ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างรถ Honda ในไทยกับต่างประเทศเซ็ตมาเหมือนกันมั้ยครับ  (อ่าน 3006 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
พอดีอ่านรีวิว Civic 2016 ของเว็บต่างประเทศเค้าบอกว่าเป็น Best drive ใน Segment เลยทั้งช่วงล่างและพวงมาลัยอย่างเทพ แต่ผมไปอ่านรีวิวของ FB ในไทยคนบอกว่ามันตึงตังและหวิวๆ ที่ช่วงความเร็วเกิน 140

ซึ่งเลยสงสัยครับว่าตัวที่เข้ามามันจะเป็น Best drive เหมือนต่างประเทศมั้ยหรือว่าเอาเข้าไทยแล้วลดต้นทุนรัวๆ (แต่ขายแพง)

ตอนนี้อยากได้มากครับ แต่กลัวซื้อมาแล้วช่วงล่างไม่จบ อ่านรีวิว HR-V แต่ละคนบอกทำมาหลายอย่างยังไงก็สู้ CX-3 ไม่ได้ก็เลยหวั่นๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่เหมือนกัน แต่คำว่าต่างประเทศนี่ทวีปไหน โฉมยุโรปกับอเมริกาไม่เหมือนกัน ไทยจะอิงตามอเมริกา แต่อย่างน้อยถึงจะโมเดลเดียวกันแต่กันโคลงหลังของอเมริกาจะใหญ่กว่าของไทย ในคลับหลายคนก็สั่งมาเปลี่ยนกัน

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ไม่เหมือนกัน แต่คำว่าต่างประเทศนี่ทวีปไหน โฉมยุโรปกับอเมริกาไม่เหมือนกัน ไทยจะอิงตามอเมริกา แต่อย่างน้อยถึงจะโมเดลเดียวกันแต่กันโคลงหลังของอเมริกาจะใหญ่กว่าของไทย ในคลับหลายคนก็สั่งมาเปลี่ยนกัน

อเมริกาครับ ยังงั้นก็มีสิทธิ์ที่จะมีสมรรถนะใกล้เคียงกับ US ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ testmaster

• Sr. Member
honda ไม่เหมือนครับ jazz jp ไม่มีเหมือน jazz ไทย civic fb อเมริกา ก็ไม่เหมือนกับของไทยครับ โชค กันโคลงไทยจะโดนลดสเปคครับส่วนใหญ่

ออฟไลน์ SM.

ไม่เหมือนแน่ๆครับ ทั้งความชอบของคน ทั้งสภาพถนน ทำให้ไม่สามารถทำให้เหมือนกันได้ครับ

ออฟไลน์ thdeann

• Full Member
Car of the Year 2016 ของ Autoguide
ผมว่ามันต้องดีเอาเรื่องเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
จากที่เคยขับมาทั้งอเมริกา แล้วก็ไทยนะครับ สำหรับยี่ห้อฮอนด้า ตอบได้ว่า ต่างกันเยอะ ครับ

ออฟไลน์ yourturle

ต่างกันตามภูมิภาค
แต่ถ้าได้อย่างพี่กัน ก็คงดี อย่างjuke ช่วงล่างดี แต่ขาดระบบความปลอดภัย VDC TRC
One Day.