต้องจบการศึกษาระดับปริญญาเอกมาเสียก่อน

:( :( :(

มา ซีรี่ส์ 7 โฉมใหม่นี้
ทางบีเอ็มแกคงได้รับฟังเสียงบ่นจากทางเรามาเยอะ
จนได้ปรับปรุงระบบ iDrive นี้ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้น
ไม่ต้องจบปริญญาเอกก็ใช้งานได้...

แค่กำลังเรียนปริญญาเอกอยู่ก็พอ...
 ;D ;D ;D

(ขอขอบคุณคุณ Zipboy อีกครั้งหนึ่ง)

หมายเหตุ
หลังจากที่เราออกจากบูธนี้ไปได้ไม่นาน
บูธ BMW ต้องปิดอย่างกระทันหัน เนื่องด้วยเหตุไฟรั่วครับ
ทำเอาผมคงต้องไปงานนี้ใหม่อีกรอบ

เพราะยังไม่ได้ถ่ายพริตตี้เลยง่า...
 :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 18:47:12 โดย JBP Underground »

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 16:02:56 »
โอ้ว น่าชมต่อ

ในมือท่าน zipboy กล้องรุ่น G9 หรือ G10 ครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 18:42:01 »
โอ้ว น่าชมต่อ

ในมือท่าน zipboy กล้องรุ่น G9 หรือ G10 ครับ

G10 ครับ

@@@@@@@@@@

มาดู นิสสัน กันต่อครับ

370Z
จนถึงบัดนี้ ผมก็ยังตะหงิดๆ กับไฟหน้าและไฟท้ายอยู่ดี
แต่นอกนั้น OK...

รูปรถแค่นี้พอ
รูปสาวต่อไปยาวๆ ครับพี่น้อง...
 ;D ;D ;D

ต่อ

สุดท้ายของค่ายนี้แล้ว

มาดู โตโยต้า กันบ้าง

ดูรูปพริตตี้กันเลยดีกว่า
 ;D ;D ;D

ต่อ...

สุดท้ายแล้ว

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 18:51:44 »
ต่อที่ อีซูซุ

รถ ไม่มีอะไรใหม่
ดูพริตตี้เลยเหอะ
 ;D ;D ;D

เดี๋ยวไปดูบูธอื่นกันบ้าง

ต่อที่ ฟอร์ด

ก็ดูพริตตี้ไปยาวๆ เลยแล้วกัน
 ;D ;D ;D

น้ององุ่น
ปีนี้ไม่ได้อยู่ซูบารุเหมือนเคย (เพราะไม่ได้มาเปิดบูธ)
มาบูธนี้แทน
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 20:23:38 »
ขอบคุณครับ
วันนี้ผมก็พึ่งไปมาครับแต่ไปได้เอากล้องไปเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาอวด ;D

ออฟไลน์ saaak

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 21:22:50 »
เข้ามาดูรูปสาวๆ ;D

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 23:12:46 »
มาถึงค่ายที่ทุกท่าน (โดยเฉพาะหนุ่มๆ) รอคอย
มิตซูบิชิ ครับ

พูดถึงบูธนี้แล้ว
จะให้ดูรถมันก็คงจะผิดคอนเซปท์
เพราะทุกท่านก็คงจะทราบกันดีอยู่แล้วว่า
มิตซูเขาขนพริตตี้มาเป็นกองทัพ

ไม่เชื่อก็ดูสิ
 ;D ;D ;D

แต่เท่าที่สังเกต
ปีนี้พริตตี้บูธมิตซูเริ่มเปลี่ยนคอนเซปท์
จากน่ารัก+เซ็กซี่นิดๆ มาเซ็กซี่มากขึ้นหน่อย
และเท่าที่สังเกต บางคนมีคำว่า FHM ต่อท้ายด้วยแหะ
 ;D ;D ;D

และจากนี้ไป ผมจะไม่พูดอะไรมาก
เชิญชมกันตามสบาย
มือขวาคลิกขวา Save as...
มือซ้ายถือ...

ถือทิชชู่ไว้ซับน้ำลาย
อย่าคิดมาก
 ;D ;D ;D

ต่อ...

ต่อ...

ต่อ...

ต่อ...

เมื่อกี๊นี้เป็นรูปสุดท้ายของบูธนี้แล้ว...

ซะเมื่อไหร่ล่ะ
ยังมีข้างล่างอีก 3 คน
 ;D ;D ;D

ต่อ...

สุดท้ายจริงๆ แล้วจ้ะ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 23:29:57 »
ต่อด้วย เชฟโรเลต

โดยปกติแล้ว
ผมจะไม่ค่อยกัดสาวสวยเท่าไหร่ (ถ้าไม่คันปากจริงๆ 555)

แต่คราวนี้ พี่ขอ...
 ::) ::) ::)

คือแบบว่าผมว่าบูธนี้ทำร้ายพริตตี้อย่างแรงครับ

เท่าที่ดูจากรูปเมื่อกี๊ คงยังไม่ค่อยเห็นอะไรชัดเจนนัก
งั้นเรามาดูรูปนี้ดีกว่า

จากรูปนี้
ผมอยากบอกกับสไตลิสท์ของบูธเชฟวี่ว่า

วิกแอโฟร่เนี่ย บางคนใส่แล้วดูดี
แต่มันก็ไม่ใช่ว่าจะเวิร์คกับทุกคนนะครับพี่...

ต่อที่ ฮอนด้า

รถ ช่างมันเหอะ
ดูพริตตี้ดีกว่า
 ;D ;D ;D

ต่อ...

มาดู มาสด้า ต่อครับ

แซสซู ลืมถ่าย
ถ่ายมาแต่สาว...
 ;D ;D ;D

จะดีใจรึจะตกใจ
เอาซักอารมณ์ครับ

พี่เดาใจไม่ถูก...
 ;D ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 23:56:54 »
ในระหว่างที่กำลังไล่ถ่ายรูป (สาวๆ) อย่างเมามันส์นั้นเอง
ผมก็ได้ยินเสียงเพลงที่คุ้นหูเป็นอย่างยิ่ง

I want nobody, nobody but you.

Oh, crap...
มันมาอีกแล้วเว้ยเฮ้ยไอ้ Nobody เนี่ย

ก็เลยต้องตามไปดูต้นเสียงกันซักหน่อย
ก่อนพบว่ามันมาจากบูธนี้...

แหม่...
บูธ โปรตอน นี่เอง

แต่ละคนนี่ช่างน่ารักน่าหยิกเสียจริ๊ง...
 ;D ;D ;D

ดูๆๆ
มีให้ใจกันด้วย

แบบนี้ก็ให้ใจกลับคืนกันไป...
 ;D ;D ;D

สำหรับคนที่คิดถึง
ปีนี้พี่ตุ๊กติ๊ก-ตุ๊กตา แฝดนางฟ้ามาอยู่บูธนี้ครับ
 ;D ;D ;D

ต่อที่ เล็กสั้น เอ๊ย... เล็กซัส

รถ ไม่สนแล้วเหวย...
พริตตี้ลูกเดียว...

ต่อ...

ยาวไปๆ

ปีนี้น้องลูกตาลอยู่บูธนี้ค่ะ

ต่อด้วย...
ฮู้ ฮู ฮู ฮุนได ฮุนได

ดูพริตตี้กันเลยเถอะครับ
ผมขอ...

ต่อ...

ยาวไปๆ

ปิดท้ายบูธนี้ที่น้องปูเป้ครับ

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 00:06:59 »
ถึงช่วงสุดท้ายแล้วจ้า...

กลับมาดูรถต่อซักหน่อยครับ
 ;D ;D ;D

รถแดร็กคันใหม่จากค่าย Pro Spec
อาริสโต้ ครับ

มาดูรถเก่ากันหน่อย
โลตัส เอสปรี

คอร์เว็ท สติงเรย์

พักสายตาด้วยพริตตี้กันบ้าง

คนนี้ของค่ายยนตรกิจ
ที่ปีนี้โดนเนรเทศมาอยู่โซนมอเตอร์ไซค์ครับ

ปิดท้ายด้วยมอเตอร์ไซค์ซะหน่อย

รถแข่งของเจ้าฟีม
ปีนี้ก็ขอให้ได้อันดับอย่างที่หวังนะครับ
คนไทยทุกคนเอาใจช่วย
 ;D ;D ;D

พริตตี้คนสุดท้ายที่จะโพสต์แล้วจ้า...
น่าร้าก...
 ;D ;D ;D

สำหรับคราวนี้ก็คงต้องขอจบไว้เท่านี้ก่อน
แต่อาจจะมีลงรูปเพิ่มจากการถ่ายซ่อมอีกนิดหน่อยครับ

แล้วพบกันใหม่
สวัสดี

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 01:08:28 »
รุ้สึกคุณ JBP Underground จะแม่นเรื่องสาวๆนะครับเนี่ย

ที่ว่าๆมาไม่รู้จักซักคน

คิคิ

รูปสวยมากครับ

^^

ดูแล้วเคลิ้มเลยทีเดียว
อิอิ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 13:59:26 »
ผมชอบ pretty Proton
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ekka1234

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 23:14:03 »
ผมชอบ Pretty Honda
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

New_CrazY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 19:55:18 »
เห็นด้วย ๆ

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 23:18:41 »
กล้องคู่ใจ ชายลามก  ;D ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 23:47:49 »
รุ้สึกคุณ JBP Underground จะแม่นเรื่องสาวๆนะครับเนี่ย

ที่ว่าๆมาไม่รู้จักซักคน

คิคิ

รูปสวยมากครับ

^^

ดูแล้วเคลิ้มเลยทีเดียว
อิอิ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณ

แต่จริงๆ แล้วผมก็ไม่ค่อยแม่นมากนักนะครับ
เพราะบางคนผมก็จำชื่อไม่ได้...
 ;D ;D ;D

กล้องคู่ใจ ชายลามก  ;D ;D ;D

SO?

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 12:28:56 »
รูปแจ่มครับถ่่ายด้วย?
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 00:47:27 »
รูปแจ่มครับถ่่ายด้วย?

Canon S3IS ครับ

รู้สึกว่าใกล้ได้เวลาขยับไปเล่น D-SLR แล้วล่ะผม
ขาดอย่างเดียว เงิน!!!