ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นซื้อรถคันใหม่ อยากได้ที่ Handling ดี ๆ ครับ  (อ่าน 7660 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ยากตรง handling ที่ดีกว่าเดิม
focusนี้ช่วงล่างมันหาตัวมากินยาก

แสดงว่าไม่เคยขับ รถพรีเมียมสินะ
รถขยะอเมริกัน ไม่ได้มีอะไรต่างจากรถญี่ปุ่นเลย
ไอ้ focus ที่บอกว่าช่วงล่างดีๆเนี่ย เอาจริงๆแทบไม่ต่าง หรือไม่ได้ดีกว่า camry ใหม่

รู้เเต่ที่บ้านผมมีแคมรี่ไฮบริด นั่งสบายจริง เเต่การขับขี่ ผมอีกเสียงที่ยืนยันว่าสู้โฟกัสไม่ได้

ก็อยู่เเล้ว รถที่เน้นขับสบายมันจะไปขับเเรงๆ ซิ่งมันๆได้ไง คอมม่อนเซ้นนะครับ

เเคมรี่นี่ถ้าไม่ใช่ตัวทอปนี่ อัตราเร่งต้องเหยียบเร่งกันมิดเลยนะเวลาเเซง เหนื่อยเอาเรื่อง

เห็นด้วยครับ

Handling Camry ยังตาม Focus อยู่พอสมควร

Focus จะแพ้ก็แต่ความนิ่มความสบาย

เรื่องแรง Focus 2.0 รอบต้นๆอาจจะไม่ค่อยมี แต่รอบสูงๆนี่ดึงดีมากสำหรับรถราคา 1ล้านเศษ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เท่าที่อ่านดู เหมือนไม่อยากไปกลุ่มพรีเมี่ยม เพราะไม่อยากจ่ายค่าบำรุงรักษา แต่ในตัวเลือก กลับมีพรีเมี่ยมซะหลายคันนะครับ  ::) ::) ::) ::)

เน้นการขับขี่ดีๆ ผมว่าลองดู WRX มั๊ยครับ เอาสบายๆหน่อย ก็ตัว CVT ก็ได้ หรือลอง Forester Turbo ไปเลย